Solved Nhờ anh em giúp cài đặt Wifi mạng VNPT

nguyenduong90

Hero
Verified
Reactions
2,179
MR
0.014
Facebook
Follow me on Facebook
chuyện là e có lấy 1 modem wifi gắn vào modem ADSL để phát trong nhà..

nhưng mà cái modem wifi này em k bit được mật khẩu và không thể tìm ra cách truy cập vào panel setting của modem wifi

vì khi gõ 192.168.1.1 sẽ ra panel setting của modem ADSL....

đây là hình panel setting của modem ADSL...

đã thử vài h ướng dẫn như các trạng mạng khác là truy cập 192.168.0.1 nhưng k vào được.

vậy làm sao cài đặt lại password cho modem wifi vậy các bác.. mong được giúp đỡ.

Thông số modem ADSL: DSL-526B

Thông số modem wifi là: TD-8951ND

bác nào giúp tớ với.. hixhix !

hóng, cũng đang tính mua modem wifi về phát dùng, chứ lap phát wifi bất tiện quá
P/S : Thread mua con đó nhiu vậy

có teamview ko gửi teamview mình xem cho
YH:nh0kzin_2ytm

Sao bạn không bỏ cái Modem thường kia đi, mà dùng luôn cái Modem wifi này.
Mình trước kia làm cho FPT Telecom cũng hay cài pass cho KH.
Theo mình cậu lấy dây cắm mạng cắm trực tiếp vào Modem wifi thì mới làm được thì phải

Sao bạn không bỏ cái Modem thường kia đi, mà dùng luôn cái Modem wifi này.
Mình trước kia làm cho FPT Telecom cũng hay cài pass cho KH.
Theo mình cậu lấy dây cắm mạng cắm trực tiếp vào Modem wifi thì mới làm được thì phải
cái modem kia chắc chỉ để phát wifi thôi, ko nhận dây mạng, chỉ là router wifi chứ ko phải modem luôn

thớt pm YH để mình team cho xem IP của modem wifi rồi mới cấu hình được, nhà cũng xài loại này

cái modem kia chắc chỉ để phát wifi thôi, ko nhận dây mạng, chỉ là router wifi chứ ko phải modem luôn
ok.
Thế thì theo tớ thế này, Dạo trước có lần làm cho KH rồi.
Cơ quan ông này có 1 Modem và mua 1 bộ phát cho wifi.
Muốn đặt pass cho sóng wifi này thì lấy dây cắm từ wifi ra cắm trực tiếp vào máy tính.
Cụ thể;
Sẽ có 1 dây cắm từ model wifi vào model thường đúng không? Lấy dây cắm từ modem wifi đó cắm vào máy tính rồi config, mình đã làm vs KH có modem thường và bộ phát rồi.:)

vừa đi ăn cơm xong.. nhờ các pro vậy

2 thiết bị bạn bị trùng IP rồi.,

cắm trực tiếp cái modem wifi vào máy bạn. ( rút bỏ cái đang xài đi).

192.168.1.1 vào cấu hình lại số này thành bất kì khác số đó là được.

(trường hợp modem wifi 2nd bị cài pass rồi thì dùng que tăm nhấn giữ cái lỗ đằng sau để modem khôi phục về mặc định)

Phát thảo sơ đồ hiện tại,. các bác help với

modem ADSL của bác mấy cổng, nếu 4 cổng và có dây thì vừa cắm vào modem wifi vừa cắm vào máy lun để team xem cái modem kia như thế nào, ko thì bác làm như mấy bác kia cũng được, đổi IP của modem wifi đi

modem ADSL của bác mấy cổng, nếu 4 cổng và có dây thì vừa cắm vào modem wifi vừa cắm vào máy lun để team xem cái modem kia như thế nào, ko thì bác làm như mấy bác kia cũng được, đổi IP của modem wifi đi

vấn đề là làm sao đổi ip modem wifi ạ??

và modem ADSL của e chỉ có 1 cổng Lan thui

vấn đề là làm sao đổi ip modem wifi ạ??
làm theo bác này nè
2 thiết bị bạn bị trùng IP rồi.,

cắm trực tiếp cái modem wifi vào máy bạn. ( rút bỏ cái đang xài đi).

192.168.1.1 vào cấu hình lại số này thành bất kì khác số đó là được.

(trường hợp modem wifi 2nd bị cài pass rồi thì dùng que tăm nhấn giữ cái lỗ đằng sau để modem khôi phục về mặc định)

lấy que tăm chọc vào cái lỗ nhỏ đằng sau cục phát wifi á, nó reset lại từ đầu, rồi sau đó nhìn đằng sau cái modem đó có cái pass đó ;)

buzz yahoo ko thấy hồi âm! do em đang xài cái cục wifi giống như này tên TP LINK W8151N
em có chụp ít ảnh cách cài modem do hồi hay reset để đổi IP thế là mất mạng nên lên nờ kỹ thuật họ cài và về nhà mò vào đó và có chụp lại ít ảnh để setting lúc cần :D bây h em up cho bác tham khảo :
CÁCH SETTING MODEM TP LINK W8151N ( cây này để ai cần search GG thì mong cho nó ra dễ tìm :p, cách này áp dụng cho trường hợp khi nhấn giữ nút reset 10 giây cục modem sẽ bị khôi phục về cài đặt gốc sẽ ko vào được mạng :p , còn muốn phát wifi thằng đằng sau có 1 nút nhỏ có chữ wifi chỉ cần bấm vào đó là nó lên :p cái này chắc ai cũng biết ! mò xíu là ra :D )
lật đít wifi lên có thông số dùng để đăng nhập chắc bác biết :D
dưới đây là hình ảnh về cài Tp link w8151n ai ko biết thì có thể tham khảo :D cái này là chụp từ setting của cục modem của mình :p bác duong cài đc rồi thì up cho ai sau này cần gặp ! phần username và pass world nó nằm trong bản hợp đồng lúc ký họp đồng đăng ký mạng ý :D
bước 1:

bước 2 :

bước 3 :
bước 4 :

bước : 5

bước 6 :

bước 7

bước 8

bước 9

bước 10
bước 11

bước 12