Nơi trao đổi các hình capchar khó !

Pic này vui thì em gõ : hoppean, bùn thì gõ boppean @@!

Chữ h là chính xác hoppean, chữ b là sai be bét ;)

---------- Post added at 10:27 AM ---------- Previous post was at 10:26 AM ----------

gõ các kí tự đặc biệt có tính đúng ko , ko gõ có tính đúng ko thế các pro , sao loạn hết cả lên vậy , ko biết đường nào mà lần cả >..<

Cách nào nó cũng tính đúng cả, nhưng cách ko gõ ký tự đb thì nó dễ tăng pri hơn.

Theo mình thì nó phải là :looppean vì chữ b hay chữ h sẽ ko có phần kéo dài ở dưới chân.và mình thử tra trên google dịch thì chỉ có looppean là có nghĩa(vòng lặp) còn boppean va hoppean ko có nghĩa gì cả.:D
Đó là ý kiến của mình, mọi người góp ý nhé!!!

captcha phần nhiều là vô nghĩa mà bạn, thế mới khó cho anh em capcap :D
nếu từ nào cũng có nghĩa thì quá sướng rùi, nhìn 1 lần đã biết từ j, lúc đấy chắc gõ rẹt rẹt ko cần nhìn màn hình lâu lắc đến mỏi mắt như bây h

hình 1 Sl9e5 có đúng ko vậy?
hình 2 sau chữ M là o hay d vậy?
hình 3 truoc so 1 là chũ o hoa hay so 0 vây?
???

bậy bạ hết sức :W phải gõ là don't see =)) quá dễ phải ko nào . Nào bây giờ các e hãy làm theo thầy
khi gặp các hình khó các e hãy ESC hoặc don't see nhé . Quá dễ phải ko nào
Rồi , giờ các e hãy thức hành đi , nhất là mấy e chưa đc pay $ từ pix ;) mỗi acc hãy gõ 100 cái để mong chóng nhận tiền
Đây là mẹo đấy ;) khi pix chưa xử lý kịp thanh toán ( thật ra là ko thèm ngó ngàng các e ) cho các e thì các e hãy làm nhiệt tình như cách thầy bảo , thầy đảm bảo 100% sẽ có hồi âm từ pix ngay ( ngó ngàng ngay , vụ này là pix nhiệt tình lại với các e =)) )

nói như cậu thì nói làm gi nữa, mình nghe nói gõ dont see nhìu cũng lên pri đó

---------- Post added at 11:30 AM ---------- Previous post was at 11:22 AM ----------

View attachment 5292View attachment 5293View attachment 5294
hình 1 Sl9e5 có đúng ko vậy?
hình 2 sau chữ M là o hay d vậy?
hình 3 truoc so 1 là chũ o hoa hay so 0 vây?
???

hinh 1 SI9e5
hình 2 chữ d nhé bạn,đặc biệt cái kiểu chữ đó ko hề có chữ o nhé.
hình 3 số 0 đó bạn.

mình ko chắc đúng nhé, vô bình loạn cho vui, xem số đông gõ thế nào :D
2 hình trên mình gõ giống bạn
hình thứ 3 nếu là mình mình sẽ gõ aletheia Insafee

Nhờ chủ thớt up cái này lên #1 hộ mình với nha, 3 dạng code này mình hay bị khó phân biệt giữ I với l (lờ thường), số 0 với chữ o nhất.

Dạng 1:
dạng này tất cả chữ hoa hết cũng có, tất cả chữ thường cũng có, hoa thường xen với chữ cũng có.
tất cả viết hoa hết thì là I hoa rồi, tất cả viết thường thì là l rồi, còn lại thì I hay l vậy ^^

Dạng 2 :
Dạng này thì các bạn nhìn cái ảnh số 10 nhá, ở 2 bên số 6 ấy , chắc là sẽ có 1 chữ o và 1 số 0 đấy , nhưng cái nào là số cái nào là chữ ^^

Dạng 3:
Dạng này giống dạng 1 trừ những code hoa hết thường hết , còn lại là I hay l ^^

các pro xem rồi sửa dùm mình nhé, các pro chỉ cần ghi số ảnh và ghi I hay l , số 0 hay o cho các bạn dễ theo dõi nhé.
VD: 17 : lờ thường, 18 : I hoa

mình cũng xin góp ý là chủ thớt bảo các bạn khi up ảnh lên để hỏi thì post theo kiểu post link ảnh cho dễ nhìn đừng Attach nhé, với lại các pro giải đáp dùm thì quote để mọi người dễ theo dõi

clickdicung;613079]

hÌNH NÀY GÕ LÀ: rignifec secretary

hình này chuẩn:d

hình này gõ kỉu gì vậy?
Hình này gõ hết đi: aletheia Insafee

Last edited by a moderator:
Nhờ chủ thớt up cái này lên #1 hộ mình với nha, 3 dạng code này mình hay bị khó phân biệt giữ I với l (lờ thường), số 0 với chữ o nhất.

nhìu quá, ngồi giải hết cái nùi này chắc cũng phải 1h :))

Mình ko chắc đúng, mình gõ theo ý mình thoy nha :D

1: I hoa
2: I hoa
3: lXcLI
4: I hoa
5: I hoa
6: HIi8l
7: l thuong
8: l thuong
9: 0
10: 0
11: 0
12: 0
13: 0
14: 0
15: l thuong
16: l thuong
17: I hoa
18: l thuong

Phù, nhìn nhìu zậy thoy chứ giải cũng lẹ, 5phut ah`, keke

Dạng 1:
dạng này tất cả chữ hoa hết cũng có, tất cả chữ thường cũng có, hoa thường xen với chữ cũng có.
tất cả viết hoa hết thì là I hoa rồi, tất cả viết thường thì là l rồi, còn lại thì I hay l vậy ^^

Dạng 2 :
Dạng này thì các bạn nhìn cái ảnh số 10 nhá, ở 2 bên số 6 ấy , chắc là sẽ có 1 chữ o và 1 số 0 đấy , nhưng cái nào là số cái nào là chữ ^^

Dạng 3:
Dạng này giống dạng 1 trừ những code hoa hết thường hết , còn lại là I hay l ^^

các pro xem rồi sửa dùm mình nhé, các pro chỉ cần ghi số ảnh và ghi I hay l , số 0 hay o cho các bạn dễ theo dõi nhé.
VD: 17 : lờ thường, 18 : I hoa

mình cũng xin góp ý là chủ thớt bảo các bạn khi up ảnh lên để hỏi thì post theo kiểu post link ảnh cho dễ nhìn đừng Attach nhé, với lại các pro giải đáp dùm thì quote để mọi người dễ theo dõi

Theo lukyluke

Theo lukyluke
nói chung là cái này cứ up lên hỏi thôi, ^^ mình cũng hỏi nhiều pro rồi, người thì bảo I người bảo l, o với 0 lẫn lộn, à đáp án hình 3 với hình 6 nhá, giống hệt nhau, nhưng đáp án của bác lukyluke 1 cái là I hoa 1 cái là l => có vấn đề nhá :D
Với cái hình 10 nếu nhìn kĩ 2 kí tự 2 bên số 6 thì khác nhau đấy mình nghĩ là 1 cái là số 0 1 cái là chữ o ^^

Last edited by a moderator:
giống chỗ nào vậy kưng :))
khác mừh
thế theo bác thì hình 3 phải gõ thế lào và hình 6 thế lào
2 kí tự cuối của ảnh 3 với 6 đó bác, thẳng đứng vuông đét giống nhau mà, theo em thì I thì cùng I mà l thì cùng l :D

Mà cái ảnh số 10 nhá 2 kí tự 2 bên số 6 ấy, để ý sẽ thấy 1 cái tròn hơn , 1 cái có cạnh vuông hơn, theo em thì khác nhau đấy 1 cái sẽ là số 1 cái là chữ.

Em vừa test 30 code đầu cho mấy nick tiện thừa được vài cái code nên vào check tình cờ thấy cái này được coi là đúng. Liệu có phải là những chữ màu giống màu chữ L không phải gõ nhỉ

---------- Post added at 11:57 PM ---------- Previous post was at 11:56 PM ----------

Để ý kỹ sẽ thấy cái nền có những đường vạch ngang màu vàng và màu hồng. Em nghĩ là các chữ nào có màu này thì không cần phải gõ -> pic trên gõ 7A là đúng ^^

2 kí tự cuối của ảnh 3 với 6 đó bác, thẳng đứng vuông đét giống nhau mà, theo em thì I thì cùng I mà l thì cùng l :D

Mà cái ảnh số 10 nhá 2 kí tự 2 bên số 6 ấy, để ý sẽ thấy 1 cái tròn hơn , 1 cái có cạnh vuông hơn, theo em thì khác nhau đấy 1 cái sẽ là số 1 cái là chữ.

thật ra em gõ theo quy tắc cùa nhỏ bạn em, nó nói "mày thấy chữ đứng trc nó là hoa thì mày phang chữ sau là hoa luôn, trước thường thì sau cũng thường". Nó cũng bảo nó đã tét rồi nữa nên em tin tưởng :D

Còn số 0 và chữ o, nhìn kĩ đúng là có khác như bác nói, 1 cái tròn và 1 cái cạnh vuông, nhưng mà lúc gõ với tốc độ sao xẹt thì chắc chẳng ai siêng nhìn kĩ vậy đâu bác, phang đại vô cho rồi :)) Thay vì nhìn nó phân biệt mất 10s mới hoàn thành xong 1pic, thì mình gõ đại, qua hình khác, dc 5 pic khác rồi. Em nghĩ vậy, hehe, đường nào lời thì làm thôi

Em vừa test 30 code đầu cho mấy nick tiện thừa được vài cái code nên vào check tình cờ thấy cái này được coi là đúng. Liệu có phải là những chữ màu giống màu chữ L không phải gõ nhỉ

---------- Post added at 11:57 PM ---------- Previous post was at 11:56 PM ----------
Để ý kỹ sẽ thấy cái nền có những đường vạch ngang màu vàng và màu hồng. Em nghĩ là các chữ nào có màu này thì không cần phải gõ -> pic trên gõ 7A là đúng ^^
Phát kiến vĩ đại trong tuần.Ai test cái nào:D

Announcements

Forum statistics

Threads
421,061
173,143
Latest member
Thulo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week