Như thế này có kiện Công An xã được không ?

Status
Not open for further replies.
k0 hiểu, biết là mấy thằng đó chưa qua đào tạo là nhiều lại k0 hiểu luật gì cả. biết là toàn đầu lợn rồi, vậy thì mình lại còn đầu lợn với nó nhận linh tinh là sao hả pro?
Tại vì tụi nó là dân vô học, nên mình cần gì đôi co cho nó mệt, cứ nhận đi, sau đó được về nhà rồi tính cách :D.
Tại chỗ em ở tụi công an xã nó dã man lắm, anh nào bị tình nghi, nó lôi lên nhốt trong phòng, đánh, đập, chửi cho đến bao giờ mình nhận thội mới thôi :mad:

công an xã đa phần đâu có trong biên chế chính thức, lộng hành quá rồi, kiện chết đi

Con kiến đòi kiện củ khoai, tuổi gì, các chú còn ngây thơ lắm, không phải cứ vác cái giấy đi là nó xử cho các chú đâu
Đồ bọn công an xã chứ có phải Giám đốc CA tỉnh đâu mà sợ :)
Cơ mà cứ phải kiện, đã làm sai luật thì phải kiện chứ, không kiện thì luật người ta soạn ra làm chi :p

Chuyện là tớ có thằng bạn gần xóm. Nó đi sang nhà thằng bạn sửa điện thoại..xong về nhà đi làm vườn gần 1 tiếng đồng hồ.

Sau đó bà già thằng sửa điện thoại chạy qua kêu nó sang nhà chơi, có chuyện,,nó qua thì bị CA xã tóm về trụ sở nói rằng nó ăn cắp điện thoại...móa *** biết sao luôn..

vì là bạn bè nên hiểu rõ thằng này, tính nó nhát như thỏ đế,, k thể làm việc này.
nó bị mấy thằng CA xã đánh đập nguyên 1 ngày và dùng roi điện chích điện.. giờ tinh thần nó hoản loạn, nó khóc như con nít.

trước khi về, CA xã bắt ký nhận đã ăn cắp và chấp nhận bồi thường mới cho về, nó thì k chịu ký nhưng gia đình sợ nó bị ăn đòn nên gia đình đã ký thay và bảo lãnh về... giờ lại nhà thăm nó, nó thấy người lạ sợ hơn sợ ma...

theo các chú, các bác biết luật có thể kiện tội vu khống và kiện CA xã vì dùng hình phạt ép cung quá nặng mà chưa có bằng chứng cụ thể k ?

chuyến này nếu được là tụi CA xã sẽ có người thay đổi nhân sự.
Theo bài báo này xem sao thớt http://tuoitre.vn/Chinh-tri-xa-hoi/...-nguoi-chet-sau-khi-lam-viec-voi-cong-an.html

Đồ bọn công an xã chứ có phải Giám đốc CA tỉnh đâu mà sợ :)
Cơ mà cứ phải kiện, đã làm sai luật thì phải kiện chứ, không kiện thì luật người ta soạn ra làm chi :p
ấy, bây giờ chỉ có "luật rừng" thôi, ko có "luật pháp" đâu

Công an xã không được hỏi cung
Theo pháp lệnh công an xã (do Chủ tịch nước ban hành ngày 2-12-2008), công an xã là lực lượng vũ trang bán chuyên trách, thuộc hệ thống tổ chức của công an nhân dân, làm nòng cốt trong phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc, giữ gìn trật tự, an toàn xã hội trên địa bàn xã.
Công an xã có 14 nhóm nhiệm vụ, quyền hạn cụ thể, trong đó chủ yếu thực hiện các quy định của pháp luật về bảo vệ an ninh, trật tự an toàn xã hội tại địa phương như:
* Quản lý cư trú, chứng minh nhân dân và các giấy tờ khác.
* Quản lý vật liệu nổ, vũ khí, công cụ hỗ trợ, bảo vệ môi trường, an ninh, trật tự đối với ngành nghề kinh doanh có điều kiện trên địa bàn xã.
* Tiếp nhận, phân loại theo thẩm quyền các vụ việc có dấu hiệu vi phạm pháp luật về an ninh, trật tự, an toàn xã hội trên địa bàn xã.
* Tổ chức bắt người phạm tội quả tang, người có quyết định truy nã, truy tìm lẩn trốn trên địa bàn xã và dẫn giải lên công an cấp trên.
* Lấy lời khai ban đầu các vụ việc nhưng không được tạm giữ hình sự, hỏi cung các nghi can, nghi phạm. Nếu vụ việc có dấu hiệu tội phạm phải chuyển nghi can lên cơ quan công an cấp trên...

ấy, bây giờ chỉ có "luật rừng" thôi, ko có "luật pháp" đâu
Dẫu biết là vậy, nhưng mình cũng phải làm, chứ nói theo bác, cứ nhắm mắt làm ngơ thì cái xã hội này sẽ như thế nào đây. Đồng ý với bác là cái xã hội ngày nay nó loạn lên hết rồi, nhưng đâu phải ai cũng là người xấu hết :D

Tùy mấy ông chức to thôi bác, chứ CA xã thì đâu đến mức đó bạn
Bạn biết ko, CA bây giờ không kể công an xã hay công an tỉnh, 40% trong số ấy đều là con ông cháu cha nhét vào, chứ học hành gì, nên kiện tụi nó á, khó hơn lên trời nhé, có dây cả rồi, chuyện to thành chuyện bé, chuyện bé thành như ko có, rồi cũng lấp liếm hết cả thôi

chuyện này nhiều người gặp phải rồi, nếu là tội ăn cắp(dù ko biết đúng sai) , khi lên phường tụi nó cứ dã cho 1 trận đã, rồi bắt kí, nếu kí thì gia đình chỉ cần đóng tiền bảo lãnh là xong, còn nếu ko kí, nó tạm giam và hành bạn cho đến khi ra tiền thì thôi. Cách tốt nhất là khi bị bắt thì cứ cho nó 1 vài trăm, đừng bao giờ để nó cho lên phường, tốn tiền lắm

Con kiến đòi kiện củ khoai, tuổi gì, các chú còn ngây thơ lắm, không phải cứ vác cái giấy đi là nó xử cho các chú đâu
củ khoai to nhường nào? cứ đúng luật mà làm. ko gì phải soắn, cứ đọc báo thì biết CA xã giờ nỗi nhiều vụ rồi

Cứ làm đơn kiện đi, làm ko đúng luật hàng đứng đầu nhà nước còn bay mà mấy cậu ko thấy sao mà cứ sợ sợ sợ.. nó chẳng qua là tếp rêu thôi.

tuy luật pháp là sai nhưng mà cũng nên suy xét về hoàn cảnh vị trí 1 chút nữa, rồi mới tính đến chuyện phản công đòi công bằng. biết thời thế 1 chút, k0 nên cứng nhắc :)

củ khoai to nhường nào? cứ đúng luật mà làm. ko gì phải soắn, cứ đọc báo thì biết CA xã giờ nỗi nhiều vụ rồi
bạn còn trẻ nên chưa gặp phải những chuyện thế này, thế nào là đúng luật. Mình hỏi bạn nhé, bây giờ bà già thằng sửa điện thoại cứ khăng khăng là thằng kia ăn cắp thì thằng kia cãi thế nào, rồi phải thuê luật sư ra tòa, mỗi lần ra hầu tòa bạn nghĩ rẻ đấy à, vài lần kiện ra kiện vào thì bằng mấy lần giá trị cái điện thoại ấy nhé, mà chẳng làm gì đc CA xã, nếu bạn đọc báo nhiều thì thấy nhiều vụ trộm cắp vặt CA xã nó đánh thằng trộm nhừ tử mà có sao đâu. Bây giờ tụi công an nó cứ bảo thằng kia ăn cắp đấy, làm gì được nó.

bạn lên công an tỉnh. mặc đồ lịch sự, cứ đi lò dò vào nhà trung tâm đó. vì nhà trung tâm có ban giám đốc ngồi. cứ lên lầu 2, hoặc 3 là sẽ có bản chức vụ như Gd cat. lò dò kêu oan. Như bên mình xây tập trung hết rồi nên dùng cách đó được. lên hốt xác thôi. ko thì vào trực ban CAT cũng được.

Nếu được thì nên kiện và mình cũng nghĩ nên kiện cho chết chúng nó đi đỡ hại người, mà sợ lại thua vì bạn trên nói nó có cô gì chú bác làm to nên nhét nó vào làm được. kiện thì kiện chỗ nào nó công bằng, và k0 sợ bọn nó che lấp được.

bạn lên công an tỉnh. mặc đồ lịch sự, cứ đi lò dò vào nhà trung tâm đó. vì nhà trung tâm có ban giám đốc ngồi. cứ lên lầu 2, hoặc 3 là sẽ có bản chức vụ như Gd cat. lò dò kêu oan. Như bên mình xây tập trung hết rồi nên dùng cách đó được. lên hốt xác thôi. ko thì vào trực ban CAT cũng được.
thật sự khó hiểu ý bạn nói

tớ đang nghi ngờ đây có phải là vụ giàn xếp dựng cảnh của 2 mẹ con thằng sửa điện thoại hay ko?

tự dựng sửa điện thoại xong rùi báo công an sẵn, phải có bằng chứng lá nó ăn cắp điện thoại chứ>>>

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,056
173,136
Latest member
ab77monster

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week