Rule Chatbox

VongTinhQuyet

Newbie
Reactions
20
MR
0.000
sáng nay bị Trung_Peter(chẳng biết là mod hay admin :binhsua20:) ban cb mà mình tìm mãi không biết nó rule nằm chỗ nào
:binhsua15: ai cho mình biết rule chatbox nằm chỗ nào không ?

1. Shout Box:
    • Không được nói những từ ngữ gây kích động, bạo loạn...
    • Không được nói những từ ngữ thiếu vắn hóa
    • Không được bàn luận về chính trị, tôn giáo...
    • Không được Post các loại Links dưới mọi hình thức
      • VD: mmo4vn.com/xxx

• Trừ trường hợp xin phép MOD trước đó nhưng cũng chỉ được phép Post các loại Links hình ảnh(số lượng ít) hoặc các Links chia sẻ thông tin:
      • Nếu vi phạm sẽ bị cảnh cáo, và nếu tiếp tục tái phạm BAN account Forever

:binhsua14: mod check dùm lý do ban cb nick mình và lấy proof của Trung_Peter xem có vi phạm điều nào ở trên ko a

Upvote 0
Đây ! Là proof spam hàng loạt khi mọi người đang nói chuyện .....

Còn Proof về lúc sau bạn xúc phạm mình thì mình ko có chụp :| tóm lại là có từ " loằn " nguyên văn của bạn ! Hết !

Upvote 0
mình đọc rule có thấy chỗ nào spam hàng loạt ban đâu :binhsua10:
bạn Trung_Peter tra từ điển Tiếng Việt xem có từ loằn không mà nói mình xúc phạm bạn.
chữ loằn vô nghĩa chỉ có người đọc + nghĩ sai.

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Đây ! Là proof spam hàng loạt khi mọi người đang nói chuyện .....

Còn Proof về lúc sau bạn xúc phạm mình thì mình ko có chụp :| tóm lại là có từ " loằn " nguyên văn của bạn ! Hết !

mày hả VTQ ra đảo bình an

Upvote 0
Trả lời một số thắc mắc của bạn:
+Trung_Peter đã được cấp phép quản lí sb, ko phải là Mod, Tmod hay Admin gì cả. Chỉ là Groups Hot Boy thôi.
Tham khảo topic set quyền quản lí sb của Trung_Peter.
+Và rule của SB là
  1. Shout Box:
    • Không được nói những từ ngữ gây kích động, bạo loạn...
    • Không được nói những từ ngữ thiếu vắn hóa
    • Không được bàn luận về chính trị, tôn giáo...
    • Không được Post các loại Links dưới mọi hình thức
      • VD: mmo4vn.com/xxx
    • Trừ trường hợp xin phép MOD trước đó nhưng cũng chỉ được phép Post các loại Links hình ảnh(số lượng ít) hoặc các Links chia sẻ thông tin:
      • Nếu vi phạm sẽ bị cảnh cáo, và nếu tiếp tục tái phạm BAN account Forever
Ngoài ra còn 1 số rule : Như spam icon , xúc phạm người khác trên sb....sẽ bị baned. Nhưng thường là baned tạm thời nhắc nhở vài phút rồi sẽ thả.
Còn trường hợp nặng thì sẽ vài ngày,cũng có thể là forever ( chưa có người nào bị forever cả trừ khi bị baned acc thì thôi)
Như trường hợp của bạn VongTinhQuyet thay vì làm lùm xùm lên thế này thì bạn có thể nhờ 1 mod hay ai đó unban cho bạn!
Ps: Sb là nơi thư giản, nhiều khi đùa nhau trên ấy quá trớn thôi ,chứ ko có gì gọi là thù hằng gì đâu! Các member trực sb đêm có thể thấy đều này....

Upvote 0
Trả lời một số thắc mắc của bạn:
+Trung_Peter đã được cấp phép quản lí sb, ko phải là Mod, Tmod hay Admin gì cả. Chỉ là Groups Hot Boy thôi.
Tham khảo topic set quyền quản lí sb của Trung_Peter.
+Và rule của SB là

Ngoài ra còn 1 số rule : Như spam icon , xúc phạm người khác trên sb....sẽ bị baned. Nhưng thường là baned tạm thời nhắc nhở vài phút rồi sẽ thả.
Còn trường hợp nặng thì sẽ vài ngày,cũng có thể là forever ( chưa có người nào bị forever cả trừ khi bị baned acc thì thôi)
Như trường hợp của bạn VongTinhQuyet thay vì làm lùm xùm lên thế này thì bạn có thể nhờ 1 mod hay ai đó unban cho bạn!
Ps: Sb là nơi thư giản, nhiều khi đùa nhau trên ấy quá trớn thôi ,chứ ko có gì gọi là thù hằng gì đâu! Các member trực sb đêm có thể thấy đều này....

Chuẩn, ban vài phút thôi, còn Trung_Peter vì hiểu nhầm câu nói có ý xúc phạm mình nên đã ban nặng hơn. Theo mình thì Trung_Peter nên unban cho cậu này.

sb chém loạn lên ấy mà, Trung_Peter để ý làm gì, nhiều ông cũng chém vờ lờ ra mà có bị sao đâu :)

cậu cứ xem như thằng bạn nó chém cậu ý mà :)

Upvote 0
sb là nơi thư giãn nhưng đột nhiên Trung_Peter xuất hiện ban VongTinhQuyet 3 ngày:binhsua24:
:binhsua15: mình im lặng ngồi coi sb xem những người làm giống mình có bị xử phạt tương tự ko... sau 10h liền đủ các loại spam icon, xúc phạm người khác, ... không ai thấy bị ban ngay cả khi mod cũng đang chat ở sb :binhsua10:
:m196: vậy mình bị ban là do trời mưa hay sao...

Upvote 0
Reason : Cảnh cáo 3 ngày, đủ 3 ngày sẽ unban :m020: chẳng có ai spam liền 1 lúc toàn bộ shout box như bạn mà ko bị cảnh cáo cả :m020: đã thế còn văng tục . Mình cũng chưa rõ bạn có phải clone ko, nếu có thể check IP phát hiện clone thì mời bạn ra đi vĩnh viễn :) !

Upvote 0
sb là nơi thư giãn nhưng đột nhiên Trung_Peter xuất hiện ban VongTinhQuyet 3 ngày:binhsua24:
:binhsua15: mình im lặng ngồi coi sb xem những người làm giống mình có bị xử phạt tương tự ko... sau 10h liền đủ các loại spam icon, xúc phạm người khác, ... không ai thấy bị ban ngay cả khi mod cũng đang chat ở sb :binhsua10:
:m196: vậy mình bị ban là do trời mưa hay sao...

do số mày xui =)) :binhsua10:cũng có thể là do mài ko cho ng ta thông nên ko đc ưu tiên:binhsua11:

Upvote 0
spam dậy mà không banned mới lạ, sp là chỗ nói chuyện nhưng cũng phải có nguyên tắc chứ, bạn thử ra đường 2 người đang nói chuyện bạn chen vô í ới thì bị gì;)). Mà tính ra bạn cũng rảnh thiệt ngồi canh có người sơ hở như mình. Mod hay admin thì học cũng có việc chứ ai rảnh đâu ngồi coi hoài, vấn đề là cái ý thức của mỗi người thôi

Upvote 0
spam dậy mà không banned mới lạ, sp là chỗ nói chuyện nhưng cũng phải có nguyên tắc chứ, bạn thử ra đường 2 người đang nói chuyện bạn chen vô í ới thì bị gì;)). Mà tính ra bạn cũng rảnh thiệt ngồi canh có người sơ hở như mình. Mod hay admin thì học cũng có việc chứ ai rảnh đâu ngồi coi hoài, vấn đề là cái ý thức của mỗi người thôi

:binhsua18:nguyên tắc spam lúc hotboy đang nói chuyện thì bị ban, còn lúc member nói chuyện spam thì không bị gì à

Upvote 0
bạn thử tự hỏi lại việc bạn làm đúng hay sai rồi hãy đi kiếm người khác, thiệt là quá rảnh ko có việc làm ngồi lập mấy cái topic vớ vẩn

Upvote 0
bạn thử tự hỏi lại việc bạn làm đúng hay sai rồi hãy đi kiếm người khác, thiệt là quá rảnh ko có việc làm ngồi lập mấy cái topic vớ vẩn

việc mình làm sai đã có hotboy nhân danh công lý ban rồi:binhsua10:còn những người khác làm giống mình tại sao không bị ban

Upvote 0
Rút kinh nghiệm nhá, có muốn spam văng tục chửi bậy mà ko bị ban thì trước hết cứ kết thân với mấy vị trực sb đi đã.
Ra đường ko quen mà chửi bậy xem, nó chả oánh cho vỡ mồm í:binhsua12:
Cứ quen thân rồi thì thoải mái đê

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,480
173,658
Latest member
gamenohuplus

Most viewed of week