Nhờ anh em tư vấn mua laptop

h400 đây bác nè chơi fìa còn giật tung chảo đơ đơ nè .chơi game mà trải nghiệm như vậy thì đạp máy cho rồi .h400 mà chơi fifa 15 nằm mơ giữa ban ngày hd440 hiệu năng cũng chỉ hơn 30 tới 40% thui nói chung vga on của intell chuối kinh
Bạn chỉnh lên high performance chưa ?

mình ko chỉnh mình xóa fifa rùi ủa mà chỉnh ở âu thế bạn màn hình hay là trong game về cái khoản này em như gà lạc lối:mad:
KO phải bạn . Chỉnh trong máy chổ sạc pin..có 3 chế độ , save , balance , và high performance

mình thấy bạn nên mua dell đi vì dell rất bền. mình mua hơn 2 năm rồi ở viettel bạc liêu mà chẳng cần sửa gì hết.xài được 2 năm rồi bạn ạ. nếu chơi game thì nên mua máy có ram ít nhất 4GB đi bạn. 2GB yếu lắm bạn ạ.

vậy em lại có 2 chế độ thui à mà em dùng win7 32 bit
Ờ chỉnh lên cao để máy hoạt động mạnh lên nhưng tốn pin . Nhiều người ko biết chỉnh chế độ tiết kiệm pin rồi vào game lag tung lên rồi ko hiểu vì sao .
3 chế độ đấy ngoài tăng giảm độ sáng màn hình ra , nó còn chỉnh công xuất CPU . Chỉnh chế độ thấp máy mát + tiết kiệm nhưng yếu xìu . Chỉnh mạnh lên thì nóng + mạnh + mau hết pin . Nếu ko chơi game hoặc v.v.. thì chỉnh tiết kiệm pin để máy mát hơn bền hơn .
Khi chế độ tiết kiệm điện có khi nó chỉ chạy 30% công xuất ^^ thì làm sao chơi game .
Nếu máy 4G ram thì nên chơi 64bit đi tốt hơn 1 xí

Last edited:
mình thấy bạn nên mua dell đi vì dell rất bền. mình mua hơn 2 năm rồi ở viettel bạc liêu mà chẳng cần sửa gì hết.xài được 2 năm rồi bạn ạ. nếu chơi game thì nên mua máy có ram ít nhất 4GB đi bạn. 2GB yếu lắm bạn ạ.
Cùng 1 hãng nhưng phân ra nhiều loại máy cho nhiều loại người dùng nhiều giá tiền . Làm gì có chuyện dell bền hơn . Dell phổ thông ko thể nào bền hơn HP hay lenovo phân khúc doanh nhân

Có con laptop asus X451C mới mua được 2 tháng giá 7tr cho em gái. Cấu hình Chip Intel pentium haswell 2117U. 2.2Ghz. Ram 2Gb, HDD 500Gb. Bác nào cần inbox em ạ. Giá 5tr2

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,533
173,709
Latest member
realkdsg

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom