Waiting for Answer Mong nick TomRiu vào trả lời giúp mình

Status
Not open for further replies.
Sau khi đọc TOPIC bán $600 của bán Tom Riu thì mình ko thấy bạn thớt comment muốn mua PP và hình như cậu ấy chỉ Pm yahoo cậu Tôm Riu. Và cũng trùng hợp là bạn Tom Riu đã không tl thớt và cũng trùng hợp là cậu scam kia cũng pm và nói là còn hơn $300 :D Có 1 sự hài hước nhẹ ở đây!
bạn mình nói đừng đăng thông tin cần mua nhiều quá, có thể gặp scam nên mình pm riêng qua yahoo

nói thật nhé, lúc thì cậu kêu nick đó reg trước 2012, khi mình hỏi thiếu chữ thì cậu lại nói sao mình biết nick đó reg 2012 , hình như cậu đang cố tình gài mình thì phải? mình thì lại đang nghi ngờ cậu với tên scamer , cố tình vào đánh lạc hướng!

Cậu có quyền nghi ngờ mình là scammer :D còn việc mình có scam hay không thì các bạn từng gd với mình biết.
Còn mình nhiều chuyện vào vụ này là vì lý do "1 bà mẹ vừa chăm con vừa kiếm tiền" gặp 1 thằng scammer không có lương tri.

cần thiết thì MOD nào cứ teamview mình nhé! hôm qua tới giờ chỉ giao dịch với cậu butchi 450$ paypal qua trung gian Lindungvn thôi!
Xác nhận trung gian cho bạn TomRiu yahoo: can.kychanh nhiều lần rồi nhé, và có cả lần 450PP hôm qua với anh butchi nhé. Các bạn có thể vào topic của mình kiểm tra.

nói chung để khẳng định mình không scam, đầy đủ bằng chứng rồi mà mấy cậu không tin thì mình ủng hộ thớt báo công an nhé! với info bank đó chắc họ sẽ điều tra ra dễ dàng thôi!

tò mò tí hui, ko quan trọng đâu
bạn ấy dặn khi nào vậy, dặn sao mà để bạn ăn scam luôn
dặn lúc chỉ mình vào đây, nói coi chừng nguồn xấu v scam. Mình chả hiểu gì hết, nói sao thì nghe vậy thôi. Mình ko nghĩ lại có 1 ng vô tình biết mình muốn mua của can.kychanh để dùng nick can_kychanh bán cho mình

dặn lúc chỉ mình vào đây, nói coi chừng nguồn xấu v scam. Mình chả hiểu gì hết, nói sao thì nghe vậy thôi. Mình ko nghĩ lại có 1 ng vô tình biết mình muốn mua của can.kychanh để dùng nick can_kychanh bán cho mình
ờ, cũng lạ thiệt, trong khi chữ kí của nick tomriu thì ghi rõ "Yahoo: can.kychanh - Mọi giao dịch mua bán qua trung gian và xác nhận tại topic!" , mà bạn ấy lại dặn bạn ko nên cmt trong topic hoặc do bạn quên cmt, chỉ copy nick yahoo trong topic rồi chat, vậy mà lại có ng biết rõ là bạn đang cần mua pp để lừa bạn, đúng là lạ
thôi nhờ C50 như bạn nói đi cho lẹ, có stk ngân hàng đấy, C50 vào đưa lệnh điều tra là ngân hàng điều tra ngay mà

Thôi giờ bạn ẳm đưa con nheo nhóc rồi ra đồn CA nói là mới bị lừa đảo tiền mua sữa cho con, nhờ ấy anh giúp lấy lại công bằng, chứ âm mưu scam này đã từng có trong forum và chưa ai bị bắt hết đâu.....

NICK THẬT: [email protected]

NICK SCAM: [email protected]

MOD hay cậu nào có uy tín teamview coi máy mình nhé, không hề có đoạn chát nào như vậy , chỉ duy nhất 1 đoạn chát tự thớt pm mình, mình không trả lời: (mình bán rate 19,5, cậu ấy pm rate 19 mình không muốn bán nên không trả lời)

lại là mấy cái vụ yahoo fake và thật gộp chung với nhau hôm trước xảy ra 1 vụ chưa tìm ra được nguyên nhân làm thế nào để có thể làm như vậy ,topic đó lại close sớm quá ,bây giờ lại thêm 1 vụ như thế này ,lần này mọi người phải tìm ra nguyên nhân tại sao lại như vậy chứ đừng để thêm 1 vụ scam thứ 3 lại do nguyên nhân cũng thế này ,xin chia buồn với chủ thớt ,chủ thớt thấy cần làm gì để lấy lại tiền thì cứ lấy ,và lần giao dịch sau vui lòng nhờ trung gian ,xác nhận topic ,gọi điện thoại cho chủ nick ,pm cho chủ nick trong forum ,càng cẩn thận thì càng tốt nhé

muốn biết sao 2 nick thật và scam lại gộp chung vào như thế thì nên lập 1 topic khác để mọi người vào thảo luận, chứ vụ này chứng mình mình ko scam thì nên close topic chứ để đó ảnh hưởng đến uy tín,mua bán của mình sao? hic hic

vấn đề tớ đang thắc mắc là chuyện thu mua pp với bạn TomRiu là private, ko có public trên diễn đàn, làm sao nick giả biết dc mà nhảy vào nói chuyện bán pp với bạn chủ thớt như đúng rồi, nên xem lại, chứ đừng chỉ nói 1 dấu _ với . khác nhau là xong

cả 2 nick cùng 1 log chat có lẽ nào nick kia là nik ảo cùng 1 YM :)
người mua PP ko hề cmt trên topic và chỉ pm yh người bán mà scammer lại biết cần mua PP cũng ảo nhỉ :D

Chuẩn ko cần chỉnh, mình vừa hỏi thớt và thớt khẳng định là ko ghi yahoo trên mmo. Vậy mà thằng scam nó tìm được nick, thằng này quả là cao thủ.

Chuẩn ko cần chỉnh, mình vừa hỏi thớt và thớt khẳng định là ko ghi yahoo trên mmo. Vậy mà thằng scam nó tìm được nick, thằng này quả là cao thủ.
ai nói cậu thớt không ghi yahoo trên mmo???? xem nhé cậu, mình mới vào hồ sơ cậu ấy đã thấy rồi này: http://mmo4me.com/members/misakio.59897/

Chủ topic chưa có kinh nghiệm kinh nghiệm khi mua bán trên forum nên việc bị bọn scammer lợi dụng là rất lớn. Chia buồn với chủ thớt, coi như là 1 bài học kinh nghiệm trước khi mua bán trên MMO này. Giờ bọn scammer hoạt động ngày càng tinh vi, hãy trang bị các kiến thức phòng chống scam cần thiết mà trong forum đã có.

có một số nick mới vào comment làm mình nghi ngờ scam vào đánh lạc hướng lắm đó!
thớt để yahoo rõ ràng trên topic thế kia để scam lợi dụng mà sao lại bảo không có:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,472
173,650
Latest member
Lakhvinders1

Most viewed of week

Most discussed of week