[PIX] Tổng hợp câu hỏi - trả lời của PIX

The colour of a pink coffee is?
Câu này mình trả lời là pink, biết đâu ở nước ngoài nó có cafe hồng, nó pha chế với cái gì khác thì sao, cũng giống như cafe sữa gọi là cafe nâu

Có thể tớ sai sorrry yenly nha, câu hỏi yes/no thì bắt đầu bằng is....? hihi, ở đây từ ...is? ở cuối nên phải trả lời cụ thể, k phải là yes/no..

Theo mình nghĩ thằng pix nên chỉnh sửa lại câu hỏi này mới đúng, pink-coffee (phải có cái dấu - ở giữa để nối ý nghĩa của nó, nó k làm thế tưởng lầm là màu cafe hồng mới chết :|) trả lời đúng là pink... nếu sai gì tớ cũng chịu, xem ở dưới tê.

Nguồn: http://whenallelsefailssmile.blogspot.com/2011/05/its-colorful-kind-of-day.html

Last edited by a moderator:
The colour of a pink coffee is?
Câu này mình trả lời là pink, biết đâu ở nước ngoài nó có cafe hồng, nó pha chế với cái gì khác thì sao, cũng giống như cafe sữa gọi là cafe nâu

Có thể tớ sai sorrry yenly nha, câu hỏi yes/no thì bắt đầu bằng is....? hihi, ở đây từ ...is? ở cuối nên phải trả lời cụ thể, k phải là yes/no..

Theo mình nghĩ thằng pix nên chỉnh sửa lại câu hỏi này mới đúng, pink-coffee (phải có cái dấu - ở giữa để nối ý nghĩa của nó, nó k làm thế tưởng lầm là màu cafe hồng mới chết :|) trả lời đúng là pink...

như cm trên của mình, pink-coffee là 1 loại cà phê thôi, màu nó cũng loạn lên chứ ko chỉ màu hồng đâu: trắng, nâu cũng có nữa. nhưng mình ngĩ trong phạm vi ngôn ngữ của thằng pix và các đối tác của nó, thì hồng là đủ rồi.
@zz........zz: Y/N Q bắt đầu bằng tobe, can, need,.., và do,does

như cm trên của mình, pink-coffee là 1 loại cà phê thôi, màu nó cũng loạn lên chứ ko chỉ màu hồng đâu: trắng, nâu cũng có nữa. nhưng mình ngĩ trong phạm vi ngôn ngữ của thằng pix và các đối tác của nó, thì hồng là đủ rồi.

có dạng câu hỏi Is ở đằng trước nữa cậu để chỉ số ít là chủ ngữ :) hỏi về chủ thể xác định ví dụ như màu sắc, Úc, Mèo, Chó,các danh từ riêng như Nguyen Binh Khiem, Ho Chi Minh, Lan, Thang..., chủ thể số ít, cậu ấy (he), cô ay)she),ví dụ tiền k đếm được được liệt vào danh sách số ít, nước k đếm được vẫn dùng Is water???

Last edited by a moderator:
có dạng câu hỏi Is ở đằng trước nữa cậu để chỉ số ít là chủ ngữ :) hỏi về chủ thể xác định, chủ thể số ít, ví dụ tiền k đếm được được liệt vào danh sách số ít, nước k đếm được vẫn dùng Is water???

ba ơi TOBE bao gồm: am, is, are đó ba

Các bạn đừng có suy nghĩ sâu xa quá, nó đưa ra câu hỏi đơn giản chỉ để phân biệt xem đó là người hay là máy đang gõ thôi, còn câu hỏi cứ trả lời đơn giản thôi, như câu tên của Paul là gì, tất nhiên là Paul, nghĩ đơn giản nó hỏi để xác nhận đó là con người chứ nó không định đánh đố đâu, mình thấy có bạn còn trả lời là bạch tuộc :D

có dạng câu hỏi Is ở đằng trước nữa cậu để chỉ số ít là chủ ngữ :) hỏi về chủ thể xác định, chủ thể số ít, ví dụ tiền k đếm được được liệt vào danh sách số ít, nước k đếm được vẫn dùng Is water???

thì chẳng phải là tobe đó sao :binhsua72: ........... có câu hỏi nào nữa ko ta

nó ko ban vì câu trả lời sai cho cái này đâu,lo time out đê,ayya hem bít ai làm gì đó làm ,há há ,đọc mấy câu hỏi của nó mần chi cho mệt(í em .í các bác thế nào thì tùy :).đừng ném đá nhá :D )

nó ko ban vì câu trả lời sai cho cái này đâu,lo time out đê,ayya hem bít ai làm gì đó làm ,há há ,đọc mấy câu hỏi của nó mần chi cho mệt(í em .í các bác thế nào thì tùy :).đừng ném đá nhá :D )

vợ 2 thèng pix đã nói: gõ gì cũng dc, bà ko ban đâu mà lo.:binhsua75::binhsua72:
PS: bà này tính khí thất thường, hay nói 1 đường làm 1 nèo lắm.

vợ 2 thèng pix đã nói: gõ gì cũng dc, bà ko ban đâu mà lo.:binhsua75::binhsua72:
PS: bà này tính khí thất thường, hay nói 1 đường làm 1 nèo lắm.

chị nghĩ nhiều đằng nhưng bà đó thì chỉ nghĩ có 1 đằng thôi =))vậy làm sao chị biết 1 đằng hay nhiều đằng =))chị là bà đó hả :)).dẹp,để bà con zô thảo luận

ngày nào cũng vào topic này thì không bao lâu nữa mình sẽ đủ tự tin để kiếm cái bằng TOEIC,TOEFL.:binhsua79:

chị nghĩ nhiều đằng nhưng bà đó thì chỉ nghĩ có 1 đằng thôi =))vậy làm sao chị biết 1 đằng hay nhiều đằng =))chị là bà đó hả :)).dẹp,để bà con zô thảo luận
Chị cả với chị 2 tranh cãi nhau làm gì :))

Chị cả với chị 2 tranh cãi nhau làm gì :))
bạn nhìn vào ko hiểu đâu=)).thật ra ko phải là cãi nhau đâu ^^.mà cũng chẳng ghét được chị ấy chút nào =))
nhưng mà cái bản câu hỏi,mình thấy khoảng hơn 30' nó mới hiện ra 1 lần .

pa hoanghung với pa gì đó chủ thớt, cứ ngồi đó mà 8, ko tổng hợp lên #1 cho pà kon theo dõi hả ?:binhsua76:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,146
173,235
Latest member
hinhnengaudaucut

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week