Nhờ A-E hiểu biết về IT vào giúp mình tí

học Tiếng Anh là lên mạng có ăn rồi thím :rolleyes: kết hợp cả Tiếng Anh lẫn IT nếu biết vận dụng đúng site thì tạo ra thu nhập cũng đc :D

ahihi vậy là cbị có người cạnh tranh rồi :D:D
cơ mà bác cho hỏi ngoài lề xíu hình như app ios người dùng "chịu chi" hơn bên android phải k nhỉ :confused:
đúng r bác, bên IOS có doanh thu hơn nên vì vậy đa số các hãng game họ chú tâm phát triển IOS hơn là android

học Tiếng Anh là lên mạng có ăn rồi thím :rolleyes: kết hợp cả Tiếng Anh lẫn IT nếu biết vận dụng đúng site thì tạo ra thu nhập cũng đc :D
TA mình chả biết gì ko lẻ giờ phải đi học lại lớp sơ sinh nhỉ, ko biết học vô ko :((

web = 1 tuần HTML + 2 Tuần CSS - nhảy thẳng qua thằng javascript vì thằng này rất khoai + 2 tuần jquery (thằng này thay cho thằng javascript ney) + 1 tháng PHP + 3 tuần về sql sever nữa . tóm lại là tầm 3 tháng bác sẽ thành web đì vơ lớp pơ :D chút EXP cho bác

Ko cần học lại từ đầu đâu, thời đại bây h học Tiếng Anh là chú ý tới tính Ứng Dụng của nó, cứ TOEIC thẳng tiến, xong TOIEC thì thêm IELTS là đủ rồi :)

Ko cần học lại từ đầu đâu, thời đại bây h học Tiếng Anh là chú ý tới tính Ứng Dụng của nó, cứ TOEIC thẳng tiến, xong TOIEC thì thêm IELTS là đủ rồi :)
ko biết mấy cái cơ bản sợ học ko vô, nói ko điều chứ những năm đi học môn anh mình 0 có điểm luôn toàn đc cô dạy môn anh cho điểm khống để ko bị khống chế môn thôi :D

Nếu bác muốn học lập trình web thì nên học Php đi. nhưng mà e nói thật học lập trình không phải dễ lắm đâu cái này đòi hỏi kiên trì và quyết tâm rất cao công thêm niềm đam mê nữa chắc mới học nổi. bởi ban đầu học bác sẽ thấy rất khó hiểu phức tạp nhiều thứ cần học quá đâm ra chán bỏ cuộc . e đang học php đây mà cứ bỏ lại học bỏ lại học mấy lần rồi. và hiện tại e không biết mình có tiếp tục được nữa không :(

Nếu bác muốn học lập trình web thì nên học Php đi. nhưng mà e nói thật học lập trình không phải dễ lắm đâu cái này đòi hỏi kiên trì và quyết tâm rất cao công thêm niềm đam mê nữa chắc mới học nổi. bởi ban đầu học bác sẽ thấy rất khó hiểu phức tạp nhiều thứ cần học quá đâm ra chán bỏ cuộc . e đang học php đây mà cứ bỏ lại học bỏ lại học mấy lần rồi. và hiện tại e không biết mình có tiếp tục được nữa không :(
ko học nổi cũng phải ráng, cái tương lại phía trước ko thể để nó 1 màu đen đc :D

học phải theo quy trình nhé bác nhảy thằng 1 phát lên php mà không có kiến thức bassic về mấy thằng kia thì sao mà zô cho dc

học phải theo quy trình nhé bác nhảy thằng 1 phát lên php mà không có kiến thức bassic về mấy thằng kia thì sao mà zô cho dc
cái này đúng nè e đang học html với css cơ bản.javascrip thì e chưa tìm hiểu. bác cũng làm về php à? cho e bái sư với :p

học lập trình thì tung óc lun ấy :))....phãi có sự tư duy và sữ dụng nhiều chất xám =.=...bên cạnh đó cũng phãi học thêm tiếng anh nữa ( giờ đa số cái gì cũng cần tiếng anh mới tiến thân dc) ....nói chung nếu có đam mê thì moi học được còn ko thì cũng nữa chừng là bỏ cuộc thôi :).. chúc bạn đạt được những điều mình muốn

ko biết mấy cái cơ bản sợ học ko vô, nói ko điều chứ những năm đi học môn anh mình 0 có điểm luôn toàn đc cô dạy môn anh cho điểm khống để ko bị khống chế môn thôi :D
trời ạ,mình đi quay cóp bài bị toàn 2-3-4 ko nè,sao bác ko gắng sức lên nhỉ???
tiện thể cho em hỏi tiếng anh với lập trình cái nào khó hơn ạ????

ko học nổi cũng phải ráng, cái tương lại phía trước ko thể để nó 1 màu đen đc :D
e cũng đang cố học ra kiếm cái nghề cho ổn định. còn mmo làm nghề tay trái "e cũng captcha giông bác" bác mà học php sau này e với bác không khéo lại cùng nghề luôn :D

học lập trình thì tung óc lun ấy :))....phãi có sự tư duy và sữ dụng nhiều chất xám =.=...bên cạnh đó cũng phãi học thêm tiếng anh nữa ( giờ đa số cái gì cũng cần tiếng anh mới tiến thân dc) ....nói chung nếu có đam mê thì moi học được còn ko thì cũng nữa chừng là bỏ cuộc thôi :).. chúc bạn đạt được những điều mình muốn
tư duy chất xám ko biết có hay ko, nhưng phải thử học 1 ngày ko đc thì 1 tháng ko đc nữa thì 1 năm, năm nay mình 21t 1 năm sau cũng 22t thôi với lại đồng thời cũng làm MMO có thu nhập nên cũng ko ngại lắm, phải ráng vì tương lai sau này

e nghĩ không nhất thiết phải học tiếng anh đâu. biết mấy từ chuyên nghành là được rồi

e nghĩ không nhất thiết phải học tiếng anh đâu. biết mấy từ chuyên nghành là được rồi
giờ dân IT nhiều lắm em ....ăn nhau là kĩ nằng mềm .. với tiếng anh thôi ......mún có tương lai thì phãi chịu khó thôi em ^__^

nói ra các bác thấy e mơ mộng chứ mình muốn học để làm game :((

nói ra các bác thấy e mơ mộng chứ mình muốn học để làm game :((
nếu bạn còn trẻ vậy .. thì tìm trường lớp nào học từ căn bản lên đi :D......rồi ở nhà thì mày mò thêm ....chứ học ở trên mạng ...ko thể tập trung được giống như khi ta lên lớp hoặc trường đâu.......mm4 cũng chĩ là kiếm tiền tạm thời thôi .. đâu ai đảm bảo dc. .... cứ lấy 1 tấm bằng gì đấy ở ngoài ...sẽ có giá trị hơn...

mình nghĩ học từ lớp 7 rồi nói cho rỏ ra 7 năm đi học của mình cứ như đi chơi vậy chứ thật sự KT ko nắm đc gì, nói thẳng ra thì lớp 7 có gì mà KT chỉ toàn cộng trừ nhân chia, or bập bẹ tiếng anh thôi nhưng tg đấy mình đi lên trường chơi là chủ yếu chứ học chẳng bao nhiêu, tóm lại 7 năm đi hcj của mình là con số 0
giờ theo a-e như vậy mình có thể học đc lập trình ko nhỉ ? hay đại loại cái gì khác bên IT ko ? và nếu có nên học ở đâu thì ổn ( TPHCM )
Theo Các bác muốn học IT cần những kiến thức gì trước ?

nên học tiếng anh vững tí rồi học lập trình. vì phần lớn hướng dẫn (kể cả tên các hàm, ví dụ đều là tiếng anh cả).

lập trình thì mình nghĩ ai cũng học dc, nhưng để có kĩ thuật cao còn nhiều yêú tố nữa (chăm chỉ, ham học hỏi, login - thuật toán, giỏi tiếng anh, thông minh, sáng tạo, may mắn ....)

theo thông tin bạn đưa ra thì mình nghĩ bạn ko nên học lập trình lắm. nếu có cũng rất khó thành công với khởi đầu như vậy :)

Announcements

Forum statistics

Threads
421,059
173,141
Latest member
galammmo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back