Help [quaza ] My Trading Journals

ý mình là chỗ nào nó release cài news về Unemployment Claims của US sớm hơn ForexFactory ấy

mình ko chơi bão, chỉ muốn đề phòng tránh hit Stoploss mà thôi
LOL, biết được thì giàu to rồi, mấy cái đó đến big dog cũng chưa chắc đã nắm được đâu, nếu muốn tránh thì tốt nhất đừng trade trước và sau tin khoảng 15 -30'

Hwa loss 43 pips nên tuần này vacation sớm luôn
tổng kết profit tuần 203 pips, ko như mong đợi
tuần sau mình sẽ phân tích tại sao hwa lại loss
Have a nice weekend
ngon lành, trade hiệu quả thế, đáng nể thiệt :binhsua113:

Bác Quazza có nhận học trò thì cho m theo với, thấy bác trade tốt quá

b này trade chủ yếu sử dụng PTCB, nếu b kết hợp với system PTKT thì có thể hiệu quả cao hơn gấp nhiều lần.
m chủ yếu chuyên về PTKT, ngày bình thường ko có bão PTCB thì trên 100pips là chuyện thường...Còn trade ngược chiều thì cũng >40pips. Lúc gặp bão cũng tạm chống đỡ được.
Tại cái tội lười kiếm thông tin, kiếm rồi cũng gặp khó khăn với thằng English, cũng chẵng biết tin nào chắc ăn....hehe
Đành chịu z,...mong học hỏi nhiều ở chủ spread...
:m207:

b này trade chủ yếu sử dụng PTCB, nếu b kết hợp với system PTKT thì có thể hiệu quả cao hơn gấp nhiều lần.
m chủ yếu chuyên về PTKT, ngày bình thường ko có bão PTCB thì trên 100pips là chuyện thường...Còn trade ngược chiều thì cũng >40pips. Lúc gặp bão cũng tạm chống đỡ được.
Tại cái tội lười kiếm thông tin, kiếm rồi cũng gặp khó khăn với thằng English, cũng chẵng biết tin nào chắc ăn....hehe

Trung bình 100p 1 ngày , cho e bái sư với bác ơi :( Xin cái ym học hỏi luôn

Max

Hwa loss 43 pips nên tuần này vacation sớm luôn
tổng kết profit tuần 203 pips, ko như mong đợi
tuần sau mình sẽ phân tích tại sao hwa lại loss
Have a nice weekend

Xả stress xong, bắt đầu làm việc tiếp
Lý do: http://blogs.wsj.com/marketbeat/2012/07/12/jobless-claims-dont-believe-the-drop/
Hên là mình ko trade hôm thứ 6, ko te tua =.=
Còn vấn đề tại sao 5% trader lại thắng. Vì họ là inside trader, có nghĩa là biết tin tức trước khi tin chính thức ra. Như hôm thứ 6 có tin rất mạnh(Prelim UoM Consumer Sentiment), 9h55 nó mới ra mà giá đã bắt đầu chạy lúc 9h30

ngon lành, trade hiệu quả thế, đáng nể thiệt :binhsua113:
Cám ơn bạn, mình còn gà lắm. Nhiều ng còn pro hơn mình nhìu
Mạo muội hỏi a quá già tí ;)) Tuần tới nghe là có tin FED ra vậy tin này có tầm quan trọng và ảnh hưởng thế nào :)

Max
Mình cũng hem bít ^^. Phải có số liệu mình mới phân tích dc. Mà mình còn trẻ lắm, nói ra thì nhìu ng` ngạc nhiên ^^

Sao bạn biết mình ko kết hợp. Mình trade chỉ dùng mỗi 1 indi là VSA, 1 indi volume rất hay, nó sẽ phát huy hiệu quả khi có 1 cơ sở dữ liệu tốt từ sàn, từ đó nó sẽ phân tích tốt hơn
Google "master the market" để biết thêm chi tiết. Tải file PDF về. Mình đảm bảo ai đọc hết cái file đó thì kiếm tiền trong forex đều đều
Trading luôn luôn dựa vào tâm lý(psychology) và tư tưởng( philosophy). Bản chất của PTKT là củng cố 2 cái đó thôi.
Đọc bài post của mình bên đây thì sẽ hiểu
http://mmo4me.com/showthread.php?66...-con-voi-nhe&p=1373320&viewfull=1#post1373320

Xả stress xong, bắt đầu làm việc tiếp
Lý do: http://blogs.wsj.com/marketbeat/2012/07/12/jobless-claims-dont-believe-the-drop/
Hên là mình ko trade hôm thứ 6, ko te tua =.=
Còn vấn đề tại sao 5% trader lại thắng. Vì họ là inside trader, có nghĩa là biết tin tức trước khi tin chính thức ra. Như hôm thứ 6 có tin rất mạnh(Prelim UoM Consumer Sentiment), 9h55 nó mới ra mà giá đã bắt đầu chạy lúc 9h30

Cám ơn bạn, mình còn gà lắm. Nhiều ng còn pro hơn mình nhìu

Mình cũng hem bít ^^. Phải có số liệu mình mới phân tích dc. Mà mình còn trẻ lắm, nói ra thì nhìu ng` ngạc nhiên ^^

Sao bạn biết mình ko kết hợp. Mình trade chỉ dùng mỗi 1 indi là VSA, 1 indi volume rất hay, nó sẽ phát huy hiệu quả khi có 1 cơ sở dữ liệu tốt từ sàn, từ đó nó sẽ phân tích tốt hơn
Google "master the market" để biết thêm chi tiết. Tải file PDF về. Mình đảm bảo ai đọc hết cái file đó thì kiếm tiền trong forex đều đều
Trading luôn luôn dựa vào tâm lý(psychology) và tư tưởng( philosophy). Bản chất của PTKT là củng cố 2 cái đó thôi.
Đọc bài post của mình bên đây thì sẽ hiểu
http://mmo4me.com/showthread.php?66...-con-voi-nhe&p=1373320&viewfull=1#post1373320
uhm...trader nào cũng phải cần có một vài bước PTKT để vào thì trường...còn m chỉ góp ý là sử dụng thêm PTKT tạo nên một system hoàn hảo để vào thị trường tốt và đạt hiệu quả cao nhất thôi...chứ b trader đúng xu hướng là rất hay rồi, nếu cộng thêm system tốt mới tối ưu hóa một đợt trade nào đó....có thể b hiểu nhằm ý m thì phải....
Với trader, không có điểm dừng của việc học hỏi kinh nghiệm từ người khác....chính bản thân m cũng từng xây dựng nhiều system, và mỗi system đều có hiệu quả một thời gian, sao đó đều bọc lộ khuyết điểm và bao lần khiến m cháy túi...kaka
Bởi z học hỏi ko ngừng là điều tất yếu của trader, b thân m vào 4rum cũng để học hỏi thôi chứ tài liệu thì nhờ bác google tìm giúp là ra rồi...hehe
Rất mong được học hỏi PTCB từ b...
:m148:

Oh yeah baby
Done for today

Attachments

• 07-16-2012 8-04-57 PM.png
    07-16-2012 8-04-57 PM.png
    11.1 KB · Views: 55
hôm thứ 6 dính bão te tua, cũng may là mình mới tập chơi = tk bonus thôi. Nếu ko đăng ký mua tin thì bạn biết có trang nào xem được ko?

hôm thứ 6 dính bão te tua, cũng may là mình mới tập chơi = tk bonus thôi. Nếu ko đăng ký mua tin thì bạn biết có trang nào xem được ko?

Thời điểm này đối với mình cũng rất khó trade, vẫn có profit nhưng ít, ngay cả biết news sớm cũng chưa chắc đúng.
Mình đang lo sợ kịch bản 2008 lặp lại. Nên khuyên ai chơi thì SL tuyệt đối cao nhất là 100pips, ko thì có ngày te tua
Và hiện giờ mình ko tin 1 loại tiền tệ nào hết, chỉ tin vào USD và Gold. Nghe đồn(chỉ nghe đồn nha) rất nhiều tổ chức đang mua vào rất nhiều vàng. Tình hình sắp tới có khả năng nghiêm trọng lắm

Bạn ơi nếu mình muốn dep vào chừng 50-100$ thì nên chọn sàn nào bạn? Mình có thử chơi demo ở easy-forex, thấy mini acc min dep chỉ là 25$.

4 pips mà kêu là khá dc @@
Qua FXCM mà chơi. Min 50$. spread tối đa 3pip trên các cặp chính. Ko quote
Thg FXCM trade forex rất sướng, spread các cặp tiền khác cao nhất cũng chỉ 5pips. Gold thì margin nó giữ có 4$, rất tiện. Chưa thấy sàn nào giữ margin gold mà 4$ cả. Còn độ uy tín của nó thì tự google nha

Uhm thanks bạn nhiều, mà ko quote là sao bạn? chưa hiểu thuật ngữ đó!
Sàn FXCM khi đặt lệnh thì lệnh của cậu gửi thẳng đến máy chủ của ngân hàng luôn ! Còn các sàn khác thì nó sẽ thông qua máy chủ của broker rồi mới đi tới mấy chủ của ngân hàng. Đó chính là sự khác nhau của Quote và No Dealing :)

Sàn FXCM khi đặt lệnh thì lệnh của cậu gửi thẳng đến máy chủ của ngân hàng luôn ! Còn các sàn khác thì nó sẽ thông qua máy chủ của broker rồi mới đi tới mấy chủ của ngân hàng. Đó chính là sự khác nhau của Quote và No Dealing :)

làm sao biết là lệnh vô thẳng máy chủ của ngân hàng vậy bạn ?
cho mình thêm vài broker giống vậy nhưng xài LR hay e-currency đi bạn. FXCM phải xài check và bank wire, rắc rối quá. Thanks

tình hình hiện giờ, theo phân tích Elliott Wave thì EUR/USD chỉ có down và down thôi (tuơng tự cho các cặp EUR đứng trước), canh nó vừa giật lên rồi quay xuống là cứ sell thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,643
Latest member
quoctrung29

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week