Nhờ A-E hiểu biết về IT vào giúp mình tí

còn tùy cậu làm theo kiểu j
cheat choác thì ko bền nhưng vẫn có những người làm ăn chân chính: aff, dropship ... thu nhập ổn đinh và ko ngừng gia tăng
quan trọng ở việc thành công không phải trình độ chuyên môn mà là kỹ năng quản lý tài chính, tư duy đầu tư, nhận biết cơ hội.
Vì thế có những người học hành ít nhưng vẫn rất thành công

chung qui thì thằng làm IT cũng chỉ là làm cu li cho người ta mà thôi :D
mmo k phải làm cu li hả bạn cái gì trên đời này chả là làm cu li cho ng khác :D

k hiểu sao nhìu bạn khuyên học lại trước nhỉ ?
mình hầu như chả còn nhớ gì về kiến thức khi còn đi học cả lớp 7 tính ra mình có 12t chứ mấy mà giờ mình 21 r 9 năm chứ k phải 9 tháng nên học lại là điều ko thể hơn nữa tg đi học mình mất hoàn toàn căn bản r nên mới nghĩ giờ học lại nữa thì cũng như ko thôi
Mình muốn học lập trình vì có mục đích, mình k hề muốn làm cho cty nào hay gì gì cả, mình muốn 1 công việc độc lập hơn, vì tính mình ko giỏi giao tiếp và nc với ng khác .
thật sự giờ kêu mình đi học kiến thức nhà trường lại thì khác gì mình đi học lại lớp 1 lớp 2... 9 năm nghĩ học ko tiếp xúc sách vỡ đến cây viết còn ko cầm đôi khi mình viết chữ mình còn ngượng tay vì ko biêt viết đúng hay sai đó, tại ghi bàn phím thành quen .
thà giờ kêu mình học TA mình sẽ học nếu nó giúp ích cho việc mình muốn hướng tới, còn về kêu mình đi học lại trường để lấy bằng cấp 2 hay 3 gì đó thì mình thua thật sự, vì có học cũng ko học đc :(

lý do mình bỏ học là vì mê game 1 phần 1 phần là do mình mất đi cái cơ bản nên ko thể học đc nữa thành ra ko hiểu gì r dẫn đến việc chán học, vì thế mình k thể học lại đc :(

A-E nào biết 4rum nào chuyên về IT ko cho mình xin, qua đó tham khảo tí :D

1 lời khuyên thôi ko nên học IT phí thời gian . Thớt bỏ học đã lâu đầu óc đã đóng băng nên lười suy nghỉ dẩn đến ko còn tự giác , khó tiếp thu kiến thức những môn về logic dài thoàng dễ lu bu . Mình chỉ nói thật thôi ko phải nói thớt học sẽ ko được mà là khó so với người khác thôi .. trong khi đó hiện tại thiếu gì nghề nghiệp mà phải lựa 1 môn ko hợp với mình ?
Nếu kiên trì thì chắc sẽ thành công nhưng có vô số nghề để học chứ ko phải 1 . lựa đúng ngnề để học sẽ dễ thành công hơn .
Hiện tại kêu mình làm 1 bài toán khó nhưng chỉ cần giải 1 2 bước mình làm dc . Chứ kêu mình giải 1 bài toán dễ mà nhiều bước mình bó tay .. hiện tại mình rất lười suy nghĩ động não ... nghỉ cái gì lubu ra là nhức đầu .

Last edited:
1 lời khuyên thôi ko nên học IT phí thời gian . Thớt bỏ học đã lâu đầu óc đã đóng băng nên lười suy nghỉ dẩn đến ko còn tự giác , khó tiếp thu kiến thức những môn về logic dài thoàng dễ lu bu . Mình chỉ nói thật thôi ko phải nói thớt học sẽ ko được mà là khó so với người khác thôi .. trong khi đó hiện tại thiếu gì nghề nghiệp mà phải lựa 1 môn ko hợp với mình ?
Nếu kiên trì thì chắc sẽ thành công nhưng có vô số nghề để học chứ ko phải 1 . lựa đúng ngnề để học sẽ dễ thành công hơn .
Hiện tại kêu mình làm 1 bài toán khó nhưng chỉ cần giải 1 2 bước mình làm dc . Chứ kêu mình giải 1 bài toán dễ mà nhiều bước mình bó tay .. hiện tại mình rất lười suy nghĩ động não ... nghỉ cái gì lubu ra là nhức đầu .

Comment có ích nhất, bảo học bổ túc cấp 2 cũng sợ không học được,tiếng Anh thì không biết học được không nữa=> không tự tin+ lười suy nghĩ ,vậy học i tê i téo gì?
Cái tạ 5kg nâng không xong đòi nâng tạ 50kg.
Tưởng dễ lắm à.

Khi nào có đủ tự tin nghĩ rằng"cái gì mình cố học thì chắc chắn học được" thì hãy bắt đầu học.
Bất cứ học cái gì không riêng IT.

quan trọng đam mê bạn đến đâu, đừng chỉ chơi vài ba game online rồi nói mình thích vi tính. bạn chọn lập trình vì nghĩ nó hợp với mình và đó là con đường dễ nhất? nhưng thực tế thì nó là con đường khó nhất nếu bạn biết phải hi sinh những thứ gì mới đạt được thành công trên bất kì lĩnh vực nào bạn chọn.

nếu từ giờ bạn bỏ ngày 8 tiếng, nghiên cứu về vấn đề bạn thích thì hoàn toàn có thể thành công.

bạn xuất phát thua người ta thì càng phải nỗ lực hơn người. bạn có thể bỏ hết gái gú, ăn nhậu, tiệc tùng để dành thời gian học hỏi không? khó khăn lắm nhưng làm k được thì đừng mơ đến thành công.

dù con đường nào cũng vậy, không cố gắng không hi sinh, mất mát, không nếm trãi những thất bại thì cuối cùng bạn chỉ lãng phí thời gian và nhận được ZERO.

P/S: thời gian, kiến thức là vốn, tài sản quý giá nhất của một con người.

nói thẳng thớt khỏi buồn, với thớt giờ học IT (nhất là về mảng lập trình là cả 1 vấn đề lớn, đúng hơn gần như ko thể) vì lập trình đòi hỏi tính logic cao, còn kiểu như kiến thức linh tinh viết code vớ vẩn thì ko nói làm gì, và vấn đề tiếng anh, dù lập trình nói riêng hay các ngành nghề khác nói chung thì cũng cần có tiếng anh (ko vơ đũa hết các nghề nhé) nhưng nếu có tiếng anh thì thớt sẽ dễ dàng hơn trong mọi việc thôi.
Còn các bạn khác khuyên thớt học (chí ít cũng bổ túc) mà thớt còn ngại thấy quên này quên nọ, thì thớt nghĩ sẽ học nổi lập trình ? học nổi tiếng anh ? Căn bản ở bản thân thớt muốn học IT và suy nghĩ quá đơn giản về nghề IT, nhưng căn bản lại k có gì

Comment có ích nhất, bảo học bổ túc cấp 2 cũng sợ không học được,tiếng Anh thì không biết học được không nữa=> không tự tin+ lười suy nghĩ ,vậy học i tê i téo gì?
Cái tạ 5kg nâng không xong đòi nâng tạ 50kg.
Tưởng dễ lắm à.
bạn thử như mình đi r đi học lại cấp 2, căn bản mất từ khi còn đi học nghĩ học 9 năm giờ kêu đi học cấp 2 thì thà kêu mình bỏ TG 2 năm đó ra ngồi ráng mà mò, với lại học cấp 2 đc gì ? trong khi căn bản học phổ thông mình ko còn thì nó có tác dụng gì ko ngoài đc cái bằng ?

Nên nha :D, có đam mê và hi vọng thì vạn sự thành công ;)

nói thẳng thớt khỏi buồn, với thớt giờ học IT (nhất là về mảng lập trình là cả 1 vấn đề lớn, đúng hơn gần như ko thể) vì lập trình đòi hỏi tính logic cao, còn kiểu như kiến thức linh tinh viết code vớ vẩn thì ko nói làm gì, và vấn đề tiếng anh, dù lập trình nói riêng hay các ngành nghề khác nói chung thì cũng cần có tiếng anh (ko vơ đũa hết các nghề nhé) nhưng nếu có tiếng anh thì thớt sẽ dễ dàng hơn trong mọi việc thôi.
Còn các bạn khác khuyên thớt học (chí ít cũng bổ túc) mà thớt còn ngại thấy quên này quên nọ, thì thớt nghĩ sẽ học nổi lập trình ? học nổi tiếng anh ? Căn bản ở bản thân thớt muốn học IT và suy nghĩ quá đơn giản về nghề IT, nhưng căn bản lại k có gì
mấy bạn hầu như chả ai đọc cho hết, mình đã nêu rất rỏ ko phải k muốn nhưng ko đc, giờ tính ra hơn đc bọn tiểu học cái tính nhanh thôi...
căn bản mất từ lớp 3 l7 nghĩ 9 năm sau học lại khác gì đi học lớp 1 ? với lại mình hỏi thật nó có tác dụng gì ko ? Cấp 2 hình như chả có cái gì cần thiết cho việc kia cả..
Ngoài cái bằng thôi, các ban nói thì hay nghe thì dễ đấy hãy đặt vào vị trí mình r nói, thử hỏi ông nào chán học từ bé nghĩ học 9 năm sau còn nhớ KT mà đi học lại ko ?
mình k nói tất cả nhưng mình có xem qua 1 số bài ở 1 số 4rum về IT đa số họ toàn phán 1 câu nếu thích đam mê thì chơi lúng, có kt chưa chắc đã học đc
mình nói ko phải phũ học hết 12 đi nữa trong đầu ko có cái gì thì cũng như ko thôi

tiếng anh thì có gì đâu mà ko học được?????
mình k bảo ko đc mà mình nói là nếu học chắc mình học sơ sinh vì mình ko biết :D
cón mấy thánh kia cứ bảo học lại phổ thông, thì bố ai mà học đc chứ, trong khi mình đã chán học và mất hết căn bản từ bé và đã nghĩ học cách đây 9 năm rồi, mấy thánh ấy nói thì hay, thật chất ko hiểu vấn đề, đồng ý mình có lười đấy nhưng lười đúng việc ko phải đụng cái gì cũng lười, cho mình tiền kêu mình đi học phổ thông chưa chắc mình đã học :D
thà TG đấy mình ráng ngâm, nếu ko ra xem như mình ko có duyên chứ ko bao giờ học lại PT, học để có KT là tốt nhưng tốt cái này ai cũng biết, nhưng giờ KT hồi đi học mình chả còn gì thì học kiểu gì nữa .

Nên nha :D, có đam mê và hi vọng thì vạn sự thành công ;)
mình xem 1 số 4rum it và 1 số bài tương tự mình cũng thấy câu này có đam mê và hi vọng thì vạn sự thành công hầu như họ chẳng đặt nặng vấn đề kt và trình độ

mình xem 1 số 4rum it và 1 số bài tương tự mình cũng thấy câu này có đam mê và hi vọng thì vạn sự thành công hầu như họ chẳng đặt nặng vấn đề kt và trình độ
Lĩnh vực nào cũng vậy, đam mê vượt qua tất cả :D

mình k bảo ko đc mà mình nói là nếu học chắc mình học sơ sinh vì mình ko biết :D
cón mấy thánh kia cứ bảo học lại phổ thông, thì bố ai mà học đc chứ, trong khi mình đã chán học và mất hết căn bản từ bé và đã nghĩ học cách đây 9 năm rồi, mấy thánh ấy nói thì hay, thật chất ko hiểu vấn đề, đồng ý mình có lười đấy nhưng lười đúng việc ko phải đụng cái gì cũng lười, cho mình tiền kêu mình đi học phổ thông chưa chắc mình đã học :D
thà TG đấy mình ráng ngâm, nếu ko ra xem như mình ko có duyên chứ ko bao giờ học lại PT, học để có KT là tốt nhưng tốt cái này ai cũng biết, nhưng giờ KT hồi đi học mình chả còn gì thì học kiểu gì nữa .
giờ mình nói bạn 1 câu thôi,bạn sẽ học tiếng anh dễ hơn những người đã chuyên về tiếng việt,ok,bạn bập bẹ sơ sinh bạn còn dễ học hơn nữa,cứ học đi bạn,đừng phân vân nữa,bắt tay vào đi bạn :)

Lĩnh vực nào cũng vậy, đam mê vượt qua tất cả :D
đa số trên này thì hình như toàn đoài KT đi học trên tất cả thôi, chắc đi ngủ tiếp chiều dậy nhảy qua mấy 4rum IT tìm ng tư vấn bên này chưa gì 5 ng kêu đi học lại PT rồi, thà mình ngối mò 2 năm nếu cảm thấy k ổn sẽ rút học cái khác còn hơn học phổ thông, cái gì chưa chắc thì có thể thử riêng cái chắc r thì ko bao giờ thử :D
21t mò 1 năm cũng chỉ 22 tuổi còn trẻ chả lo gì, nếu ko thông đc não lúc đó tính lại vận kiệp :D

Announcements

Forum statistics

Threads
421,059
173,139
Latest member
cameraquansat1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back