Nhờ các bạn tìm ra giúp mình thông tin của Scammer này

Status
Not open for further replies.
""MÌnh giao dịch mua 3480PM với yahoo: fixbuqvn (Mình không để ý về cái chữ q g).""

Đòi vào mắt ak bạn ơi!

Bạn chỉ cần có chứng cứ, và lịch sử giao dịch là bạn chuyển tiền cho người đó và người đó chuyển PM cho cậu hay chưa, và lịch sử giao dịch của cậu chưa send PM đi cho tài khoản nào khác.

Góp ý ko nên dùng tài khoản PM mà bạn muốn thằng kia chuyển PM vào nữa. Như vậy chứng cứ xác thực.

Còn lại mọi việc bạn lên trình báo với công an và VCB để hợp tác giải quyết. Số tiền ko nhỏ, bác kia có lẽ ăn vạ rồi.

Nh thằng chỉ biết comt như cậu nên biến đi chứ chẳng giúp ích dc cho đời đâu.Thân

Nguy hiểm Vl. Tôi không biết thằng EX thực sự nó có njck chữ q hay chữ g. Nhưng thằng Scam đã giả njck tương tự để lừa tiền chủ thớt! thử hỏi thằng EX kia có nghĩa vụ gì mà vào xác nhận! vậy mà mấy bạn cm đòi nó vào xác nhận với đưa thông tin nó.

bị scam kiểu này là do chủ thớt k để ý trước khi giao dịch! là chuyển tiền 1 cách tự nguyện thì công an cũng khó lấy lại cho thớt!
p/s: Coment kiểu như bạn tôi không them nói lần thứ 2! nên tôn trọng ng khác nếu muốn dc tôn trọng! thế thôi

mấy cái thằng kiếm cả đời trên mmo chắc cũng đ được 70tr mà tưởng ít lắm lên phán câu k lấy lại dc đâu, về m thời nguyên thủy mà sống đi.
" bị scam kiểu này là do chủ thớt k để ý trước khi giao dịch " << trộm cắp nào chả do k để ý, thế đấy k phải là lừa để chuyển à đầu đất, kè dao vào cổ bắt chuyến mới kiện đc à bã đậu

Last edited by a moderator:
Nguy hiểm Vl. Tôi không biết thằng EX thực sự nó có njck chữ q hay chữ g. Nhưng thằng Scam đã giả njck tương tự để lừa tiền chủ thớt! thử hỏi thằng EX kia có nghĩa vụ gì mà vào xác nhận! vậy mà mấy bạn cm đòi nó vào xác nhận với đưa thông tin nó.

bị scam kiểu này là do chủ thớt k để ý trước khi giao dịch! là chuyển tiền 1 cách tự nguyện thì công an cũng khó lấy lại cho thớt!
p/s: Coment kiểu như bạn tôi không them nói lần thứ 2! nên tôn trọng ng khác nếu muốn dc tôn trọng! thế thôi

Đây ko phải là giao dịch tự nguyện, trên history chat có nói đến thõa thuận mua bán, nhưng bên bán ko chuyển PM cho bên mua, trong khi bên mua đã chuyển tiền thành công. Dựa vào số VCB mà bên bán PM cung cấp thì Công An và VCB hợp tác điều tra, nhà người bán ở đâu, địa chỉ thế nào chỉ là chuyện sớm hay muộn.

Chúc bạn sớm lấy lại đc tiền và bác kia tới ngày lên thớt.

TRÊN ĐÂY LÀ PROOF, MÌNH ĐÃ GHI RÕ TRONG MEMO VCB LÀ CHUYỂN PM VÀO TÀI KHOẢN NÀO. NHUNG account_vietmaker không chuyển vào đó. Mong bạn cho lời giải thích
Bạn Thread vào nick đó rồi tùy chọn Chi tiết liên lạc coi nào, sao thấy giống nick của bác EX thế này

cũng có ý kiến với bạn này,dựa vào đâu để các bạn đòi nta nếu ra phap luật,bạn nghĩ mấy trò trên mạng chả có hóa đơn chả có chữ ký chỉ có cái log chát mà đòi nta?
bạn nhầm rồi,nói thật chứ trên mạn jo cái kiểu fixx này fix nọ ,fotoshop này kia nên mấy thàng công an nó chả có hơi mà làm ,dù bạn có cho nó cái số tiền đó nó cũng chả làm nổi,cam đoan 99%,
nói cũng chỉ chia buồn phần nào cho thớt thôi,nhưng sự thật mãi sự thật,quy luật tự nhiên vẫn cứ tự nhiên mà thôi

cũng có ý kiến với bạn này,dựa vào đâu để các bạn đòi nta nếu ra phap luật,bạn nghĩ mấy trò trên mạng chả có hóa đơn chả có chữ ký chỉ có cái log chát mà đòi nta?
bạn nhầm rồi,nói thật chứ trên mạn jo cái kiểu fixx này fix nọ ,fotoshop này kia nên mấy thàng công an nó chả có hơi mà làm ,dù bạn có cho nó cái số tiền đó nó cũng chả làm nổi,cam đoan 99%,
nói cũng chỉ chia buồn phần nào cho thớt thôi,nhưng sự thật mãi sự thật,quy luật tự nhiên vẫn cứ tự nhiên mà thôi

Chỉ có những người từng mất tiền mới hiểu :)... Thôi kệ đi cậu! tới giờ lên công ty đi làm thôi! Cùng cảnh đi kiếm từng hào như chủ thớt! Xin chia buồn với chủ thớt!....:(

cái này giống cái chữ ký đó bạn,nên mới hay bọ lừa ở chô này
Cơ bản là trong memo VCB có ghi số PM thế kia mà bác EX không send vào thì bác EX sai tè le ra rồi.

uh thế dẹp hết Cục phòng chống tội phạm công nghệ cao đi, điều tra Lr làm cái j
Đúng thật mấy đứa nhà nghèo nông dân hay có tư tưởng mất thì thôi k làm j dc đâu :))

uh thế dẹp hết Cục phòng chống tội phạm công nghệ cao đi, điều tra Lr làm cái j
Đúng thật mấy đứa nhà nghèo nông dân hay có tư tưởng mất thì thôi k làm j dc đâu :))
nói thật nhé,bạn biết ai nghèo hay giàu ở đây mà phán như thánh, óc bạn có vấn đề rồi đấy,đừng nói "mấy đứa"
chắc gì đã...
như thánh,nguy hiểm vl

- - - Updated - - -

Cơ bản là trong memo VCB có ghi số PM thế kia mà bác EX không send vào thì bác EX sai tè le ra rồi.
uhm cái sai quá lớn cậu à,chả phải tiền mình mà thấy tiếc cho thớt,bọn ch oo nó chr nghĩ sương máu của nta đâu

tôi nói vậy thôi t đã nói cậu nghèo đâu đừng có tật giật mình :))
uhm bạn này giàu .mà sao vào từng pic mà kiếm cái gì ở đây/?sao ko vào bar nhậu nhẹt và khách sạn ôm gái cho đã,vào hóng kiếm vài cắc lẻ mmo thời điểm này sao?đây ko cũng chả 4rum chém gió suông đâu bạn

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,515
173,690
Latest member
helo88in

Most viewed of week

Most discussed of week