Mới đc sếp tặng con này - Ai có thì giao lưu exp nuôi nó luôn :D

DoctorXuan

Hero
Verified
Solutions
1
Reactions
1,865
MR
0.003
Phone Number
Call me! Call me!
Em nó thuộc loại: American Pitbull

Nghe thiên hạ đồn nếu thằng nào gạ oánh nhau chỉ cần gọi em cờ hó này ra thị uy là nó chạy ngay :rolleyes:. (trưởng thành nó có thể nặng 50-60 kg).

Attachments

42 KB · Views: 514
tớ thì k hiểu về tó, nhưng dòng bull là dòng hiếu chiến, nếu nuôi đúng cách nó sẽ rất khỏe và nói chung chả ai dám ghẹo nó, bác cũng phải trong nó cho đàng hoàng vì dòng này máu lửa 1 khí nó đã cắn thì xác cmn định .
Bác lên YTB xem 1 số clip thì rỏ chủ ra lệnh cắn ai là nó cắn vài ko tha trừ khi đc lệnh thả . nói chung nguy cmn hiểm ở xóm mà nuôi máy con này mang họa có ngày :(

Em nó thuộc loại: American Pitbull

Nghe thiên hạ đồn nếu thằng nào gạ oánh nhau chỉ cần gọi em cờ hó này ra thị uy là nó chạy ngay :rolleyes:. (trưởng thành nó có thể nặng 50-60 kg).
nhìn móng nó nhọn như móng mèo nhỉ,loại này khôn lắm,không xun xoe nhưng hiểu ý chủ.

tớ thì k hiểu về tó, nhưng dòng bull là dòng hiếu chiến, nếu nuôi đúng cách nó sẽ rất khỏe và nói chung chả ai dám ghẹo nó, bác cũng phải trong nó cho đàng hoàng vì dòng này máu lửa 1 khí nó đã cắn thì xác cmn định .
Bác lên YTB xem 1 số clip thì rỏ chủ ra lệnh cắn ai là nó cắn vài ko tha trừ khi đc lệnh thả . nói chung nguy cmn hiểm ở xóm mà nuôi máy con này mang họa có ngày :(
Chuẩn man.
Đủ tuổi gửi thầy huấn luyện, muốn nó cắn thằng nào thì ra lệnh nó lao vào chiến ngay ^^. Loại này trong đầu nó ko có 2 từ "sợ hãi". Chiến tới chết đấy ^_^.
Cty mình đang có phong trào nuôi em này, mỗi người 1 em ... Thích nên sếp cho 1 con ^_^.

nhìn móng nó nhọn như móng mèo nhỉ,loại này khôn lắm,không xun xoe nhưng hiểu ý chủ.
Sau đi đổi Z chơi game dẫn theo thì ko sợ thằng nào sờ cam nhỉ :D

Chuẩn man.
Đủ tuổi gửi thầy huấn luyện, muốn nó cắn thằng nào thì ra lệnh nó lao vào chiến ngay ^^. Loại này trong đầu nó ko có 2 từ "sợ hãi". Chiến tới chết đấy ^_^.
Cty mình đang có phong trào nuôi em này, mỗi người 1 em ... Thích nên sếp cho 1 con ^_^.
Nhìu còn có tính hiền lành ko máu lửa quá thì ko sao, chỉ sợ gặp những con quá máu nó cắn bậy ng ta khi chưa đc phép thôi, lúc đó đúng là thảm họa chứ chẳng chơi

Chuẩn man.
sếp còn mê game k anh:D:D:D

Nhìu còn có tính hiền lành ko máu lửa quá thì ko sao, chỉ sợ gặp những con quá máu nó cắn bậy ng ta khi chưa đc phép thôi, lúc đó đúng là thảm họa chứ chẳng chơi
Nuôi mà xích với nhốt thì nó sẽ dữ.
Nếu thả luôn từ bé cho nó quen người + huấn luyện tốt thì nó chỉ cạp khi nghe lệnh ^_^.
Nếu cho nó ăn thịt bò thịt bê sống thì sẽ cực kỳ hung dữ. Chủ yếu phải biết nuôi :D

bull là dòng hiếu chiến, say máu. bạn nuôi bé này thì cố gắng thân thiện tình cảm với nó từ bé. đặc biệt ko nên đem nó ra đánh nhau hoặc dọa dẫm ai. vì chỉ cần thấy hơi máu hay được cắn 1 lần nó sẽ trở nên rất nguy hiểm.ra ngoài đường thì nên rọ mõm vào cho bé. biết là như vầy thì thương bé lắm, nhưng đấy là để đảm bảo an toàn cho bé và những người xung quanh. chẳng may có ai trêu chọc hoặc chó người khác trêu chọc bé cắn cho 1 cái thì mình họa vô đơn chí đấy bạn ạ

con này giá thị truong bn bác nhỉ
Hồi xưa thì tầm 15 -16 củ, đợt này tụi nó cho đẻ đc nhiều (loại này đẻ toàn 8 - 13 con) nên rẻ: tầm 5 - 7 triệu tùy bố mẹ nó đẹp hay ko.
Còn sếp cho mình thì bố mẹ nó toàn 60 ký, size to đẹp nên nếu bán con này chắc 6 -7 triệu.

Nuôi mà xích với nhốt thì nó sẽ dữ.
Nếu thả luôn từ bé cho nó quen người + huấn luyện tốt thì nó chỉ cạp khi nghe lệnh ^_^.
Nếu cho nó ăn thịt bò thịt bê sống thì sẽ cực kỳ hung dữ. Chủ yếu phải biết nuôi :D
nói chung nuôi mấy e này phải cẩn thận chủ quan có ngày mang họa như chơi .

sếp còn mê game k anh:D:D:D
Vẫn chiến đều mà ^^. Đang mạnh nhất server vô đối nên ít nạp Z rồi, chờ tụi khựa nó đuổi gần kịp lại nạp bứt phá :confused:

nói chung nuôi mấy e này phải cẩn thận chủ quan có ngày mang họa như chơi .
Ở VN tàng trữ hàng nóng hàng lạnh sẽ đi tù, nhưng nuôi pitbull thì ko sao :D

dòng chó nào cũng vậy, nếu là cún < 6 tháng thì ko có ý thức về việc đái ỉa. bạn nuôi bé thì nên xác định nếu cho ở cùuồng thì 1 ngày dọn chuồng 3 lần, nếu cho ở trong nhà thì nước lau nhà phải sẵn sàng liên tục. vì nó sẽ đái ỉa ko có kiểm soát. tháng thứ 4 trở đi mình có thể bắt đầu dắt nó đi chơi và tập cho đái ỉa bên ngoài. đặc biệt chó con mùa này ko nên cho nằm sàn đá, phải lót giẻ hoặc chăn hoặc nệm cho nó nằm. ko nên cho ra ngoài tiếp xúc với chó lạ vì dễ dính bệnh như dại, pravo, care.

Ở VN tàng trữ hàng nóng hàng lạnh sẽ đi tù, nhưng nuôi pitbull thì ko sao :D
nuôi pitbull ko sao nhưng chẳng may nó cắn chết con nhà người ta hoặc cắn chết chó nhà người ta thì sẽ mang họa đó bạn :)). nuôi nó thì ko mang họa, nhưng nó cắn phải ai thì mạng họa =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,474
173,651
Latest member
HeroCenter

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week