• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Waiting for Answer Paypal bị Hacker chuyển tiền nhờ pro giúp

Status
Not open for further replies.

bjmstyle

Senior
Reactions
288
MR
0.025
Mo tranh chap doi tien le di . Chu no chuyen wa tai khoan khacc roi rut tien ve thi khi PP giai quyet tk cua no bi am tien thi chi moi mik ban la met moi thoi

choisunam

Banned
Reactions
252
MR
0.000
Chat with me via Skype
Cái này cũng căng. Hơi khó để giải quyết rồi.

Mặt khác: Ví dụ sau này mình bán PP, sau đó lên làm cái topic PP bị hack, thế là thản nhiên disputed à????

dnt91tqm95

Junior
Reactions
132
MR
0.000
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Up thông tin thằng SCAM lên nhé @VinaCaptcha. Mình tìm thông tin nó nhanh thôi :D

Có thể thằng SCAM hack được paypal. Vào topic của VinaCaptcha gặp mua paypal nên PM VinaCaptcha và teamview này nọ xong chuyển Paypal thôi!
@VinaCaptcha SCAM rồi ak?hôm trc có bán cho cậu này 1 ít,có nên đổi lại toàn bộ pass k nhỉ?

vo-_-danh

Senior
Verified
Reactions
1,675
MR
0.014
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Đứng ở giữa mình thấy chủ topic dispute là ko đúng dù là cậu bị hack hay ko thì ko biết nhưng là 1 giao dịch buôn bán thì khi đã giao dịch xong tiền đã chuyển là xong. Giờ cậu nói là cậu bị hack rồi cậu dispute thì khác gì scam :)

Nói như cậu là không đúng. Tóm lại vụ này khó. Tốt nhất là cứ mở dispute rồi pp nó phân xử thôi. Ai thua thì phải chịu thiệt. Chưa chắc vinacaptcha đã bị thua vụ này đâu vì chủ tk pp phải chứng minh được mình bị hack pp. Và nên nhớ 1 điều là pp nó không bảo vệ người mua hàng hóa ảo.

ncxn

Hero
Reactions
2,244
MR
0.000
Nói như cậu là không đúng. Tóm lại vụ này khó. Tốt nhất là cứ mở dispute rồi pp nó phân xử thôi. Ai thua thì phải chịu thiệt. Chưa chắc vinacaptcha đã bị thua vụ này đâu vì chủ tk pp phải chứng minh được mình bị hack pp. Và nên nhớ 1 điều là pp nó không bảo vệ người mua hàng hóa ảo.
dis thì tỷ lệ chủ thớt thắng đến 95% đấy.
Nó thấy cái nội dung kia nó bắt giải thích , cung cấp mới thông tin như Order ID, website, products... nhưng dù có đủ thì cũng thua nếu thằng thớt này là bị hack thật.

Reactions
2,454
MR
0.009
Chat with me via Skype
Tớ chưa scam ai bao giờ, giờ dính vào vụ này coi như đây là kinh nghiệm cho tớ...
Còn chủ thớt đã lỡ mở dispute rồi thì dành chịu... chờ paypal xử lý vậy.

kirasam

Senior
Reactions
229
MR
0.097
Chat with me via Skype
:rolleyes: chủ thớt làm vậy mình thấy xàm loz kinh. Nói thiệt , ngu để hack acc mất $$$ thì chịu. Bày đặt dispute. Ai bik được có phải cậu bị hack ko ? hay sáng dậy sớm bán hết tiền rùi nổi lòng tham báo hack để lấy lại tiền. Vừa ăn cắp vừa la làng à ? Có gì chứng mình acc PP của cậu ko ? Và có gì chứng minh acc cậu bị hack ko ??? Bác vinacapcha cứ mạnh tay vào. Cho thằng oát con chủ thớt limit acc + mất tiền luôn đi.

Tớ chưa scam ai bao giờ, giờ dính vào vụ này coi như đây là kinh nghiệm cho tớ...
Còn chủ thớt đã lỡ mở dispute rồi thì dành chịu... chờ paypal xử lý vậy.
Xem lại proof thanh toán xem có ai bán số tiền như vậy k là đc
Chứ chả có thằng nào đủ độ khùng để send 445$ cho người khác
Giải quyết sớm để còn làm ăn chứ cậu?vầy sao ai dám mua bán nữa???

:rolleyes: chủ thớt làm vậy mình thấy xàm loz kinh. Nói thiệt , ngu để hack acc mất $$$ thì chịu. Bày đặt dispute. Ai bik được có phải cậu bị hack ko ? hay sáng dậy sớm bán hết tiền rùi nổi lòng tham báo hack để lấy lại tiền. Vừa ăn cắp vừa la làng à ? Có gì chứng mình acc PP của cậu ko ? Và có gì chứng minh acc cậu bị hack ko ??? Bác vinacapcha cứ mạnh tay vào. Cho thằng oát con chủ thớt limit acc + mất tiền luôn đi.
mạnh tay vào thì cái acc của vncaptchar cũng đi luôn nhé, tưởng PP bở à

dis thì tỷ lệ chủ thớt thắng đến 95% đấy.
Nó thấy cái nội dung kia nó bắt giải thích , cung cấp mới thông tin như Order ID, website, products... nhưng dù có đủ thì cũng thua nếu thằng thớt này là bị hack thật.

Cậu quên 1 điều là vinacaptcha có sell soft captcha đấy. Và vụ dis này mình khẳng định luôn là thớt chỉ thắng khi chứng minh được với paypal là tài khoản paypal bị hack.

kotlt

Banned
Reactions
30
MR
0.000
Chat with me via Skype
Mạo muội hỏi bro vina là send kiểu gift hay services ? Mà bro nhận pp kia có invoice gì ko?

luxubushops

Hero
Verified
Solutions
2
Reactions
2,112
MR
8.488
$100.00
Services
Chat with me via Yahoo Messenger
Vụ này mình nghĩ người bị thiệt hại sẽ là VinaCaptcha thôi, vì nếu cố gắng giải trình đc với Paypal là account đã bị người khác login và send tiền đi thì nhiều khả năng paypal sẽ hoàn lại. Mà giao dịch paypal lớn vậy mà pac đã ko hold lại còn hỗ trợ exchange sang PM instant nữa thì đúng là quá mạo hiểm. Tốt nhất là cứ yêu cầu nhận VND, sau đó thích thì tự đi exchange, chứ như thế này mai mốt ai có paypal nguồn chuẩn cũng vào sell và nhận PM, sau đó người khác vào kêu bị hack và mở dispute, ko được thì cũng chẳng mất gì, còn nếu thành công thì coi như được mở PM kia.

:) mình nghĩ kĩ rùi. Thằng thớt 90% là tự biên tự diễn. Từ quá trình bị hack đến quá trình bán tiền cho vinacapcha đều khớp đến mức ko có sai sót. Hành động rất lẹ làng. Giả sử bạn hack pp , rùi bán chuyển khoản vào TK NH thì sao ? Cho 100 TK , nếu ko phải dạng scam lão làng có vết tích thì xin lỗi 1 cái tên TK NH chả làm dc gì gì.Thế mà thằng hack này ex gần như là mất trắng dấu vết. Thứ 2 , thớt lập topic báo nhờ giúp đỡ , check acc thì thấy chưa hề có cuộc gd nào trên 4room , gần như chả tồn tại gì ngoài việc hack acc này. Thế mà vừa lập pic cái là bik dis PP lo lấy tiền liến. Thiết nghĩ vinacapcha cứ làm mạnh lên , ông gd nhiều , tiêu đề bán soft hợp lý , cứ tống thằng xạo loz kia vào xó đi. Điếm vcc!

mousehandsome

Junior
Reactions
22
MR
0.000
Chẳng ai biết dc thớt có bị hack thật ko nữa,mà bị hack thật thì thớt cũng phải tự chịu vì ko giữ dc tài khoản.Theo ngu ý của mình thì vụ này là bài học cho thớt và coi như hơn 400$ ấy là học phí.Còn việc mở dispute thì quả thực là ngứa *ít ><'

captchater

Banned
Reactions
1,956
MR
0.002
Nói chung là việc dispute là ko đúng. Tài khoản PP của cậu cậu ko bảo vệ đc giờ lại bắt người khác phải chịu thiệt hại do lỗi của cậu??
Nếu vậy thì cứ bán pp cho đã rồi khi nào thấy thèm tiền lại lập topic than là bị hack rồi dispute tất cả các giao dịch à.

CÁi gì nó ra cái đó :) Ở ngoài xã hội cậu đi bán đồ cứ đầy đủ giấy tờ là người ta mua thôi, rồi khi cậu chạy ra rồi nói là của cậu thì liệu người ta có giải quyết cho cậu ko :)

Dannytuan194

Hero
Verified
Reactions
1,036
MR
1.066
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook
Liệu người lập topic này có cố tình gây ra sự việc này hay không(đoán thôi nhé)
Khó lường thật!!!:eek::eek::eek:
Pù pù

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,024
176,515
Latest member
maxxservice