Mình sợ lắm? cần các bạn giúp đỡ tư vấn

mình nghĩ thế này, thay vì dành thời gian nhiều cho máy tính, bạn hãy trò chuyện với bố mẹ mình thật nhiều. kẻo 1 ngày nào bạn lại cảm thấy hối tiếc vì bây giờ mình chẳng bao giờ nc với bố mẹ.
hãy lắng nghe và chia sẽ mọi chuyện với họ. sẽ cảm thấy rất vui khi bạn như thế

Nếu bố mẹ bạn nghỉ hưu rồi thì nên cho bm đi tập ngồi thiền đi bạn à. Mấy bệnh hiểm nghèo như ung thư hay hiv mình thấy chữa đc nhé, vì trong làng mh có bác kia đi khám bv hà nội họ bảo ung thư. về nhà chuẩn bị đi viện chữa hóa trị, ngồi ô tô đi hà nội thì gặp người dạy tâm năng (thiền) họ bảo bệnh này chữa đc. thế là bà này bỏ ko đi viện nữa và chuyển qua ngồi tâm năng đc 4-5năm rồi. bà đi khám ở bv hà nội ko thấy tế bào ung thư nữa. =)) Chuyện này có thật nhé. Còn hiv thì mh có đọc qua 1 tờ báo thôi. :D Chúc bạn và gia đình bạn may mắn.

Bác thớt cố gắng kiếm ngay 1 cô vợ đi. Chứ 28 tuổi rồi cũng không phải ít. Haizz. Có vợ có đứa cháu ông bà đỡ buồn hơn, nhà vui hẳn lên đó
Thú thực với bạn như này. Mình tuổi trẻ ham chơi, đi học ko lấy được cái bằng bị đuổi khỏi trường, sau đó lang thang cầu bơ cầu bất 1 năm thì đi học việc sửa chữa vi tính được gần 1 năm, năm 24 tuổi gần chốt sổ nghĩa vụ quân sự thì Phường cử đi lính, cả tổ mình còn mỗi mình là thanh niên (ít thanh niên lắm), do đó mình vô lính 2 năm....

Năm 26 tuổi xuất ngũ bạn bè công việc ngon lành cành đào, thế nào xin làm việc thì bị lừa...mất công toi 2 năm, sau đó đi học lái xe vì có cái thẻ học free a-z, học xong thì gia đình ko cho lái, lại cầu bơ cầu bất cũng may mắn còn em vi tính lôi ra lau chùi lắp mạng tìm tòi kiếm tiền onlien cũng có chút sống qua ngày.... Đợt vừa rồi bố mình bị bệnh vô viện, nghĩ đi nghĩ lại mmo chưa chắc nuôi sống mãi được phải ra ngoài làm, làm gì cũng được miễn đầu óc nó sáng ra chút. Lên diễn đàn buôn bán ở địa phưogn đăng bài tìm việc, thì có ông anh làm bên vi tính gọi mình bảo sang học việc, tháng đầu trả 1tr, bao ăn trưa, có xe cho chạy đi lại. Hiện tại mình làm gần 3 tuần rồi.....

Theo bạn với khả năng tài chính như vậy thì có thể tán gái hay ko? đừng bảo mình có thể, vì mình ko thuộc tuyp người tay không bắt giặc. Nghĩ đi nghĩ lại dù mình tự đánh mất tương lai nhưng thời gian thì vẫn còn rất nhiều cho mình làm lại, mình giờ chỉ có đi làm + mmo, còn bảo mình tán gái cưới vợ mình chưa thể. Cũng sẽ cố gắng làm vài tháng nâng cao tay nghề kiếm thêm thu nhập rồi tán gái, lúc đó có muộn không bạn?

mình nghĩ thế này, thay vì dành thời gian nhiều cho máy tính, bạn hãy trò chuyện với bố mẹ mình thật nhiều. kẻo 1 ngày nào bạn lại cảm thấy hối tiếc vì bây giờ mình chẳng bao giờ nc với bố mẹ.
hãy lắng nghe và chia sẽ mọi chuyện với họ. sẽ cảm thấy rất vui khi bạn như thế
Từ lúc mình đi lính về tuy nhà mình mỗi ng một tính nhưng mình đã rất cố gắng làm những việc để gia đinh ko phải xuy nghĩ nhiều về mình. Lúc nào mình cũng phải nc với bố tầm vài phút, vài phút ngắn nhưng nhiều lần trong ngày nó ý nghĩa lắm bạn

Nếu bố mẹ bạn nghỉ hưu rồi thì nên cho bm đi tập ngồi thiền đi bạn à. Mấy bệnh hiểm nghèo như ung thư hay hiv mình thấy chữa đc nhé, vì trong làng mh có bác kia đi khám bv hà nội họ bảo ung thư. về nhà chuẩn bị đi viện chữa hóa trị, ngồi ô tô đi hà nội thì gặp người dạy tâm năng (thiền) họ bảo bệnh này chữa đc. thế là bà này bỏ ko đi viện nữa và chuyển qua ngồi tâm năng đc 4-5năm rồi. bà đi khám ở bv hà nội ko thấy tế bào ung thư nữa. =)) Chuyện này có thật nhé. Còn hiv thì mh có đọc qua 1 tờ báo thôi. :D Chúc bạn và gia đình bạn may mắn.
Sức khoẻ của mẹ mình thì mình vẫn yên tâm bạn à, mẹ mình thuộc tuyp ng ngồi không thì ko chịu được, sáng mẹ mình đi bộ với mấy cô bác trong phố, rồi về xuống bếp hộ chị gái mình (nhà mình mở quán cơm sv), có cái mẹ mình cũng không có điều kiện đi chơi nhiều vì trên này khu phố xóm họ đóng cửa sớm, nên ngày nghỉ ngày tết mình đều tranh thủ đưa mẹ đi chợ mua sắm.

Không nên hoang mang bạn ạ.
Nếu nói giấc mơ là báo trước điều gì đó thì thế này nhé, mình gặp cũng rất nhiều nhưng nếu bạn mơ thấy người thân của bạn có chuyện thậm chí là chết thì nó sẽ không xảy ra cho người thân của bạn đâu, mà thường là nó sẽ xảy ra cho một người quen nào đó có liên quan tới người thân đó, mẹ mình hay nói ngắn gọn là "thấy người nhà thì ra người ngoài, thấy người ngoài thì rất có thể ra người nhà". Ví dụ mình cũng từng mơ thấy ba của mình chết nhưng rốt cuộc hôm sau mình nhận được hung tin không phải về ba mình mà là 1 người họ hàng xa trong họ của ba mình, đặc biệt là ông ấy chết thế nào thì trong mơ mình cũng thấy ba mình bị y như vậy và tới giờ mình vẫn nhớ như in giấc mơ đó. Rồi mẹ mình cũng từng mơ thấy bà ngoại chết mà 1 tuần sau thì bà dì họ qua đời, ...
Nếu nói vấn đề theo dạng tâm linh thì những người có linh tính (hay còn gọi giác quan thứ 6 - thứ mà không phải ai cũng có, một dạng căn cơ của các thầy bà) đôi khi sẽ mơ được những giấc mơ báo trước nhưng nó không hẳn là đúng theo như trong mơ, đặc biệt là mơ thấy người này thì sẽ là người khác, chỉ có những giấc mơ mà trong đó bạn là nhân vật chính thì thường nó mới xảy ra theo như giấc mơ, còn bạn mơ về người nào đó thì người đó sẽ không có chuyện gì đâu. Yên tâm bạn nhé. :)
Còn nếu bạn vẫn e sợ?! Cũng đừng quá hoảng loạn mà hãy nghĩ thế này, ai rồi cũng phải chết cả bạn ạ, chuyện sống nay chết mai thật ra rất là bình thường, chỉ là chết thế nào cho thật vui vẻ thì tốt. Chuyện bạn chưa có bạn gái thì không nhất thiết phải luyến tiếc đâu, mà cái chính là bạn hãy dành thật nhiều thời gian để trò chuyện và làm gì đó vui vẻ với ba của bạn (làm gì đó ba bạn thích, đi đâu đó chơi, ...), hãy chăm sóc ba của bạn nhiều hơn (chăm sóc chứ không phải gò bó nhé.^^.). Với các bậc cha mẹ thì thường là họ tâm niệm muốn thấy con cái thành công và yên bề gia thất nhưng thật ra họ muốn thấy con cái họ trưởng thành, vui vẻ, hạnh phúc, biết quan tâm và biết yêu thương hơn.

Chúc bạn và gd mạnh khỏe cố gắng kiếm ny về ra mắt cho cả nhà mừng là hết sợ thôi

Không nên hoang mang bạn ạ.
Nếu nói giấc mơ là báo trước điều gì đó thì thế này nhé, mình gặp cũng rất nhiều nhưng nếu bạn mơ thấy người thân của bạn có chuyện thậm chí là chết thì nó sẽ không xảy ra cho người thân của bạn đâu, mà thường là nó sẽ xảy ra cho một người quen nào đó có liên quan tới người thân đó, mẹ mình hay nói ngắn gọn là "thấy người nhà thì ra người ngoài, thấy người ngoài thì rất có thể ra người nhà". Ví dụ mình cũng từng mơ thấy ba của mình chết nhưng rốt cuộc hôm sau mình nhận được hung tin không phải về ba mình mà là 1 người họ hàng xa trong họ của ba mình, đặc biệt là ông ấy chết thế nào thì trong mơ mình cũng thấy ba mình bị y như vậy và tới giờ mình vẫn nhớ như in giấc mơ đó. Rồi mẹ mình cũng từng mơ thấy bà ngoại chết mà 1 tuần sau thì bà dì họ qua đời, ...
Nếu nói vấn đề theo dạng tâm linh thì những người có linh tính (hay còn gọi giác quan thứ 6 - thứ mà không phải ai cũng có, một dạng căn cơ của các thầy bà) đôi khi sẽ mơ được những giấc mơ báo trước nhưng nó không hẳn là đúng theo như trong mơ, đặc biệt là mơ thấy người này thì sẽ là người khác, chỉ có những giấc mơ mà trong đó bạn là nhân vật chính thì thường nó mới xảy ra theo như giấc mơ, còn bạn mơ về người nào đó thì người đó sẽ không có chuyện gì đâu. Yên tâm bạn nhé. :)
Còn nếu bạn vẫn e sợ?! Cũng đừng quá hoảng loạn mà hãy nghĩ thế này, ai rồi cũng phải chết cả bạn ạ, chuyện sống nay chết mai thật ra rất là bình thường, chỉ là chết thế nào cho thật vui vẻ thì tốt. Chuyện bạn chưa có bạn gái thì không nhất thiết phải luyến tiếc đâu, mà cái chính là bạn hãy dành thật nhiều thời gian để trò chuyện và làm gì đó vui vẻ với ba của bạn (làm gì đó ba bạn thích, đi đâu đó chơi, ...), hãy chăm sóc ba của bạn nhiều hơn (chăm sóc chứ không phải gò bó nhé.^^.). Với các bậc cha mẹ thì thường là họ tâm niệm muốn thấy con cái thành công và yên bề gia thất nhưng thật ra họ muốn thấy con cái họ trưởng thành, vui vẻ, hạnh phúc, biết quan tâm và biết yêu thương hơn.
Bạn nói đúng lắm. Giờ mình thường xuyên ở nhà, không còn đán đúm đi chơi quá khuya mới về, cũng phải cố gắng kiếm nhiều tiền, ở nhà nhiều hơn nữa bạn nhỉ

Ngày trước có 1 em sinh năm 96 mơ nhìn thấy ảnh mình trên bàn thờ cười với em nó . Sáng hôm sau em nó nhắn tin bảo mình đi đứng cẩn thận mà mình run vãi ra , chửi e ấy 1 trận te tua . Giờ nghĩ lại thấy tội quá :)))
Giờ thỉnh thoảng vẫn nói chuyện mà cứ ngại ngại. :D
Không sao đâu bác thớt ạ , thoải mái mà tận hưởng cuộc sống đi :)
P/s : Bác ở Thái Nguyên à , em cũng ở TN :D

rất nhìu lúc e thấy cảh tượg đg diễn ra trưóc mắt mà e đã mơ về nó r nhá chỉ là e đã thay đổi câu đối thoại cho khác trog mơ đi thôi .tươg lai có thể thay đổi tuỳ vào mìh , bác nhắc nhở pố mìh ăn uốg ngủ ngĩ đìu độ thì ko s đâu :D

Đây là chuyện không liên quan đến vấn đề yêu đương trai giái, mà là vấn đề tâm linh

Đêm qua mình mơ thấy bố mình mất, bố mình năm nay cũng hơn 60 rồi.... Chuyện sẽ không có gì khi mình kể cho mẹ mình thì mẹ bảo chị gái 2 tuần trước cũng mơ thấy bố mình mất. Mẹ cũng bảo mẹ thấy bố tự nhiên hôm vừa rồi lại mang Phản ra rửa, Phơi chăn, phơi quần áo.... mà từ lúc lập gia đình mẹ chưa thấy bố làm như vậy bao giờ....

Mình cũng 28t rồi cũng hiểu tâm linh nó có gì đấy báo trước, hiện tại khi viết dòng này mình rất sợ.... Mình còn chưa làm gì, công việc chưa ổn, người yêu chưa dẫn cô nào về nhà cả, biết bố mẹ cũng muốn mình lấy vợ nhưng hiện tại mình không thể.........

Nc là mình đang rất sợ....

Mơ Sinh dữ tử lành không can gì đâu. Nếu bạn quá lo lắng thì đi chùa cầu an đí, năng làm việc thiện tích công đức cho song thân phụ mẫu. Ngày rằm phát tâm ra chợ mua ốc, cá, lương hoặc chím rồi phóng sinh :)

Announcements

Forum statistics

Threads
422,586
174,881
Latest member
Hieptony009
Back
Top Bottom