Một hôm xấu trời đang click ads thì mạng cứ chập chờn làm bị đổi IP mấy lần. Mình sợ quá không dám click quảng cáo nữa mà viết một "tin nhắn tìn yêu" gửi cho support Neo và nhận được trả lời như sau:
Anh ý nói như thế nên mình an tâm click tiếp ad tiếp mặc dù IP vừa bị đổi. Anh Neobux này pro nhỉ, kiểm tra được đường truyền luôn à. Nhưng nghĩ lại mình thấy có cái gì đó mâu thuẫn với cái luật 2.3 của mấy ảnh là:
2.3.Each advertisement can be viewed by the same IP only once per 24 hours. For viewing advertisements an internet connection must be used only by a single user every 24 hours. You can use multiple IP addresses to login. Any attempt to do otherwise may lead to the termination of your account. Logging in from proxies/VPN or shared network environments (such as, but not limited to schools, LAN houses, cybercafés, etc.) is not allowed.
Mình phân tích các vấn đề mâu thuẫn như sau:
  1. Đối sánh câu trả lời trong tin nhắn với cái luật 2.3 thì cái câu "Each advertisement can be viewed by the same IP only once per 24 hours". Điều này thực tế mình đã chứng minh là mình đang click thì mạng của mình gặp vấn đề và IP của mình bị đổi nhưng mình vẫn click quảng cáo tiếp được.
  2. Vấn đề thứ 2 là ở câu cuối trong luật 2.3 này. Nó nói đăng nhập qua proxy/VPN hoặc trong môi trường share thì không được phép. Nhưng nó lại mở ngoặc "(nhưng không giới hạn với trường học, mạng Lan, mạng ở quán cà phê).
Qua cái luật đó + với tin nhắn được trả lời của mình thì kết luận thế này: Chỉ click quảng cáo cùng 1 đường truyền trong 24 giờ (mình nghĩ không nhất thiết 24 giờ đâu mà qua ngày mới theo giờ server là đc). Ví dụ 1 ngày nào đó ta đi chơi xa, hôm nay đi chỗ này, mai đi chỗ kia, thì trong 1 ngày ta chỉ nên click quảng cáo 1 lần ở 1 chỗ là OK (đừng có hứng theo kiểu buổi trưa click = internet ở quán cà phê rồi tối về lại click = internet ở khách sạn).

Đó là ý kiến của mình, nếu không đúng thì nói để mình biết chứ đừng ném "vũ khí" nhé, hoặc bạn thắc mắc cứ viết thư hỏi Neo rồi chia sẻ lại với anh em.

Một hôm xấu trời đang click ads thì mạng cứ chập chờn làm bị đổi IP mấy lần. Mình sợ quá không dám click quảng cáo nữa mà viết một "tin nhắn tìn yêu" gửi cho support Neo và nhận được trả lời như sau:

Anh ý nói như thế nên mình an tâm click tiếp ad tiếp mặc dù IP vừa bị đổi. Anh Neobux này pro nhỉ, kiểm tra được đường truyền luôn à. Nhưng nghĩ lại mình thấy có cái gì đó mâu thuẫn với cái luật 2.3 của mấy ảnh là:

Mình phân tích các vấn đề mâu thuẫn như sau:
  1. Đối sánh câu trả lời trong tin nhắn với cái luật 2.3 thì cái câu "Each advertisement can be viewed by the same IP only once per 24 hours". Điều này thực tế mình đã chứng minh là mình đang click thì mạng của mình gặp vấn đề và IP của mình bị đổi nhưng mình vẫn click quảng cáo tiếp được.
  2. Vấn đề thứ 2 là ở câu cuối trong luật 2.3 này. Nó nói đăng nhập qua proxy/VPN hoặc trong môi trường share thì không được phép. Nhưng nó lại mở ngoặc "(nhưng không giới hạn với trường học, mạng Lan, mạng ở quán cà phê).
Qua cái luật đó + với tin nhắn được trả lời của mình thì kết luận thế này: Chỉ click quảng cáo cùng 1 đường truyền trong 24 giờ (mình nghĩ không nhất thiết 24 giờ đâu mà qua ngày mới theo giờ server là đc). Ví dụ 1 ngày nào đó ta đi chơi xa, hôm nay đi chỗ này, mai đi chỗ kia, thì trong 1 ngày ta chỉ nên click quảng cáo 1 lần ở 1 chỗ là OK (đừng có hứng theo kiểu buổi trưa click = internet ở quán cà phê rồi tối về lại click = internet ở khách sạn).

Đó là ý kiến của mình, nếu không đúng thì nói để mình biết chứ đừng ném "vũ khí" nhé, hoặc bạn thắc mắc cứ viết thư hỏi Neo rồi chia sẻ lại với anh em.

mình nghĩ ko phải như bạn suy luận đâu,

(2.3) nó chỉ nói như vậy để mình hiểu là nếu mình ko coi được ad có nghĩa là mình bị trùng IP thôi, chứ ko phải giới hạn mình chỉ được coi ad với 1 IP => ko có gì mâu thuẫn với lời supporter cả

còn chuyện mạng share "(such as, but not limited to schools, LAN houses, cybercafés, etc.)" => "but not limited " nghĩa là nhấn mạnh không chỉ giới hạn trong ví dụ trường học, mạng chung cư, cafe ...

mình chỉ dịch theo mặt chữ, ko phải kinh nghiệm cá nhân nhé

1 IP đk đc thêm nick Neo ko nhỉ? chạy song song được ko?

topic này nhộn nhip ghê. chúc bạn thành công hơn nữa :D

Mình cố đinh tối thứ 7 click ads máy ở nhà. còn lại click tối máy ở phòng, như thế ko sao đúng ko ạ ?

Tiện các brô tiếng anh cho mình hỏi. Trước mình tạo neobux, và click ads ở quán net. Lúc đó nghịch thôi, xong chơi luôn tài khoản đó, mình biết là nếu có người tạo 1 ID neo khác ở quán net đó mình và người đó sẽ đều bị ban nick.

=> Vậy ý mình muốn hỏi ở đây là: Sau bao lâu. Thì 1 người khác tạo tài khoản ở quán net đó và click ở quán nét đó, mà mình vẫn ko bị ban. Các bạn có hiểu ý mình muốn nói ko nhỉ @@
Các brô tiếng anh có thể giúp mình viết 1 bài hỏi contact neobux hộ mình đc ko, thanks nhiều :D

:D cũng hên mình nhấn mạnh câu hầu như rồi ko thì chết bỏ
:D 2 hôm nay ít newbie vào đâm ra cũng buồn check hoài ko có j làm bác ạ :oops:

Có bạn nào biết, hướng dẫn làm mấy offer của neocoin với neopoint giùm với,
mình làm mấy cái mà không thấy được, làm cái video, đã xem hết video rồi mà không thấy được.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,897
172,985
Latest member
minhhop22

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week