Help [quaza ] My Trading Journals

Well, giữ lệnh cho đến khi có cuộc họp. Dù sao vẫn đang nắm giữ USD và nó đang rất mạnh. Nếu dính SL thì cũng ko có j` hối tiếc
Hnay thị trường đi hơi chán, mai có lẽ sẽ khả quan hơn, rất nhiều tin quan trọng chờ phía trước
profit 15pips

Ngủ dậy muộn hit cái SL AU và dính sell stop ngay sau đó vì tin Employment Change và Unemployment Rate quá xấu, ko kịp làm gì. Loss 36pips
Nhưng còn lệnh UC hôm qua, NU và sell stop AU bù lại được cái loss. Hiện h profit 5pips. Bullshit
Cái tội ngủ quên =.=

Mình mới tập trade, bữa giờ tập trung tìm hiểu cặp EUR/USD, theo bạn thì giá của nó gần chạm đáy chưa, sao down trend hoài àh??

Mình mới tập trade, bữa giờ tập trung tìm hiểu cặp EUR/USD, theo bạn thì giá của nó gần chạm đáy chưa, sao down trend hoài àh??

Trong market luôn luôn vô định, ko bao giờ có đáy và đỉnh, ko quá trễ khi bán và ko quá muộn khi mua

tối nay có thể có bão ở USD vì Unemployment Claims

mình có thể đón bão ở đâu nhanh nhất vậy chủ thread ?

Ý bạn là sao. Muốn có bão thì qua GOLD trade, nhưng ko đảm bảo là an toàn nha. Dù đoán đúng nhưng nó giật dính SL cũng là chuyện thường

Market is panic. exit sell, enter buy (EU). Buy cheap people!!!!!!!!!!!!!!!

Last edited by a moderator:
Ý bạn là sao. Muốn có bão thì qua GOLD trade, nhưng ko đảm bảo là an toàn nha. Dù đoán đúng nhưng nó giật dính SL cũng là chuyện thường

Market is panic. exit sell, enter buy (EU). Buy cheap people!!!!!!!!!!!!!!!

ý mình là chỗ nào nó release cài news về Unemployment Claims của US sớm hơn ForexFactory ấy

mình ko chơi bão, chỉ muốn đề phòng tránh hit Stoploss mà thôi

Trong market luôn luôn vô định, ko bao giờ có đáy và đỉnh, ko quá trễ khi bán và ko quá muộn khi mua

Thanks bạn, hi vọng còn được học hỏi thêm nhiều, mà bạn thường chơi nhiều cặp hay chỉ tập trung vài cặp?

ý mình là chỗ nào nó release cài news về Unemployment Claims của US sớm hơn ForexFactory ấy

mình ko chơi bão, chỉ muốn đề phòng tránh hit Stoploss mà thôi
Cái đó mình biết chết liền. Mình chỉ mua tin nên chỉ biết có thế. Chỗ mua thì nhiều lắm. CNN, financial times,...
Tất nhiên tin có phí thì phải hơn tin free rồi, tụi săn tin nó nhanh lắm, ra vài s là nó pm qua mail liền
Thanks bạn, hi vọng còn được học hỏi thêm nhiều, mà bạn thường chơi nhiều cặp hay chỉ tập trung vài cặp?

Mình ko phải warren buffett nên ko 1 phát head shot như ổng được, tất nhiên là dàn trải nhiều cặp

Hwa loss 43 pips nên tuần này vacation sớm luôn
tổng kết profit tuần 203 pips, ko như mong đợi
tuần sau mình sẽ phân tích tại sao hwa lại loss
Have a nice weekend

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,643
Latest member
quoctrung29