Help Nên dùng thẻ Visa của ngân hàng Việt Nam nào khi giao dịch forex, gold ?

Không hiểu câu hỏi của bác lắm. Nhưng chỉ cần làm một thẻ VISA/MASTER rồi dùng nó để verify Paypal (nhớ fund vào 100k trước) để Paypal nó charge một random amount. Còn phí thì 1 năm đầu free, sau đó mỗi năm phí 100K.

Trời ơi ...daọ này đã thưa thớt rồi mà bank nào cũng vặt càng ngày càng mạnh tay thế này chắc trụi hết lông mất.

Mình cũng khổ quá -_- Không biết ACB nó có tính gì thêm ko, rõ ràng trên trang Paypal ghi rõ cả số tiền chuyển về. Mà về tới ACB thì mất thêm 66K trong khi hồi trước có 20K. Không biết có phải do tiền nhiều thì ACB ăn thêm hay fix 66K luôn rồi. Nếu thật sự vậy thì bb PP luôn quá.

Ý mình là thu nhập dạo này ít rồi mà về Bank nó lại thu thêm phí nhiều hơn hồi xưa nên thấy xót ruột,mình cũng làm visa ACB mà có được miễn phí 1 năm đầu tiên đâu vẫn thấy trừ đều hàng tháng.

Mình thấy dùng của VCB và Vietin là tiện nhất vì nhiều người dùng :D

Ý mình là thu nhập dạo này ít rồi mà về Bank nó lại thu thêm phí nhiều hơn hồi xưa nên thấy xót ruột,mình cũng làm visa ACB mà có được miễn phí 1 năm đầu tiên đâu vẫn thấy trừ đều hàng tháng.

Chắc bạn mới làm. Mình làm từ cách đây 3 năm thì phải (2011). Ra lúc mở thẻ bên ACB nói free năm đầu, sau đó mỗi năm 100K.

Mình xài 2-3 năm, nó bảo từ năm thứ 2 charge 100K mà sao nó trừ khi nào mình cũng ko hay. Thật sự là có vài triệu trong đó nhưng không lẽ nó trừ mà ko báo ta. Mình có chương trình quản lý số dư nên nếu trừ là biết ngay. Nếu free 2-3 năm thì đỡ quá.

Dùng Visa của ngân hàng nào còn tùy thuộc mục đích và cách dùng visa của bạn vì visa mỗi ngân hàng có đặc điểm riêng khác nhau

Mình xài 2-3 năm, nó bảo từ năm thứ 2 charge 100K mà sao nó trừ khi nào mình cũng ko hay. Thật sự là có vài triệu trong đó nhưng không lẽ nó trừ mà ko báo ta. Mình có chương trình quản lý số dư nên nếu trừ là biết ngay. Nếu free 2-3 năm thì đỡ quá.
mỗi tháng trừ thêm 10k nữa phí quản lý TK,mình thường thâý vậy,cái này khác phí thường niên nhé.Tổng 1 năm=thường niê n+quản lý TK=220k,ae có bị trừ vậy ko?

CÓ đứa bạn đang xài SEA bank có ai đang xài ko, cho ý kiến với?
SEA bank thì hơi hiếm người dùng wow96 ah

vậy giờ mình chuyển tiền về wmz rồi chuyển về thẻ visa có bị hỏi thăm k nhỉ/
Hỏi thăm là sao bạn? ca hả? ca thì ko nhưng ngân hàng có thể sẽ yêu cầu có giấy xác nhận thì mới hạch toán tiền vào tài khoản nhé. Thật ra còn tùy bạn sử dụng thẻ của ngân hàng nào vì mỗi ngân hàng thủ tục có khác nhau

Hỏi thăm là sao bạn? ca hả? ca thì ko nhưng ngân hàng có thể sẽ yêu cầu có giấy xác nhận thì mới hạch toán tiền vào tài khoản nhé. Thật ra còn tùy bạn sử dụng thẻ của ngân hàng nào vì mỗi ngân hàng thủ tục có khác nhau
Mình cứ nghĩ ca sẽ kiểm tra các khiản ngoại tệ.
Toàn thua chưa rút về nhưng cứ hỏi cho chắc. :p

Thế chuyển từ webmoney về thì xác nhận kiểu gì hả bác:(

Bác nào làm cái hướng dẫn chi tiết cho gà mới đi.

Mình cũng chưa thử nhận ngoại tệ, mà tài khoản Paypal/Skrill của mình chỉ rút về = VND. Có bác nào biết thủ tục không? Hướng dẫn với.

Hôm nay mới biết thẻ visa/master của acb chỉ chuyển khoản visa/master (có thể ngân hàng khác) nnưng không chuyển cho các tài khoản ACB được (tài khoản thường).

Anh em ơi, có ngân hàng nào cho làm 10 thẻ một lúc ko? Mình cần nhiều thẻ lắm, tội cái chỉ có 1 cái chứng minh.:(

Thật ra mình còn chưa nghe bank nào cho làm 2 thẻ cùng lúc , mà chắc là đc. Nhưng 10 thẻ thì làm gì có. Mà bạn làm gì nhiều thế?

Announcements

Forum statistics

Threads
421,068
173,148
Latest member
69vn69org

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back