Matrix Recyclix - Recyclix.com.

Status
Not open for further replies.
Bạn nói đúng một phần..:D...Anh em nào tỉnh thì dù có dự án thực hay không thực thì đều biết cái cần tính đầu tiên là hoàn vốn nhanh nhất có thể và tối ưu lợi nhuận sau khi đã quản lý rủi ro...ko cần biết nó pon hay ko pon...dự án thật còn kinh doanh thua lỗ ầm ầm ngoài kia...huống hồ là ponzi...thế nên cứ phải an toàn cho mình đã...còn nếu rơi vào phần rủi ro rồi thì chấp nhận chịu thôi..:D
chờ 9 tháng 10 ngày đủ vốn, rồi bắt đầu thu hoạch cam:D

Vấn đề ở đây là phải biết mình đầu tư vào cái gì ? Đầu tư vào dự án thực hay ponzi.
Nếu là dự án ảo mà làm ra vẻ là thực để chơi ponzi thì có những cái nguy hiểm thế này:

1) Lừa được 1 số nhà đầu tư họ tưởng đây là dự án thực mà đầu tư vào trong khi nếu đó là ponzi họ sẽ không đầu tư hoặc không đầu tư nhiều đến thế hoặc đầu tư nhưng với chiến thật rất khác.
2) Lừa dc nhà đâu tư biết nó có thể là ponzi nhưng thấy dự án hoành tráng, công phu mà đầu tư nhiều hơn mức mà nếu là 1 site ponzi họ không đầu tư đến mức đó.

Nếu biết đó là site ponzi ta sẽ đầu tư hoàn toàn khác: tìm ra site đó sớm nhất và tham gia sớm nhất có thể, kiểm tra tính chuyên nghiệp, mức độ đầu tư của chủ site, thời gian hoàn vốn .. để tính ra mức độ đầu tư và thời gian hoàn vốn và ước lượng thời gian scam và đẩy mạnh tuyển ref giảm rủi ro. Nhưng có cái dự án họ vẽ ra thế kia nó làm mờ đi tất cả những phán đoán kia của mọi người.

Đó là site ponzi nhưng họ cố tình làm ra vẻ không phải site ponzi để lừa mọi người.

80% mọi lựa chọn và công việc của bạn tốt hay ko là do may mắn .
Chả có bất cứ 1 chuẩn mực nào là đúng hoàn toàn, cũng chả có cái gì chắc chắn 100%.
Ai tin thì đầu tư và càng mạo hiểm thì càng có tiền, rủi ro cũng đi kèm theo.

Chung quy lại thì số ai giàu thì đập đâu trúng đấy, tàng tàng thì chỗ được chỗ thua, đen thui như con mực thì đập đâu chết đó :D
Thế nên cứ coi việc đầu tư như 1 công việc giải trí đi .

Chả có bất cứ 1 chuẩn mực nào là đúng hoàn toàn, cũng chả có cái gì chắc chắn 100%.

Chung quy lại thì số ai giàu thì đập đâu trúng đấy, tàng tàng thì chỗ được chỗ thua, đen thui như con mực thì đập đâu chết đó :D

"1 công việc giải trí", đồng ý tứ chi :)

Đỉnh cao của võ học là đây..:D

Ponzi là 1 ma trận quản lý tiền có kiểm soát trong đó tiền của các nhà đầu tư được bào mòn qua rất nhiều hình thức khi chạy trong đó, đầu ra là thành quả của những người đầu tư sớm và có bỏ 1 chút công sức tìm hiểu, người tích cực tuyển ref. Đầu vào dùng lãi suất cao và biến tướng hơn là dùng các dự án ảo, tiềm năng để kích thích các khoản đầu tư lớn của các nhà đầu tư trên toàn thế giới.

Last edited:

Coi cv đầu tư MMO là cv giải trí là ok nhất rồi. Ai cũng coi như cậu vậy là chuẩn nhất. Chứ hầu hết người việt đầu tư không hề coi nó là giải trí mà làm giàu, kiếm tiền và nó rất nguy hiểm.
Trên thế giới cách hình thức kiếm tiền kiểu này người việt tham gia rất nhiều. Người việt ham kiếm tiền, giỏi mày mò tìm kiếm nhưng thiếu kiến thức về kinh tế nên rất nguy hiểm. Ngoài ra ưa mạo hiểm nên thích đầu tư vào những dự án rủi ro cao nhưng lợi nhuận cao như lô đề, HYIP chẳng hạn :D. Thực tế trong MMO luôn luôn có những site đầu tư không nhiều mà khá là an toàn.

Ponzi nên đầu tư ít thôi, tích cực tuyển ref cả trong nc và nc ngoài. Chắc nhất là xây dựng hệ thống tuyển ref trc 1 bước rồi đầu tư site ponzi.

Last edited:
Coi cv đầu tư MMO là cv giải trí là ok nhất rồi. Ai cũng coi như cậu vậy là chuẩn nhất. Chứ hầu hết người việt đầu tư không hề coi nó là giải trí mà làm giàu, kiếm tiền và nó rất nguy hiểm.
Trên thế giới cách hình thức kiếm tiền kiểu này người việt tham gia rất nhiều. Người việt ham kiếm tiền, giỏi mày mò tìm kiếm nhưng thiếu kiến thức về kinh tế nên rất nguy hiểm. Ngoài ra ưa mạo hiểm nên thích đầu tư vào những dự án rủi ro cao nhưng lợi nhuận cao như lô đề, HYIP chẳng hạn :D. Thực tế trong MMO luôn luôn có những site đầu tư không nhiều mà khá là an toàn.
cho xin vài site an toàn, nếu không phải ponzi càng tốt:D

Có Ponzi đa cấp nào đc chính phủ và liên minh cho phép hoạt động ko nhỉ:eek:
xin giấy phép kinh doanh xong rồi bùng là bình thường thôi,
ngồi lật vài trang scam trong box này sẽ thấy không thiếu các trang reveshare có giấy phép kinh doanh hẳn hoi

hơn nữa bên đó có luật phá sản , cứ cho đầu tư thật, kinh doanh thật, nhưng thua lỗ, tuyên bố phá sản là bình thường, chả ai gọi họ là lừa đảo cả, cổ đông còn mất trắng chứ nói gì mấy người đập tiền lấy lãi.

Ở Việt Nam đầy đó bác..:D
Có Ponzi đa cấp nào đc chính phủ và liên minh cho phép hoạt động ko nhỉ:eek:
Đa cấp là kinh doanh bán hàng ăn % và giới thiệu người bán hàng cho cty ăn % thì pháp luật cho phép, nó kiểu tuyển ref trong mmo đấy. Ponzi là pháp luật cấm nhé. Đa cấp sang việt nam do pháp luật việt nam kém nên nó biến tướng sang ponzi chứ nc ngoài họ táng chết ponzi lâu rồi nên đa cấp chỉ là đa cấp.

cho xin vài site an toàn, nếu không phải ponzi càng tốt:D

xin giấy phép kinh doanh xong rồi bùng là bình thường thôi,
ngồi lật vài trang scam trong box này sẽ thấy không thiếu các trang reveshare có giấy phép kinh doanh hẳn hoi

hơn nữa bên đó có luật phá sản , cứ cho đầu tư thật, kinh doanh thật, nhưng thua lỗ, tuyên bố phá sản là bình thường, chả ai gọi họ là lừa đảo cả, cổ đông còn mất trắng chứ nói gì mấy người đập tiền lấy lãi.
Các site ở chữ ký của tớ đấy, ăn ít và rủi ro ít. :D
Tuyên bố phá sản ko hề dễ bạn nhé. Đăng ký kinh doanh thì cực dễ như ở bên Sing thì đăng ký kinh doanh có trong 1 ngày là xong . Nó có nghĩa là được sống thì dễ nhưng chết thì khó.

Các site ở chữ ký của tớ đấy, ăn ít và rủi ro ít. :D
Tuyên bố phá sản ko hề dễ bạn nhé. Đăng ký kinh doanh thì cực dễ như ở bên Sing thì đăng ký kinh doanh có trong 1 ngày là xong . Nó có nghĩa là được sống thì dễ nhưng chết thì khó.

Thảo nào nói nhiều vãi, túm lại chẳng qua là giới thiệu mấy site PTC câu ref. Xin lỗi ông mấy cái site của ông éo có chuyện "ăn ít và rủi ro ít" nhé. Đã chơi PTC thì xác định là phải đi câu ref như kiểu của ông thì mới sống được, chứ đập nhiều tiền vào chưa chắc có ăn.
=>
1 người chơi Grandbux thua lỗ chia sẻ.

Thảo nào nói nhiều vãi, túm lại chẳng qua là giới thiệu mấy site PTC câu ref. Xin lỗi ông mấy cái site của ông éo có chuyện "ăn ít và rủi ro ít" nhé. Đã chơi PTC thì xác định là phải đi câu ref như kiểu của ông thì mới sống được, chứ đập nhiều tiền vào chưa chắc có ăn.
=>
1 người chơi Grandbux thua lỗ chia sẻ.

Thảo nào tự nhiên từ bên PTC vào đây nói luyên tha luyên thuyên mấy cái điều có thể coi hiền nhiên về ponzi :rolleyes:. Hoá ra mục đích cuối cùng cũng là CÂU REF cho site ptc của mình. Công nhận chiến thuật hay

Tớ nghĩ dự án này cũng là ponzi thôi. Lấy tiền của người sau trả cho người trc. Cái xưởng bé tẹo, cũ kỹ, còn mấy thứ như đăng ký kinh doanh, address, bank cty cái đó ko khó gì, ở việt nam mấy cái đó 2tr đồng là có. Dự án ảo hoặc không khả thi nhưng nghe có vẻ hay và thu hút nhưng site huy động tiền của nhà đầu tư là thật.
Tất nhiên site là ponzi thì làm theo luật thôi, trâu chậm uống nc đục, tích cực tuyển ref đề sớm hòa vốn và có lãi. Vẽ ra 1 dự án thì huy động vốn chp ponzi dễ hơn.
Mình không chê trách gì về site ponzi vì nó là 1 phần của mmo nhưng cái gì rõ cái đó để biết mình đang đầu tư vào cái gì.
Dự án ảo, ko khả thi mà nó sống đc hơn 1 năm rồi, mở đc thêm vài nhà máy, xuất hiện ở các sự kiện lớn của liên minh châu âu? Bác có chơi site này ko, nếu ko thì ko cần vào đây dạy về rủi ro của nó khi chính bản thân bác còn ko biết gì về nó...

Dự án ảo, ko khả thi mà nó sống đc hơn 1 năm rồi, mở đc thêm vài nhà máy, xuất hiện ở các sự kiện lớn của liên minh châu âu? Bác có chơi site này ko, nếu ko thì ko cần vào đây dạy về rủi ro của nó khi chính bản thân bác còn ko biết gì về nó...

Người ta vào tuyển ref bên ptc thôi, :D Không cần phải nóng thế đâu. Chiến thuật cả đấy.

Mấy site PTC cậu nghĩ ref kiếm dc bao nhiêu mà tớ phải công phu nói nc thế này. :)
Tớ chia sẻ quan điểm có vẻ hơi ngược dòng các bạn nên dễ bị ném đá.
Tớ chỉ nói tập trung vào dự án và ko có ý đả kích bất cứ ai nên các bạn cũng ko nên đả kích tớ nêu quan điểm của tớ ko giống các bạn.
Tớ càng ko có ý định tuyển ref ptc, chẳng ai tuyển ref ptc mà sang revshare tuyển làm gì, mà tớ cũng định tham gia các site này nên mới mó sang đây. Nhưng các site này với tớ nó là ponzi ko phải dự án thực nào cả. Đó là trọng tâm việc tớ nói.
:)

Mấy site PTC cậu nghĩ ref kiếm dc bao nhiêu mà tớ phải công phu nói nc thế này. :)
Tớ chia sẻ quan điểm có vẻ hơi ngược dòng các bạn nên dễ bị ném đá.
Tớ chỉ nói tập trung vào dự án và ko có ý đả kích bất cứ ai nên các bạn cũng ko nên đả kích tớ nêu quan điểm của tớ ko giống các bạn.
Tớ càng ko có ý định tuyển ref ptc, chẳng ai tuyển ref ptc mà sang revshare tuyển làm gì, mà tớ cũng định tham gia các site này nên mới mó sang đây. Nhưng các site này với tớ nó là ponzi ko phải dự án thực nào cả. Đó là trọng tâm việc tớ nói.
:)

Cái vấn đề em muốn nói thì đơn giản chả ném đá ai. Chỉ là việc nó ponzi thì trong box này ko có site nào mà ko ponzi cả. Ai invest cũng đã chấp nhận điều này. Nên đi vào khẳng định nó ponzi là THỪA, KHÔNG CẦN THIẾT
Quan trọng là những gì nó làm và cơ chế quản lý của nó tốt, nó sống lâu thì anh em yên tâm đầu tư. Đơn giản thế thôi. Còn ai vẫn sợ rủi ro thì có thể kiếm chỗ khác an toàn hơn. :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
422,654
174,941
Latest member
789windqcom

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week