Mọi người vào thảo luận nha

cái này tùi bạn đưa ra đong đếm thôi,so sánh giữa được và mất,thực ra giáo dục luôn đi sau xã hội,và những thứ mà bạn học được thì không mấy khi dùng được.Nói thẳng ra là học chỉ lấy cái bằng.Và nói chung là so sánh được mất, nếu là mình thì mình sẽ ko đi học.

:D Em cũng năm lớp 10 nghỉ đây . quá là điều bt luôn
trong cái năm nghỉ đó lao zo mmo bá đạo bên offer ăn dc 1 2k$ gì đó
song h bỏ qua cái khác ngày hiện tại 200k
nhưng em đi học nghề :D ở nhà chán lắm
vừa học vừa làm

theo mình bạn lên đi học lại.mmo kiếm đc tiền để nuôi sống bản thân dc, nhưng hãy coi sự nghiệp công danh hơn bạn à, bạn muốn bố mẹ bạn có thể ngẩng cao đầu khi nhắc đến bạn thì hãy quay lại học nhé, bạn vẫn có thể vừa học vừa làm mmo dc mà, coi nó là một nghề tay trái chẳng hạn.

theo mình bạn lên đi học lại.mmo kiếm đc tiền để nuôi sống bản thân dc, nhưng hãy coi sự nghiệp công danh hơn bạn à, bạn muốn bố mẹ bạn có thể ngẩng cao đầu khi nhắc đến bạn thì hãy quay lại học nhé, bạn vẫn có thể vừa học vừa làm mmo dc mà, coi nó là một nghề tay trái chẳng hạn.
theo mình trường học chỉ đào tạo ra những con người làm công, còn muốn vênh mặt lên chỉ có tự học và trải nghiệm

theo mình trường học chỉ đào tạo ra những con người làm công, còn muốn vênh mặt lên chỉ có tự học và trải nghiệm
CHUNG SUY NGHĨ VỚI EM :D:D! Học như cổ máy những công thức chả ra làm sao cả không làm được gì chỉ làm mình mệt mỏi thêm

Chào thớt,
Mình đang học 12 đây. Hiện tại mình cũng kiếm được 15-30$/ngày. Mình khuyên thớt thật lòng là nên đi học. Lý do: còn trẻ thì đừng để đồng tiền làm lu mờ lý trí, tiền kiếm bằng mmo cũng chỉ là nhất thời. Cố gắng vào được đại học. Giữa đại học và cấp 3 khác nhau rất nhiều. Lên đại học bạn sẽ học được nhiều thứ có ích chứ không quanh quẩn cái youtube
Ví dụ điển hình khi vào đại học thì bạn có thể dễ dàng viết một số tool cheat mmo dễ dàng hơn. Hiện tại mình cũng viết được nhưng khó ăn vì không có dải ip của 3 nhà mạng mobi, vina và viettel :v
Dạ em cũng thích lập trình sẽ di học lại học qua 1 đi du học qua làm sửa mấy với bác để học hỏi kinh nghiệm + $ đồng thời mmo và đi học đậi học

CHUNG SUY NGHĨ VỚI EM :D:D! Học như cổ máy những công thức chả ra làm sao cả không làm được gì chỉ làm mình mệt mỏi thêm
Mình cũng từng suy nghĩ giống bạn thế nhưng sau này suy nghĩ kĩ lại mình đã cảm thấy sai và hối hận :((

Mình cũng từng suy nghĩ giống bạn thế nhưng sau này suy nghĩ kĩ lại mình đã cảm thấy sai và hối hận :((
Em thì thấy không sai anh ạ nhà em thì ba mẹ đã cũng hơi già .Ruộng nhà cũng được nhiều không ai phụ! vừa làm MMO vừa phụ ba mẹ làm ruộng. Em hay chạy ra chạy zo cũng thấy tuyệt vời tại anh ở thành phố nên vậy .Buổi sáng em ra ruộng làm ,đến trưa chạy về làm ,chiều teck lại là xong .Hết mùa vụ tập trung MMO khoảng 24t-25t có 1 số vốn riêng lập trang trại làm ăn rồi cưới vợ là xong:D:Dtheo em là vậy còn anh thì tuỳ, mỗi ngời mỗi suy nghĩ khác nhau mà:oops::oops: em năm nay 17t đi gặp nhiều người thất nghiệp nên em suy nghĩ vậy anh thử tâm sự với người học ra không co việc làm thì biết :):) tất cả chỉ vì $$ thôi

Em thì thấy không sai anh ạ nhà em thì ba mẹ đã cũng hơi già .Ruộng nhà cũng được nhiều không ai phụ! vừa làm MMO vừa phụ ba mẹ làm ruộng. Em hay chạy ra chạy zo cũng thấy tuyệt vời tại anh ở thành phố nên vậy .Buổi sáng em ra ruộng làm ,đến trưa chạy về làm ,chiều teck lại là xong .Hết mùa vụ tập trung MMO khoảng 24t-25t có 1 số vốn riêng lập trang trại làm ăn rồi cưới vợ là xong:D:Dtheo em là vậy còn anh thì tuỳ, mỗi ngời mỗi suy nghĩ khác nhau mà:oops::oops: em năm nay 17t đi gặp nhiều người thất nghiệp nên em suy nghĩ vậy anh thử tâm sự với người học ra không co việc làm thì biết :):) tất cả chỉ vì $$ thôi
Muốn làm cái gì thì cũng phải có kiến thức của nó. Mà muốn có kiến thức thì phải học. Việc tự sẽ cực kì khó hơn việc được người khác vẽ đường chỉ lối cho học

Muốn làm cái gì thì cũng phải có kiến thức của nó. Mà muốn có kiến thức thì phải học. Việc tự sẽ cực kì khó hơn việc được người khác vẽ đường chỉ lối cho học
Lạc cmmn vấn đề rồi.Đọc muốn đi ngủ cmmn cho rồi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week