Nghĩa vụ quân sự

maulanhhd114

Banned
Reactions
36
MR
0.000
Mọi người cho hỏi thường thường thì vào tháng mấy sẽ có giấy gọi đi khám sức khỏe nghĩa vụ quân sự vậy nhỉ?

cái này sao phải hỏi nhỉ muốn đi lắm rồi à :))

- - - Updated - - -

bao giờ có đợt thì nó gửi giấy báo đến tận nhà nhé

Mọi người cho hỏi gia đình 1 mẹ 1 con đang ở chung với Ông Ngoại có đi nghĩa vụ k ? (không có cha nhé)

Max

Last edited by a moderator:
Thím cứ ngồi nhà cầu trời khấn phật đi =)) . Thường một xã sẽ không gọi hết đâu . Random thôi nên không phân biệt tháng nào gọi trước gọi sau đâu . Thích thì gọi thôi :D

Có 2 đợt đi, 1 đợt tầm tháng 9-10 và 1 đơt an tết xong là đi NV.

Nó sẽ gọi khám SK trước thời gian đó

Mọi người cho hỏi gia đình 1 mẹ 1 con có đi nghĩa vụ k ? (không có cha nhé)

Max

không bạn nhé , khi nào có 2 anh em thì người anh lớn mới đi ^^

Mọi người cho hỏi gia đình 1 mẹ 1 con có đi nghĩa vụ k ? (không có cha nhé)

Max

nếu bạn là lao động duy nhất trong nhà nuôi dưỡng mẹ ko có sức lao động thì đc miễn

nếu bạn là lao động duy nhất trong nhà nuôi dưỡng mẹ ko có sức lao động thì đc miễn
Thế thì k được rồi , mẹ vẫn còn lao động :D Thôi đi NVQS cực nhọc kiếm 20c về trả nợ ^^

Max

Thế thằng anh đi sĩ quan dự bị rồi thì thằng em có khả năng đi ko?

không nhé bạn , bạn được coi là lao động chính hiện tại nẹn k bị

Nhà tớ 1 mình tớ kon trai đây, pa mất sớm đây.. vẫn đi như thường.
Mẹ ở nhà chạy qua chạy lại bên Ngoại đới (18 tháng nhá) :D

Cho mình hỏi khám sức khỏe ng ta kiem tra cái j có phải làm j ko?
Gọi mà k đi có sao ko ?
(Ko lien quan tới mình lắm tò mò nen hỏi)

Nhịn đói 1 ngày, sáng chơi 2 ly cafe đen vào, nhịp tim rối loạn, miễn nghĩa vụ, ko thì xăm 1 con rồng sau lưng hay thỏ cũng dc, bạn sẽ dc miễn nghĩa vụ ko tốn tiền nếu ko muốn đi :binhsua58:

Nếu có ý ko đi thì đừng lên khám sức khoẻ, khám rồi trốn nó xoá khỏi hộ khẩu, ko khám thì nó ko xoá dc, vì nó chưa khám dc sức khoẻ bạn đủ đi hay ko, tuần nay trốn về quê chơi nhé.

Thế thì k được rồi , mẹ vẫn còn lao động :D Thôi đi NVQS cực nhọc kiếm 20c về trả nợ ^^

Max
Hoàn cảnh cũng y như cậu đây,một năm nó gọi 8 lần :binhsua46:,cũng may là còn đi học ko là bị đi mất xác cmnr.:binhsua53:

con trai một trong gia đình, ba mẹ có điều kiện khá giả, bệnh tật cứ coi như không có, có phải đi nghĩa vụ quân sự không mọi người?

Nhịn đói 1 ngày, sáng chơi 2 ly cafe đen vào, nhịp tim rối loạn, miễn nghĩa vụ, ko thì xăm 1 con rồng sau lưng hay thỏ cũng dc, bạn sẽ dc miễn nghĩa vụ ko tốn tiền nếu ko muốn đi :binhsua58:

Nếu có ý ko đi thì đừng lên khám sức khoẻ, khám rồi trốn nó xoá khỏi hộ khẩu, ko khám thì nó ko xoá dc, vì nó chưa khám dc sức khoẻ bạn đủ đi hay ko, tuần nay trốn về quê chơi nhé.

3 cái vụ uống cafe để rối loạn gì gì đó giờ ko qua mặt được các chú ấy đâu nhé, thấy có dấu hiệu là đuổi về kèm 1 lời hăm dọa, khi nào ổn định đến khám lại :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,146
173,235
Latest member
hinhnengaudaucut

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week