Nghỉ học để theo MMO, muốn tìm sư phụ dẫn đường chỉ lỗi

Khuyên thớt có gì cũng đừng nên bỏ học.
Còn bảo tìm sư phụ, thay vì há miệng chờ sung, chờ đợi 1 người nào đó giúp đỡ, thì bạn cứ đọc hết các tài liệu kiếm tiền trên mạng rồi bắt tay vào làm, đọc - làm - tìm hiểu, trên con đường đó bạn sẽ gặp được những người cùng làm, họ sẽ giúp bạn.
Khi bạn nghiêm túc, xem nó là 1 nghề, thì nó sẽ đem lại cho bạn tiền bạc, đúng với công sức bạn bỏ ra.
thứ 1 thank vì lời khuyên
thứ 2 đã thử + làm
Nhưng ngu dốt + chăm chỉ = phá hoại mà thôi

Cố gắng học đi thread, gắng tốt nghiệp rồi vừa làm văn phòng vừa làm mmo, :)
với học lực + trình độ tiếng anh thấp kém
Sợ có học cũng không qua nổi.....
thank vì lloiwf khuyên

Cũng không xa lắm :D Nghỉ học thì về làm vài đồi cà phê đi chứ. Trước có thằng bạn nhà ở đâu đây rồi mất liên lạc :D
ồ bác cũng gần đó à.... tết về cafe chơi
đang mong có người hốt để sau này về mua đó bác

ồ bác cũng gần đó à.... tết về cafe chơi
đang mong có người hốt để sau này về mua đó bác
Gần với người như mình thôi. Với mình nhiêu đó là gần. Nhưng với nhiều người khi nói ra thì. Trời xa thế :D
Cf thì quá đơn giản rồi :D Cần gì tới tết

Trước khi nghĩ học thì nghĩ về nhà. Ba mẹ cho ăn học suốt 20 năm chỉ mong đứa con mình thành người có cái nghề để sau này tự nuôi thân được.
Ba mẹ chắc chắn là rất tự hào khi bác bước vào cánh cổng đại học. Khi bác ở đây đòi nghĩ học này nghĩ nọ thì ba mẹ ở nhà đang lo nghĩ con mình có ăn nó không, có bệnh tật không hay , có học tốt không?
Rồi hãy nghĩ tới cái tương lai va xa hơn là lúc cưới vợ đẻ con, cái gì rồi cũng tàn MMO chắc rồi cũng sẽ đến ngày khó kiếm. 1 năm MMO mà bác vẫn chưa có gì liệu sau này thì sao. Bác sẽ nuôi thân mình bằng 0.1 $/ngày, 1$ 2$.., bác sẽ nuôi vợ nuôi con = đồng tiền ấy ? bấp bênh không ổn định. Không phải ai cũng là bill gate và mình nghĩ bác cũng không phải bill gate đâu :)
Thay vì ở đây mà phàn nàng hoàn cảnh này hoàng cảnh kia thì bác lo mà học đi. Săn tay lên mà đi làm nhà hàng , làm bảo vệ , làm bưng bê rồi bác sẽ hiểu sự khó nhọc của cha mẹ(trừ khi bác là con nhà có điều kiện, mà con nhà có dk thì chắc mất tiền thì xin lại dc có gì đâu mà đòi nghĩ.). Nông cạn đúng là nong cạn, không có cái chuyện ra trường bằng khá giỏi mà thất nghiệp đâu, đó chỉ là nguy biện của những đứa học kém thôi. Nếu bạn giõi thật sự giỏi thì chưa ra trg nó đã săn bạn rồi.
Khuyên thớt chân thần vậy thôi.
Đừng để 1 phút sa cơ mà làm điều dại dột để cả đời bốc *** !

Gần với người như mình thôi. Với mình nhiêu đó là gần. Nhưng với nhiều người khi nói ra thì. Trời xa thế :D
kaka,,,, nếu chúng ta có liên quan đến nhau thì nhất định chúng ta sẽ gặp được nhau

Mình đây năm tư rồi. mới chỉ đc 1/2 số tin chỉ phải học. Rất chán. Nhưng chưa bao giờ bỏ cuộc.
Nghĩ về gia đình nghĩ về tương lai đủ để mình cố gắng :D

Trước khi nghĩ học thì nghĩ về nhà. Ba mẹ cho ăn học suốt 20 năm chỉ mong đứa con mình thành người có cái nghề để sau này tự nuôi thân được.
Ba mẹ chắc chắn là rất tự hào khi bác bước vào cánh cổng đại học. Khi bác ở đây đòi nghĩ học này nghĩ nọ thì ba mẹ ở nhà đang lo nghĩ con mình có ăn nó không, có bệnh tật không hay , có học tốt không?
Rồi hãy nghĩ tới cái tương lai va xa hơn là lúc cưới vợ đẻ con, cái gì rồi cũng tàn MMO chắc rồi cũng sẽ đến ngày khó kiếm. 1 năm MMO mà bác vẫn chưa có gì liệu sau này thì sao. Bác sẽ nuôi thân mình bằng 0.1 $/ngày, 1$ 2$.., bác sẽ nuôi vợ nuôi con = đồng tiền ấy ? bấp bênh không ổn định. Không phải ai cũng là bill gate và mình nghĩ bác cũng không phải bill gate đâu :)
Thay vì ở đây mà phàn nàng hoàn cảnh này hoàng cảnh kia thì bác lo mà học đi. Săn tay lên mà đi làm nhà hàng , làm bảo vệ , làm bưng bê rồi bác sẽ hiểu sự khó nhọc của cha mẹ(trừ khi bác là con nhà có điều kiện, mà con nhà có dk thì chắc mất tiền thì xin lại dc có gì đâu mà đòi nghĩ.). Nông cạn đúng là nong cạn, không có cái chuyện ra trường bằng khá giỏi mà thất nghiệp đâu, đó chỉ là nguy biện của những đứa học kém thôi. Nếu bạn giõi thật sự giỏi thì chưa ra trg nó đã săn bạn rồi.
Khuyên thớt chân thần vậy thôi.
Đừng để 1 phút sa cơ mà làm điều dại dột để cả đời bốc *** !
Nếu không sảy ra sự viêc ngoài ý muốn thì chưa chắc mình đã nghỉ học
Nhưng giờ biết làm sao,,, Bây giờ mình nghỉ nhưng cũng có thể vài năm nữa học or gì gì đó...
Những gì bạn viết và khuyên rất hay...... nhưng mình xin lỗi NẾU MÌNH KHÔNG THỂ LÀM ĐƯỢC

thế giờ bác sao,

Không hối hận với những gì mình đã làm.

Nhưng nhất quyết phải đi học ở nơi khác.

Tự học là ngu, học theo nhóm cũng cần có thầy.

Căn bản theo lập trình game mà trường ĐH cũng không có :D

Đằng này còn vào CĐ. Tư nhân mới có ngành mình cần.

Nghĩ thoáng ra 1 tí. Dạo này nhiều người muốn bỏ học à :mad:

Nếu không sảy ra sự viêc ngoài ý muốn thì chưa chắc mình đã nghỉ học
Nhưng giờ biết làm sao,,, Bây giờ mình nghỉ nhưng cũng có thể vài năm nữa học or gì gì đó...
Những gì bạn viết và khuyên rất hay...... nhưng mình xin lỗi NẾU MÌNH KHÔNG THỂ LÀM ĐƯỢC
Chúc bạn sẽ thành công :) .
Hy vọng sẽ thấy trong tương lai gần chứ đừng xa quá. :D

Có em gái hay chị gái gì không :D
Chỉ là tiền đóng học phí thôi mà căng lắm cũng 4-5tr làm gì tới mức nghỉ học. Cứ trình bày với thầy u là được. Không nên nông nổi và dại dột
kaka, cso chị cơ mà lấy chồng hết rùi.....
Mình có ý định từ trước rồi bác... chứ không phải mới đây....
em chỉ biết nói có vậy thôi à, còn nhiều thứ khác nữa

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,466
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week