Pixprofit cấm IP VN??? (8/7/2011)

Status
Not open for further replies.

quangvinhhr

Senior
Reactions
67
MR
0.000
Tình hình là hôm này vào soft k đc, vào web cũng k xong,
đến chiều thử nghĩ cách face IP thì vào đc,
Pix có phải cấm IP từ VN k nhỉ

pùn quá, định kiếm thêm ít tiền từ thằng này mà....hizzzzz

Vẫn vào bt, 1 số nhà mạng có thể ngăn chặn vào web đó nhưng ADSL mình vẫn vào ok chưa có vấn đề; chỉ vấn đề lớn nhất là pix nó khùng điên lúc này thôi, chập cheng quá! Pri nhảy loạn cả lên :-s

1 là do nhà mạng cấm vào pixprofit với lý do gì ? :| có chính xác là như thế không, đây là công việc, ko phải là web phản động hay đồi trụy.
2 là do pixprofit cấm ip VN có thể là lý do này chăng?

Vậy các bạn chọn 1 hay 2 :|

Theo ý kiến của tôi là phương án 2 không thể nào là phương án 1, pix nó dựng tường lửa 1 loạt dãi ip nào thì ip đó cho dù có phép cũng ko thể nào vượt qua được tường lửa pixprofit mỗi khi ip đó bị pixprofit dựng tường lửa để ngăn chặn.

Phương án 1 là sai vì khi nhà mạng vnpt cấm vào pixprofit.com bằng cách dựng tường lửa ko cho vào pixprofit.com nữa thì nó sẽ báo là cannot find server chứ ko phải là ...timeout như tình trạng load web pix hiện tại. Các cậu ko dùng proxy thử truy cập vào trang facebook.com xem tớ nói có đúng không.

Có lẽ vì 1 lý do nào đó mà nhà mạng cấm vào trang pixprofit chăng :)
Không , không phải, nếu nhà mạng cấm thì các dải ip sẽ bị cấm truy cập pixprofit hết ko chừa ip nào :)

Last edited by a moderator:
1 là do nhà mạng cấm vào pixprofit với lý do gì ? :| có chính xác là như thế không, đây là công việc, ko phải là web phản động hay đồi trụy.

Theo ý kiến của tôi là phương án 2 không thể nào là phương án 1, pix nó dựng tường lửa 1 loạt dãi ip nào thì ip đó cho dù có phép cũng ko thể nào vượt qua được tường lửa pixprofit mỗi khi ip đó bị pixprofit dựng tường lửa để ngăn chặn.

Phương án 1 là sai vì khi nhà mạng vnpt cấm vào pixprofit.com bằng cách dựng tường lửa ko cho vào pixprofit.com nữa thì nó sẽ báo là cannot find server chứ ko phải là ...timeout như tình trạng load web pix hiện tại. Các cậu ko dùng proxy thử truy cập vào trang facebook.com xem tớ nói có đúng không.

Không , không phải, nếu nhà mạng cấm thì các dải ip sẽ bị cấm truy cập pixprofit hết ko chừa ip nào :)

admin pix xác nhận là do họ blacklist rồi mà bác

whatttttttttttttttttttttttt
VN nằm vào danh sách đen haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Mấy bạn tự nhấn cái nút tắt mở modem đến khj nào trang chủ pix vào đc thử xem. Nghe lời asakura bật modem nãy h chưa tới 5p mà mạng lại vào đc rồi nèk

Tại thời điểm này chưa thể khẳng định rõ ràng được, vì có 1 số người vẫn vào được trang chủ và vẫn gõ bình thường được (Mình vẫn làm bình thường). Vậy IP của mình là IP ko phải VN hay sao(ko hề fake IP nhé, Default luôn). Mình thì ko vào được facebook vì đã bị chặn từ nhà cung cấp mạng (fake IP mới vào được)
Trường hợp này như 1 bạn nói ở trên có thể admin của pixprofit đã add black list 1 vài con IP chứ ko phải cả dải IP Việt Nam được :)

Tình hình chắc là dân USA or bọn Tàu khữa nó ghen ăn tức ở với VN nên nó kiện Admin Pix cho 1 số IP VN vào blacklist cho nó có code nó gõ í mà :))

heh, hồi nãy e cũng ko vào được, cũng vnpt, đang chờ $ mà lại ko vào được cứ tưởng làm sao, mọi người reset modem đi, vào được rồi nè ^^
--------------------------------------------
hồi nãy check lần cuối là 1 cái pri 3, tự dưng giờ lại nhảy lên pri 1 :binhsua58::binhsua09:

ui tào lao, có 1 số người zo ko dc thì bảo cấm này cấm nọ. chứ em xài fpt zo bình thường, ngày gõ đều đều kiếm 100 cả tháng nay co sao đâu

tình hình đang rất tình hình là các bác nói không sao, nhưng em dùng ftp ko vào trang chủ thằng pix được, đành phải fake ip thì ngon nhưng mà hơn chậm. chán, không biết khi nào vào được ta.:binhsua76:

Bác nào tốt bụng đang sài mạng FPT mà cap được thì cho em xin địa chỉ IP với, hoặc ai biết cách fake ip chi dùm em cái

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,466
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week