Mới bị kiemtien1phut.com Scam

Mình cho mình YH với, ko thì Buzz nick nhocpro9x_o. Mình cũng tính dis mà chắc tiền wa thì nó rút ngay rùi nên có dis cũgn ko biết có ấy lại dc ko thôi.

lúc sáng thớt dùng nick: ngocyoyo_no1 nói là bị scam mà :))
Giờ dùng yahoo khác rồi. Thớt xem lại đi nhé. :)
Admin kiemtien1phut.com là con gái. 1 người bạn của tớ, chưa bao giờ có ý định Scam ai hết.
Chả qua là bị hack nick, kẻ khác lợi dụng. mình đang nghi ngờ là Thớt đóng kịch thôi :)
Thân !!

- - - Updated - - -

tui mới bị kiemtien1phut add nick. hông biết hắn định làm gì nhỉ :binhsua112:

YM: kiemtien1phut thì vẫn là chính chủ. ko bị hack cậu à :)

Admin kiemtien1phut.com là con gái. 1 người bạn của tớ, chưa bao giờ có ý định Scam ai hết.
Chả qua là bị hack nick, kẻ khác lợi dụng. mình đang nghi ngờ là Thớt đóng kịch thôi :)
Thân !!

- - - Updated - - -

VL đọc cái log chát còn bảo đóng kịch

cái hình chả thấy gì sao biết ai đúng ai sai + nick mới lập

bó tay bác rồi, chị ấy bị hack yahoo tối hôm qua , bác giao dịch mà ko xem kĩ gì cả . Kể ra 500 PZ mà bác ko trung gian thì em lạy. Chia buồn cùng bác

Nó làm new member có kứt số tiền đó mà giao dịch. nó đóng kịch thôi cậu à :) Đừng tin mấy vụ này :)). việc bị hack YM thì Admin kiemtien1phut.com cũng đã thông báo trên site rõ ràng. đừng đổ tội cho người lành thớt nhé.
mà sao mấy cái tk Payza cũng che che đậy đậy vậy thớt????? :-ss

Nó làm new member có kứt số tiền đó mà giao dịch. nó đóng kịch thôi cậu à :) Đừng tin mấy vụ này :)). việc bị hack YM thì Admin kiemtien1phut.com cũng đã thông báo trên site rõ ràng. đừng đổ tội cho người lành thớt nhé.
mà sao mấy cái tk Payza cũng che che đậy đậy vậy thớt????? :-ss

Bảo thớt nó cho tem phát biết liền.........

VL đọc cái log chát còn bảo đóng kịch

là sao King ơi. vì hôm trước bạn mình gợi điện. bảo là có người gửi cho 1 cái link blog gì đó. rồi bắt đăng ký, ..... xong là cả yahoo mà Email đều bị Hack hết :-s

ui thui?tớ nói thiệt nhé?bạn ấy nghĩ thía cũng có cái đúng,nhưng có cái sai là không trung gian với số tiền nhìu như vậy
Chị ấy thì mình cũng không nghi ngờ,tin tưởng,Cũng may mình mới mất 2 cái thẻ 50K vietttel .Chuyện đó nghĩ nghĩ nếu hack thì nó cũng đã để ý mem này từ lâu rồi,Nói chung đây là cái mà các bạn nên rút kinh nghiemj lần sau khi giao dịch
Mình nghĩ nên veri thêm cái phone nữa thì mới biết được

là sao King ơi. vì hôm trước bạn mình gợi điện. bảo là có người gửi cho 1 cái link blog gì đó. rồi bắt đăng ký, ..... xong là cả yahoo mà Email đều bị Hack hết :-s
Thì bảo thằng chủ thớt cho temwi qua xem nội dung chát với yh kia xem cso đúng k, còn mình đọc đoạn log chát thì thấy cái nick yh chát với chủ thớt có ý định scam ngay từ đầu.

Thân !!

- - - Updated - - -

Đóng kịch cm gì ở đây, rãnh lắm hay sao ngồi viết một đóng đó rùi đóng kịch để làm gì..Sáng nay dính Scam xong PM cho thằng e nick nó là " ngocyoyo_no1 " và nó có nói mình là éo biết thằng nào tự dưng PM hỏi nó bị scam .. Còn đính chính việc có bị hack nick hay ko thì trên site chưa hề nhắc gì với việc đó,. Mình vốn dĩ NB éo biết cl gì hết nhưng cậu bảo mình dựng chuyện thì có thể teamview mà xem, Ai thích thì cứ teamview. Trò chơi rẻ rách bị hack nick này UG nó chơi từ thời nào rùi mà giờ mang lên đây dc hay sao .

Xác nhận Ad kiemtien1phut là con gái
Và qua thời gian quen biết mình nghĩ cậu ấy không phải hạng người thích lừa đảo
Tối qua cậu ấy có pm trên FB là bị hack YH
Bảo chủ nhân của nó vào đây mà giải quyết đi, lòng ng khó đoán lắm.

nếu ai từng nc wa ngừi đó thì so sánh thử log chát sẽ biết, lời nói có khác dc ko nhỉ ?
:binhsua122:

Đóng kịch cm gì ở đây, rãnh lắm hay sao ngồi viết một đóng đó rùi đóng kịch để làm gì..Sáng nay dính Scam xong PM cho thằng e nick nó là " ngocyoyo_no1 " và nó có nói mình là éo biết thằng nào tự dưng PM hỏi nó bị scam .. Còn đính chính việc có bị hack nick hay ko thì trên site chưa hề nhắc gì với việc đó,. Mình vốn dĩ NB éo biết cl gì hết nhưng cậu bảo mình dựng chuyện thì có thể teamview mà xem, Ai thích thì cứ teamview. Trò chơi rẻ rách bị hack nick này UG nó chơi từ thời nào rùi mà giờ mang lên đây dc hay sao.

Cậu rãnh vì cậu đang muốn hạ uy tín của 1 site, của 1 người. :) Có thể là vậy.
Tớ nghĩ cậu đóng kịch là vì site kiemtien1phut.com mới ra cách đây khoảng 2 tháng, mà cậu bảo là uy tín :D
Xong rồi còn send tiền trước cho Ad kiemtien1phut.com . trong khi đó các cậu chưa bao giờ giao dịch với nhau.
tớ ko ở đây để lãnh đạn, lãnh gạch, nhưng chỉ bảo vệ cho người tốt thôi :)
Nếu cậu bị scam thật, thì cậu lộ mặt ra đi. đừng có dùng nick 4rum fake vậy. tớ ghét lắm :D
vậy nha.:)

Theo mình ( quan điểm cá nhân ) . Ở phương diện một dân CNTT thì mình cũng hiểu một ít , muốn lấy được một Yahoo không thể gọi là đơn giản với các điều sau đây :

1. Cấu trúc mật khẩu phứt tạp ( khó đoán , khó dò ra ... ) . Nếu là dân MMO thì việc này là đương nhiên .
2. Mình luốn liên kết Email đến Yahoo hoặc Gmail ( dùng để lấy lại Pass nhanh , chỉ mất tầm 3' )
3. Liên kết lấy mật khẩu vơi số điện thoại di động ( cách này là cực nhanh ... )
4. Yahoo và Gmail là những ông lớn , nên việt bảo mật của họ là rất được ưu tiên nên việt tấn công là 99% là không thành công .

..v..v..

==> Mình thấy đây là một kịch bản nhằm lấy tiền người khác .

** Xin lỗi nếu Bác bị oan , nhưng đây là quan điểm của mình .

Site giẻ rách đó mình hạ nó làm gì. Hỏi thử trong này có ai ngu hay điên mà ngồi làm trò này ko nhỉ, cậu ko tin thì cứ ra Yh rùi teamview quay video lại mà post chứ anh hùng bàn phím thì nói cái gì. :binhsua85:..

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,480
173,658
Latest member
gamenohuplus

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week