Quyết định nghỉ việc, chuyển qua làm Offers, nhờ tư vấn!

tomkuavn

Junior
Reactions
88
MR
0.000
Cám ơn các bạn đã nhiệt tình chia sẻ, mình sẽ close topic vì ko muốn mang tiếng xấu là ra đi còn nói xấu này nọ. Họ là chủ, nên mình sẽ mãi kính trọng họ dù ko còn hợp tác nữa .

Last edited by a moderator:
Mình nghĩ làm trên mạng là phụ thôi , nghề chính nên ở ngoài đời . Mình thấy bạn nên kiếm chỗ khác làm cho thời gian phù hợp còn nếu rảnh thì lên đây kiếm thêm tiền

kinh nghiệm làm việc 8 năm mà lại vào mmo làm gì ko biết.

làm tháng 8tr mà k có dư thì bạn nên xem lại chính mình...mmo k biết tháng kiếm 3tr nổi k nữa là...

theo em thì bác nên bỏ thuốc lá đi đã, sau đó nghỉ nghơi 1 thời gian để suy nghĩ xem tại sao làm việc quần quật như vậy mà ko có tiền dư giả. Còn MMO thì em nghĩ chỉ là công việc làm thêm thôi, hãy làm việc gì đó mà bác thật sự thích, nếu bác thích cv nào đó thì có đâm đầu vào làm mãi cũng ko chán.

"Dạy con làm giàu" có lẽ là cuốn sách tốt cho bạn!

vào là biết ngay ý mà !! việc thì cứ làm , mmo cũng cứ làm . Riêng mình thi khởi nghiệp bằng 2 bàn tay trắng , mmo đã giúp mình có sự nghiệp , và giờ đây mình đã có 1 công việc ở ngoài đời và MMO . !! Không phải ai cũng thành công trên con đường MMO đâu . hi vọng bạn nghĩ lại

Cám ơn các bác, đó là sự thật, do công việc áp lực cao, e chỉ hút thuốc và uống cafe thôi, ăn uống chẳng ra hồn, nên người ốm yếu, lại lắm bệnh tật. E thích thiết kế, nhưng chính cái đó đã hại e. Với lại chỉ toàn trả nợ thôi, mượn tiền nặng lãi chi tiêu 1 việc gì đó, thế là tong luôn cả tháng, rồi kéo theo mấy tháng sau nữa. Nên chẳng bao giờ nhận đc tháng lương đầy đủ nào. Do ko ứng trươc đc tháng lương nào, nên khi có việc cần đều phải mượn tiền lãi. mà lãi trong này các bác bt rồi đấy.

Với lại thời gian rất gò bó, ko đc nghỉ, do e là tay phải, nghỉ một ngày cũng đã khó rồi,huôngs chi nhiều, quần quật quay vòng mà đã 8 năm trôi qua quá nhanh, e ko kịp nghĩ và lo cho tương lai nữa.
Giờ đi xin việc bên ngoài về chuyên ngành này cũng ko khó, nhưng do e ko có bằng ĐH. Các chứng chỉ liên quan đến thiết kế. Nên cũng e dè lắm, trước đây đồ họa thiết kế in ấn đều do e tự học, rút kinh nghiệm từ thực tế và một ít từ ông anh. Giờ thấy mẫu đơn xin việc là e sợ.

Các bác thấy con đường MMO e muốn theo này thế nào ạ? Nếu ko ổn thì sau 1 2 năm e đi làm lại, giờ e cần thời gian để tĩnh tâm, nghỉ ngơi bù lại .

e nghĩ a nên ngĩ lại ,8 năm qua a cảm thấy mình ko có tương lại ,đó có thể do công ty đó chưa đãi ngộ a hợp lý ,a có rất nìu lính ,họ đều mở công ty riêng và rất thành đạt , a nghĩ a nên chuyển công ty tìm cho mình 1 bến đậu mới ,mmo có thời ,nó ko xây dựng đc tương lại cho a ,ngày hôm nay offer hot ,kiếm đc niu tiền ,nhưng ngày mai có thể sẽ khác ,a bỏ việc vì muốn có tương lai tốt hơn thì nên suy nghĩ thêm

làm offer chân chính thì nên , còn nếu muốn theo kiểu cheat chot thì tốt nhất bác đi làm ngoài đời , cheat chot lách luật ko đc ổn định đâu bác :) . Vả lại vào mmo nữa chắc bác đi 2 qả thận đấy , dí mặt màn hình cả ngày mất :D

Mình nghĩ bạn cố gắng làm ở ngoài đời thật ý,còn MMO nó chỉ là 1 thứ để kiếm $ thêm thôi,không nên dựa vào quá 1 thứ

e nghĩ a nên ngĩ lại ,8 năm qua a cảm thấy mình ko có tương lại ,đó có thể do công tiy đó chưa đãi ngộ a hợp lý ,a có rất nìu lính ,họ đều mở công ty riêng và rất thành đạt , a nghĩ a nên chuyển công ty tìm cho mình 1 bến đậu mới ,mmo có thời ,nó ko xây dựng đc tương lại cho a ,ngày hôm nay offer hot ,kiếm đc niu tiền ,nhưng ngày mai có thể sẽ khác ,a bỏ việc vì muốn có tương lai tốt hơn thì nên suy nghĩ thêm

Đúng là họ ko đãi ngộ như những gì mình cống hiến, BHYT -không, BHXH - không, nghỉ phép - không, thưởng - không. Vừa rồi vào viện hết khối tiền cũng do ko có BHYT. Họ quá coi thường mình, nghĩ mình làm thuê ở đợ, trong khi đó e rất nhiệt tình, quên ăn quên ngủ chỉ vì muốn hoàn thành tốt cv. E chỉ về quê đc 2 lần sau 8 năm. Mình giúp họ làm giàu, nhưng họ lại coi mình chẳng ra gì, nhiệt huyết và cống hiến của mình đối với họ là nhiệm vụ, nói thật e đã sai lầm khi quá tin tưởng và quá chăm chỉ . Hôm qua e báo nghỉ, bả chưa bt, ổng ko dám nói gì cả, ổng cũng hiểu mà.

Đúng là họ ko đãi ngộ như những gì mình cống hiến, BHYT -không, BHXH - không, nghỉ phép - không, thưởng - không. Vừa rồi vào viện hết khối tiền cũng do ko có BHYT. Họ quá coi thường mình, nghĩ mình làm thuê ở đợ, trong khi đó e rất nhiệt tình, quên ăn quên ngủ chỉ vì muốn hoàn thành tốt cv. E chỉ về quê đc 2 lần sau 8 năm. Mình giúp họ làm giàu, nhưng họ lại coi mình chẳng ra gì, nhiệt huyết và cống hiến của mình đối với họ là nhiệm vụ, nói thật e đã sai lầm khi quá tin tưởng và quá chăm chỉ . Hôm qua e báo nghỉ, bả chưa bt, ổng ko dám nói gì cả, ổng cũng hiểu mà.

a chỉ nên coi mmo là cánh tay trái của mình thui ,a nên theo đuổi sự nghiệp bây giờ của a ,a đã rát thành công trong việc dạy những ng khác thành công thì chẳng quá khó khăn cho a tìm đc công việc tốt ,

em cũng nghỉ là anh nên xem MMO là cánh tay trái thôi. công việc design của anh rất thành công, a nên theo đuổi và chọn cho mình một con đường riêng, với em thì tự làm thuê cho chính bản thân mình là nhất! :)

em cũng nghỉ là anh nên xem MMO là cánh tay trái thôi. công việc design của anh rất thành công, a nên theo đuổi và chọn cho mình một con đường riêng, với em thì tự làm thuê cho chính bản thân mình là nhất! :)
Cám ơn bạn, mình sẽ suy nghĩ kỹ vấn đề này, trước tiên là nghỉ việc, sang nhà cậu ở 1 thời gian. Nhưng cũng tranh thủ học hỏi MMO để kiếm tiền cafe chứ?

xem xét có thể vay mượn nhẹ để mở 1 cơ sở nhỏ đi bạn,nếu ko có vốn thì có thể làm mmo nhưng phải là offer vì có tay nghề như bạn nên làm các jobs của một số trang như http://www.donanza.com trên đấy họ post nhiều việc lắm,chọn những việc liên quan đến chuyên ngành của mình, mình có thể bid(đặt giá) số tiền tương ứng xứng đáng với công việc đó,mình thấy kiếm đc rất khá .sau này đủ vốn bạn có thể mở cơ sở

Cám ơn bạn, mình sẽ suy nghĩ kỹ vấn đề này, trước tiên là nghỉ việc, sang nhà cậu ở 1 thời gian. Nhưng cũng tranh thủ học hỏi MMO để kiếm tiền cafe chứ?

nghỉ 1 thời gian thì em hoàn toàn ủng hộ bác. em cũng đang tính vậy, em ra trường và đi làm được 1 năm rồi. nhưng e chỉ tính xin nghỉ phép 1 tuần ở nhà nghĩ ngơi và làm những gì mình thích, hoặc đi đâu đó chơi xa xa xả stress. :) em ko cùng chuyên ngành nhưng cv cũng khá áp lực. có điều em được cái cơm nước đúng giờ lắm, nên lúc nào cũng trên 65kg thui. hehe. bác làm gì thì làm chứ lo sức khỏe của mình là trên hết nhé! Cha ông nói rồi " Có sức khỏe là có ALL" :)
Chúc bác sẽ thành công!

Đọc bài của bác em cũng rất lấy làm tiếc vì như bác nói thì 8 năm cũng cho thấy ít nhiều tính tình chăm chỉ và có nghề rồi.
Nhưng mà offer giờ cũng chát chúa lắm. Dù ở địa vị nào cũng vậy. Nay offer hot, ngon, pay chắc nhưng ngày mai chưa thể nói trước được điều gì. Thậm chí ngay ngày hôm nay đã có những dấu hiệu rồi. Vì bản chất của nó là cheat, từ cao xuống thấp đều là cheat, nói trắng ra là gian lận nhà quảng cáo. Hoặc là hôm nay họ chấp nhận nhưng chắc chắn không phải ngày mai. Công nghệ phát triển càng hỗ trợ tính minh bạch cao hơn. Nếu bác có thể làm MMO như 1 công việc làm thêm/ kết hợp em nghĩ sẽ hợp lý hơn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,480
173,658
Latest member
gamenohuplus

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week