Rảnh! Ngồi tâm sự tình cảm với anh em...

Đứa nào mà đăng buồn này nọ , đăng ảnh có người yêu là unfriend hết .

Nghe bác nói là yêu đơn phương , vậy thì cô ấy đã tỏ tình với a thanh niên kia chưa bác ? Hay a thanh niên đã lên xe bông về nhà chồng , ủa lộn nhà vợ rồi ?
:cool::cool::cool:, quỷ sứ àh, nói vế đầu đúng rồi còn sửa lại làm chi ko biết

sống ảo quá cũng ko tốt đâu thớt, xài 1 cái fb đã thấy đuối, đằng này xài fb, zalo, insta.... các kiểu thì sao này chắc ẻm ngồi nhà up stt còn thớt đi làm kiếm xiền vs chăm con lun nhá :D :D

Hôm nay cũng chán chán, chả muốn làm gì nên lập cái topic này tâm sự với anh em 1 tí, và cũng nhân tiện chia sẻ cho mấy anh em còn F.A 1 tí kinh nghiệm. Hơi dài dòng 1 tí, nên ai rảnh thì đọc chơi…

Nói sơ sơ về Gấu của mình thì nó thế này: Công việc đầy đủ, gia đình cơ bản, mặt mũi cũng thuộc hàng xinh xắn, baby (23 tuổi mà nhìn chỉ tầm 18,19 thôi), cũng tốt tính, dù là con út nhưng việc gì cũng biết làm, rất năng động, cá tính nên cũng “hút trai” (đặc biệt là hút F.A), mỗi tội có cái sở thích con nít, thích chụp ảnh tự sướng, rồi thì có khi rảnh quá còn lấy cả V.Rohto ra nhỏ mắt rồi chụp ảnh khóc, post facebook, zalo tùm lum, thi thoảng mình quá ngứa mắt với cái kiểu “sống ảo” đó thì mình gọi điện “quạt” cho 1 trận, là lập tức Gấu viết Stt tâm trạng. Chính vì “ảo” thế nên tối qua mới có chuyện thế này:

+ Khoảng 22h mình đi từ nhà Gấu về, đang đi thì nhìn qua gương xe máy thấy có thằng bám đít:eek:, đê mờ tưởng nó cướp mình tăng ga phóng vù vù tới chỗ đông người rồi mà nó vẫn dí theo, rồi nó vượt lên “Chào anh”, quay sang hóa ra là thằng bạn của Gấu, nó bảo mời mình đi uống nước. Ngồi uống nước 1 tí mà nó nói nhiều lắm, cũng đếch nhớ hết nó nói gì, túm lại là nó bảo nó thích Gấu và nó bảo thấy mình hay gây áp lực, hay làm Gấu khóc, gấu buồn…bla… bla… nó bảo nó biết vì nhìn zalo và facebook của Gấu hay đăng ảnh buồn, tâm trạng… rồi bảo là mình đừng đeo bám, làm khổ Gấu nữa :confused:(what the ****? o_O– đếu hiểu thằng này nghĩ gì, mình với Gấu yêu nhau hơn 1 năm rồi, cả tông ti họ hàng còn biết chứ nói đếu gì đến bạn bè). Mình thì biết thằng này “trẻ trâu” (dù nó 23 tuổi rồi) nên cũng đếu thèm chấp, chỉ bảo với nó là “không biết rõ mọi chuyện thì đừng nói lung tung”, rồi nó nói thêm cái đếu gì nữa ấy, xong về.

+ Mình thì thấy cũng hơi bực, nhưng nghĩ cũng tội cho nó, không hiểu nó nghĩ thế nào nếu biết lúc Gấu đưa cho mình đọc tin nhắn của nó (và 1 số thằng khác) nội dung các tin nhắn chủ yếu thể hiện tình cảm cao thượng, trân trọng, chờ đợi…bla…bla…) xong cười như nắc nẻ rồi chốt 1 câu xanh rờn: “ mấy thằng này bị ngu anh ạ”.

Qua vụ của mình thì các anh em còn F.A nên biết:

+ Đừng nhìn ảnh với mấy cái stt vớ vẩn của bọn con gái mà tưởng này tưởng nọ, đôi khi 1 cái ảnh buồn đơn giản là vì tụi nó quá… rảnh mà thôi.

+ Đời cũng đếu như truyện đâu, đi tán gái thì cũng phải biết “sến” đúng lúc, không phải lúc nào cũng nói mấy lời văn hay, ý đẹp cũng là tốt đâu, sáo rỗng bỏ mẹ, rồi bị gái nó chửi là ngu thôi.

+ Và quan trọng nhất là: Nếu không muốn trở thành 1 thằng "lót đường", "đổ vỏ", "đồ chơi" cho 1 đứa con gái thì đừng bao giờ “đuổi theo”, phải bắt nó “đuổi theo” mình hoặc chí ít cũng phải “ngang bằng” nó (câu này hơi khó hiểu, thôi thì cứ ngấm từ từ:D).
ý bác là ngang bằng đẳng cấp chứ gì:eek:

ý bác là ngang bằng đẳng cấp chứ gì:eek:
Bạn hiểu nhầm rồi, ở đây mình không nói tới đẳng cấp mà là thái độ khi tán. Bắt nó “đuổi theo” mình nghĩa là làm thế nào để nó phải chủ động quan tâm tới mình trước, mình được quyền “chảnh”. Ngang bằng nghĩa là cả 2 bên cùng quan tâm nhau:D:D

:cool::cool::cool:, quỷ sứ àh, nói vế đầu đúng rồi còn sửa lại làm chi ko biết
Vậy là lên xe bông thật rồi hả bác ? Vậy là buồn thiệt rồi , yêu đơn phương không dám nói và cô ấy cũng không dũng cảm nhìn anh ấy cầm tay anh khác lên xe bông :oops::oops:

Bạn hiểu nhầm rồi, ở đây mình không nói tới đẳng cấp mà là thái độ khi tán. Bắt nó “đuổi theo” mình nghĩa là làm thế nào để nó phải chủ động quan tâm tới mình trước, mình được quyền “chảnh”. Ngang bằng nghĩa là cả 2 bên cùng quan tâm nhau:D:D
Có nữa à??!! Cọc tìm trâu, vậy khi chịch nó có chủ động k?!:D:D

tưởng kinh nghiệm làm việc F vs chả A con nào nó yêu thật thì đá đểu cái là đổ con nào k yêu có tán thế tán nữa cũng éo đổ.

:D Thớt nhiều kinh nguyệt,à kinh nghiệm dữ!
Từng bị đá, từng bị phản bội, từng tán mãi mà đếu đổ... rồi còn biết bao mồ hôi, nước mắt, thậm chí cả máu cũng mất rồi. Dĩ nhiên là mất từng ấy thứ thì phải đổi lại kinh nghiệm chứ:D

Thế thớt nghĩ tao gửi tin cho gấu mày thật ah, tại tao đăng ký gói tin nhắn khuyến mãi, hết ngày rồi mà dư nhìu quá nên tao soạn 1 tin gửi cả list thôi - 1 thanh niên gửi tin nhắn cho gấu thớt cho biết :eek:

Đời éo tin đc chi hết á thớt :v
Mấy khi còn trẻ trâu đi với lũ bạn FA nhìn thấy mấy em tướng tá ngon lành cành đào thấy cũng phê chạy theo mấy cây số chờ em nó bỏ khẩu trang ra thấy phí mấy chục k tiền xăng :3
Rồi vô bách khoa thấy em hot girl hàng chuẩn. NGhĩ là trường m cũng có gái múp như vậy à. rồi cũng bu theo từ khu này tới khu khác. tới nhìn mặt xong vô phòng học không nổi luôn @@
Nhiều lúc đi chơi với mấy em nc cười đùa vui vẻ tối về mấy ẻm đăng stt chỉ còn cô đơn với bóng tối, rồi chẳng ai cần mình các kiểu..=)) bưa voãi :3
Tâm sự của 1 thanh niên FA kinh niên... :D

Mình có quen biết 1 cô gái luôn up stt buồn đau, ko muốn sống... ngày nào cũng có stt buồn hết
FB của bạn ấy chắc có hơn 100 stt như thế và ko khi nào thấy bạn ấy vui vẻ cả, có lẽ sự rảnh rỗi và nhàm chán dẫn tới việc lúc nào họ cũng cảm thấy buồn, mình khuyên tới lạc cả giọng nhưng cũng ko thay đổi đc bạn ý
Cũng tính bày mmo cho bạn ấy làm thì laptop cứ chạy tool là sập nguồn, và bạn ấy cũng ko hào hứng với mmo
Thấy bạn ấy cứ lủi thủi sống cho qua ngày vậy và yêu đơn phương 1 người con trai hơn 4 năm, bạn gái này thực sự mình quan tâm vì mình thấy rất tội
Nhưng ko có cách nào khuyên nổi luôn, thậm chí mình từng treo stt nhận 1 người vào team nếu họ nghĩ ra cách gì để giúp bạn đó nhưng đều ko hiệu quả

thachthao thiệt là người tốt bụng :) phải chi được làm quen với bạn :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,418
173,591
Latest member
ketdoime

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week