Mới đc sếp tặng con này - Ai có thì giao lưu exp nuôi nó luôn :D

bull là dòng hiếu chiến, say máu. bạn nuôi bé này thì cố gắng thân thiện tình cảm với nó từ bé. đặc biệt ko nên đem nó ra đánh nhau hoặc dọa dẫm ai. vì chỉ cần thấy hơi máu hay được cắn 1 lần nó sẽ trở nên rất nguy hiểm.ra ngoài đường thì nên rọ mõm vào cho bé. biết là như vầy thì thương bé lắm, nhưng đấy là để đảm bảo an toàn cho bé và những người xung quanh. chẳng may có ai trêu chọc hoặc chó người khác trêu chọc bé cắn cho 1 cái thì mình họa vô đơn chí đấy bạn ạ
cái này ko chuẩn đâu, tuy rằng nó là dòng hiếu chiến nhưng nếu dạy dỗ tốt nó sẽ nghe theo lệnh mình kêu cắn sẽ cắn kêu ngừng sẽ ngừng, còn mấy con ko nghe lệnh thì hư hỏng từ bé rồi =))
Thường dòng này ko ai dám thả bừa khi ko có ng mà nó nghe lệnh đi cùng cả .
Có điều nuôi mấy giống cho này cũng có phần phiêu quá :D

nuôi pitbull ko sao nhưng chẳng may nó cắn chết con nhà người ta hoặc cắn chết chó nhà người ta thì sẽ mang họa đó bạn :)). nuôi nó thì ko mang họa, nhưng nó cắn phải ai thì mạng họa =))
Thế mới nói ^_^. Cần biết nuôi, cả công ty nuôi chia sẻ exp cho nhau chắc ok. Đủ tuổi mang gửi thầy huấn luyện nữa là ngon thôi ^^.

:D trước khi thị uy sợ nó vào bụng mấy ông ăn nhậu cmnr :(

cái này ko chuẩn đâu, tuy rằng nó là dòng hiếu chiến nhưng nếu dạy dỗ tốt nó sẽ nghe theo lệnh mình kêu cắn sẽ cắn kêu ngừng sẽ ngừng, còn mấy con ko nghe lệnh thì hư hỏng từ bé rồi =))
mình thì ko nuôi bull, nhưng mà mấy thằng hàng xóm nhà mình thì có :)). ông alaska nhà mình bị nó đuổi mấy lần chạy té khói rồi. mình cũng sợ con bull này lắm. nó mà đuổi chó nhà mình thì mình cũng ko dám can hjx hjx

loại này k cho nó ăn thịt sống có hiền như chó thường k nhỉ @@

loại này k cho nó ăn thịt sống có hiền như chó thường k nhỉ @@

Có thầy huấn luyện tốt thì sẽ ko sao. ^_^
Nếu ko muốn cho nó dữ thì đừng xích, đừng nhốt, thả cho nó quen người và đặc biệt đừng cho nó ăn thịt sống @@

mình thì ko nuôi bull, nhưng mà mấy thằng hàng xóm nhà mình thì có :)). ông alaska nhà mình bị nó đuổi mấy lần chạy té khói rồi. mình cũng sợ con bull này lắm. nó mà đuổi chó nhà mình thì mình cũng ko dám can hjx hjx
=)) can khác gì muốn chết =))
Alaska dù sao cũng là giống chó hiền chạy là đúng đứng là thì Bull nó thịt cho :D

Nếu ko muốn cho nó dữ thì đừng xích, đừng nhốt, thả cho nó quen người và đặc biệt đừng cho nó ăn thịt sống @@
mình chỉ thích nuôi mấy dòng hiền hiền như alaska hay husky thôi, ở forum mình có bác nào nhà hà nội có alaska đực ko giao lưu tí nhể, nhà em là cái xám trắng =))

3 con Bull cắn chết 1 con heo rừng :( xem mà hãi ..

mình chỉ thích nuôi mấy dòng hiền hiền như alaska hay husky thôi, ở forum mình có bác nào nhà hà nội có alaska đực ko giao lưu tí nhể, nhà em là cái xám trắng =))
thấy 2 dòng đó đẹp nhưng tính mình lười ko thể nuôi đc, nuôi phải dẫn nó đi chơi mà mình thì chả muốn ra khỏi nhà nên chả nuôi đc

thấy 2 dòng đó đẹp nhưng tính mình lười ko thể nuôi đc, nuôi phải dẫn nó đi chơi mà mình thì chả muốn ra khỏi nhà nên chả nuôi đc
k chỉ chăm mà nuôi bọn đó phải có không gian nữa cơ, ko có chỗ cho tụi nó chạy nhảy đùa giỡn nó về nó phá nát nhà =))

Thử em american staffy xem, ko dữ như pit đâu, mà dễ thương ko kém :D
PS: con trong hình của lão trưởng phòng kinh doanh cty mình :D

Attachments

88.8 KB · Views: 48
:D trước khi thị uy sợ nó vào bụng mấy ông ăn nhậu cmnr :(
Nói đùa, nó lớn to như con bê con tầm 60kg, thằng nào dám bắt nó mới lạ :eek:

vì pitbull là dòng có có sức khoẻ tốt , trọng lượng trưởng thành ~60kg nên người ta chọn nó làm cho chiến , và huấn luyện nó thành 1 con chó chiến , chứ ko phải pitbull là dòng cho hiếu chiến và hung dữ . Chủ yếu do cách bạn huấn luyện và dạy cho nó . Nó cũng hiền và ngoan như những dòng chó pet khác nếu bạn biết huấn luyện nó đúng cách ;)

ko to thế đâu c ơi, nó nặng xương với nặng cơ bắp cơ :)). dòng này ko có lông xù với mỡ mẽo như các dòng khác nên ko to đâu. alaska mà 50kg thì nó mới to = con bê :))
Như thế này này :))
Hy vọng Pit nhà mình đc thế này ^_^

Attachments

21.3 KB · Views: 54
vì pitbull là dòng có có sức khoẻ tốt , trọng lượng trưởng thành ~60kg nên người ta chọn nó làm cho chiến , và huấn luyện nó thành 1 con chó chiến , chứ ko phải pitbull là dòng cho hiếu chiến và hung dữ . Chủ yếu do cách bạn huấn luyện và dạy cho nó . Nó cũng hiền và ngoan như những dòng chó pet khác nếu bạn biết huấn luyện nó đúng cách ;)
Nếu ko huấn luyện nó hung dữ và chiến thằng nào đe dọa an toàn tính mạng + tài sản của mình thì nuôi pitbull làm gì đúng ko bạn? Thà chơi Poodle cho giống chị em phụ nữ :confused:

con này mà cắn thì xác định không nhả

làm sao cho nó giống thế này thớt

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,473
173,651
Latest member
HeroCenter

Most viewed of week

Most discussed of week