Warning Mời bạn cuong763 và lehung1368 vào xem giúp.

Status
Not open for further replies.
trước định gd vụ str với thím này nên add. nhưng ông gì chả cao hơn nên thôi. giúp được thớt nhiêu đây thôi

mong thớt sơm đòi đc tiền

quan trọng là giao dịch thành công mới có giá trị bạn. giao dịch giữa chừng thì khả năng hắn định scam bạn vẫn cao ngất :D

Chắc mua thẻ chứ scam ai mà ngu đến thế
nó chỉ lấy tiền mua thẻ thôi mà
Vậy bảo chủ topic kia show log giao dịch tương ứng với số tiền bay vào tk VCB của him nếu qua site hoặc nếu qua Yahoo thì show log chat coi sao.

Mình click vào chữ kí ở topic bán thẻ thì thấy trang này, thui ko vào nữa :D
Hóng log mua thẻ hoặc log chat giao dịch để biết chủ topic bán thẻ bị lợi dụng xong điều tra tiếp

Thấy cậu ấy viết 1 bài tâm huyết vậy, chắc sẽ có đầy đủ bằng chứng đưa lên thôi . Nhưng chắc chắn 1 sự thật là bộ máy quản lý MMO cũng như bộ máy Nhà Nước ở ngoài đời luôn có những yếu điểm mà cả những ng` cầm cán như Shin cũng chưa thể nào khắc phục hết đc. Còn chuyện BQT có thực sự kéo "bè phái, quan liêu, tham nhũng, hùa nhau" để hà hiếp những ng` dân bình thg` như chúng ta không thì mình xin phép ko nhắc về vấn đề này vì mình chỉ có dịp đọc đc 1 bài report của brian và cũng chưa bị vấn đề này bao h` nên mình sẽ ko bình luận gì hết. Đó là điều mình muốn chia sẻ ^_^

Phen này do lỗi chủ quan của thớt 99.99% rồi, ko confirm topic, ko confirm phone, ko check kĩ topic trước khi giao dịch mà chỉ đinh ninh mình add đúng nick mà send tiền cái bụp. :confused: Học phí triệu 2.....Chia buồn

50/50
ý kién lên phường nhé

Mình xin nói luôn là mình bị scam 1tr2 do thằng nick cuong7663 giả danh nick ex cuong763.

bank của thằng scam: 0041000149184 - LE XUAN HUNG

Có thể mọi người sẽ cho rằng tại sao mình ko check kỹ yahoo,...và nhiều thứ khác để rồi bị scam. Dù sao thì mất tiền thì cũng là mất rồi, ngu thì tự chịu. Nhưng điều quan trọng muốn cảnh báo với mọi người thế này:

Mình biết rõ các ex sẽ không đi add yahoo ai nên bản thân mình đã tự đi add yahoo các Ex (như của linhdung,nicksterko,...) khi cần giao dịch và lưu lại. Dĩ nhiên mình chắc chắn ko thể copy paste nhầm dc ha, vì từ topic ra. Thế nghi án ở đây là:

- Mình có buzz yahoo mua PM của cuong7663 (có sẵn trong list đã add yahoo từ topic cách khoảng 2-3 tháng trước) sau đó chuyển tiền và bị scam, nhưng khi vào topic thì thấy nick yahoo đã là cuong763 và topic đã change từ ngày 11/11/2014. Và mình cũng xem không thấy thông báo nào là ông này bị hack yahoo cuong7663 cả.

topic của EX với nick đúng: https://mmo4me.com/threads/buy-str-...-21-3-ecode-21-5-btc-str-all-banks-bk.199629/

Cho nên nghi vấn của mình là 1 số ex có thể ko bị hack mà thật sự có hẳn các nick tựa tựa nhau để add yahoo bà con, giao dịch 1 ít rồi sau này đổi yahoo lúc đó nếu do bà con đã thấy add sẵn yahoo và từng giao dịch rồi thì cứ thế mà giao dịch tiếp và bị dính scam thì có topic đã change yahoo hoặc có báo bị hack yahoo mà lúc đó bà con ko có nhìn thì rồi thì mọi chứng cứ cũng vô dụng.

Mình muốn cảnh báo tất cả mọi người là ai đã add mấy người Ex rồi thì vào lại các topic xem mấy Ex có đổi yahoo ko kẻo bị thì có bằng chứng cũng ko làm gì dc đâu.

P/S: Topic ko có nói là ông Ex cuong763 scam, dù ông có dùng cái nick cuong7663 scam thật hay ko thì tui biết bằng chứng của tui không có tác dụng (trừ khi ai đó chứng minh dc đó là ông). Nhưng tui biết chắc chắn 1 điều là tui add nick đó từ topic và giờ thì nó đã đổi và bị scam như thế. Chỉ muốn cảnh báo mọi người cẩn thận có thể có 1 dạng trường hơp như thế đó.

Yahoo có chức năng add thêm nick phụ đó bạn, nên việc này mình cũng không lấy làm lạ

dù sao cũng phải cảnh giác

hôm nay có 1 bạn giả danh chủ thớt này vào pm minh mua wmz. may minh tỉnh k thì ăn quả lừa rồi. mọi ngưòi chú ý nhé
cuong7663: còn wmz pm mình mua rate 20.7
huyenhung1011: m con
huyenhung1011: 150z
huyenhung1011: bn o toppic nao day
cuong7663: ok
cuong7663: add nick mình vào nhé
cuong7663: http://mmo4me.com/threads/buy-str-4...20-95-e-21-4-btc-str-all-banks-baokim.199629/
cuong7663: http://mmo4me.com/threads/buy-str-4...20-95-e-21-4-btc-str-all-banks-baokim.199629/
cuong7663: bạn nhận thanh toán bank nào
huyenhung1011: vietcombank
cuong7663: Z274113360531
cuong7663: send qua Z này
cuong7663: memo send
cuong7663: ghi stk VCB của bạn vào
huyenhung1011: um
huyenhung1011: doi m ty
cuong7663: ok bạn
huyenhung1011: bn di lua ng ah
huyenhung1011: tren mmo la cuong 763
huyenhung1011: dung di spam lua dao nhe
cuong7663 đã thoát Messenger. (25/10/2014 10:18 SA)

Tin nhắn sau cùng nhận ngày 25/10 lúc 10:16 SA

chắc là chủ thớt rao bán gì đó.thằng ếu nào nhảy vào đòi mua bán rồi add thôi mà :))

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,491
173,666
Latest member
tmdt123

Most viewed of week

Most discussed of week