Nên học nghề gì để lo tương lai sau này bà con ?

monkey247

Banned
Reactions
1,477
MR
0.000
mình nghĩ học khá lâu rồi nói chung thời đó mê game " VLTK " mà học hành chẳng vô 1 tháng học đc vài ngày nên nhà trườn thấy học giỏi quá cho ra trường sớm lúc đó mới lớp 7, giờ cũng 20t rồi làm MMO bao năm cũng dư đc 1 ít kha khá tầm 100tr và làm mmo ngày cũng 10-15$ tg rãnh cũng khá nhìu vì mình chỉ làm đêm vài tiếng .
nhưng MMO thì chắc ko làm mãi đc phải biết đường lo cho tương lại nhưng SN mãi ko biết nên học cái gì thì tốt lo đc cho sau này, a-e tư vấn thử nha :(
P/S : ko troll dười mọi hình thức nha, mình nghĩ đây cũng là khá nhìu câu hỏi của a-e mmo ko riêng gì mình, mmo kiếm đc nhìu tiền đấy nhưng về lâu về dài thì nó vẫn là câu chấm hỏi cho tương lại sau này :(

theo nghiệp IT thì vác mạng ra mấy trung tâm, theo nghiệp kinh doanh thì lên mấy forum khởi nghiệp mà học hỏi :oops:

theo nghiệp IT thì vác mạng ra mấy trung tâm, theo nghiệp kinh doanh thì lên mấy forum khởi nghiệp mà học hỏi :oops:
về IT tớ ko biết gì cả :D ko biết học đc ko

Theo mình nếu IT thì chọn 1 cái mà học rồi xin vào làm ở cty + lập group làm project thì cũng vi vu :D
Mình thì k có ghiền game mà lười học nên cũng nghỉ :confused:

vãi thật, nghỉ học từ năm lớp 7 cơ à :confused::confused: ở nhà ba má ko nhắc nhở gì sao ? :eek:
bạn đã chán học thì dù có ép cũng v thôi bạn, dù sao TG đó đi học hơi lý nên bị thấy cô có ác cảm nên cũng chả muốn học, ba mẹ cũng có nói nhưng nói đc gì hả bạn ? chán học thì ép làm sao đc dù sao mình cũng k quậy phá GĐ nên ba mẹ cũng k nói gì :D
Theo mình nếu IT thì chọn 1 cái mà học rồi xin vào làm ở cty + lập group làm project thì cũng vi vu :D
Mình thì k có ghiền game mà lười học nên cũng nghỉ :confused:
k biết gì cũng học đc ah :( nói về học hành thì mình dốt 7 năm đi học nói ra thì chắc chỉ học để biết chữ =))

Tạo một trang web. Đầu tư thật bài bản về một ngành nghề lĩnh vực nào đó. Làm giám đốc của trang web đó. Định hướng phát triển rõ ràng. Lấy tiền kiếm được từ MMO mà đầu tư. Một thời gian sau có nhiều người biết đến trang web của bạn thì bạn biết làm như thế nào rồi chứ. Với tình trạng như bạn thì chỉ có làm như vậy mới có tương lai thôi. HEEE. :)

Tạo một trang web. Đầu tư thật bài bản về một ngành nghề lĩnh vực nào đó. Làm giám đốc của trang web đó. Định hướng phát triển rõ ràng. Lấy tiền kiếm được từ MMO mà đầu tư. Một thời gian sau có nhiều người biết đến trang web của bạn thì bạn biết làm như thế nào rồi chứ. Với tình trạng như bạn thì chỉ có làm như vậy mới có tương lai thôi. HEEE. :)
k có tương lại :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,530
174,811
Latest member
chienpn

Most viewed of week

Most viewed of week

Back