Scam giả danh mmo1991 vào SCAM mình

Status
Not open for further replies.
Đã rõ như thế mà các bạn cứ cái nhau làm gì. Cái Yahoo messenger nó có lỗi ghi gom log chat gì gì đó là có thật và phải chấp nhận, qua đó rút kinh nghiệm mà đề phòng, còn vì sao nó như vậy thì bạn nào quan tâm thì đi hỏi Yahoo, có khi còn được nó thưởng tiền. Còn trong Conversation nó lưu riêng thành từng thread và rõ ràng như sau:

- Khi add nick và hỏi mmo1991 có mua PZ không là pac chủ thread đã chat với nick [email protected] thật như hình bên dưới, và không thấy mmo1991 trả lời:

Sau đó nick fake [email protected] chủ động PM chủ thread nói cần PZ và pac chủ đã bị dính

Last edited by a moderator:
Vấn đề ở chổ F3 ra luôn cái nội dung kia. Chổ này mình không hiểu :D. Mình không nói ai SCAM cả, chỉ có chổ này là cần ai PRO giải thích cho mình hiểu!

Đã rõ như thế mà các bạn cứ cái nhau làm gì. Cái Yahoo messenger nó có lỗi ghi gom log chat gì gì đó là có thật và phải chấp nhận, qua đó rút kinh nghiệm mà đề phòng, còn vì sao nó như vậy thì bạn nào quan tâm thì đi hỏi Yahoo, có khi còn được nó thưởng tiền. Còn trong Conversation nó lưu riêng thành từng thread và rõ ràng như sau:

- Khi add nick và hỏi mmo1991 có mua PZ không là pac chủ thread đã chat với nick [email protected] thật như hình bên dưới:

Sau đó nick fake [email protected] chủ động PM nói cần PZ và pac chủ đã bị dính

đúng rùi đó bác,sáng nay bác này PM mình bảo mua PZ nhưng mình không hề REPLY lại!
Vậy là sáng tỏ rồi nhé,lỗi bất cẩn này thuộc về bạn!

vấn đề thế này
Bạn ấy bảo sáng thấy nick mình onl và treo stt đổi PZ trong khi sáng nay mình ở nhà và để invi cả buổi sáng
Điều này 1 số bạn chat vs yêu cầu mình RB có thể chứng minh

cái này chẳng có ý nghĩa gì cả , yahoo có tùy chon invi theo group , người thì thấy invi , người thì thấy onl là chuyện bt .

tớ nghiên về giả thuyết là cậu không quản lý nick tốt và để ai đó xài nick cậu trong thời gian ngắn .

Lý do :

Nếu có ai đó tìm ra được bug của yahoo , có thể fake chính xác nick cậu ( fake được cả trong contact info ) , thì bây giờ report scam sẽ nhiều như núi .

Nếu là cậu chủ động scam , hậu quả sẽ lớn hơn nhiều .

cả 2 phương án chủ động scam hay fake nick hoàn hảo đều không hợp lý .

hợp lý hơn là đã có người sử dụng nick cậu trong thời gian ngắn , đi scam và xóa hết log chat cũng như trên mail .

Rồi ok nếu đã nói vậy thì. vấn đề lỗi do mình và lỗi yahoo đc chưa mấy cha .

cái này chẳng có ý nghĩa gì cả , yahoo có tùy chon invi theo group , người thì thấy invi , người thì thấy onl là chuyện bt .

tớ nghiên về giả thuyết là cậu không quản lý nick tốt và để ai đó xài nick cậu trong thời gian ngắn .

Lý do :

Nếu có ai đó tìm ra được bug của yahoo , có thể fake chính xác nick cậu ( fake được cả trong contact info ) , thì bây giờ report scam sẽ nhiều như núi .

Nếu là cậu chủ động scam , hậu quả sẽ lớn hơn nhiều .

cả 2 phương án chủ động scam hay fake nick hoàn hảo đều không hợp lý .

hợp lý hơn là đã có người sử dụng nick cậu trong thời gian ngắn , đi scam và xóa hết log chat cũng như trên mail .

mình chẳng để invi ai cả,bác tin hay không thì tùy,bác luxubu đã giải thích rõ r
Đầu tiên bạn ấy PM mình mua PZ mình không REP
Sau đó 1 người khác FAKE NICK mình GD với bác này
Bác xem lại hình bên trên đi xem đúng không
Như vậy nick mình không hề bị ai hack cả!

đúng rùi đó bác,sáng nay bác này PM mình bảo mua PZ nhưng mình không hề REPLY lại!
Vậy là sáng tỏ rồi nhé,lỗi bất cẩn này thuộc về bạn!
Nhưng vấn đề tôi k add nik nó . tại sao nik nó lại sáng trong list tôi .
?

Rồi ok nếu đã nói vậy thì. vấn đề lỗi do mình và lỗi yahoo đc chưa mấy cha .

nói vậy là xong hả bạn,tiền bạn không cần phải refund nhưng bạn hãy post rõ ràng bạn bị nick FAKE lừa chứ không phải Yahoo của mình

- - - Updated - - -

?

nick nào vậy??
sáng nay không hề onl mà để chế độ invi

Mời bác luxubu làm thử 2 nick như bác đã nói. Nếu làm được thì bác nói đúng. Không làm được thì đúng là luxubu.

nói vậy là xong hả bạn,tiền bạn không cần phải refund nhưng bạn hãy post rõ ràng bạn bị nick FAKE lừa chứ không phải Yahoo của mình
tôi k add nik nó tại sao nó lại hiện lên như thế kìa . Ông có thể giải thích k ?
Và cái log chát của tôi vào ông lại là 1 ?

?

Mình nghĩ nick sáng trong list bạn là của bạn mmo1991 thật, còn nick fake khi nó hỏi mua PZ nó chủ động PM bạn chứ có phải bạn PM nhầm vào nick nó đâu.

nhờ MOD sửa lại cái title luôn đi anh Tùng, bảo là bị nick FAKE SCAM!

Mình nghĩ nick sáng trong list bạn là của bạn mmo1991 thật, còn nick fake khi nó hỏi mua PZ nó chủ động PM bạn chứ có phải bạn PM nhầm vào nick nó đâu.
Rồi ok . xem như là thế ( mặc dù k fai vậy )
Có a mod nào vào sửa lại tích dùm em . mệt dữ lắm rồi . thớt muốn refund thì trả lại luôn .

Rồi ok . xem như là thế ( mặc dù k fai vậy )
Có a mod nào vào sửa lại tích dùm em . mệt dữ lắm rồi . thớt muốn refund thì trả lại luôn .

rõ ràng người bất cẩn là bạn và mình không hề dính dáng 1 chút gì đến vụ này

rõ ràng người bất cẩn là bạn và mình không hề dính dáng 1 chút gì đến vụ này
Đã nhờ mod sửa rồi . Chuyện đến đấy xong . Xin lôi nhé . vì sự bất cẩn của t mà làm mất danh dự ông .

Đã nhờ mod sửa rồi . Chuyện đến đấy xong . Xin lôi nhé . vì sự bất cẩn của t mà làm mất danh dự ông .

rùi ok xong,còn số tiền kia coi như mình cho bạn làm vốn,khỏi cần refund lại,topic close được r

ah quên còn mấy thể loại chưa rõ sự tình mà đã ném đá mình thì tự ngồi lại suy ngẫm đi nhé,làm người cho nó tử tế chút đừng thấy có chuyện mà nhảy vào cắn bừa,người ta khinh cho!

Mời bác luxubu làm thử 2 nick như bác đã nói. Nếu làm được thì bác nói đúng. Không làm được thì đúng là luxubu.
Bạn biết đọc chữ rồi có biết nhìn hình không mà còn phán như vậy ? 2 cái hình với 2 nick khác nhau hoàn toàn (Thâm chí không chỉ khác e với 3 mà còn là yahoo.com và yahoo.com.vn) mà bạn còn muốn cái gì nữa, còn như mình đã nói Cái Yahoo messenger nó có lỗi ghi gom log chat gì gì đó là có thật và phải chấp nhận, qua đó rút kinh nghiệm mà đề phòng, còn vì sao nó như vậy thì bạn nào quan tâm thì đi hỏi Yahoo, có khi còn được nó thưởng tiền nữa đó.

Một số bạn thắc mắc là sao 2 nick lại vào 1 cửa số, và tại sao view contact detail lại ra nick thât. Mình nghĩ lý do như sau:

- Nó không ra 2 cửa sổ vì 3 nick này ko chat đồng thời với nhau, nếu khi chủ thread đang chat với nick thật mà nick fake nhảy vào chat nữa thì chắc chắn nó sẽ ra cửa sổ (tab) mới.
- Tương tự như thế, sở dĩ bây giờ view contact detail nó ra nick thật là vì nó đã gộp mất log chat vào nick thật (mà chủ thread có add nick từ trước), nếu chủ thread view contact detail ngay khi nó pm hỏi mua PZ thì chắc hẳn là sẽ ra nick fake ngay

==> kinh nghiệm cho các bạn là tự nhiên thấy nick nào đó PM thì view contact detail ngay, đừng để nó lưu logchat gộp vào cái nick thật mà mình đã addnick rồi mới view thì có thể sẽ bị nhầm lẫn.

Những vụ scam gặp những người như bạn chỉ làm tình hình thêm rối.

Chuyện này em có lỗi gì, Rõ ràng đã team và xác nhận chính xác là nick của mmo1991 thì mmo1991 phải có 1 lời giải thích

Vụ này thiếu nhiều chứng cứ chứng minh lắm...
mmo có xác nhận sáng nay f0 pm hỏi gd nhưng k rep chưa? vì trên mail của f0 có conversion đấy.
Nếu xác nhận thì mmo vào lại mail xem có conversion đấy k.
Nếu có thì sẽ ntn:
f0: có mua ...
f0: mmo...
f0: <ding>
xong rồi sẽ đến đoạn tiếp theo là
mmo: alo
f0: tớ đây..
...
Xong rùi chụp lại cho ae xem.
Còn nếu mà xóa được từng dòng conversion thì tớ cũng chịu đang nghĩ cách xem có giải quyết đc kiểu gì nữa k.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,644
Latest member
Paybackperiod

Most viewed of week

Most discussed of week