Mmoer hãy ngừng kiếm tiền vài phút xem nào!

Bạn thấy mấy quan chức, cấp trên nó nói thì hay như chim hót, nhưng nó làm có đc 10% như nó nói ko :) Nhiều khi nó nói là 1 chuyện, còn nó có làm hay ko lại là 1 chuyện khác => Và mấy thằng như vậy thường là ở trên .

Còn ai thật thà , nói gì làm nấy thì thường thua thiệt ==== > Mới có cái gọi là NGƯỜI ngu và KẺ khôn :)

Kẻ khôn , nó nghe bạn nói, nó gật đầu, nó khen nhưng thực tế trong lòng nó nghĩ : Mẹ thằng bệnh, nói ngu như lợn, nói linh ta linh tinh , thằng dở hơi ,.... Và tất nhiên thực tế là nó chả tin và nó chả thèm nghe :)

Nói chung là vậy, nhiều kiến thức ta học đc từ những cái tào lao mà :) tùy theo ý hiểu và sự cảm thụ của mỗi người thôi :rolleyes:
đọc comment bác này hài nhất
việt nam nói đến chuyện gì xấu cứ lôi mấy bác quan chức chả liên quan tẹo gì đến mình

Nếu bạn đang đọc bài này, cám ơn bạn đã dành thời gian để đọc. Mình giả định rằng bạn đang tìm kiếm cách nào đó để kiếm tiền hoặc là đã kiếm được tiền thì hãy dừng ngay bây giờ. Nếu bạn đang tìm kiếm một method để kiếm một vài đô la, hãy tự hỏi những câu dưới đây: "Tại sao?"."Tại sao bạn phải kiếm vài $ trong khi bạn có thể kiếm được hàng triệu, có thể hàng tỷ? ". Chắc một số người sẽ nghĩ :"thằng thớt chắc điên mẹ nó rồi :D"thằng chém gió, có giỏi thì đưa proof lên đây". Hiện tại thì mình chưa kiếm đc triệu đô nhưng vài ngàn là chuyện bình thường.

Lời khuyên của mình :" hãy tránh xa capchar, PTC, *** ra" . Bạn chẳng thể nào kiếm nổi 5$ 1 ngày với nó. Capchar , PTC là 2 việc làm ngu ngốc nhất của bạn. Mình cũng từng thử qua rồi, ngày đầu tham gia PTC, mình chơi hẳn 20 sites, một ngày dành cả 5 h để click với hi vọng là có tiền. Nhưng bạn biết đấy, thật lãng phí time, đôi khi lại gây cho bạn bực tức. Còn chơi *** chẳng khác gì lô đề cả, một số người nói là tính toán đc nhưng bạn biết là thằng admin site nó có biết tính toán hok? Cá độ, dự đoán làm cho bạn càng suy sụp về mọi mặt mà thôi. Mình chỉ học được ở Capchar đó là khả năng đánh máy 10 ngón và phương pháp trị đau cột sôngs.
Hãy nghĩ về thế giới bên ngày, nghĩ về 10 năm nữa, bạn là ai? bạn học được gì? Nếu cứ tiếp tục như hiện tại bạn sẽ có gì trong tay, đạt được những gì. Mình có một thằng bạn, nó tham gia forum mình từ hồi học cấp 3, tham gia đc 3 năm rồi mà giờ vẫn ngồi gõ capchar. Một ngày nó kiếm đc 60$ kể cả capt và một số cách nữa. Nhưng nó làm việc cực lắm, nó kêu chán cảnh này nhưng vẫn phải làm. Tương lai của nhiều bạn chắc cũng như thằng bạn mình khá nhiều. Có thể bạn kiếm 60$ hay 100$ một ngày là cao nhưng nó không thể cho bạn cuộc sống thoải mái, bạn không thể mua biệt thự, nhà lầu được. Hãy nhìn bọn SHowbich Việt Xem, chúng nó kiếm có dễ không. Hay như Pewpew gì đó, vừa chơi game vừa có hàng tỷ đô mỗi năm. Nhìn vào bọn tham quan đi, mấy xe tải chở tiền mà hok hết. Những gì đang chờ đợi bạn bắt đầu từ suy nghĩ của bạn trong hôm nay.

Sau khi đọc xài cái bài này, bạn hãy động não lên đi. Hãy google thử xem tên bạn có nằm trong top 100 người giàu nhất Việt Nam hok? Bạn đã bao giờ uớc tên tuổi mình được lên báo chưa? loz, hàng ngày bạn lên dantri, vnexpress, voz đọc... thực ra toàn những thứ chết tiệt, nó chẳng giúp gì cho bạn. Chó vẫn sủa và đoàn người cứ đi. Hãy nghiêm túc suy nghĩ về cuộc đời bạn, lúc đó bạn sẽ biết mình phải làm gì?
Chẳng ba hoa gì, mình là một thằng lập trình web, có chút kiến thức về kinh doanh, hiện tại ngày cũng đc gần 2 củ, mình biết 70% người dùng internet chỉ để vào facebook, xem xxx, games vớ vẩn. Sao họ không nghĩ làm gì để kiếm tiền từ nó. Facebook thì tạo fanpage mà bán đồ, xem xxx thì sao hok quản trị sites, game thì sao hok post lên youtube.
Time is precious.
Bây giờ, tắt web đi và bắt đầu cuộc sống của bạn. Đừng tắt computer là đc :D
1 ngày mình chĩ dc 50$ thui hợp tác chứ bác

captcha & PTC . là bàn đạp để biết đến MMO khó lường và khó ăn đến thế nào với newbie từ đó mới có bài học ...tìm đến phương thức kiếm tiền khác thành công như thớt nói.

"không có gốc làm sao có ngọn" nguồn david beckham

Thái tử Tất Đạt Đa tình cờ chứng kiến một Nhạc Sỹ lên dây đàn gita ...." Dây Đàn sẽ không phát tiếng nếu giây đàn quá trùng , sẽ bị đứt nếu dây quá căng , sẽ phát âm thanh êm dịu nếu độ căng vừa đủ ..........
bác đọc ở đâu đoạn này thế, 2500 năm trước có đàn gita rồi à :D

hay đúng theo những gì mình đã dc dạy và đang thành công nhưng có 1 điều là ( không thầy đố mày làm lên)
có số ít không cần thầy vẫn thành công (nhưng mà sau họ thành thầy!)

Mình đọc hết và cảm thấy bạn chỉ đang chém gió và chả dúp ai đc việc gì nhưng bạn đang cố tình nghĩ đó là một ơn huệ và thực chất bạn chả hiểu đc gì.

Mình trả lời các câu hỏi của bạn:
Đọc báo: dúp văn thơ bạn tốt hơn, sau này nếu tốt hơn bạn có thể đi viết truyện.

Xem xxx sao ko làm site xxx: làm nó rất nghuy hiểm, ko có niềm vui. Ngoài ra bạn ko xem phim sao bạn biết phim nào hay mà post. Dù sao thằng xem phim 10 năm nắm bắt đc những gì người khác thích qua bình luận để có kinh nghiệm post bài hơn là mấy thằng gay chả biết gì. Thấy ai post gì cũng copy mà chả biết video có những gì.

Gõ Cáp: bạn luyện được đánh chữ bằng 10 ngón tay. Bạn tiết kiệm đc khá nhiều thời gian cho việc sử dụng máy tính, viết code, đánh văn bản...vv. và bạn đã học đc cách giảm đau lưng rồi đấy.

Chơi game: bạn học đc khá nhiều khi chơi game đấy. Nào là thiết kế đồ họa, nào là kĩ năng chơi nhóm, nào là cách ứng xử ...vv.

Và các lý do bạn đưa ra đã ko xác thực đc. Bạn đang phủi ơn nhưng công việc đã góp phần dúp bạn như bây giờ.

Mình cũg là dân lập trình. Nhưng mình vẫn thích chơi mmo. Đôi khi ko phải vì tiền. Mà là niềm vui khi kiếm đc tiền bằng công sức, bằng kiến thức mìbh học đc mà chả trươngtrương lớp nào dạy và truyền đạt hết kinh nghiệm đc cả.

Bạn nên nhớ chơi mmo dựa vào kinh nghiệm chơi, ngộ tính đủ khả năng chơi hay ko. Biết nắm bắt thời cơ. Tư duy nhanh, khả năng nắm bắt cơ hội tốt. Đóan đc tình thế chung...vv

Bắt đầu từ gõ capt, ban đầu 1$ rồi 10$ ngày, bây giờ có khá hơn
Mình cũng tìm đủ mảng mmo khác nhau để làm và cũng có vài mảng mình thành công, tìm đc người chỉ dẫn, nhưng mà newbie nào hỏi mình cũng xui người ta ... captcha trước tiên, nó luyện tính kiên trì bền bỉ và kiềm chế. Ngay từ đầu cái gì cũng nói bỏ qua thì làm sao có kinh nghiệm mà đi tiếp
:oops::oops::oops:

Nói thật mình chưa bao giờ chơi cáp, cũng ít đọc báo, xem jad cũng rất ít.

Mình từng chơi off và vài thứ khác. Cách đây mấy năm. Nhưng ngày mình chơi lúc đang chập chững. Mạng lưới kém, nói thật là số tiền mình trả tiền net nhiều hơn số tiền kiếm đc. Nhưng mình vẫn làm, bởi đó là niềm vui. Niềm tự hào của mình.

Game cũng là một tròe chơi dúp mình khá nhiều. Nhờ nó mình biết đến vài trang web và khát khao vô cùng lớn của mình là có thể làm chỉ một trang web.

Ban đầu, lúc đó mình học lớp 9. Trang web đầu tay của chỉ có một bài thơ, chỉ có thể tìm hiểu đc vài dòng code cơ bản.

Đặc biệt mình còn chơi luôn chữ: thiết kế bở... mới hài chứ. Nhưng mình thật sự vui. Nhờ thế mà mình đã đam mê. Cố gắng học tập để vào ngôi trương yêu thích. Mình đam mê hackings, bảo mật và thiết kế từ đó.

Nếu bạn đang đọc bài này, cám ơn bạn đã dành thời gian để đọc. Mình giả định rằng bạn đang tìm kiếm cách nào đó để kiếm tiền hoặc là đã kiếm được tiền thì hãy dừng ngay bây giờ. Nếu bạn đang tìm kiếm một method để kiếm một vài đô la, hãy tự hỏi những câu dưới đây: "Tại sao?"."Tại sao bạn phải kiếm vài $ trong khi bạn có thể kiếm được hàng triệu, có thể hàng tỷ? ". Chắc một số người sẽ nghĩ :"thằng thớt chắc điên mẹ nó rồi :D"thằng chém gió, có giỏi thì đưa proof lên đây". Hiện tại thì mình chưa kiếm đc triệu đô nhưng vài ngàn là chuyện bình thường.

Lời khuyên của mình :" hãy tránh xa capchar, PTC, *** ra" . Bạn chẳng thể nào kiếm nổi 5$ 1 ngày với nó. Capchar , PTC là 2 việc làm ngu ngốc nhất của bạn. Mình cũng từng thử qua rồi, ngày đầu tham gia PTC, mình chơi hẳn 20 sites, một ngày dành cả 5 h để click với hi vọng là có tiền. Nhưng bạn biết đấy, thật lãng phí time, đôi khi lại gây cho bạn bực tức. Còn chơi *** chẳng khác gì lô đề cả, một số người nói là tính toán đc nhưng bạn biết là thằng admin site nó có biết tính toán hok? Cá độ, dự đoán làm cho bạn càng suy sụp về mọi mặt mà thôi. Mình chỉ học được ở Capchar đó là khả năng đánh máy 10 ngón và phương pháp trị đau cột sôngs.
Hãy nghĩ về thế giới bên ngày, nghĩ về 10 năm nữa, bạn là ai? bạn học được gì? Nếu cứ tiếp tục như hiện tại bạn sẽ có gì trong tay, đạt được những gì. Mình có một thằng bạn, nó tham gia forum mình từ hồi học cấp 3, tham gia đc 3 năm rồi mà giờ vẫn ngồi gõ capchar. Một ngày nó kiếm đc 60$ kể cả capt và một số cách nữa. Nhưng nó làm việc cực lắm, nó kêu chán cảnh này nhưng vẫn phải làm. Tương lai của nhiều bạn chắc cũng như thằng bạn mình khá nhiều. Có thể bạn kiếm 60$ hay 100$ một ngày là cao nhưng nó không thể cho bạn cuộc sống thoải mái, bạn không thể mua biệt thự, nhà lầu được. Hãy nhìn bọn SHowbich Việt Xem, chúng nó kiếm có dễ không. Hay như Pewpew gì đó, vừa chơi game vừa có hàng tỷ đô mỗi năm. Nhìn vào bọn tham quan đi, mấy xe tải chở tiền mà hok hết. Những gì đang chờ đợi bạn bắt đầu từ suy nghĩ của bạn trong hôm nay.

Sau khi đọc xài cái bài này, bạn hãy động não lên đi. Hãy google thử xem tên bạn có nằm trong top 100 người giàu nhất Việt Nam hok? Bạn đã bao giờ uớc tên tuổi mình được lên báo chưa? loz, hàng ngày bạn lên dantri, vnexpress, voz đọc... thực ra toàn những thứ chết tiệt, nó chẳng giúp gì cho bạn. Chó vẫn sủa và đoàn người cứ đi. Hãy nghiêm túc suy nghĩ về cuộc đời bạn, lúc đó bạn sẽ biết mình phải làm gì?
Chẳng ba hoa gì, mình là một thằng lập trình web, có chút kiến thức về kinh doanh, hiện tại ngày cũng đc gần 2 củ, mình biết 70% người dùng internet chỉ để vào facebook, xem xxx, games vớ vẩn. Sao họ không nghĩ làm gì để kiếm tiền từ nó. Facebook thì tạo fanpage mà bán đồ, xem xxx thì sao hok quản trị sites, game thì sao hok post lên youtube.
Time is precious.
Bây giờ, tắt web đi và bắt đầu cuộc sống của bạn. Đừng tắt computer là đc :D
biết thớt đang làm cái gì 1 ngay ra gần 2củ. keke. hội cùng thuyền đây.lo kiếm tiền đi.lập topic nhảm chắc chuẩn bị xây nhà rùi:D

Liệu 1 kiểu "ếch ngồi đáy giếng" , " ảo tưởng sức mạnh muốn làm thầy thiên hạ" , "pr bản thân kiếm 2tr / ngày trong khi cái nick thì mới lập vài tháng"........

Vậy mục đích của bạn là clgt ???? Lảm nhảm cho đời thêm vui sau những ngày ngồi click ptc, gõ captcha mà ko đủ tiền mua mì gói???

Chả biết các thánh nghĩ gì, mình làm captcha 3 năm rồi , tháng vẫn kiếm 6->10tr , vẫn sắp xếp đc thời gian đi học, thời gian tập gym , thời gian lướt web, đọc truyện tranh....... Nói chung là mình biết mình là ai, sức mình đến đâu và cái mình có thể làm hiện tại là gì.... chứ mình ko bị hoang tưởng :D
bác phân bố thời gian như thế nào vậy ... ? :eek::eek::eek::eek:

bác đọc ở đâu đoạn này thế, 2500 năm trước có đàn gita rồi à :D

hehe mình ko biết cây đàn đó là gì ......
no ne.png
thấy cứ là đàn là mình nói guita hihihi

nó nè mình ko biết kêu nó là cái chi

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,054
Latest member
beobeo68

Most viewed of week

Most discussed of week