Rảnh! Ngồi tâm sự tình cảm với anh em...

Mình có quen biết 1 cô gái luôn up stt buồn đau, ko muốn sống... ngày nào cũng có stt buồn hết
FB của bạn ấy chắc có hơn 100 stt như thế và ko khi nào thấy bạn ấy vui vẻ cả, có lẽ sự rảnh rỗi và nhàm chán dẫn tới việc lúc nào họ cũng cảm thấy buồn, mình khuyên tới lạc cả giọng nhưng cũng ko thay đổi đc bạn ý
Cũng tính bày mmo cho bạn ấy làm thì laptop cứ chạy tool là sập nguồn, và bạn ấy cũng ko hào hứng với mmo
Thấy bạn ấy cứ lủi thủi sống cho qua ngày vậy và yêu đơn phương 1 người con trai hơn 4 năm, bạn gái này thực sự mình quan tâm vì mình thấy rất tội
Nhưng ko có cách nào khuyên nổi luôn, thậm chí mình từng treo stt nhận 1 người vào team nếu họ nghĩ ra cách gì để giúp bạn đó nhưng đều ko hiệu quả
Trời ơi, người ta buồn mà bác khuyên nhủ cái gì, phải rủ nó đi chơi, đi chơi đấy biết chưa, mà cụ thể là rủ nó đi ăn (con gái 10 đứa thì 9,9 đứa thích ăn vặt mà), rồi thì vừa ăn vừa nghe nó nói, không cần phải nói là yêu đương gì cả, cứ rủ nó đi ăn, đi dạo là được, rồi thì dần dần nó cũng tự vui lên thôi, khuyên làm gì cho mệt. Quan tâm nó thì cố mà mò ra những chỗ nào ăn ngon nhất, chơi vui nhất mà rủ nó đi cùng, 1 thời gian ngắn thôi sẽ khác ngay:D.

Trời ơi, người ta buồn mà bác khuyên nhủ cái gì, phải rủ nó đi chơi, đi chơi đấy biết chưa, mà cụ thể là rủ nó đi ăn (con gái 10 đứa thì 9,9 đứa thích ăn vặt mà), rồi thì vừa ăn vừa nghe nó nói, không cần phải nói là yêu đương gì cả, cứ rủ nó đi ăn, đi dạo là được, rồi thì dần dần nó cũng tự vui lên thôi, khuyên làm gì cho mệt. Quan tâm nó thì cố mà mò ra những chỗ nào ăn ngon nhất, chơi vui nhất mà rủ nó đi cùng, 1 thời gian ngắn thôi sẽ khác ngay:D.
Người Nam, người Bắc mà bạn ơi, làm sao đi :)

Post bài tâm sự với anh em mà trình bày như vầy thì tình HÌNH ko ổn ĐÂU
Đây là 1 trong các cao thủ của thiên địa hội. Bác chủ thớt cẩn thận coi chừng bị trọng thương.

:eek: chắc phải phong "thánh rảnh" cho bác mất
Uh, có thể trong nhiều việc người ngoài nhìn vào ko hiểu đc đâu, vì nếu mình nói ra thì cũng hơi dài dòng :)
Còn với mình thì thấy bạn đó quan trọng, mình muốn giúp, và mình có thể đào tạo 1 người làm mmo nếu họ giúp đc bạn đó, chỉ vậy thôi :)
Thôi out cày tiếp đây, :)

Mình có quen biết 1 cô gái luôn up stt buồn đau, ko muốn sống... ngày nào cũng có stt buồn hết
FB của bạn ấy chắc có hơn 100 stt như thế và ko khi nào thấy bạn ấy vui vẻ cả, có lẽ sự rảnh rỗi và nhàm chán dẫn tới việc lúc nào họ cũng cảm thấy buồn, mình khuyên tới lạc cả giọng nhưng cũng ko thay đổi đc bạn ý
Cũng tính bày mmo cho bạn ấy làm thì laptop cứ chạy tool là sập nguồn, và bạn ấy cũng ko hào hứng với mmo
Thấy bạn ấy cứ lủi thủi sống cho qua ngày vậy và yêu đơn phương 1 người con trai hơn 4 năm, bạn gái này thực sự mình quan tâm vì mình thấy rất tội
Nhưng ko có cách nào khuyên nổi luôn, thậm chí mình từng treo stt nhận 1 người vào team nếu họ nghĩ ra cách gì để giúp bạn đó nhưng đều ko hiệu quả
Buồn chắc cũng vì yêu bác nhỉ ?

Nói hơi yếu đuối và nhu nhược, chớ mình yêu đơn phương 1 cô gái 6 năm rưỡi, nên mình thấy vs trường hợp của bạn gái này khó ở chỗ chỉ có bạn ấy mới tự giúp dc chính bạn đó, và đó cũng là lúc nhận thức của bạn ấy thay đổi, lời khuyên bên ngoài chỉ là xúc tác thôi, tác nhân chính là nằm ở trong suy nghĩ bạn gái đó!
yêu đơn phương 6 năm rưỡi cơ à. Sao mình ko gặp dc cu nào như vậy nhỉ

Last edited:
Buồn chắc cũng vì yêu bác nhỉ ?
Câu này bác định viết sao? Có viết thiếu dấu chấm phẩy gì ko, rõ nghĩa 1 chút thì em mới trả lời bác đc, :V

1.Buồn chắc cũng vì yêu bác, nhỉ ?
2.Buồn chắc cũng vì yêu, bác nhỉ ?

uh, có thể trong nhiều việc người ngoài nhìn vào ko hiểu đc đâu, vì nếu mình nói ra thì cũng hơi dài dòng :)
Còn với mình thì thấy bạn đó quan trọng, mình muốn giúp, và mình có thể đào tạo 1 người làm mmo nếu giúp đc bạn đó, chỉ vậy thôi :)
Thôi out cày tiếp đây, :)
Thực ra thì kể cả xa cũng không phải là không có cách, nhưng quan trọng là bạn định làm thế nào, bạn có thể chuyển tới gần người ta không? Nếu không thể làm được thì tốt nhất là nên mặc kệ, bởi vì khi bạn trở thành 1 phần quan trọng của người ta, mà lại không thể ở cạnh được, thì lại đẩy họ vào 1 nỗi tuyệt vọng khác thôi.

m ghét nhất mấy thể loại tự sướng suốt ngày rồi up ảnh lên mạng =]

Câu này bác định viết sao? Có viết thiếu dấu chấm phẩy gì ko, rõ nghĩa 1 chút thì em mới trả lời bác đc, :V

1.Buồn chắc cũng vì yêu bác, nhỉ ?
2.Buồn chắc cũng vì yêu, bác nhỉ ?
Thiếu có dâu phẩy mà nguy hiểm bác nhỉ :D , buồn vì yêu thanh niên kia bác nhỉ :D

Người Nam, người Bắc mà bạn ơi, làm sao đi :)

Thời buổi này Facetime , zalo ... ! loại bỏ khoảng cách địa lý !

Thiếu có dâu phẩy mà nguy hiểm bác nhỉ :D , buồn vì yêu thanh niên kia bác nhỉ :D
Chuẩn rồi bác, :oops::oops::oops:
Nếu chỉ vì 1 đứa con trai mà buồn đến như vậy thì cô gái này luỵ tình quá. Chắc chỉ có thời gian mới chữa được bệnh này.
Đúng luôn, mình cũng cảm thấy cô ấy quá lụy tình, khuyên sao cũng ko đc hết áh :confused::confused::confused:
Các bác quote em dữ quá, đang team view cho mem mà thấy 1 tá alert lại chạy ngược vào đây 8 tiếp, :D:D:D

F.a muôn năm :D:D:D * Thanh niên sống ảo cần đc quan tâm * :D

Chuẩn rồi bác, :oops::oops::oops:

Đúng luôn, mình cũng cảm thấy cô ấy quá lụy tình, khuyên sao cũng ko đc hết áh :confused::confused::confused:
Các bác quote em dữ quá, đang team view cho mem mà thấy 1 tá alert lại chạy ngược vào đây 8 tiếp, :D:D:D
Nghe bác nói là yêu đơn phương , vậy thì cô ấy đã tỏ tình với a thanh niên kia chưa bác ? Hay a thanh niên đã lên xe bông về nhà chồng , ủa lộn nhà vợ rồi ?

đọc thấy tếu tếu, thằng ku kia zí theo thớt chắc do "thớt ăn ko hết, nó lần ko ra" đó mà

Chuẩn nhé. Con vợ em cũng suốt ngày đăng stt dạng buồn chán, mỗi tội ko xinh xắn và có chồng chính thức nên lâu lâu mới có 1 vụ có thằng bạn hay người quen nt tán tỉnh gạ gẫm.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,422
173,593
Latest member
chuvivadientichh

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week