Waiting for Answer norival1992 | SCAM 220$ pp

Mình vừa remove ra cách đây khảong 1-2 tuần. Có thể mở DB ra check sẽ rõ
hiện tại thì bạn vẫn có câu
"Tớ chi dùng nick skype: "norival1992" thôi nhé!"
và ko cập nhập skype vào profile.
gỡ thì xóa câu kia đi.

gỡ thì xóa câu kia đi.

Lâu lâu có vài người vào topic bảo xác nhận trong khi không có gd, thế cảnh báo họ kiểu gì cậu?

Lâu lâu có vài người vào topic bảo xác nhận trong khi không có gd, thế cảnh báo họ kiểu gì cậu?
sao bạn cứ trốn tránh vậy.
để skype thì cập nhật vào profile đi, còn gỡ ở profile thì bỏ skype trong topic đi.

tạm thời close topic kia vì @norival1992 không chịu cập nhật skype vào profile mà vẫn để skype liên lạc trong topic, nhắc nhở 2 lần ko chịu sửa.

tạm thời close topic kia vì @norival1992 không chịu cập nhật skype vào profile mà vẫn để skype liên lạc trong topic, nhắc nhở 2 lần ko chịu sửa.
Để đó để thỉnh thoảng biết đâu vớ được con gà què:D

Đâu có gd với thread đâu m
à up.

Bữa thấy scam nhiều em gỡ ra rồi đó chứ. Cách đây khoảng 1 - 1 tháng rưỡi, bác @duongnd1980 có kêu e khoan gỡ skype ra, tại vừa có thằng em bác giới thiệu qua bị scam, cái quên bén, mới gỡ ra cách đây 1-2 tuần gì đó chả nhớ nữa.

@all, ahihi đúng hay sai không quan trọng. Đúng sai là do mỗi người mình tự ý thức thôi. Mấy bạn có suy nghĩ xấu về tôi thì dĩ nhiên tôi không thể nào đúng, và mấy bạn ủng hộ tôi thì tôi dĩ nhiên không bao giờ sai.

Tôi sẽ để ở đây để các bạn bình luận tiếp và không nói thêm lời nào vì tôi chả làm gì và chả biết bạn đó là ai. Và trong skype tôi chả có log giao dịch với bạn đó.

Skype không dùng remove ra rồi. Có cảnh báo là chỉ có dùng "norival1992" không có sử dụng nick có prefix.
Bank cũng có name và họ tên rõ ràng. Trích lại lời nói "mua bán kiểm tra không kĩ rồi lại la oai oái".

Chịu!

Ok, bạn nói như thế này thì nếu những người mới như mình, gà như mình, muốn tham gia vào mmo4me.com để mua bán paypal, tìm đến topic của bạn rồi phải chịu ăn quả cam này à??
Bạn làm ăn mập mờ như vậy, thì ai mà ko nghi ngờ, mình có thể mất tiền, mất công sức mình bỏ ra để có được số tiền đó, nhưgn mình k muốn những ngươi khác trong cộng đồng mmo4me vướng phải cái ngu của mình.
Còn vấn đề của giao dịch này, trách nhiệm thuộc về ai, về mình hay về bạn thì có mod giải quyết. Ai sai người đó phải chịu. Nhưng với cách làm ăn này của bạn, ai mà ko nghi ngờ?? Việc xóa profile, chặn search rồi đưa skype lên topic sell có khác nào lừa đảo ko???

@norival1992 mập mờ vãi
Mod duongchuot đã nhắc cập nhật vào profile k cập nhật thì xóa mẹ cái Tớ chi dùng nick skype: "norival1992" thôi nhé!"
Cả cái chữ ký Skype to đùng nữa . Khách người ta k search ra được chính chủ, toàn search ra scam fake nick
Làm thế khác đếch gì giúp thằng scam đi lừa người khác
Người ta tin tưởng cái bảo hiểm của bạn mới giao dịch với bạn, chứ k thì đếch ai gd đâu
Mình kính đề nghị các Mod xem xét bạn này.
Làm ăn có lương tâm tý đi :|

@norival1992 mập mờ vãi
Mod duongchuot đã nhắc cập nhật vào profile k cập nhật thì xóa mẹ cái Tớ chi dùng nick skype: "norival1992" thôi nhé!"
Cả cái chữ ký Skype to đùng nữa . Khách người ta k search ra được chính chủ, toàn search ra scam fake nick
Người ta tin tưởng cái bảo hiểm của bạn mới giao dịch với bạn, chứ k thì đếch ai gd đâu

Em khi giao dịch topic này, chỉ nhìn vào cái bảo hiểm và cái skype "Tớ chi dùng nick skype: "norival1992" thôi nhé!"
Em ko nghĩ được rằng mọi chuyện lại như thế này

gỡ thì xóa câu kia đi.

Mod ơi cứ để đó cho giải quyết xong cái này nữa mod à :)
Một loại scam rất tinh vi :)
Vụ này hay nhỉ ?
Mặc định skype sẽ để mọi người có thể tìm kiếm thông tin qua username, email.
Nhưng có thể tắt để đảm bảo quyền riêng tư, chỉ có thể mình mới add hay search với người khác.
Cái này chỉ có chủ acc mới có thể tắt.
Riêng 1992 không để skype trong icon mà lại để skype trong bài mà tắt đi tính năng tìm kiếm của skype
=> người mua chỉ tìm được scam.
Không rõ là ý gì đây nhỉ ?

Bạn làm nặng tí là họ sợ ngay ấy mà :D Ý họ 2 lần ít nên muốn 3 lần nhắc nhở mới nghe!

Mình mới tham gia mmo, trước giờ cũng chỉ đọc tin tức và các bài viết về mmo tại diễn đàn, mình luôn tin tưởng vào đội ngũ mod và admin :) Hy vọng đây là kinh nghiệm quý giá ko chỉ là của bản thân mình mà còn là kinh nghiệm cho toàn bộ các bạn muốn tham gia mmo :)
Riêng trường hợp này, mình sẽ đi tới cùng, dù mình biết mình có lỗi trong này nhưng chắc chắn bên phía bên kia ko phải là người hoàn toàn đúng theo cách nói của bạn kia. Đề nghị admin và mod xem xét kỹ trường hợp này! Để tránh hậu quả về sau!

Mọi thông tin và log mình đều đã timeline lại rõ ràng. Theo đúng trình tự. Hy vọng mọi người đọc sẽ dễ hiểu!

Mình mới tham gia mmo, trước giờ cũng chỉ đọc tin tức và các bài viết về mmo tại diễn đàn, mình luôn tin tưởng vào đội ngũ mod và admin :) Hy vọng đây là kinh nghiệm quý giá ko chỉ là của bản thân mình mà còn là kinh nghiệm cho toàn bộ các bạn muốn tham gia mmo :)
Riêng trường hợp này, mình sẽ đi tới cùng, dù mình biết mình có lỗi trong này nhưng chắc chắn bên phía bên kia ko phải là người hoàn toàn đúng theo cách nói của bạn kia. Đề nghị admin và mod xem xét kỹ trường hợp này! Để tránh hậu quả về sau!

Mọi thông tin và log mình đều đã timeline lại rõ ràng. Theo đúng trình tự. Hy vọng mọi người đọc sẽ dễ hiểu!
Mod chỉ nhắc nhở,cảnh báo cậu kia,ko sửa cho rõ ràng có thể ngưng dịch vụ,chỉ dừng lại mức đó.Đối với trường hợp c thì bạn ấy ko xác nhận bất kỳ gd nào với c nên luật là chẳng có trách nhiệm c ah.Thấy cũng tội nghiệp mà c ko đòi đc gì đâu mà đấu tới cùng.

Mình vừa remove ra cách đây khảong 1-2 tuần. Có thể mở DB ra check sẽ rõ

Remove ra, sao tắt search vậy bạn? Hay bạn chỉ muốn bán cho ngươi quen, những người đã có trong list và còn lại là lừa những người ko quen biết, gà mờ???
Như vậy thì bạn phải đổi tên topic là: Chỉ bán cho người quen, hoặc phải add thêm hình thức khác như ICQ chứ sao lại định hướng người đọc topic vào cái Skype đã tắt search???

sao bạn cứ trốn tránh vậy.
để skype thì cập nhật vào profile đi, còn gỡ ở profile thì bỏ skype trong topic đi.

https://mmo4me.com/threads/noi-quy-box-money-exchange.25295/
https://mmo4me.com/threads/dieu-kien-giao-dich-pp-tai-forum.248925/

Mình tìm nguyên nhân lý do tại sao bị close topic và trong nội quy của 4rum không thấy, bạn chỉ hộ mình cái chỗ này cái.

@norival1992 mập mờ vãi

"xoá mẹ" là xoá ntn bạn ?

không biết có phải bạn gợi ý là "xoá" không?

Bạn có phân biệt được contact và lời cảnh báo không? Contact ghi lẻ cái skype ra làm cái gì?

Giao dịch thì check cái name hay là cái nick name. Thằng con nít lên 3 đăng kí skype cũng biết là cái nickname nó unique và name thì có thể đặt cái gì cũng được mà...

Screenshot_2.jpg Screenshot_3.jpg Screenshot_4.jpg

Bạn có cái tôi của bạn, mọi người cũng vậy, và bản thân tôi cũng vậy.

Có thể tôi không đúng, nhưng tôi không sai, tôi có snghi riêng của tôi. Và cả việc bào chữa cho tôi cũng chẳng phải là sai, trừ khi 4rum đưa rule lên là thằng Phát nói gì cũng sai không cho nó nói nhưng phải nhớ là để norival1992 (#51276) thì nó mới unique không thôi là liên luỵ nhiều người lắm.

Mod chỉ nhắc nhở,cảnh báo cậu kia,ko sửa cho rõ ràng có thể ngưng dịch vụ,chỉ dừng lại mức đó.Đối với trường hợp c thì bạn ấy ko xác nhận bất kỳ gd nào với c nên luật là chẳng có trách nhiệm c ah.Thấy cũng tội nghiệp mà c ko đòi đc gì đâu mà đấu tới cùng.

Vâng bác, em chỉ muốn làm sáng tỏ cái vụ: Tắt search skype, ko liên kết với tài khoản.

Mình tìm nguyên nhân lý do tại sao bị close topic và trong nội quy của 4rum không thấy, bạn chỉ hộ mình cái chỗ này cái.

Bạn có phân biệt được contact và lời cảnh báo không? Contact ghi lẻ cái skype ra làm cái gì?

Giao dịch thì check cái name hay là cái nick name. Thằng con nít lên 3 đăng kí skype cũng biết là cái nickname nó unique và name thì có thể đặt cái gì cũng được mà...

View attachment 98331 View attachment 98332 View attachment 98333

Có thể tôi không đúng, nhưng tôi không sai, tôi có snghi riêng của tôi. Và cả việc bào chữa cho tôi cũng chẳng phải là sai, trừ khi 4rum đưa rule lên là thằng Phát nói gì cũng sai không cho nó nói nhưng phải nhớ là để norival1992 (#51276) thì nó mới unique không thôi là liên luỵ nhiều người lắm.

Remove ra, sao tắt search vậy bạn? Hay bạn chỉ muốn bán cho ngươi quen, những người đã có trong list và còn lại là lừa những người ko quen biết, gà mờ???
Như vậy thì bạn phải đổi tên topic là: Chỉ bán cho người quen, hoặc phải add thêm hình thức khác như ICQ chứ sao lại định hướng người đọc topic vào cái Skype đã tắt search???

View attachment 98331 View attachment 98332 View attachment 98333

Bạn không hiểu hay cố tình không hiểu?
Nếu bạn không muốn giao dịch qua skype vì sợ scam thì sao còn để cái Skype ở dưới chữ ký và thòng thêm cái câu Tớ chi dùng nick skype: "norival1992" thôi nhé! ở topic kia
Còn nếu bạn vẫn muốn gd qua skype đó thì tại sao lại tắt tìm kiếm đi skype đi, tại sao không để ở profile luôn?
Mình thấy bạn làm thiếu trách nhiệm, không có cái tâm
Khách người ta tìm đến dịch vụ của bạn vì cái bảo hiểm của bạn thôi.

Kiện ra công an để nó điều tra luôn cho rồi, cái này là lừa đảo chiếm đoạt tài sản. Có chat log và giao dịch ngân hàng làm bằng chứng.

Bạn không hiểu hay cố tình không hiểu?
Nếu bạn không muốn giao dịch qua skype vì sợ scam thì sao còn để cái Skype ở dưới chữ ký và thòng thêm cái câu Tớ chi dùng nick skype: "norival1992" thôi nhé! ở topic kia
Còn nếu bạn vẫn muốn gd qua skype đó thì tại sao lại tắt tìm kiếm đi skype đi, tại sao không để ở profile luôn?
Mình thấy bạn làm thiếu trách nhiệm, không có cái tâm
Khách người ta tìm đến dịch vụ của bạn vì cái bảo hiểm của bạn thôi.

Mình vẫn đang đợi chờ câu trả lời thỏa đáng cho câu nói của bạn như trên.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,150
173,241
Latest member
tieubao00

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week