Waiting for Answer Refund từ sellvps2012 nick yahoo: sell_vps_2012

Thử 3 : Anh Kenji ko liên wan gì đến seller bán vps này, vì anh ấy có tìm hỉu cấu hình vps ở 4rum ko vừa ý. Thấy seller này đang sell vps nên anh ấy pm mua thử, đã giao dịch 7 lần thấy ok và vps tốt nên giới thiệu cho ng` khác mua. Chứ anh ấy chẳng có lời gì trong vụ này, vì chính bản thân anh ấy cũng còn kẹt lại tiền 2 vps 32core của seller này nữa. Và em khẳng định 1 điều 1 ngày của anh Kenji có thể hơn 6tr, vì nhà em chạy wa nhà anh ấy có 15' và đã gặp anh ấy ở bên ngoài rồi. Em cũng nói luôn, bản thân em làm mới đc 1tuần mà nhận đc gần 5tr ( hơn gấp mấy lần capt ).
sao cậu biết rõ thế nhỉ ? , biết mua cả 7 lần cớ đấy :D

Càng xem càng thấy chướng, mình hỏi cậu offerstart 1 câu anh Kenji có làm gì cậu àh? Cậu đồng ý mua tut, thỏa thuận đàng hoàng cậu send tiền anh Kenji share tut. Mình đã bảo cậu cứ pm thẳng yahoo cho anh Kenji hoặc vô fb mà nói thì câu ko thèm pm, toàn ở đây la làng lên là sao? Ai cũng muốn teamviewer và support trực tiếp vậy mình hỏi cậu 1 câu, 10 ng` pm có 1 cái máy và 1 cái teamviewer cậu team đc bao nhiu cái máy? Chưa để còn phải ngồi sửa lỗi update tut, cậu đòi refund lại tiền, anh Kenji cũng bảo cậu pm cho anh ấy, sao cậu ko pm mà ở đây nói xiên xỏ nhau?

Em có thể trả lời anh MOD:
Thứ 1 : Em là ng` thử tut đầu tiên của anh Kenji và khẳng định lun 1 điều là lúc anh Kenji bán tut thì cái site này mới vừa thành lập đc khoảng 2 tuần, hiện đang còn rất ngon và ko bao h nát. Vì cày BTC thì ko nát đc, nếu nát thì BTC sập từ lâu rồi.

Thứ 2 : 2pic đấy hoàn toàn ko có gì hết, anh Kenji bán ai muốn mua thì anh ấy share, có nhìu bạn ko mua tut ( tự tìm hiểu để chơi ) pm cho anh ấy thì anh ấy vẫn support nhưng ưu tiên ng` nào mua tut trước.

Thử 3 : Anh Kenji ko liên wan gì đến seller bán vps này, vì anh ấy có tìm hỉu cấu hình vps ở 4rum ko vừa ý. Thấy seller này đang sell vps nên anh ấy pm mua thử, đã giao dịch 7 lần thấy ok và vps tốt nên giới thiệu cho ng` khác mua. Chứ anh ấy chẳng có lời gì trong vụ này, vì chính bản thân anh ấy cũng còn kẹt lại tiền 2 vps 32core của seller này nữa. Và em khẳng định 1 điều 1 ngày của anh Kenji có thể hơn 6tr, vì nhà em chạy wa nhà anh ấy có 15' và đã gặp anh ấy ở bên ngoài rồi. Em cũng nói luôn, bản thân em làm mới đc 1tuần mà nhận đc gần 5tr ( hơn gấp mấy lần capt ).
chỉ mình đc ko mình ko có tiền mua tut, lang thang trên mmo lâu rồi mà chưa kiếm dc việc nào ngon

mình ko là gì hết, mình chỉ đứng về người đúng thôi, cậu như cố tình hạ thấp danh dự của anh ấy xuống. Tại sao cả chục ng` mua tut của anh ấy ko ai nói gì, mà chỉ có mình cậu nói. Nếu tut đc ng` khác mua lại rồi copy share lại ở 4rum khác thì vẫn đổ lỗi cho anh ấy àh? Mình mới wen anh ấy tầm 1 tháng thôi, nhưng anh ấy là ng` đáng tôn trọng chứ chẳng như cậu nói. Và ng` ta đã bảo cậu pm để support và vấn đề refund tiền lại cho cậu, sao cậu ko thèm pm mà ở đây la làng lên
Mình bít vì mình wen anh ấy ở ngoài, vì mình cũng quê với anh ấy và đã gặp nhau vài lần rồi.

thấy a ý ko nói mà toàn cậu nói nên tớ đoán đang dc nói chuyện với anh ý thông qua cậu, la làng gì đâu. Còn refund thì thôi tớ mua dc 1 bài học rùi nên coi đó là học phí o_O

mình ko là gì hết, mình chỉ đứng về người đúng thôi, cậu như cố tình hạ thấp danh dự của anh ấy xuống. Tại sao cả chục ng` mua tut của anh ấy ko ai nói gì, mà chỉ có mình cậu nói. Nếu tut đc ng` khác mua lại rồi copy share lại ở 4rum khác thì vẫn đổ lỗi cho anh ấy àh? Mình mới wen anh ấy tầm 1 tháng thôi, nhưng anh ấy là ng` đáng tôn trọng chứ chẳng như cậu nói. Và ng` ta đã bảo cậu pm để support và vấn đề refund tiền lại cho cậu, sao cậu ko thèm pm mà ở đây la làng lên

Mình bít vì mình wen anh ấy ở ngoài, vì mình cũng quê với anh ấy và đã gặp nhau vài lần rồi.
mới wen 1 tháng mà biết cậu ấy rõ thế cơ à :D , mình nói thì chỉ nói thế thôi , nêu sellvps2012 scam thì anh của cậu cũng phải có 1 topic xin lỗi ấy :D , vì đa số cậu anh giới thiệu :) , còn không scam thì ko sao

mình vừa mới pm thớt, do mạng 3G ở quê chập chờn nên hiện tại chưa có up hình được, còn VPS thì mình có hùn vốn với thớt để mua VPS và hôm qua đã gửi pass rồi, hôm nay vào connect thì ko được => đã khoá VPS, còn acc hitleap thì chắc là do sơ suất chưa out kịp nên bị thêm vào 1 link vào trong hitleap, may mà mình đã kịp xoá và change pass

đào bằng GPU mà cậu chém còn nhiều hơn cả đào bằng card VGA :))

thấy a ý ko nói mà toàn cậu nói nên tớ đoán đang dc nói chuyện với anh ý thông qua cậu, la làng gì đâu. Còn refund thì thôi tớ mua dc 1 bài học rùi nên coi đó là học phí o_O
cậu có để ý đến câu nói của ng` ta ko vậy, từ lúc cậu nói muốn refund lại tiền thì mình đã nói
Anh Kenji hiện đang bị lỗi ko vào 4rum đc nên anh ấy nhờ mình nói dùm, là cậu pm yahoo hoặc vào fb của group để nhìu ng` có thể support cho cậu dễ dàng hơn.
Cậu ko " để ý " hay là " cố tình ko để ý ",
mới wen 1 tháng mà biết cậu ấy rõ thế cơ à :D , mình nói thì chỉ nói thế thôi , nêu sellvps2012 scam thì anh của cậu cũng phải có 1 topic xin lỗi ấy :D , vì đa số cậu anh giới thiệu :) , còn không scam thì ko sao
Quê mình rất nhỏ, ko phải rộng lớn như tp đâu cậu, chạy wa chạy lại đi bộ cũng mất có 15', chạy xe thì tầm 5-10' là tới nhà thôi.
Tất nhiên nếu thớt scam thì anh ấy sẽ xin lỗi mọi ng`, và hầu hết ng` đc anh ấy giới thiệu là ng` mua tut của anh ấy. Và anh đã xin lỗi mọi ng` trên fb riêng của group rồi cậu yên tâm.
đào bằng GPU mà cậu chém còn nhiều hơn cả đào bằng card VGA :))
mình ko phải là ng` sell tut cậu

đây,tới giờ mới vào rum được
ah cái này do trong nhóm mua tut có tạo 1 group FB private cho toàn bộ a e cùng thảo luận nên bạn ấy biêt,ở trong đó a e giúp đỡ lẫn nhau đầy cả ra mà chính vì cái cậu kia kêu vào ko chịu vào giờ la làng cho lớn chuyện lên đây cả group mấy chục người ko thấy ai phàn nàn có mình nó giống như là đang kiêm chuyện vậy,phải phục vụ mình nó.

như mod đã nói,cậu post proof lên đối chiếu sẽ có người xử lý tớ ngay, tớ sẵn sàng chấp nhận nếu xét xử đúng :D

Con chuyện về sell_vps_2012 tớ cũng nói trong group FB của nhóm luôn rồi,cậu có vào đâu mà biết :confused:

Đi nghĩ mát sướng rùi , tui còn bảo hành và rèund hết cả hơi đây , ai sướng bằng cậu ta :rolleyes:

hot day :D . Mình cũng đang tự hỏi cái toit thăm dò ý kiến kia , phải chăng có thế lực nào hổ trợ toit mà lai vẫn hiên ngang thế kia :D

Cái TOPIC đó mở ra, nhằm mục đích bán VPS , chứ thăm dò gì...
Bác ấy nói " tưởng live 1 tháng " chứ live 7 ngày thì nhằm nhò gì... vậy mà, mình thấy anh em kêu la thảm thiết, 3 ngày là die ...

Cái đó TOPIC anh em nhìn vào là BIK đang SELL VPS , nhưng nó lại được chuyển vào BOX CHAT ... hài thật

Cái TOPIC đó mở ra, nhằm mục đích bán VPS , chứ thăm dò gì...
Bác ấy nói " tưởng live 1 tháng " chứ live 7 ngày thì nhằm nhò gì... vậy mà, mình thấy anh em kêu la thảm thiết, 3 ngày là die ...

Cái đó TOPIC anh em nhìn vào là BIK đang SELL VPS , nhưng nó lại được chuyển vào BOX CHAT ... hài thật
Thế cho hỏi , ai đã chuyển vào toit đó và người đó có liên quan gì tới 3 mod trong kia ko , hãy điều tra xem , thấy hơi nghi ngờ lắm :rolleyes:

Mình là người đã move topic him qua box chat, có comment rõ ràng trong đó

Vì lúc mới lập topic thì mình ko thấy để chữ ký mua bán vps, chỉ là hỏi thăm tình hình và giá cả

sau đó thì qua box chat mình cũng ko để ý các comment về sau lắm

Thiết nghĩ mod nào đi ngang qua thì nên cho him ra đảo vì lách luật và đã cảnh cáo rồi mà ko sửa đổi.

Vài proof cho anh em xem để thấy là chúng tôi vẫn làm việc công minh

Attachments

75.8 KB · Views: 41
    87.1 KB · Views: 34
    81 KB · Views: 30
    133.2 KB · Views: 30
Mình là người đã move topic him qua box chat, có comment rõ ràng trong đó

Vì lúc mới lập topic thì mình ko thấy để chữ ký mua bán vps, chỉ là hỏi thăm tình hình và giá cả

sau đó thì qua box chat mình cũng ko để ý các comment về sau lắm

Thiết nghĩ mod nào đi ngang qua thì nên cho him ra đảo vì lách luật và đã cảnh cáo rồi mà ko nghe.

Vài proof cho anh em xem để thấy là chúng tôi vẫn làm việc công minh
Att mình hiễu rất rõ vì sell nó cũng 1 thời gian rùi , nó còn dụ mình mua vps , còn lâu mới mua :rolleyes:

Cái chính mình vẫn chỉ đang là T-mod nên 1 khi đã move topic ra khỏi box quản lý thì nếu có chuyện gì xảy ra thì chỉ có thể report lên trên chứ ko làm gì được nữa. Các bạn phải hiểu là chức năng của tmod chỉ giới hạn trong box do mình quản lý thôi.

Còn các bạn giao dịch với seller VPS ko đăng ký dịch vụ forum, giao tiền trước sao các bạn không giao dịch qua trung gian hold $ hết ngày sử dụng thì mới pay tiền như vậy sẽ an toàn cho các bạn hơn, chứ ko để như bây giờ bị trễ nại công việc.

Dù sao cũng hi vọng cậu kia sớm bảo hành, change or refund $ cho các bạn.

Èo vẫn chưa có tiền trong tài khoản. hix phải làm chuyện mà tôi không muốn làm rồi .

mình đã mua từ cậu sellvps2012 6 VPS lẽ kèm 1 acc vps giá 700k và 30k cậu sellvps2012 nhờ thuê dùm acc sock 1 ngày.
Như đã hứa hôm qua cậu sẽ send lại tiền refund cho mình với điều kiện mình giao tất cả Ip và pass vps lại cho cậu và tối qua mặc dầu dùng 3G dưới quê chập chờn mình củng đã cố gắng làm tròn cho cậu, Những cậu lại bão sms vietcombank bi lỗi không send tiền được cho tới giờ tôi vẫn chưa nhận được số tiền trên. Lúc chiều tối cậu ta lại bảo mình chờ chút nữa sẽ send. Đến giờ vẫn chưa nhận được tiền. Nên cần câu trả lời từ bạn
P/s : một ngày cậu bão sell hơn 40 chai mà việc send lại có nhiều tiền đó khó khăn lắm ah. Đúng ra tôi chỉ cần cậu refund số tiền 3 VPS +acc +30k nhưng cậu cố tình deleted luôn 3 con VPS còn lại của tôi. Công việc của tôi gần nhử toàn bộ là trên vps. chậm thế này ai đền bù cho thất thoát của tôi.

proof + logchat + IP
http://www.geobytes.com/IpLocator.htm
http://www.ip2location.com
http://network-tools.com/
http://tools.vngoogle.com/

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member