Help PTU dễ kiếm tiền hay khó ? có nên chơi hay không ? có nên xua đuổi những newbie hay không ?

Diễn đàn toàn topic ngớ ngẩn vkl, lại suốt ngày chửi nhau, Topic nào lập ra cũng để mấy thằng chửi nhau nản vkl

hjc, các pro cũng từng là newbie, nếu không như thế họ có kiếm được nhiều $. nhưng cũng phải khẳng định các newbie nhà ta giờ đây bị ảnh hưởng bởi số $$ lớn mà các pro kiếm được nên họ lao đầu vào.
Còn lại thì nhanh nản, con đường PTU không đơn giản như họ thường mơ với số tiền lớn như thế

hờ, tối qua quên comment đoạn này, giờ nhìu người mới hỏi toàn mấy câu mình sock lên tận óc, mắc dù rất ức chế

ví dụ :

Hỏi : có cách nào kiếm tiền nhiều ko mấy bạn

Đáp : chơi offer thu nhập cũng khá đó bạn

Hỏi : nhưng mà khó làm lắm

Đáp : vậy gõ cạp nhé

Hỏi : được mấy xu đâu trời, hại mắt

Đến đây là mún ném cho mấy gạch rồi, cũng mún kiếm tiền nhiều, mà phải ngồi ko mới chịu cơ

Last edited by a moderator:
Nói chung là Các bạn newbie cứ theo ý tưởng của mình..không có cái gì là tự có cả..chỉ do mình sinh ra và phát triển như thế nào thôi.."Tâm huyết với nghề mới theo đc nghề".Đừng thây khó khăn mà bỏ cuộc vậy thôi!

thực ra trong MMO nghề gì cũng có thể kiếm được ra nhiều $ cả ,ai có đầu tư thôi.PTC, Captcha , offer , PTU, Google Adsense ,lô đề..... cái nào cũng muốn chơi nhưng lại không có thời gian và công sức :binhsua04:

Lúc tạo topic mới cần có 1 khung nhảy ra bắt newbie đọc hết mấy topic stick trên đầu + seach gg tẹt ga trước khi post :D PTU không phải mới có, đa số các câu hỏi đều đã có người hỏi và người trả lời, bác nào không thỏa mãn thì đào bới cái topic ấy lên. Mình cũng mới chơi đc gần 8 tháng ;) ngày trước ngồi đọc qua hơn 60 pages trong box này giờ nó lên 100 trang rồi >.< bạn nào đủ kiên nhẫn đọc hết thì hãy post topic mới + lao vào PTU :)

mình cũng là newbie ! ko học hỏi ở đâu cả ! toàn mày mò thôi !
cày 1 thời gian mới biết tới diễn đàn này (_ _ )" ai ngờ trên này cũng nhìu newbie gớm T.T

Mềnh cũng mới chơi , chỉ đúc ra một kinh nghiệm đó là chả cái gì tự nhiên nó đẻ ra tiền cả , đều là công sức hết ! Các topic cảnh báo cũng có phần đúng của nó , mình cũng support cho 1 số newbie chơi ptu và phần lớn là vài ngày sau họ nghỉ ! Đơn giản là vì họ nhanh nản và bị ảnh hưởng bởi các proof đã thấy , và khi so sánh với của mình quá so lệch nên nghỉ ..

Nói chung là mình chả có hàm ý nói tránh xa ptu , nhưng đa số mọi người đều bị cuốn hút bởi cái chỉ số $ mỗi ngày đó . Có mem còn hỏi mình đơn giản như là : Tại sao có mem newbie trong diễn đàn nó lại kiếm đc hơn 2 $ một ngày khi mới chơi rồi ... mà em mãi chả có tý nào ...? :| . Thực sự là mình chả biết nói gì hơn ngoài lắc đầu :)) . Kiếm tiền chỉ đơn giản với người chịu khó + tâm huyết + và 1 lòng quyết tâm sắt đá . Chứ không hợp với nhiều người chỉ cuốn nhìn theo những proof khoe hàng mà họ nhìn được ! Xác định kiếm tiền nhẹ nhàng thì làm nhẹ nhàng hưởng ít ( mình thuộc dạng này :)) ) , xác định kiếm nhiều tích cóp cho mai sau thì chắc chắn phải đầu tư rất nhiều : thời gian , vật chất , tinh thần , và nếu coi nó như miếng cơm manh áo thì mất cơ số thứ khác nữa :) .
vote cho pro cái thanhs! :x

Mình nghĩ bạn nên quote lại những comment có ý kiến đóng góp lên trên để những người sau vào đọc thấy được cái nhìn nhiều chiều
Mong sẽ có 1 thread hay để tham khảo :)

Mình thật sự ko đủ sức để tạo 1 topic hoàn hảo dù chỉ nằm trong 2 chữ " tham khảo " , bạn thử đọc những lời CM khác xem ! không phải lúc nào cũng có những người nghiêm túc , chắc có lẽ họ đang tự lăng xê mình bằng cách " topic nào cũng có tên của ta " mà thậm chí không thèm đọc hết những bài viết nên không biết họ đang nói cái gì . vậy thì hỏi làm sao để có 1 topic hoàn hảo để mọi người vào tham khảo đây bạn ? chỉ có mod mới có thể làm điều này :)

---------- Post added at 04:46 PM ---------- Previous post was at 04:35 PM ----------

Hầu hết newbie bữa nay đều mang nặng tư tưởng hưởng thụ, ngồi mát ăn bát vàng. Từ offer cho đến PTU thậm chí là cạp đều hỏi đủ thứ mà ko chịu suy nghĩ tư duy 1 tí, cư muốn người ta dạy từ a đến z, cấp cái này cái nọ.
Newbie thời nay khác xa newbie thời xưa :-s

vì họ đã đc hỗ trợ rất nhiều , giờ hãy đặt vào tình huống y như vậy xem sao : " giờ mình không biết cái này , không biết cái kia , nhưng ở trên diễn đàn MMO4VN có chỉ dẫn,vậy tại sao ta không lên đó tìm hiểu nhỉ ?? , khi đã lên thì thấy có 1 số người thường hỏi những câu đơn giản đến mức : ủa FSN,FS,HF .... nó tính như thế nào vậy AE ?? 1 câu hỏi rất buồn cười và thiếu chất xám ( như bạn là nói không chịu suy nghĩ tư duy ) . tại sao họ không vào thẳng trang chủ đó mà đọc ? trang nào mà chẳng có thông báo ! nhưng họ cảm thấy rườm rà, nên lập topic ra để hỏi . nhưng quan trọng là cách những CM trả lời như thế nào mà thôi . nếu 1,2 CM nói là "hãy lên trang chủ có host đó mà đọc đi bạn " thì sẽ khác, nhưng có 1 số CM khác vào trả lời nhưng không phải là câu trả lời " bạn qua WU,Oron .... đi , ở đó có nhiều thứ lợi hơn,bạn chỉ cần đăng kí làm ref mình thì mình sẽ hỗ trợ cho bạn đc đầy đủ v.v. ! đó không phải toàn là lỗi do newbie,mà 1 phần là do CM nữa .

---------- Post added at 04:50 PM ---------- Previous post was at 04:46 PM ----------

Chào bạn Tom.ex
Mình cũng là một newbie như bạn, đến với PTU rất tình cờ, ban đầu chỉ nghĩ kiếm point để mỗi tháng đỡ phải pay 9.99$ cho cái acc fileserve :)
Khi register ở MMO, vào box PTU thấy những topic dạng như "cần tìm sư phụ PTU" " xin danh sách nguồn warez...." bị ném đá cho te tua nên cũng không dám post những topic dạng như vậy.
Tiếp theo là đọc 1 mạch từ trang 1 đến trang ...50, thu hoạch được khá nhiều thông tin bổ ích
Qua hơn 2 tuần, thu được một chút thành quả, khi post lên được các anh em động viên rất nhiều, một số bạn share kinh nghiệm, mình PM cảm ơn => lại được share thêm=> cảm thấy rất vui, ko phải ai là newbie cũng bị xua đuổi đâu, nhưng cách tiếp cận cần nghiêm túc thực sự:)

Đặt trường hợp là 1 pro, ko ai muốn tự nhiên đi share kinh nghiệm, kiến thức mất rất nhiều thời gian tích lũy cho mấy bạn vừa registered, post <5, chả biết có muốn chơi PTU thật hay không :)
Ngược lại, khi bạn nghiêm túc, sẽ có nhiều người giúp đỡ, chia sẻ

Chúc bạn thành công

chào bạn , những lời CM của bạn là dành cho mình đúng không ? nhưng mình thật sự không hiểu bạn đang nói cái gì cả , mình nghĩ bạn nên đọc kĩ lại đề tài mình đã nói . cám ơn bạn đã góp ý , nhưng hãy đọc rõ trước khi CM nhé

---------- Post added at 04:53 PM ---------- Previous post was at 04:50 PM ----------

kệ tụi bay, chả ảnh hưởng=)),

Bạn có đọc đề tài chưa vậy ? nơi này thật sự không dành cho những người như bạn vào CM . bạn có thể trách mình về những sai sót về lời nói . nhưng cách ăn nói của bạn thì nên xem lại nhé . Những người có học và biết đọc chữ thì chẳng ai muốn bị nói là thất học , mù chữ phải không bạn ?

---------- Post added at 04:55 PM ---------- Previous post was at 04:53 PM ----------

Đang muốn thử sức xem cái PTU này nó thế nào,mà thấy hết Topic này đến Topic kia nói này nói nọ.Kiểu này càng tò mò ,càng phải tham gia xem thế nào:binhsua72::binhsua72: Thực hư ra sao:binhsua06::binhsua06:

nhầm đề tài rồi bạn,hãy đọc kỉ đề tài trước khi ghi 1 chữ nào nhé ! thân

---------- Post added at 04:58 PM ---------- Previous post was at 04:55 PM ----------

Diễn đàn toàn topic ngớ ngẩn vkl, lại suốt ngày chửi nhau, Topic nào lập ra cũng để mấy thằng chửi nhau nản vkl

mình hiểu bạn đang bức xúc vì tình trạng MMO4VN dạo thời gian gần đây có nhiều lộn xộn gây bức xúc mọi người . nhưng bạn cũng hãy kiềm chế 1 chút . CM của bạn mình lắng nghe và hiểu nhưng không nên nói theo kiểu này đâu . nói kiểu bạn nhiều khi chính bạn là người tiên phong gây chiến đấy :)

---------- Post added at 05:02 PM ---------- Previous post was at 04:58 PM ----------

hờ, tối qua quên comment đoạn này, giờ nhìu người mới hỏi toàn mấy câu mình sock lên tận óc, mắc dù rất ức chế

ví dụ :

Hỏi : có cách nào kiếm tiền nhiều ko mấy bạn

Đáp : chơi offer thu nhập cũng khá đó bạn

Hỏi : nhưng mà khó làm lắm

Đáp : vậy gõ cạp nhé

Hỏi : được mấy xu đâu trời, hại mắt

Đến đây là mún ném cho mấy gạch rồi, cũng mún kiếm tiền nhiều, mà phải ngồi ko mới chịu cơ
bạn đã nghe đến câu đc voi đòi tiên rồi mà :) con người không ai lại muốn đứng yên 1 chỗ , và không ai lại thấy con đường cực khổ và con đường sung sướng bằng nhau mà lại lao vào con đường cực khổ cả . đối với những newbie như thế thì cách tốt nhất mình thường làm : " im lặng là vàng " hoặc đơn giản nói rõ : " tớ không đủ khả năng đáp ứng nhu cầu của bạn,hãy tìm 1 pro khác xem sao :) " .

Bạn này nói có lý đấy. Ai theo được thì cứ theo. Không theo được thì sẽ tự bỏ. Không nên làm nhụt chí anh em newbie :)

thích là nhích
Bạn có hiểu từ bạn đang nói là gì không ? mình thật sự không khôn ngoan đến nỗi hiểu 1 lời tham khảo chỉ tóm gọn trong 3 từ " thích là nhích " bạn nhích được đến đâu rồi ? những gì bạn thích thì bạn có thể nhích mà không cần suy nghĩ à ? buồn cười thật

Newbie là sao vậy các bạn . Ai chả là Newbie.Đừng cho mình là Newbie rùi xin xỏ đòi hỏi. Hãy tiếp cận PTU một cách nghiêm túc thì sẽ thành công thui. Ai cũng từng là Newbie mà:binhsua04:

Bạn này nói có lý đấy. Ai theo được thì cứ theo. Không theo được thì sẽ tự bỏ. Không nên làm nhụt chí anh em newbie :)
Vâng,đó chính là thứ mình muốn . newbie cũng là con người . pro cũng là con người , muốn là pro thì trước tiên họ cũng chỉ là newbie , ai cảm thấy yêu thích PTU thì hãy cố gắng tìm hiểu thì mới phát triển được , còn ai chỉ nhìn nhận bằng con mắt thì cứ để họ thử đi , tại sao lại cứ giục họ nghỉ,không được chơi . điều đó chỉ làm cho họ bức xúc thêm mà thôi . PTU không ngăn cản ai cả , ai thấy thích thì cứ thử,còn về tương lai thế nào thì tùy thuộc vào sự cố gắng của mỗi người !

Nhưng mà nói thật newbie nhiều quá, spam nát hết cả 4rum, bài biếc trình bày ko ra làm sao cả. Nhiều 4rum trước kia rất tốt để kiếm tiền nhưng do spam quá nhiều nên thành cái bãi rác. View nhiều mà chả thấy lượt down éo đâu cả.

" tớ không đủ khả năng đáp ứng nhu cầu của bạn,hãy tìm 1 pro khác xem sao :) " .

Ai hỏi tớ , tớ cũng trả lời vậy :binhsua146: . Hãy tìm 1 PRO khác xem sao :binhsua141:

Mới được bạn nào trong nhóm bác Bình lumze gửi cho cái link hướng dẫn SEO thấy cũng hay , các bạn vào mà tham khảo :binhsua72:

Mình thì sử dụng thành tạo như lòng bàn tay mấy cái SEO đó rồi :m020:

Hội bác B mình có xem qua , nói chung có nhiều bài hướng dẫn cơ bản về làm site , các bạn nên học theo :)

Last edited by a moderator:
Ta cũng là con gà nhưng thấy cắm đầu cắm cổ spam thì tốn điện + nét + thời gian. Phải sáng tạo mới có $ được. Nhưng ta vẫn chưa tìm được cái sáng tạo.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,481
173,659
Latest member
bettingworldi9be

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week