Nên nâng cấp PC này thế nào??

mình mới mua cái kingmax ddr3 4G 1333Mhz 1 tháng trc tầm 1 tr

---------- Post added at 03:34 PM ---------- Previous post was at 03:32 PM ----------

mà mình nói bác chủ thớt nhé, bác mà thay CPU thì phải thay main cho đúng socket, mà main đúng socket cho CPU đời mới thì khe cắm RAM nó support ddr3, thế là bác lại phải mua thêm thanh RAM ddr3 để cắm vô thì mới xài dc->thay gần hết cái máy rùi ^^

Uhm. Chắc mình cũng chỉ nâng cấp con RAM thui bạn ạ :)

Tình hình là dạo này máy làm việc quá nhiều nên đâm ra chạy hơi chậm, có khi bị lỗi màn hình xanh, đứng máy, lắc,... Cho nên mình muốn hỏi các Bro xem nên mua phụ kiện nâng cấp gì? Đây là cấu hình máy của mình :)

Bác dùng CPUZ chụp lại các Tab thì mới tư vấn dc( còn biết máy vật lý ntn chứ)

Last edited by a moderator:
lỗi màn hình xanh, đứng máy, lắc,...
Cài win đi chứ do bị gì chắc sài mấy bản win rack nó bỉ lổi dân này dùng máy lướt web chứ co chơi game đâu mà cần cấu hình mạnh yếu cảd màng hình cao !! Chỉ cần ram cao để mở nhìu tag trên firefox dc rồi !!

lỗi màn hình xanh đâu chắc chắn là phải do Ram - xung đột drive vẫn bị dum như thường ấy thôi

máy của bác nneeus nâng cấp thì lên ram 4gb và thêm vga rời (nếu chưa có ) + cài lại win nữa là good rồi

máy như thế là ok rồi . chơi ptu này thì 1 tuần trở lên bản win sẽ nát bét ra mà thôi . tốt nhất làm sẵn bản ghost 2 tuần ghost lại 1 lần là oke nhất . bạn có nâng cấp lên thì sử dụng 1 thời gian cũng lại gặp vấn đề này thôi .

Giờ link kiện khá rẻ , chơi PTU mà mở nhiều tab thì core 2 cũng tạm ổn , còn ram thì phải 4Gb trở lên làm việc mới trơn đc :D Tớ đang tính mua thằng Vaio core i5 ram 4 Gb để tiện công việc :D Nhưng mà ngại mua mới quá , đang tính kêu thằng bạn bỏ chút thời gian nhờ quen biết kiếm giùm có ai bán hàng đá k ? =))

máy như thế là ok rồi . chơi ptu này thì 1 tuần trở lên bản win sẽ nát bét ra mà thôi . tốt nhất làm sẵn bản ghost 2 tuần ghost lại 1 lần là oke nhất . bạn có nâng cấp lên thì sử dụng 1 thời gian cũng lại gặp vấn đề này thôi .

Cài comodo time machine là dc, tác dụng như gót nhưng time gót = time khởi động máy

Giờ link kiện khá rẻ , chơi PTU mà mở nhiều tab thì core 2 cũng tạm ổn , còn ram thì phải 4Gb trở lên làm việc mới trơn đc :D Tớ đang tính mua thằng Vaio core i5 ram 4 Gb để tiện công việc :D Nhưng mà ngại mua mới quá , đang tính kêu thằng bạn bỏ chút thời gian nhờ quen biết kiếm giùm có ai bán hàng đá k ? =))

Tớ cũng ngại đổi cái mới quá =)) vấn vương với cái cũ, sợ nhìn cái mới ko quen =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,529
174,810
Latest member
oomm789

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom