Request PP bị hold có khả năng dẫn tới limit không?

woaini1991

Hero
Verified
Reactions
2,182
MR
0.000
Chả là em vẫn đang bị hold 9$ của bác @hantu, nó yêu cầu 7 ngày để trả lời, hôm nay là ngày thứ 5 rồi chưa thấy gì, nhưng hỏi mod @professional thì mod nói 90% ko bị limit và không cần phải gửi gì cứ im lặng. Em vào paypal thì thấy nó nói là
Step 3 - Payment is completed or reversed

Depending on the outcome of the investigation, the payment will be completed or reversed.

tức là chỉ có 2 trường hợp completed hoặc reversed thôi chứ không có nói tới limited.
Ví dụ bác @hantu gửi cho 100 người, 100ng đó bị hold thì limit họ hết thì bất công quá. Ai biết vụ này chỉ em với, em xin cảm ơn ạ!

chắc chắn không limit rồi. nhưng tốt nhất là vào refunds ghi lý do là working online and not send files yet. như vậy là hồ sơ sạch đẹp nhất
thiển ý là thế. hóng cao kiến của các pro

chắc chắn không limit rồi. nhưng tốt nhất là vào refunds ghi lý do là working online and not send files yet. như vậy là hồ sơ sạch đẹp nhất
thiển ý là thế. hóng cao kiến của các pro
À thấy rồi có 4 cái lựa chọn:

I have not shipped the item and I would like to refund the payment.
I can provide proof that the item was shipped through an approved shipper to the address on the Transaction Details page.
I have refunded the payment for this transaction.
None of these apply to me.
Có nên trả lời ko mọi người?

100% không mít nhé bác trừ khi bác làm điều gì mù ám o.o
Mờ ám thì 100% là không bác ạ, acc này em nâng nó như nâng trứng mà, có duy nhất 1 giao dịch với @hantu là nhận tiền từ vn, còn 99% là nhận từ site ptc đang paying. Vậy theo bác em có nên trả lời các cái kia không? Chọn cái nào nhỉ?

Mờ ám thì 100% là không bác ạ, acc này em nâng nó như nâng trứng mà, có duy nhất 1 giao dịch với @hantu là nhận tiền từ vn, còn 99% là nhận từ site ptc đang paying. Vậy theo bác em có nên trả lời các cái kia không? Chọn cái nào nhỉ?
Nếu bác bị mít thì em cũng ăn theo mà , chết chung :)

hold và limit là 2 việc khác nhau
hold là tạm giữ để kiểm tra hoặc điều tra về giao dịch
nên nó yêu cầu 2 bên xác minh là xong mà
chẳng hạn mua hàng thì cung cấp hoá đơn cho nó
để nó xác minh or verify là xong
còn limit là trong quá trình điều tra phát hiện sai phạm như ex chẳng hạn thì là 180 thôi có j đâu
nên sử lý cho đúng hiểu cho đúng
done

hold và limit là 2 việc khác nhau
hold là tạm giữ để kiểm tra hoặc điều tra về giao dịch
nên nó yêu cầu 2 bên xác minh là xong mà
chẳng hạn mua hàng thì cung cấp hoá đơn cho nó
để nó xác minh or verify là xong
còn limit là trong quá trình điều tra phát hiện sai phạm như ex chẳng hạn thì là 180 thôi có j đâu
nên sử lý cho đúng hiểu cho đúng
done
Vậy giờ em có nên trả lời nó không bác hay cứ im lặng? Mất $ thì em xác định rồi, sợ mít thôi ạ!
Giờ em có nên vào case nó mở để trả lời các cái này không bác?
I have not shipped the item and I would like to refund the payment.
I can provide proof that the item was shipped through an approved shipper to the address on the Transaction Details page.
I have refunded the payment for this transaction.
None of these apply to me.

Vậy giờ em có nên trả lời nó không bác hay cứ im lặng? Mất $ thì em xác định rồi, sợ mít thôi ạ!
chọn I have refunded the payment for this transaction là xong. PP refund lại $ cho bên kia là xong, lý do thì ko cần điền cũng dc.

Tk được an toàn, bị 1 phốt của PP thôi :)

có chứ xem nó ntn nó yêu cầu gì cấp cho nó thôi
nếu thông tin hợp lệ nó thả ra ngay mà an toàn trở về như ngày sửa ngày xưa
nhưng cấp thông tin thì làm sao hợp lệ nhé đừng sai sót gì là ok

có chứ xem nó ntn nó yêu cầu gì cấp cho nó thôi
nếu thông tin hợp lệ nó thả ra ngay mà an toàn trở về như ngày sửa ngày xưa
nhưng cấp thông tin thì làm sao hợp lệ nhé đừng sai sót gì là ok
Em xác định là mất 9$ đó rồi vì có ship siếc gì đâu, thanks mod @professional, em chọn theo mod nói luôn. Hy vọng là ổn ^^

Nếu Acc uy tín bị hold thì cũng không sao đau bạn ạ , Mình vài ngay dính hold 1 lần mà acc cũng không việc gì.

nói chung có giao dịch cá nhân không rõ ràng thì trước sau gì cũng đi và đi có đồng đội luôn.
còn không thì vào refund lại ghi vào đại loại " tôi không biết nội dung giao dịch này và không biết bạn (người gửi) là ai. giờ rf lại > nếu còn gửi lần nữa tôi báo cáo lên bộ phận bảo mật của Paypal" -> xong chuyện

Em xác định là mất 9$ đó rồi vì có ship siếc gì đâu, thanks mod @professional, em chọn theo mod nói luôn. Hy vọng là ổn ^^
vấn đề là e mún mất cũng k xong ý chứ
vì pp nó chả lấy của e làm gì
nó yêu cầu e cung cấp bằng chứng gì gì đó
k cẩn thận nó cho là gian lận thì ôi thôi 180 thôi

Thế sau khi chọn cái " I haved refund..." xong thì nó bắt điền mấy cái shipping address vs additional info thì điền tiếp như nào ạ

xong đến cái điền Transaction ID sao m thử điền cả 2 cái ID nhận và trả rồi sao nó vẫn cứ báo lỗi là sao?

chỗ này điền cái gì :(

If we have any questions about this transaction, where can we reach you?
Phone Number:phone Number:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,663
Latest member
duclap223

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week