Recordshyiip - U0899008 Con Cẩu Vào Đây Nhận Hàng..

Thực ra pháp luật hiên chưa có chế tài cụ thể về hình thức mua bán tiền online. Bác muốn đưa người ta vào tù cũng còn dài bác à. mà trước khi nó vào tù bác cũng phải mài đit ngồi ở công an trả lời chất vấn đấy. có khi lại lòi ra cái nọ cái kia. Pháp luật là như vậy chưa hiểu hết thì đừng có phán vội, đưa người ta vào tù không phải cứ thích là được ngay đâu. Đến giết người bằng chứng rõ 10 mươi còn phải điều tra cả năm trời mới mang ra xử được nữa là :(. Mình cũng bị scam rồi ấm ức lắm chứ. Mình còn gọi điện cho cả ông anh làm luật sư rồi. Kết quả là rút :(

bác nhầm rồi nhé, Thằng trưởng phòng KD của VCB vài mình nói, Nếu thật sự là mua bán onl bạn đã chuyển hàng mà bị ng ta tố cáo thế, bạn có Quyền tranh chấp tại VCB--Đồng Thời nếu bạn thua bạn có thể nhờ CA vào cuộc nếu có nhu cầu. và nếu bạn Thắng bán có Quyền khởi tố ng đó tội lừa đảo đồng thời VCB cũng khởi tố ng đó với mục địch dùng Dịch Vụ của họ lừa đảo :|

bác nhầm rồi nhé, Thằng trưởng phòng KD của VCB vài mình nói, Nếu thật sự là mua bán onl bạn đã chuyển hàng mà bị ng ta tố cáo thế, bạn có Quyền tranh chấp tại VCB--Đồng Thời nếu bạn thua bạn có thể nhờ CA vào cuộc nếu có nhu cầu. và nếu bạn Thắng bán có Quyền khởi tố ng đó tội lừa đảo đồng thời VCB cũng khởi tố ng đó với mục địch dùng Dịch Vụ của họ lừa đảo :|
đó là theo "luật", lý thuyết là v ra thực tế # bác à, nhiều cái nhiêu khê đáng tiếc xảy ra. Dù saocũng chúc bác lấy lại tiền, còn vụ kiện cáo thì thật 90% bác xả kiện ko thành rồi :binhsua41:

đó là theo "luật", lý thuyết là v ra thực tế # bác à, nhiều cái nhiêu khê đáng tiếc xảy ra. Dù saocũng chúc bác lấy lại tiền, còn vụ kiện cáo thì thật 90% bác xả kiện ko thành rồi :binhsua41:

Bên bank đã mở lại rồi, chắc bác chưa biết, 9 thằng Trưởng phòng KD nó nói, nếu tiền hợp pháp của mình. Thì mình nên làm đến cùng...VCB sẽ hổ trợ vì trước giờ ko ai có ra bank nhận $ ko phải của mình là của mình rồi dính đến CA cả....bác ko tin mình có thể làm lại chơi
Buy 200LR của mình đi rồi mai ra Hold :X Thử xem ăn tết đc ko =))

cái này rất chính xác...bạn chuẩn bị thông tin đầy đủ..và copy vào USB...ra photo...blog chát vs lịch sử giao dịch..là đủ tất cả bằng chứng rồi..

thank

liệt vào tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản. tội này ko phải ngoa đâu đấy. chơi với pz pp thì còn chả có chỗ mà kiện chứ chơi với VN bank thì có hi vọng :D

bạn này hôm bữa nick yahoo bonmuahoatrai222 thì phải vay 10lr của mình rồi mất tiêu mình ko nói gì cả bây giờ thì quả báo của bạn ấy đã xuất hiện rồi ,đúng là thời xưa quả báo thì chày ngày nay quả báo 1 giây nhãn tiền :binhsua46:

Bên bank đã mở lại rồi, chắc bác chưa biết, 9 thằng Trưởng phòng KD nó nói, nếu tiền hợp pháp của mình. Thì mình nên làm đến cùng...VCB sẽ hổ trợ vì trước giờ ko ai có ra bank nhận $ ko phải của mình là của mình rồi dính đến CA cả....bác ko tin mình có thể làm lại chơi
Buy 200LR của mình đi rồi mai ra Hold :X Thử xem ăn tết đc ko =))
vâng, 9 thằng đều nói như v, và nhiều lắm bácchỉ lấy lại đc tiền của bác, còn việc đưa thằng đó vào khám là thực tế rất khó xảy ra, và bác nếu mún làm tới nơi tớichốn còn fải mất nhiềuthứ lắm. Bác thực tế làm 1 việc nv bh` chưa ? Hay nghe "cô giáo" nói ~.~

làm tới nơi đi bạn ơi, cho may thằng scam nó sợ. Nếu tốn chi phí thì keu gọi mình nghĩ nhieu người sẽ ủng hộ, hom trước cũng có vài mem ủng hộ tiền để làm tới nơi cho scammer nó sợ

Lỡ thằng scam nó cũng lừa 1 bên thứ 3 thì sao ta :|. Nghĩa là người send bank ko phải thằng scam mà là người khác (1 người mua LR khác), người send biết scam nên ra hold nhưng ko biết là tiền send cho bên khác, trong forum có cả tá vụ giống vậy :|

vâng, 9 thằng đều nói như v, và nhiều lắm bácchỉ lấy lại đc tiền của bác, còn việc đưa thằng đó vào khám là thực tế rất khó xảy ra, và bác nếu mún làm tới nơi tớichốn còn fải mất nhiềuthứ lắm. Bác thực tế làm 1 việc nv bh` chưa ? Hay nghe "cô giáo" nói ~.~

Thấy post nào cũng muốn dìm hàng bác thread ấy nhỉ !? Bà kon với rinny6789 hay là nick clone của nó thế nhở !?

Muốn biết luật VN nó xử thế nào không !? Qua google tải cái Bộ Luật Tố tụng hình sự mà ngâm cứu đi ....

- - - Updated - - -

Lỡ thằng scam nó cũng lừa 1 bên thứ 3 thì sao ta :|. Nghĩa là người send bank ko phải thằng scam mà là người khác (1 người mua LR khác), người send biết scam nên ra hold nhưng ko biết là tiền send cho bên khác, trong forum có cả tá vụ giống vậy :|

Vấn đề là mua bán có log chat, tiền nhận được đúng như đã thỏa thuận trong chat log thì éo gì mà sợ :))

Chịu, thông tin của mình thì cậu có thể xem yahoo ở dưới, mình đã tô màu đỏ
Số nick LR thì mình cũng để bên phía thông tin tay trái (click vào More info) để xem

Thấy post nào cũng muốn dìm hàng bác thread ấy nhỉ !? Bà kon với rinny6789 hay là nick clone của nó thế nhở !?

Muốn biết luật VN nó xử thế nào không !? Qua google tải cái Bộ Luật Tố tụng hình sự mà ngâm cứu đi ....

- - - Updated - - -

Vấn đề là mua bán có log chat, tiền nhận được đúng như đã thỏa thuận trong chat log thì éo gì mà sợ :))
bác coi lại các post của mình đi rồi hãy fán như "đúng rồi", thấy thớt hổ báo tưởng biết rõ luật hay loại COCC, giữa lý thuyết luật vs thực hành có khá nhiều sự # nhau bác nhé, đọc luật, hiểu luật, nhưng khi đem ra thi hành lại là 1 vđề, ok k bàn nữa, thớt demđc ku đó vô khám nhẹ nhàng chỉ với việc làm vài cái thủ tục kiện cao xin hậu tạ thớt vài LR ăn tết (gõ capt vs invest nhỏ lẻ thì k có nhiều) coi như giảm bớt scammer, nhưng nếuthớt chỉ biết nghe lý thuyết hay bác cũng chỉ google hay biết vài vụ lớn nhỏ ko thực tế thì cứ ở đó chờ scammer vô khám ~.~
p/s: đừng thấy ai hở tí ko vừa lòng lại nghĩ clone hay bi của scammer

Quan trọng là thớt có muốn làm lớn chuyện không, nếu làm tới cùng thì tên kia sẽ rắc rối to với Pháp Luật.... Vote 1 phiếu cho Thớt mạnh tay với tên big scammer này làm gương.

- - - Updated - - -

Log chat thì là của thằng scam nhưng bank send tiền là của người khác, ko hiểu à, thằng scam nó chat và scam 1 lúc 2 người, nó thấy 1 người cần mua LR nó PM cho 1 người khác bán LR, kêu người cần mua send bank cho người bán và số LR là của thằng scam chứ ko phải của người vừa send bank. Hiểu chửa.

up lên cho hot nào, mình thích làm đến cùng
còn bạn này thấy hơi bị dìm hàng đấy nhé
bác coi lại các post của mình đi rồi hãy fán như "đúng rồi", thấy thớt hổ báo tưởng biết rõ luật hay loại COCC, giữa lý thuyết luật vs thực hành có khá nhiều sự # nhau bác nhé, đọc luật, hiểu luật, nhưng khi đem ra thi hành lại là 1 vđề, ok k bàn nữa, thớt demđc ku đó vô khám nhẹ nhàng chỉ với việc làm vài cái thủ tục kiện cao xin hậu tạ thớt vài LR ăn tết (gõ capt vs invest nhỏ lẻ thì k có nhiều) coi như giảm bớt scammer, nhưng nếuthớt chỉ biết nghe lý thuyết hay bác cũng chỉ google hay biết vài vụ lớn nhỏ ko thực tế thì cứ ở đó chờ scammer vô khám ~.~
p/s: đừng thấy ai hở tí ko vừa lòng lại nghĩ clone hay bi của scammer

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week