Nên học nghề gì để lo tương lai sau này bà con ?

em kỹ sư tin học mà chẳng thể làm giàu nổi cũng chẳng hiểu vì sao :) chắc do bằng cấp VN nó cùi bắp :D Đại hc5 VN là con đường mờ mịt chôn vùi thời gian và tiền bạc :) thích thì đi học mấy chứng chỉ quốc tế đi bác ạ :)

em kỹ sư tin học mà chẳng thể làm giàu nổi cũng chẳng hiểu vì sao :) chắc do bằng cấp VN nó cùi bắp :D Đại hc5 VN là con đường mờ mịt chôn vùi thời gian và tiền bạc :) thích thì đi học mấy chứng chỉ quốc tế đi bác ạ :)
bạn học it rồi có học thêm gì nữa ko bạn,bạn có bằng tiếng anh chưa???

bạn học it rồi có học thêm gì nữa ko bạn,bạn có bằng tiếng anh chưa???
không ạ em có học thêm gì đâu :( tiếng anh thì B :( bỏ mấy năm trời nhồi nhét các lại ngôn ngữ lập trình chả đâu vào đâu, thêm 2 năm đầu đại cương, phí thgian, em thích bên mạng phần cứng, bảo mật, hacker, craker, security mà không tìm được ở đâu đào tạo :( :( :( là con gái mà thjk làm bên an ninh mạng, bảo mật... mà chẳng thê nào hực hiện dc ước mơ :(

chán bằng cấp vn kinh khủng, ngày xưa đâu chị học bằng cấp vn mất thgian ma cha dc gi, nhng nha co tien cho hoc bang quoc tế, lai têm mê cái mác đại học cho ra vẻ con mình là trí thức, chán kinh :) giờ lọ mọ làm mmo ít ra cũng lliên quan đến cái mình thjk :)

không ạ em có học thêm gì đâu :( tiếng anh thì B :( bỏ mấy năm trời nhồi nhét các lại ngôn ngữ lập trình chả đâu vào đâu, thêm 2 năm đầu đại cương, phí thgian, em thích bên mạng phần cứng, bảo mật, hacker, craker, security mà không tìm được ở đâu đào tạo :( :( :( là con gái mà thjk làm bên an ninh mạng, bảo mật... mà chẳng thê nào hực hiện dc ước mơ :(
@@ UẢ,"là con gái mà thjk làm bên an ninh mạng, bảo mật..." à uh :)
vậy bạn nghe và nói chuyện với người nước ngoài được chưa khi bạn đã lấy bằng B :)??? mình muốn biết chất lượng người ta dạy ra sao ở mỗi cái bằng ^^

Tránh xa 2 từ IT ra nhé cu, đói kém, thất nghiệp, đòi hỏi học nhiều thứ, học vài cái ngôn ngữ lập trình đủ lòi mắt ra rồi. đa số IT ra làm cu ly vs thất nghiệp vì mỗi năm ra trường quá nhiều trong khi 1 cty chỉ cần 1-2 thằng. Tốt nhất bây giờ là kiếm vốn mở tiệm chứ làm thuê giờ chỉ có đói.

thấy bình thường mà :confused: với e cty chỉ là nghề tay trái :oops:

@@ UẢ,"là con gái mà thjk làm bên an ninh mạng, bảo mật..." à uh :)
vậy bạn nghe và nói chuyện với người nước ngoài được chưa khi bạn đã lấy bằng B :)??? mình muốn biết chất lượng người ta dạy ra sao ở mỗi cái bằng ^^
nói thật tiếng Anh của em thì thấp tệ :) chả hiểu nổi tại sao mình dốt môn đấy quá :) còn chuyện lấy bằng B thì học tủ rồi thi thui ạ :) cái em qtâm là đôi khi muốn đi làm cu li mà người ta cũng không cho, dt xin việc người ta bảo đến cty vì qua dt người ta tưởng giọng của em là Nam, em xác nhận lại em là con gái thì các công ty đều bye bye, xin mỗi việc cài đặt lắp ráp máy tính mà vì là con gái cũng bị từ chối, em muốn được làm nâng cao tay nghề cũng như chen sang lĩnh vực laptop, rồi t72 từ học thêm an ninh mạng mà không ai cho em cơ hội cả, em tìm các lớp hacker, an ninh mạng thì không có trung tâm đào tạo, còn bằng đại học của em thì cũng ngang với MCSA rồi còn gì, hùi đi học em cũng có làm báo cáo về DHCP, cơ mà không tìm được chổ đào tạo an ninh mạng cũng như hacker, ngoài ra tìm việc này ngta hay ghi dk tuyển giới tính là Nam mới đau :(

cùng cảnh ngộ với thớt, giờ chả biết học gì, mà cũng ko để dành dc nhiều giống thớt :(

hũm rày em làm str thấy cũng ngon mà nay không ăn dc nữa rồi :) em k bùn vì không ăn được nữa à em buồn vì tại sao mình không qua mặt được thèng str để lãnh tiền bonus dù em đã thử mọi cách, cũng như LAT em cũng thử chích với nó nhưng nó bảo máy tính bạn đã dùng rồi :) dù em đã xoá history và đổi id của ổ C, và đổi cả tên ổ C :) dùng cleaner quét và your unstall để xem có phần mềm lạ không để gỡ ra :) và dùng cả phần mềm change địa chỉ MAC, cũng từng đau đầu vì nghĩ mãi không ra vì sao nó nhận ra mình :) hùi xưa em có dự định là it cho ngân hàng :) cơ mà bằng DH thì cũng chả làm ăn dc gì :) kiếm các lớp bảo mật này nọ học mà không ra :) tự làm ăn cũng dc chích bonus của bọn nước ngoài mà sao trình độ kém quá chả chích dc :D :D :D

nói thật tiếng Anh của em thì thấp tệ :) chả hiểu nổi tại sao mình dốt môn đấy quá :) còn chuyện lấy bằng B thì học tủ rồi thi thui ạ :) cái em qtâm là đôi khi muốn đi làm cu li mà người ta cũng không cho, dt xin việc người ta bảo đến cty vì qua dt người ta tưởng giọng của em là Nam, em xác nhận lại em là con gái thì các công ty đều bye bye, xin mỗi việc cài đặt lắp ráp máy tính mà vì là con gái cũng bị từ chối, em muốn được làm nâng cao tay nghề cũng như chen sang lĩnh vực laptop, rồi t72 từ học thêm an ninh mạng mà không ai cho em cơ hội cả, em tìm các lớp hacker, an ninh mạng thì không có trung tâm đào tạo, còn bằng đại học của em thì cũng ngang với MCSA rồi còn gì, hùi đi học em cũng có làm báo cáo về DHCP, cơ mà không tìm được chổ đào tạo an ninh mạng cũng như hacker, ngoài ra tìm việc này ngta hay ghi dk tuyển giới tính là Nam mới đau :(
qua thái thôi cậu :D

^^ mới đầu nhìn em cũng nghĩ em là con trai :),em để tóc dài là ra con gái thôi mà,với lại chỉnh lại tư thế ngồi nữa là ok ^^,em thử học bên trung tâm athena xem sao em,có dạy bên an ninh mạng+lập trình gì gì đó,hôm bữa thấy trung tâm đó rao nên mới biết,có đầy những cái em cần học đó :) em qua đó tham khảo thử xem ^^

Last edited:
mình cũng thích chơi vltk, thích nhất là em đường môn, nay cũng tập trung làm nhưng mà cũng cấm bên vl lậu ( đốt tiền ko ít, kệ thích thì chơi) quen biết 1 bác làm mmo nên mới mò lên đây :3
đường môn hở , mình ghét nhất phái này nên rượt đám hoài :D

^^ mới đầu nhìn em cũng nghĩ em là con trai :),em để tóc dài là ra con gái thôi mà,với lại chỉnh lại tư thế ngồi nữa là ok ^^,em thử học bên trung tâm athena xem sao em,có dạy bên an ninh mạng+lập trình gì gì đó,hôm bữa thấy trung tâm đó rao nên mới biết,có đầy những cái em cần học đó :) em qua đó tham khảo thử xem ^^
hihi zạ để em gg athena rồi dt hỏi thăm xem sao ạ hihi em cảm ơn anh thật nhiều :)
hihi em nay để tóc dài rồi ạ :) hình đấy cũng lâu rồi tại để àm kỷ niệm thui :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,530
174,812
Latest member
chauruabat

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom