Nghỉ học để theo MMO, muốn tìm sư phụ dẫn đường chỉ lỗi

cũng từng có ý nghĩ chán nản muốn bỏ học như cậu . Nhưng mà nếu bỏ thì ảnh hưởng tới gia đình rất nhiều , với lại nghĩ đến 1 ngày ko xa cái diễn đàn MMO4ME này cũng có thể sập , ... rồi lúc đó biết trôi dạt về đâu ~.~

Chủ thớt giống mình nè! Mình mất cả cái lap mới mua luôn chứ nói gì tiền học phí! DCM mấy thằng ăn cắp!
Cái này là do mình nên mình không biết nói sao ?
:(:(
Cơ mà thấy bạn ở nhiều box ghê, cho gì cho em theo zới

cũng từng có ý nghĩ chán nản muốn bỏ học như cậu . Nhưng mà nếu bỏ thì ảnh hưởng tới gia đình rất nhiều , với lại nghĩ đến 1 ngày ko xa cái diễn đàn MMO4ME này cũng có thể sập , ... rồi lúc đó biết trôi dạt về đâu ~.~
rất thank vì ý kiến.... cũng như NBG,

Theo kinh nghiệm của mình thì bạn nên đi học ... làm mmo ko dễ đâu ... rất khó ... kiếm 1$/day trên mmo với new mem là "trầy da"

Theo kinh nghiệm của mình thì bạn nên đi học ... làm mmo ko dễ đâu ... rất khó ... kiếm 1$/day trên mmo với new mem là "trầy da"
Khó mình sẽ học từng tý một ngày này qua ngày khác, và cần người dẫn đường chỉ lỗi
Rất thank vì ý kiến của bạn

Mình đã suy nghĩ khá lâu rồi
Có rất nhiều người học giỏi, bằng loại khá với giỏi
tuy nhiên họ cũng đâu có xin được việc huống tri 1 người với học lực thấp như mình
Với suy nghĩ thiển cận và thụt lùi như này thì đảm bảo không bao h thớt khá lên đc.. Thực sự rất kỳ thị với những người suy nghĩ như này.

Với suy nghĩ thiển cận và thụt lùi như này thì đảm bảo không bao h thớt khá lên đc.. Thực sự rất kỳ thị với những người suy nghĩ như này.
Vậy làm sao mình có thể KHÁ lên được

nghỉ học làm gì uổng lắm chú em ơi. lúc trước anh me game nghỉ học, giờ thấy tiếc hùi hụi. cố học đi cho gia đình nở mặt với mọi người. em nghỉ học thì được còn bố mẹ em nghĩ sao? buồn hay vui thì em tự suy nghĩ nhé. còn học phí thì nợ 1 học kỳ vẫn đc thì phải. tất nhiên nếu muốn có thêm thu nhập trên mmo thì phải bỏ công sức ra nghiên cứu về lĩnh vực mà mình dự định sẽ làm. hoặc phải nhờ ng chỉ. Ở đây chắc chẳng ai rảnh mà chỉ đâu ( sau hàng loạt vụ đào tạo mem của mấy bác làm admin off đụng phải bọn ăn cháo đá bát chắc ai cũng nản). Hay là em làm thêm ở ngoài xem sao. đó là " suy nghĩ trong anh" còn quyết định là do em. Cố lên đừng bỏ học dang dở nghe

nghỉ học làm gì uổng lắm chú em ơi. lúc trước anh me game nghỉ học, giờ thấy tiếc hùi hụi. cố học đi cho gia đình nở mặt với mọi người. em nghỉ học thì được còn bố mẹ em nghĩ sao? buồn hay vui thì em tự suy nghĩ nhé. còn học phí thì nợ 1 học kỳ vẫn đc thì phải. tất nhiên nếu muốn có thêm thu nhập trên mmo thì phải bỏ công sức ra nghiên cứu về lĩnh vực mà mình dự định sẽ làm. hoặc phải nhờ ng chỉ. Ở đây chắc chẳng ai rảnh mà chỉ đâu ( sau hàng loạt vụ đào tạo mem của mấy bác làm admin off đụng phải bọn ăn cháo đá bát chắc ai cũng nản). Hay là em làm thêm ở ngoài xem sao. đó là " suy nghĩ trong anh" còn quyết định là do em. Cố lên đừng bỏ học dang dở nghe
Trường em không đóng nó cấm thi ấy
dù biết vậy, nhưng giờ chả biết làm sao a

Bác này rành nhỉ???:D

học đi, kiếm 1 việc mà làm. mmo có kiếm cả tỷ đồng 1 ngày cũng chỉ là phụ thôi.

MMO chỉ là phụ thôi . năm nhất thì bt năm hai em học hành thê thảm em đã nghĩ đến việc bỏ học nhưng nhiều bạn bè khuyên e nên tiếp tục học H năm 3 học hành cũng khá hơn dự là ra trường bằng khá

E có thằng bạn học chung năm nhất
h bỏ học ở nhà làm MMO kiếm tháng cũng đc hơn 1K $ nhưng mà nó bảo buồn lắm , bạn bè ko có , hàng xóm cùng trang lứa chúng nó cũng đi học hết
quanh quẩn ở nhà hết ngày tháng

Hơn nữa sau này có làm gì người ta nhìn vào 1 con người có học hành bằng cấp ng ta vẫn trọng dụng hơn
Ko ngoại trừ việc lấy vợ nhé

Lại nói về thằng bạn em nó học thì kém nhưng lập trình thì nó rất giỏi. bác học kém thì em nghĩ là trình độ của bác ko làm đc MMO đâu .
nếu bác thông minh + cần cù chịu khó thì kết quả học tập đã khác . ko đến mức kém để phải bỏ học

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,643
Latest member
quoctrung29

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week