Help PTU dễ kiếm tiền hay khó ? có nên chơi hay không ? có nên xua đuổi những newbie hay không ?

Ta cũng là con gà nhưng thấy cắm đầu cắm cổ spam thì tốn điện + nét + thời gian. Phải sáng tạo mới có $ được. Nhưng ta vẫn chưa tìm được cái sáng tạo.

Chuẩn quá rồi :))

tất cả những câu hỏi đó đều đã có câu trả lời sẵn rồi . thật sự khi đọc những topic có ý ám chỉ những newbie không đc chơi PTU nữa thì rất buồn !! mình dám đảm bảo những người trong đây đều lớn tuổi hơn mình cả , nhưng sao các bạn không chịu suy nghĩ ? chỉ 1 hướng tiêu cực , và lợi ích cho bản thân ?????? lúc trước chính ai là người lôi kéo newbie ? và giờ đây ai là người xua đuổi newbie vậy ?????
người ta không biết nên người ta mới hỏi, người ta thấy nhiều tiền người ta mới thử . hỏi có người nào tham gia PTU mà không thích tiền ( ko muốn nói từ ham tiền ) . vậy tại sao họ lại không đc quyền chơi ? trong khi các bạn được quyền chơi ? . có thấy bất công không vậy ????? mình xin nói thẳng là những người xua đuổi newbie đa số đều không thể kiếm đc 30$/ngày và cũng có thể nói họ chính là newbie !
còn về những newbie thì các bạn thích làm điều này thì cứ việc,chẳng ai có thể cấm cản đc các bạn, nhưng các bạn muốn 1 ngày có thể kiếm đc trên 30$ thì các bạn phải tự tìm hiểu y như những người đi trước , vì chính họ đã phải trải qua những khó khăn của bạn đã , hiện và sắp phải trải qua . bạn không thể cứ sống trong tưởng tượng là ngồi máy tính 1 ngày vài tiếng là có thể giàu ( 30$/ngày = 600k thì có thể gọi là giàu đc không các bạn ?! )
. hãy bỏ suy nghĩ ngu ngốc đó đi , chính các bạn đã từng thử rồi mà. ngày đầu tiên kiếm đc 0.02$ ngày tiếp theo là 0.4$ ngày tiếp theo là 0.8$ và đạt đến con số 1$ thì các bạn đã rất vui mừng , mong muốn nó sẽ tăng lên trong 1 ,2,3 tháng theo phép tính nhân và nghĩ " ừ, trong 2,3 tháng nữa sẽ tăng lên 2 số như người ta thôi " . Tỉnh lại đi nè . xem lại bảng thanh toán hằng ngày xem . làm đc 1,2 tháng tăng thế nào rồi , hay lại quanh quẩn con số 3.xx, 2.xx ! đừng mơ tưởng đến những thứ không có nữa các newbie à . 1 khi đã chọn nghề nào ( kiếm đc tiền có thể là 1 cái nghề ) thì phải có tâm huyết vào nó .

Văn Chương không được hay nên mọi người hãy đọc coi như 1 tham khảo , nếu thấy không đúng với sự thật hoặc đại loại 1 cái gì đó không tốt cho mọi người thì mong mod đóng lại cái topic này . nhưng mong các bạn đừng nói những từ khó nghe , đừng chém gió,phang gạch phang đá . vì đây là topic thảo luận . chứ không phải để chatchit . dạo này thấy dững topic thảo luận thường bị nhảm do những thứ vừa nêu ở trên . hãy tỏ ra lịch sự và tôn trọng người khác nhé các bạn !

Cám ơn mọi người đã vào xem !!!!!

cuộc sống là thế mà, ai hiểu đc thì tồn tại thế thôi :)

lại 1 vấn đề về newbie,đúng là........,newbie bi giờ lười lắm thấy cái nào nhiều tiền là nhào đầu vào,đến đk Webmoney cũng post bài lên hỏi,chẳng biết đi kiếm là gì

lại 1 vấn đề về newbie,đúng là........,newbie bi giờ lười lắm thấy cái nào nhiều tiền là nhào đầu vào,đến đk Webmoney cũng post bài lên hỏi,chẳng biết đi kiếm là gì

Ko tự tạo hướng đi cho mình , ắt tự đào mồ chôn mình :) chỉ là vấn đề thời gian :)

giống như bác 3b nói chuyện vs mình, các newbie đôi khi cũng cần 1 chữ duyên nữa.... mình cũng đang gần có 1 chữ r :">

Nói chung là hãy tìm kiếm, đọc và hỏi những cái bạn chưa hiểu, tất cả mọi công việc đều thế cả. Mọi thiên tài đều bắt nguồn từ cá chép mà, cái quan trọng là bạn biết thành rồng trong thời gian bao lâu

Đang tính chuyển sang PTU. Vì sạch sẽ.

Mình có nguồn VPS khá good và nhiều thứ linh tinh khác (UG mà) nhưng tạm thời chưa có đủ điều kiện để chơi PTU, đang làm mấy thứ linh tinh đủ vốn mua cái máy bàn rồi ngồi suốt ngày chơi PTU luôn, tình hình là vẫn đang học đại học, nhưng mà khi nào thi thì mới đi học, chỉ học mấy môn quan trọng, CNTT mà toàn học mấy môn vớ vẩn, chả làm được cái gì.

Chắc phải ít nhất 4 tháng nữa mới đủ tiền mua máy :( , khi đó nếu không vào hội PTU nào thì mình sẽ tự chơi vậy. Hè về toàn ngồi 15 đến 18 tiếng / ngày (no game). Mà PTU thì ngồi 1 ngày hơn 10 tiếng (nói chung là mình rất kiên trì) như mình liệu sẽ thành công chứ các PRO

Đang tính chuyển sang PTU. Vì sạch sẽ.

Mình có nguồn VPS khá good và nhiều thứ linh tinh khác (UG mà) nhưng tạm thời chưa có đủ điều kiện để chơi PTU, đang làm mấy thứ linh tinh đủ vốn mua cái máy bàn rồi ngồi suốt ngày chơi PTU luôn, tình hình là vẫn đang học đại học, nhưng mà khi nào thi thì mới đi học, chỉ học mấy môn quan trọng, CNTT mà toàn học mấy môn vớ vẩn, chả làm được cái gì.

Chắc phải ít nhất 4 tháng nữa mới đủ tiền mua máy :( , khi đó nếu không vào hội PTU nào thì mình sẽ tự chơi vậy. Hè về toàn ngồi 15 đến 18 tiếng / ngày (no game). Mà PTU thì ngồi 1 ngày hơn 10 tiếng (nói chung là mình rất kiên trì) như mình liệu sẽ thành công chứ các PRO
Cái quan trọng là bạn có kiên trì chịu khó đc hay ko thôi.
Giờ tính thế ai chả tính đc.
Rồi lúc nào nhiều lúc lười chảy thây ra ấy ban ạ.
Rồi còn tùy thuộc nhiều thứ nữa.
Chăm chỉ, cần cù, chịu khó tìm tòi, sáng tao, =))

Mình cũng là người đang tập kiếm tiền online. Quả thật rất khó khăn, không như mình nghĩ như ban đầu là dễ dàng. Mục tiêu của mình không cao, mình không cần kiếm 1 ngày 20-30 usd. Hiện tại, mình chỉ mong muốn kiếm đc 2-3 usd 1 ngày là được. Trong thời gian mày mò, mình không yêu cầu quá cao.

Trước đây, mình cũng đã từng kiếm tiền ol, cày game có, bán hàng online có!

Để nói về cái khó của MMO, với riêng mình thì rất vất vả! Mình hoàn toàn không có kinh nghiệm, không có người hỗ trợ, không có theo một nhóm nào, hoàn toàn solo một mình. Post bài ở các diễn đàn thì vướng rules của BQT. Các bạn cũng biết, Mod họ không hứng thú với dân MMO, vì spam dữ quá!

Mình phải tạo weblog, mà có biết làm đâu. Mày mày mò mò.

Quả thật, kiếm được đồng tiền đúng nghĩa, cho dù là kiếm tiền online cũng phải sôi mồ hôi sôi nước mắt.

Ôi chao, cái này thì... vấn đề cũ mà vẫn hot nhỉ, hay mai được rỗi làm topic "Sự thật về PTU " cho cả nhà :binhsua157:

trả lời câu hỏi của chủ thread
Kiếm tiền PTU dễ hay khó:kiếm dễ vcl :binhsua135:nhưng kiếm đc bao nhiêu mới là quan trọng nó tỷ lệ thuận với công sức mình bỏ ra đấy :binhsua06:
Có nên chơi hay ko? mình nói thật là rất nên chơi vì PTU là một mỏ vàng thật sự đối với người cần cù nhưng phải có sáng tạo nhé PTU mà ko có lối đi cho bản thân mình thì ....
có nên xua đuổi những newbie ko? nên hay ko nên cũng ko quan trọng vì khi đã thích thì xua đuổi ta vẫn làm quan trọng là có theo đc đến cùng ko hay thoi

Tôi thấy chủ topic chỉ đúng 1 phía thôi à!
Cái quan trọng ở đây là không ai chịu nghĩ tới người khác!
Đây là ảo! Nhưng tôi thấy vẫn có thể áp dụng những kĩ năng mềm!
Khi mới vô đây tôi cũng tính chơi PTU (giàu)
Nhưng nghĩ lại nếu như PTU giàu thì cướp đâu ra box captcha T__T
Còn cái việc share kinh nghiệm PTU cho 1 người không quen biết là chuyện quá khó ( Ngay chính tôi cũng vậy thôi )
Nếu nghĩ là họ kibo ích kỉ cũng đúng!
Nhưng tôi cũng muốn nói với các newbie rằng!
Nếu như các newbie biết áp dụng những kĩ năng giao tiếp của mình! Đơn giản là hãy quen họ đi đã rồi hãy hỏi!
Forum này cũng khá nhiều mem! Nhưng vẫn để box chat thì cũng có lý do của nó cả!
Các bạn chém gió làm quen nhiều người! Chém chuyện gì thì tùy năng khiếu!
Khi quen rồi mọi chuyện sẽ khác đúng không các bạn!
Tôi thà bỏ thời gian ra làm như vậy! còn hơn là tự mình đi mò cua bắt ốc!
Đó là lý do tại sao những người giàu lại quen biết rộng!
Và để cho 1 cộng đồng phát triển mạnh mẽ hơn!
Thì tôi cũng khuyên tất cả mọi người!
Hãy sống quên mình đi và nghĩ cho người khác với!
Nó gần giống với câu của Steve jobs
Hãy sống như hôm nay là ngày cuối đời

Chịu khó tìm tòi + Kiên trì + Thời gian + Đầu tư thì kiếm được thôi, quan trọng nhất là kiên trì :D. Tiền mà tụt cái là nhanh nản lắm hehe.
Spam 5$/day không khó, nhưng muốn cao hơn + ổn định hơn nữa thì phải tìm đường khác. PTU là mỏ vàng : đúng, nhưng đủ kiên trì và biết cách đào không mới quan trọng. Biết cách rồi cũng phải đổ mồ hôi công sức nhiều lắm mới thành được

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,481
173,659
Latest member
bettingworldi9be

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week