Waiting for Answer Paypal bị Hacker chuyển tiền nhờ pro giúp

Status
Not open for further replies.
Đang có 500PP nguồn site ai mua không nhỉ rate 18 :rolleyes:

XIN CHIA BUỒN CÙNG BÁC, 8 CHAI KO PHẢI LÀ CON SỐ NHỎ.

Đọc nãy giờ mình nghiêng về phần chủ thớt ko scam.
Thứ nhất, nếu là một người scam thì mở dispute liền, chẳng cần phải lên đây hỏi dài dòng
Thứ hai, mình biết đến 100% là bạn thắng kiện vì proof của Vina sẽ bị paypal bỏ qua, ko chừng Vina sẽ bị limited luôn tài khoản khi supporter của Paypal review lại tất cả transaction của Vina.Hơn nữa đầu cuối của vấn đề là đồng tiền nó đã trả về VND mà ko phải thông qua con đường with về bank vì vậy có giải quyết thế nào thì cũng Win- Lose và hacker đang ngồi cười.
Thứ ba, nếu cậu đã post lên đây và Vina ko phải hacker hack nick cậu thì mình nghĩ ae nên chia sẻ cho nhau. Win-Win. Cả 2 cậu đều hiểu tâm trạng của người mất tiền như thế nào mà :).

Chỉ góp ý đôi lời

2 bác có vấn đề về đọc hỉu à ? 2 người gd PP thường xuyên hoặc ít ra có gd đưa vs nhận PP nên dispute còn hiểu dc. Còn thằng thớt chỉ nhận gd từ site , with về bank thì dispute cái khỉ khô gì ? . Đừng vác cái bác biết mà nói người khác. Nhìn nó ko ex chỉ bik with bank là hiểu rùi. Chả qua gài hàng nhau thì nói thẳng thui.Giả sử bác bị hack , lần đầu dispute có đủ tỉnh táo mà dispute ko ? Đằng này nó bình tỉnh dispute xong lên room báo scam =]]z
mình thấy bạn này mới hơi nhảm, mình cũng chơi off, có tiền trong paypal và chỉ thường xuyên with bank, khi nào có ít ít mới bán cho người quen. Cơ mà cái Dispute trong paypal nó có hướng dẫn rõ ràng, và chỉ cần biết 1 tí tiếng a cũng biết open case . mà h tiếng a đâu phải chuyện khó dễ vs amatuer hay gì, google để làm cảnh chắc :|. khả năng thớt dàn dựng là có cơ sở, nhưng bạn đừng phán như thánh vậy

mình thấy bạn này mới hơi nhảm, mình cũng chơi off, có tiền trong paypal và chỉ thường xuyên with bank, khi nào có ít ít mới bán cho người quen. Cơ mà cái Dispute trong paypal nó có hướng dẫn rõ ràng, và chỉ cần biết 1 tí tiếng a cũng biết open case . mà h tiếng a đâu phải chuyện khó dễ vs amatuer hay gì, google để làm cảnh chắc :|. khả năng thớt dàn dựng là có cơ sở, nhưng bạn đừng phán như thánh vậy
quả thật cãi vs bạn hay thằng trên kia như 1. Dispute bạn chưa xài lần nào , nhất là vs mấy bạn rút bank thì càng ko có kn dispute. Thế mà bị hack cái là tỉnh táo dispute ngay. Xin lỗi chứ bị hack mà còn tỉnh táo tìm hiểu dc à ? Mấy bạn toàn mở miệng bik tiếng anh 1 chút , google 1 chút. Vâng , 1 chút của các bạn bằng kinh nghiệm của người khác đấy. 1 chút ấy đủ cho scam nó lộng hành dài dài rùi

Tóm lại ở cái topic này là k có bằng chứng nào bảo cậu vinacaptcha scam ai cả. Theo ý kiến tớ chả cần chịu trách nhiệm. Cậu kia quản lý k tốt thì tự chịu. Nhà bị đốt kêu người khác chịu 1/2 à???

quả thật cãi vs bạn hay thằng trên kia như 1. Dispute bạn chưa xài lần nào , nhất là vs mấy bạn rút bank thì càng ko có kn dispute. Thế mà bị hack cái là tỉnh táo dispute ngay. Xin lỗi chứ bị hack mà còn tỉnh táo tìm hiểu dc à ? Mấy bạn toàn mở miệng bik tiếng anh 1 chút , google 1 chút. Vâng , 1 chút của các bạn bằng kinh nghiệm của người khác đấy. 1 chút ấy đủ cho scam nó lộng hành dài dài rùi
Cậu nói cứ như đùa ấy. Bị hack ko tìm cách disptue thì làm gì hả cậu???. Lên đây kêu gào để được trả lại tiền ?.
Ai cũng có khả năng để tự bảo vệ mình hết. Nhất là với số tiền lớn thì phải tìm mọi cách nhanh nhất cậu à.
Mình nghĩ giờ xem chủ thớt sẽ xử lý như thế nào tiếp theo nữa thôi.

Tóm lại ở cái topic này là k có bằng chứng nào bảo cậu vinacaptcha scam ai cả. Theo ý kiến tớ chả cần chịu trách nhiệm. Cậu kia quản lý k tốt thì tự chịu. Nhà bị đốt kêu người khác chịu 1/2 à???

cậu vinacaptcha có nguy cơ mất hết nếu bên kia thắng kiện.
Còn ý cậu kia muốn như thế nào thì ko rõ: lúc thì muốn thắng hết, lúc thì 50/50. Và cậu ấy cũng ko tỏ thiện chí là mấy (theo mình thấy vậy).

Luật việt nam cũng còn nói: nếu tiêu thụ đồ gian mà bị phát hiện thì người tiêu thụ có trách nhiệm trả lại cho khổ chủ, cái vấn đề là cần chứng minh đó là khổ chủ thực sự thôi. Còn bồi thường hay trả lại như thế nào thì tùy trường hợp.

Bạn vinacaptcha: rất có tinh thần hợp tác, nhưng có lẽ sai lầm của bạn ấy là dùng tiền pm để trả cho người bán (phần lớn scammer vẫn dùng kịch bản này để tránh bị truy ra dấu vết).

Mình ko bình luận thêm về bạn chủ thớt. nhưng mình nghĩ thế này, 1 người xài paypal lâu năm như chủ thớt thì tất nhiên là phải biết về những chức năng cơ bản của paypal, accept money, issue refund, open dispute. còn về việc cậu ấy có từng nhìn thấy chữ "vinacaptcha" ko thì mình nghĩ là có, nhưng mình nghĩ nó ko có ấn tượng để cậu ấy nhớ (mình cũng chẳng biết cậu vinacaptcha là ai nếu ko vào mục mua bán thì cũng chẳng biết cậu ấy thu mua pp đâu).

Vụ này mình thấy phần thắng nghiêng về chủ thớt nhiều hơn. nhưng mình nghĩ kết quả đẹp hơn nếu chủ thớt có tinh thần hợp tác hơn.

Nói đi cũng phải nói lại, bạn kia nếu bị hack thật thì dispute để lấy lại 100% cũng có cái lý cửa người ta, mấy pro tháng kiếm hàng k thì không nói, chứ bình thường cày hộc mật tự nhiên mất toi 200$ cũng buốt lắm.

nói chuyện vs bạn mới là mới là bực mình,chả có cái lý éo nào nói là chỉ with bank thì ko biết dispute cả. hay mắt bạn bị mù hoặc tay bị cụt ko biết copy cái đoạn giới thiệu dispute của paypal lên google mà dịch ( nếu ko biết tiếng a?) xem lại xem bản thân mình hay ai amatuer rồi phán xét người khác. ko có ý bênh vực chủ topic vì ko bảo vệ đc tk là cậu ấy sai rồi ( ko cần bik bị hack thật hay ko) nhưng cái bạn kisaram này nói như cắn vào đít ấy

nói chuyện vs bạn mới là mới là bực mình,chả có cái lý éo nào nói là chỉ with bank thì ko biết dispute cả. hay mắt bạn bị mù hoặc tay bị cụt ko biết copy cái đoạn giới thiệu dispute của paypal lên google mà dịch ( nếu ko biết tiếng a?) xem lại xem bản thân mình hay ai amatuer rồi phán xét người khác. ko có ý bênh vực chủ topic vì ko bảo vệ đc tk là cậu ấy sai rồi ( ko cần bik bị hack thật hay ko) nhưng cái bạn kisaram này nói như cắn vào đít ấy
Nói chuyện nghe xàm thiệt , bạn biết dispute bạn thấy dispute là bt. Còn thằng này chắc gì bik dispute ??? Thế vào papay chỗ nào ko hiểu coppy gg dịch à ? Trong đầu bạn có khái niệm dispute nên thấy dispute bt , còn đám này chắc gì đứa nào cũng bik ???? HUống chi xác xuất thành công có chắc ko mà nó bik dispute ?

đã dùng pp ai chả nghe hoặc biết đến dispute
bác kirasam nói thế ko đc rồi
Còn việc bây giờ xem anh vinacaptcha giải quyết thế nào thôi.... bị thằng thớt nó dispute quả này hơi đâu hix hix

Nói chuyện nghe xàm thiệt , bạn biết dispute bạn thấy dispute là bt. Còn thằng này chắc gì bik dispute ??? Thế vào papay chỗ nào ko hiểu coppy gg dịch à ? Trong đầu bạn có khái niệm dispute nên thấy dispute bt , còn đám này chắc gì đứa nào cũng bik ???? HUống chi xác xuất thành công có chắc ko mà nó bik dispute ?

bạn đang chứng minh điều gì vậy. chủ thớt scam? đúng ko.

cứ cho là bạn nói đúng là thớt ko biết dispute nhé. thớt scam. thế ai là người dispute?

mình nghĩ từ đầu đến giờ bạn luôn cố gắng bênh vực cho vinacaptcha, nhưng đừng để sự bênh vực thái quá. thành ra ngụy biện, rồi người đọc sẽ hiểu là bạn đang cãi chày cãi cối, và người ta cũng ko muốn tin bạn nữa, bạn càng nói, người khác càng nghĩ bạn ......
mình cũng ko muốn comment ý bạn làm gì. nhưng mình nghĩ bạn nên chú ý trong cách ăn nói của mình hơn để người khác ko hiểu lầm bạn.

Lót gạch hóng vụ này xem thực hư thế nào >.<

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,477
173,655
Latest member
sn121097

Most viewed of week