Got Paid Một số site CPM treo blog trên VPS đã có Proof

Thớt cho mình hỏi 1 vấn đề nhỏ
Cái Jingling mình chạy trên PC thì không sao, mà chạy trên VPS thì nó lại tự động bật trình duyệt.
Đôi lúc vừa vào VPS là cả chục site nó đập vào mặt, rê chuột không nổi luôn

Pro ptp là đây hôm nào rảnh xách dép theo học, cho xin cái yahoo nèo

Cái Jingling mình chạy trên PC thì không sao, mà chạy trên VPS thì nó lại tự động bật trình duyệt.

Trước mình có dùng Jingling nhưng thấy ko hiệu quả nên bỏ. Nhưng chưa từng bị như bạn.
Ko biết bạn có chỉnh gì sai ko hay phiên bản của bạn dùng bị lỗi.
Down cái khác chạy lại thử xem.

mình tạo tổng cộng 4 blog, sure trên 6 vps nhưng 1 ngày ko lên nổi 50cent cho 5 trang. mỗi blogger mình treo 1 banner của mổi trang. 1 ngày tầm >5k view mỗi trang. thớt có bí quyết gì thêm ko ? như là fake ip khi reg cac trang . vì mình dky là ip vn nên giá bèo

lý do đơn giản là ip bạn ko phải là IP mà nó cần quảng cáo (thường là US) nó sẽ bận ads lên khi ở ip đó thôi

mình tạo tổng cộng 4 blog, sure trên 6 vps nhưng 1 ngày ko lên nổi 50cent cho 5 trang. mỗi blogger mình treo 1 banner của mổi trang. 1 ngày tầm >5k view mỗi trang. thớt có bí quyết gì thêm ko ? như là fake ip khi reg cac trang . vì mình dky là ip vn nên giá bèo

Cái này nó ko tính theo ip đăng ký đâu.
Bạn có 6vps mà tạo ít blog quá, tạo khoảng 6-7 cái đi bạn.
Vì thằng Xtendadvert giờ không chấp nhận traffic VN,China nữa nên mình chia làm 2 dạng blog.
- Khoảng 3 blog mình add chủ yếu là thằng Xtendadvert lấy cái code 5 banner đó cộng thêm banner của 3 thằng khác để treo trên ebesucher.com ( vì thằng này cho phép chọn quốc gia)
- Blog còn lại mình treo khoảng 2-3 banner của một thằng. Tổng cộng khoảng 8 banner trên một blog.
Ngoài ra thằng Surfactif.fr lấy link PTP cho vào iframe thì giảm số banner trên blog lại một ít để load trang kịp thời gian.
Bạn có thể xem mấy cái blog mình đã post ở trên.

Ko bít bạn treo trên trang autosurf nào nhưng hạn chế treo thằng Jingling. Nếu dư VPS mới dùng vì nó ko hiệu quả bằng mấy trang autosurf. Mình thấy traffic của nó nhiều nhưng mấy trang CPM nó tính ít hoặc có ko tính.

Cái này nó ko tính theo ip đăng ký đâu.
Bạn có 6vps mà tạo ít blog quá, tạo khoảng 6-7 cái đi bạn.
Vì thằng Xtendadvert giờ không chấp nhận traffic VN,China nữa nên mình chia làm 2 dạng blog.
- Khoảng 3 blog mình add chủ yếu là thằng Xtendadvert lấy cái code 5 banner đó cộng thêm banner của 3 thằng khác để treo trên ebesucher.com ( vì thằng này cho phép chọn quốc gia)
- Blog còn lại mình treo khoảng 2-3 banner của một thằng. Tổng cộng khoảng 8 banner trên một blog.
Ngoài ra thằng Surfactif.fr lấy link PTP cho vào iframe thì giảm số banner trên blog lại một ít để load trang kịp thời gian.
Bạn có thể xem mấy cái blog mình đã post ở trên.

Ko bít bạn treo trên trang autosurf nào nhưng hạn chế treo thằng Jingling. Nếu dư VPS mới dùng vì nó ko hiệu quả bằng mấy trang autosurf. Mình thấy traffic của nó nhiều nhưng mấy trang CPM nó tính ít hoặc có ko tính.

Vậy là 1 blog mình có thể add >2 banner dc afk, có tác dụng hơn add 1 banner sao ?

Vậy là 1 blog mình có thể add >2 banner dc afk, có tác dụng hơn add 1 banner sao ?
Tức nhiên là có tác dụng hơn rồi bạn, cơ bản là tụi mình đang làm sai quy định
Nhưng chủ thớt bảo làm vậy thì cứ thử xem sao, nếu không thử thì sẽ lỗ tiền thuê VPS :D

Tức nhiên là có tác dụng hơn rồi bạn, cơ bản là tụi mình đang làm sai quy định
Nhưng chủ thớt bảo làm vậy thì cứ thử xem sao, nếu không thử thì sẽ lỗ tiền thuê VPS :D

Mấy site này nó ko cấm treo nhiều banner của nó trên 1 trang đâu. Nhưng các banner của cùng 1 site phải khác format của nhau nhé.

Pro nào cho hỏi :
Raw impressions : 13,679
Billed impressions : 209
Raw impressions và Billed impressions la gi nó ảnh hưởng ntn tới $?

Pro nào cho hỏi :
Raw impressions : 13,679
Billed impressions : 209
Raw impressions và Billed impressions la gi nó ảnh hưởng ntn tới $?

Raw impressions: tổng số lần hiện thị banner
Billed impressions: số hiển thị được tính và trả tiền

Cho mình hỏi Conversion rate : bị ảnh hưởng bởi điều j có ảnh hưởng bởi Raw impressions và Billed impressions.
Như bạn thấy Raw quá cao so vs Billed

đặt gạch đánh dấu thanks thớt đã share

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,477
173,656
Latest member
guongsoitoanthan

Most viewed of week

Most discussed of week