Help PTU dễ kiếm tiền hay khó ? có nên chơi hay không ? có nên xua đuổi những newbie hay không ?

Tom.ex

Junior
Reactions
26
MR
0.001
tất cả những câu hỏi đó đều đã có câu trả lời sẵn rồi . thật sự khi đọc những topic có ý ám chỉ những newbie không đc chơi PTU nữa thì rất buồn !! mình dám đảm bảo những người trong đây đều lớn tuổi hơn mình cả , nhưng sao các bạn không chịu suy nghĩ ? chỉ 1 hướng tiêu cực , và lợi ích cho bản thân ?????? lúc trước chính ai là người lôi kéo newbie ? và giờ đây ai là người xua đuổi newbie vậy ?????
người ta không biết nên người ta mới hỏi, người ta thấy nhiều tiền người ta mới thử . hỏi có người nào tham gia PTU mà không thích tiền ( ko muốn nói từ ham tiền ) . vậy tại sao họ lại không đc quyền chơi ? trong khi các bạn được quyền chơi ? . có thấy bất công không vậy ????? mình xin nói thẳng là những người xua đuổi newbie đa số đều không thể kiếm đc 30$/ngày và cũng có thể nói họ chính là newbie !
còn về những newbie thì các bạn thích làm điều này thì cứ việc,chẳng ai có thể cấm cản đc các bạn, nhưng các bạn muốn 1 ngày có thể kiếm đc trên 30$ thì các bạn phải tự tìm hiểu y như những người đi trước , vì chính họ đã phải trải qua những khó khăn của bạn đã , hiện và sắp phải trải qua . bạn không thể cứ sống trong tưởng tượng là ngồi máy tính 1 ngày vài tiếng là có thể giàu ( 30$/ngày = 600k thì có thể gọi là giàu đc không các bạn ?! )
. hãy bỏ suy nghĩ ngu ngốc đó đi , chính các bạn đã từng thử rồi mà. ngày đầu tiên kiếm đc 0.02$ ngày tiếp theo là 0.4$ ngày tiếp theo là 0.8$ và đạt đến con số 1$ thì các bạn đã rất vui mừng , mong muốn nó sẽ tăng lên trong 1 ,2,3 tháng theo phép tính nhân và nghĩ " ừ, trong 2,3 tháng nữa sẽ tăng lên 2 số như người ta thôi " . Tỉnh lại đi nè . xem lại bảng thanh toán hằng ngày xem . làm đc 1,2 tháng tăng thế nào rồi , hay lại quanh quẩn con số 3.xx, 2.xx ! đừng mơ tưởng đến những thứ không có nữa các newbie à . 1 khi đã chọn nghề nào ( kiếm đc tiền có thể là 1 cái nghề ) thì phải có tâm huyết vào nó .

Văn Chương không được hay nên mọi người hãy đọc coi như 1 tham khảo , nếu thấy không đúng với sự thật hoặc đại loại 1 cái gì đó không tốt cho mọi người thì mong mod đóng lại cái topic này . nhưng mong các bạn đừng nói những từ khó nghe , đừng chém gió,phang gạch phang đá . vì đây là topic thảo luận . chứ không phải để chatchit . dạo này thấy dững topic thảo luận thường bị nhảm do những thứ vừa nêu ở trên . hãy tỏ ra lịch sự và tôn trọng người khác nhé các bạn !

Cám ơn mọi người đã vào xem !!!!!

Last edited by a moderator:
:binhsua06: chắc bạn cũng bức xúc vì dạo này xuất hiện 1 số topic xua đuổi hàm ý :D

tớ cũng thấy có lý, ủng hộ

Bài viết hay , những ai kêu khổ thì nên nhớ lại thời gian trước đây, có tiền muốn đầu tư cũng hok có mà đâu tư : vps đắt hơn bây h và hầu như chưa có khái niệm vps , toàn tự down ,tự up ở pc nhà, ai sang thì xài rapidleech , hok có tool leech , auto các kiểu như bây h , rate các host cùi hơn bây h rất nhiều , bây h các bạn có rất nhiều thứ hỗ trợ , search cái là ra list site, ra tut , ngày xưa search làm gì có , tốt nhất tìm tòi & tận dụng những cái gì đang có

Bài viết hay , những ai kêu khổ thì nên nhớ lại thời gian trước đây, có tiền muốn đầu tư cũng hok có mà đâu tư : vps đắt hơn bây h và hầu như chưa có khái niệm vps , toàn tự down ,tự up ở pc nhà, ai sang thì xài rapidleech , hok có tool leech , auto các kiểu như bây h , rate các host cùi hơn bây h rất nhiều , bây h các bạn có rất nhiều thứ hỗ trợ , search cái là ra list site, ra tut , ngày xưa search làm gì có , tốt nhất tìm tòi & tận dụng những cái gì đang có

Quá tuyệt, mấy ông có cái tư tưởng xua đuổi newbie để ăn 1 mình thì làm mới tư tưởng đi nhá
Mấy pro PTU thật sự có thấy ai vào kêu ca than thở đâu, họ pro do khả năng của họ, có sự đầu tư đúng đắn nên đâu có ngại bị newbie giành mất thị phần. Hơn hết là họ im lặng, cứ lặng thầm mà làm có khi lại hay còn như mấy tên vừa có tí thành tựu đã lên mặt nói này nói nọ thì khó ưa quá :(
Thử hỏi ai khi không mang proof khủng ra, ai vẽ lên 1 chân trời tuơi sáng làm lóa mắt newbie, đến khi newbie thật sự nghĩ đến PTU thì lại tìm cách xua đuổi, cũng là các bạn cả thôi....

Mềnh cũng mới chơi , chỉ đúc ra một kinh nghiệm đó là chả cái gì tự nhiên nó đẻ ra tiền cả , đều là công sức hết ! Các topic cảnh báo cũng có phần đúng của nó , mình cũng support cho 1 số newbie chơi ptu và phần lớn là vài ngày sau họ nghỉ ! Đơn giản là vì họ nhanh nản và bị ảnh hưởng bởi các proof đã thấy , và khi so sánh với của mình quá so lệch nên nghỉ ..

Nói chung là mình chả có hàm ý nói tránh xa ptu , nhưng đa số mọi người đều bị cuốn hút bởi cái chỉ số $ mỗi ngày đó . Có mem còn hỏi mình đơn giản như là : Tại sao có mem newbie trong diễn đàn nó lại kiếm đc hơn 2 $ một ngày khi mới chơi rồi ... mà em mãi chả có tý nào ...? :| . Thực sự là mình chả biết nói gì hơn ngoài lắc đầu :)) . Kiếm tiền chỉ đơn giản với người chịu khó + tâm huyết + và 1 lòng quyết tâm sắt đá . Chứ không hợp với nhiều người chỉ cuốn nhìn theo những proof khoe hàng mà họ nhìn được ! Xác định kiếm tiền nhẹ nhàng thì làm nhẹ nhàng hưởng ít ( mình thuộc dạng này :)) ) , xác định kiếm nhiều tích cóp cho mai sau thì chắc chắn phải đầu tư rất nhiều : thời gian , vật chất , tinh thần , và nếu coi nó như miếng cơm manh áo thì mất cơ số thứ khác nữa :) .

nếu bạn là một con người nghiêm túc , bạn sẽ chẳng bao giờ bị ảnh hưởng bởi người khác cả , sống ở XH này là phải đạp lên nhau mà sống , nếu bạn thích , tự mày mò nghiên cứu , chẳng cần phải hỏi ai cả và nghe ai nói gì cả , sau khi tự làm 1 thời gian có kinh nghiệm rồi thì xin vào 1 hội mà bạn thấy tốt , đừng thấy proof khủng mà ham , khộng dễ nhai đâu và điều quan trọng nhất là không đc nản chí , đó là những lời khuyên dành cho newbie

mình không nghĩ là lập topic vào buổi đêm lại có nhiều CM thế này đấy , mình mong mọi người ủng hộ , thêm những gì thiếu sót và loại bỏ những gì dư giả trong bài viết để có 1 topic tốt cho mọi người cùng đọc và có thể nhìn nhận đúng về PTU

làm việc gì cũng phải đầu tư từ tiền bạc đến chất xám , PTU cũng vậy bạn cần đầu tư nhiều thứ từ tgian một chút vốn , kiên trì và ở đây có lẽ chất xám là quan trọng nhất bạn thấy đó người chia sẻ file thì rất nhiều và người download cũng ko ít vậy bạn phải làm cách nào để thu hút khách download file của bạn câu hỏi đó chắc chỉ có bạn mới giải được nếu bạn làm được điều đó thì thành công sẽ tới với bạn vấn để chỉ là tgian mà thôi .

mình không nghĩ là lập topic vào buổi đêm lại có nhiều CM thế này đấy , mình mong mọi người ủng hộ , thêm những gì thiếu sót và loại bỏ những gì dư giả trong bài viết để có 1 topic tốt cho mọi người cùng đọc và có thể nhìn nhận đúng về PTU

Mình nghĩ bạn nên quote lại những comment có ý kiến đóng góp lên trên để những người sau vào đọc thấy được cái nhìn nhiều chiều
Mong sẽ có 1 thread hay để tham khảo :)

Hầu hết newbie bữa nay đều mang nặng tư tưởng hưởng thụ, ngồi mát ăn bát vàng. Từ offer cho đến PTU thậm chí là cạp đều hỏi đủ thứ mà ko chịu suy nghĩ tư duy 1 tí, cư muốn người ta dạy từ a đến z, cấp cái này cái nọ.
Newbie thời nay khác xa newbie thời xưa :-s

Chào bạn Tom.ex
Mình cũng là một newbie như bạn, đến với PTU rất tình cờ, ban đầu chỉ nghĩ kiếm point để mỗi tháng đỡ phải pay 9.99$ cho cái acc fileserve :)
Khi register ở MMO, vào box PTU thấy những topic dạng như "cần tìm sư phụ PTU" " xin danh sách nguồn warez...." bị ném đá cho te tua nên cũng không dám post những topic dạng như vậy.
Tiếp theo là đọc 1 mạch từ trang 1 đến trang ...50, thu hoạch được khá nhiều thông tin bổ ích
Qua hơn 2 tuần, thu được một chút thành quả, khi post lên được các anh em động viên rất nhiều, một số bạn share kinh nghiệm, mình PM cảm ơn => lại được share thêm=> cảm thấy rất vui, ko phải ai là newbie cũng bị xua đuổi đâu, nhưng cách tiếp cận cần nghiêm túc thực sự:)

Đặt trường hợp là 1 pro, ko ai muốn tự nhiên đi share kinh nghiệm, kiến thức mất rất nhiều thời gian tích lũy cho mấy bạn vừa registered, post <5, chả biết có muốn chơi PTU thật hay không :)
Ngược lại, khi bạn nghiêm túc, sẽ có nhiều người giúp đỡ, chia sẻ

Chúc bạn thành công

gialoui vào đây phát biểu ý kiến xem nào , suốt ngày thấy xua đuổi newbie :binhsua17:

kệ tụi bay, chả ảnh hưởng=)),

nếu bạn là một con người nghiêm túc , bạn sẽ chẳng bao giờ bị ảnh hưởng bởi người khác cả , sống ở XH này là phải đạp lên nhau mà sống , nếu bạn thích , tự mày mò nghiên cứu , chẳng cần phải hỏi ai cả và nghe ai nói gì cả , sau khi tự làm 1 thời gian có kinh nghiệm rồi thì xin vào 1 hội mà bạn thấy tốt , đừng thấy proof khủng mà ham , khộng dễ nhai đâu và điều quan trọng nhất là không đc nản chí , đó là những lời khuyên dành cho newbie
nói rất đúng :)

Chào bạn Tom.ex
Mình cũng là một newbie như bạn, đến với PTU rất tình cờ, ban đầu chỉ nghĩ kiếm point để mỗi tháng đỡ phải pay 9.99$ cho cái acc fileserve :)
Khi register ở MMO, vào box PTU thấy những topic dạng như "cần tìm sư phụ PTU" " xin danh sách nguồn warez...." bị ném đá cho te tua nên cũng không dám post những topic dạng như vậy.
Tiếp theo là đọc 1 mạch từ trang 1 đến trang ...50, thu hoạch được khá nhiều thông tin bổ ích
Qua hơn 2 tuần, thu được một chút thành quả, khi post lên được các anh em động viên rất nhiều, một số bạn share kinh nghiệm, mình PM cảm ơn => lại được share thêm=> cảm thấy rất vui, ko phải ai là newbie cũng bị xua đuổi đâu, nhưng cách tiếp cận cần nghiêm túc thực sự:)

Đặt trường hợp là 1 pro, ko ai muốn tự nhiên đi share kinh nghiệm, kiến thức mất rất nhiều thời gian tích lũy cho mấy bạn vừa registered, post <5, chả biết có muốn chơi PTU thật hay không :)
Ngược lại, khi bạn nghiêm túc, sẽ có nhiều người giúp đỡ, chia sẻ

Chúc bạn thành công

good ! nói rất đúng !

Đang muốn thử sức xem cái PTU này nó thế nào,mà thấy hết Topic này đến Topic kia nói này nói nọ.Kiểu này càng tò mò ,càng phải tham gia xem thế nào:binhsua72::binhsua72: Thực hư ra sao:binhsua06::binhsua06:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,481
173,659
Latest member
bettingworldi9be

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week