Warning Mời bạn cuong763 và lehung1368 vào xem giúp.

Status
Not open for further replies.

vunewbie

Hero
Reactions
466
MR
0.001
Mình xin nói luôn là mình bị scam 1tr2 do thằng nick cuong7663 giả danh nick ex cuong763.

Update

Sau khi mình chat với chủ nhân TK Hùng thì trường hợp là Scam ABC này bà con biết rồi, thằng B nó vừa chát với A(tui) rối chát với bác C (Hùng). kêu tui chuyển tiền cho bác C, rồi nó kêu bác C chuyển Z cho nó...đến đây thì mọi người biết rồi

Hên 1 chút là bác Hùng đã không bán hết Z cho thằng scam nên đã dc bác Hùng chuyển lại số tiền còn dư. Thanks

Mod vui lòng khóa topic lại dc rồi. Xin nhắc lại đây như lời cảnh báo "Warning" chứ ko phải là báo "scam"

Sẵn báo luôn thằng scam abc đó:

Z274113360531 - nick yahoo: denthien1

-----------------------------------------------------

Có thể mọi người sẽ cho rằng tại sao mình ko check kỹ yahoo,...và nhiều thứ khác để rồi bị scam. Dù sao thì mất tiền thì cũng là mất rồi, ngu thì tự chịu. Nhưng điều quan trọng muốn cảnh báo với mọi người thế này:

Mình biết rõ các ex sẽ không đi add yahoo ai nên bản thân mình đã tự đi add yahoo các Ex (như của linhdung,nicksterko,...) khi cần giao dịch và lưu lại. Dĩ nhiên mình chắc chắn ko thể copy paste nhầm dc ha, vì từ topic ra. Thế nghi án ở đây là:

- Mình có buzz yahoo mua PM của cuong7663 (có sẵn trong list đã add yahoo từ topic cách khoảng mấy tháng trước) sau đó chuyển tiền và bị scam, nhưng khi vào topic thì thấy nick yahoo đã là cuong763 và topic đã change từ ngày 11/11/2014. Và mình cũng xem không thấy thông báo nào là ông này bị hack yahoo cuong7663 cả.

topic của EX với nick đúng: https://mmo4me.com/threads/buy-str-...-21-3-ecode-21-5-btc-str-all-banks-bk.199629/

Cho nên nghi vấn của mình là ex có thể ko bị hack mà thật sự có hẳn các nick tựa tựa nhau để add yahoo bà con, giao dịch 1 ít rồi sau này đổi yahoo lúc đó nếu do bà con đã thấy add sẵn yahoo và từng giao dịch rồi thì cứ thế mà giao dịch tiếp và bị dính scam thì có topic đã change yahoo hoặc có báo bị hack yahoo mà lúc đó bà con ko có nhìn thì rồi thì mọi chứng cứ cũng vô dụng.

Mình muốn cảnh báo tất cả mọi người là ai đã add mấy người Ex rồi thì vào lại các topic xem mấy Ex có đổi yahoo ko kẻo bị thì có bằng chứng cũng ko làm gì dc đâu.

P/S: Topic ko có ý nói là ông Ex cuong763 scam, dù ông có dùng cái nick cuong7663 scam thật hay ko thì tui biết bằng chứng của tui không có tác dụng (trừ khi ai đó chứng minh dc đó là ông). Chỉ muốn cảnh báo mọi người cẩn thận có thể có 1 dạng trường hơp như thế đó.

Tuy nhiên nghi ngờ thì cũng chỉ là nghi ngờ, như đầu topic mình để là "Warning" chứ ko phải "scam" nên muốn cảnh báo toàn thể cho mọi người coi lại các nick Ex mà các bạn đã add vào yahoo nên xem lại. Chứ mình không khẳng định ai scam hết.

Attachments

28 KB · Views: 167
    12.8 KB · Views: 391
Last edited:
đơn giản thoy, mún chắc ăn thì mỗi lần EX bạn vào njck của họ ấn vô icon yh thì nó hiện ra thoy, cũ hay mới gì cũm chả lo :D

Mình có buzz yahoo mua PM của cuong7663 (có sẵn trong list đã add yahoo từ topic cách khoảng 2-3 tháng trước) sau đó chuyển tiền và bị scam, nhưng khi vào topic thì thấy nick yahoo đã là cuong763 và topic đã change từ ngày 11/11/2014. Và mình cũng xem không thấy thông báo nào là ông này bị hack yahoo cuong7663 cả.
Bạn show thêm cái bằng chứng nick cuong7663 là nick cũ của ex lên đi :) Nếu ko thì topic này ko có giá trị :cool:

chuyện này chẳng khó xác minh, yh trước kia của bạn ấy là gì thì chắc chắn không chỉ có mình bạn chủ mà có nhiều người khác cùng add, và chắc hẳn không ít gd,

giờ chỉ cần có người xác minh gd với cuongxxx gì đó qua yh bán cam cho bạn chủ là được, còn không có ai xác minh thì chứng tỏ bạn chủ add nhầm từ đâu đó rồi

Mình xin nói luôn là mình bị scam 1tr2 do thằng nick cuong7663 giả danh nick ex cuong763.

Có thể mọi người sẽ cho rằng tại sao mình ko check kỹ yahoo,...và nhiều thứ khác để rồi bị scam. Dù sao thì mất tiền thì cũng là mất rồi, ngu thì tự chịu. Nhưng điều quan trọng muốn cảnh báo với mọi người thế này:

Mình biết rõ các ex sẽ không đi add yahoo ai nên bản thân mình đã tự đi add yahoo các Ex (như của linhdung,nicksterko,...) khi cần giao dịch và lưu lại. Dĩ nhiên mình chắc chắn ko thể copy paste nhầm dc ha, vì từ topic ra. Thế nghi án ở đây là:

- Mình có buzz yahoo mua PM của cuong7663 (có sẵn trong list đã add yahoo từ topic cách khoảng 2-3 tháng trước) sau đó chuyển tiền và bị scam, nhưng khi vào topic thì thấy nick yahoo đã là cuong763 và topic đã change từ ngày 11/11/2014. Và mình cũng xem không thấy thông báo nào là ông này bị hack yahoo cuong7663 cả.

topic của EX với nick đúng: https://mmo4me.com/threads/buy-str-...-21-3-ecode-21-5-btc-str-all-banks-bk.199629/

Cho nên nghi vấn của mình là 1 số ex có thể ko bị hack mà thật sự có hẳn các nick tựa tựa nhau để add yahoo bà con, giao dịch 1 ít rồi sau này đổi yahoo lúc đó nếu do bà con đã thấy add sẵn yahoo và từng giao dịch rồi thì cứ thế mà giao dịch tiếp và bị dính scam thì có topic đã change yahoo hoặc có báo bị hack yahoo mà lúc đó bà con ko có nhìn thì rồi thì mọi chứng cứ cũng vô dụng.

Mình muốn cảnh báo tất cả mọi người là ai đã add mấy người Ex rồi thì vào lại các topic xem mấy Ex có đổi yahoo ko kẻo bị thì có bằng chứng cũng ko làm gì dc đâu.

P/S: Topic ko có nói là ông Ex cuong763 scam, dù ông có dùng cái nick cuong7663 scam thật hay ko thì tui biết bằng chứng của tui không có tác dụng (trừ khi ai đó chứng minh dc đó là ông). Nhưng tui biết chắc chắn 1 điều là tui add nick đó từ topic và giờ thì nó đã đổi và bị scam như thế. Chỉ muốn cảnh báo mọi người cẩn thận có thể có 1 dạng trường hơp như thế đó.
ông này nói đúng nè. nick cuong7663 mình có trong líst vì từng gd. chứ nick cuong763 thì k vì chưa gd.

Last edited by a moderator:
@@. Đưa thêm bằng chứng đi câu..chứ đừng giật tít khiếp thế. :(

1 em, có log giao dịch thì ngon hơn nữa
trước định gd vụ str với thím này nên add. nhưng ông gì chả cao hơn nên thôi. giúp được thớt nhiêu đây thôi

mong thớt sơm đòi đc tiền

Haha đúng là một lỗ hỏng to lớn của Ex . Đợt này thì tiêu cmn tàn rồi . Sell $ chắc mang tận nhà giao dịch cho chắc ăn , cầm theo hàng theo súng theo dao nữa chứ mất công bị scam tại chỗ :D:D:D:D:D:p:p:p

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,491
173,666
Latest member
tmdt123

Most viewed of week

Most discussed of week