Tutorial Share code fix bluestacks bị đen màn hình.

candylop

Hero
Reactions
3,384
MR
0.003
Chào các bạn, thời gian qua mình đã tham gia site MMO này tính ra cũng gần 1 năm rồi chẳng có gì hay để share cả. Có chăng thì chỉ toàn troll mà thôi. Hehe.
Vừa rồi mình quay lại làm Android thì gặp phải 1 số vấn đề mà mình nghĩ bác nào làm android đều có gặp qua 1 vài lần. Tình huống như sau:
- Có khi bạn cài bluestacks lên PC thì gặp lỗi không cài được... Sau 1 hồi hỏi google thì có bác tìm ra đúng câu trả lời là do driver card màn hình của mình không tương thích hoặc đã cũ cần phải cập nhật.
Nếu đúng thì vấn đề đã giải quyết.
Nếu sai thì khả năng ít là do lần trước bạn uninstall không thành công >>> google cũng giải quyết được luôn. Khả năng nhiều thì cũng chung quy do card màn hình cả, nhưng nó không thể hiện cụ thể bằng mã lỗi nên các bác không định hướng được việc giải quyết vấn đề.
...
...
Sau 1 hồi mày mò tìm kiếm và đã vượt qua lỗi kiểm tra card màn hình thì bạn cũng đã cài thành công bluestacks. Rồi bạn bắt đầu chiến, lead, click... vâng vâng...
Tiếp theo bạn change thông tin máy như Guid, android id... và khởi động lại bluestack.

Vấn đề lại xảy ra, đó là màn hình bluestack nó đen xì và chỉ có nút home và các nút khác hiện ra mà thôi.

Mình đã giải quyết vấn đề này rồi và chia sẻ. Nó sẽ giúp bạn sử dụng bluestack trên máy ảo vmware, các máy ảo dùng công nghệ khác và đặc biệt ở trên VPS. Giúp cho bạn cắm autoclick dễ dàng hơn.
Cách xài: Bạn chỉ cần chạy cái tool này rồi restart bluestack lại là ok (lưu ý là restart hoặc quit chứ không phải close cửa sổ nhé).
Ai thấy cần thì xài không cần thì ném đá đi cho hắn chừa cái tội share đi nghe.
https://mega.co.nz/#!2tg0ERwB!cZZcBJhn2CthQ79r0l_s_6DeaiBqz4jnpkrnoLPf9L4

hi. hữu ích. tks. mặc dù mình chả bao giờ bị cái lỗi này :p

Khi nào bạn cài cỡ vài chục cái máy chạy bluestacks thì bạn sẽ gặp hoặc cài 5 bluestack trở lên trên 1 pc hoặc trên vps thì sẽ gặp thôi.

Cấu hình máy bàn như thế nào thì có thể chạy dc bs trên máy ảo nhể ? :eek::eek::eek::eek:

Khi nào bạn cài cỡ vài chục cái máy chạy bluestacks thì bạn sẽ gặp hoặc cài 5 bluestack trở lên trên 1 pc hoặc trên vps thì sẽ gặp thôi.
hi mình cài cũng vài chục cái rồi mà cũng chưa bị gì. với cả mình cũng có cài trên máy ảo vs vps rồi :oops:. tks vì tinh thần chia sẻ chứ mình không có ném đá gì đâu @@

Cấu hình máy bàn như thế nào thì có thể chạy dc bs trên máy ảo nhể ? :eek::eek::eek::eek:
cpu cỡ E8400 trở lên, ram 4GB là chạy được rồi (2GB chia cho máy ảo là đủ mượt) mềnh k biết cơ mà máy mình chạy được :p

Chạy máy ảo (mình dùng máy ảo windows) để chạy được bs cũng không đòi hỏi cao lắm. Vấn đề ở chổ khi bạn làm kinh tế thì tính toán sao cho nó hiệu quả kinh tế nhất có thể, đồng thời phải tiện quản lý nó nữa. Mình thường dùng CPU core I5, HDD loại SSD(128GB), Ram 12GB tùy theo số lượng máy ảo mình cần mà mua cho đủ, psu không cần nhiều W chỉ cần tốt. Cấu hình đó có thể tạo ra 6 máy ảo chạy BS mượt mà + vài cái máy ảo linh tinh cắm web hay làm cái gì gì đó.
Giá thành tầm 13 triệu đổ lại mà ta có 6-10 cái máy tính mới ngon lành cành đào rồi.

Cái gì mà cài 5 bs trên 1 pc đc á bác @@!!

Chạy máy ảo (mình dùng máy ảo windows) để chạy được bs cũng không đòi hỏi cao lắm. Vấn đề ở chổ khi bạn làm kinh tế thì tính toán sao cho nó hiệu quả kinh tế nhất có thể, đồng thời phải tiện quản lý nó nữa. Mình thường dùng CPU core I5, HDD loại SSD(128GB), Ram 12GB tùy theo số lượng máy ảo mình cần mà mua cho đủ, psu không cần nhiều W chỉ cần tốt. Cấu hình đó có thể tạo ra 6 máy ảo chạy BS mượt mà + vài cái máy ảo linh tinh cắm web hay làm cái gì gì đó.
Giá thành tầm 13 triệu đổ lại mà ta có 6-10 cái máy tính mới ngon lành cành đào rồi.
Bác cho em hỏi chạy Bs trên máy ảo để làm gì ạ? Auto à :)

cái này tức là setup máy ảo VM ( winxp chẳng hạn ) rồi cài BS lên trên đó phải không cậu . Máy mình thế này không biết chạy được không, sao cài thử máy ảo VM. rồi cài thêm BS vô thấy nặng lắm

cái này tức là setup máy ảo VM ( winxp chẳng hạn ) rồi cài BS lên trên đó phải không cậu . Máy mình thế này không biết chạy được không, sao cài thử máy ảo VM. rồi cài thêm BS vô thấy nặng lắm
Đúng vậy bạn, Máy ảo chạy Windows (Win7 hay XP đều được, tùy theo nhu cầu sử dụng).
Cấu hình máy bạn như vậy chỉ cần thêm ram vào + thay HDD loại SSD thì sẽ cải thiện tốc độ nhiều lắm. Gắn thêm 1 cây ram 2G nữa thành 6G, HDD là SSD thì có thể tạo ra 4 máy chạy bluestack mượt mà rồi, thêm ram vào nữa thì có thể tạo ra thêm cỡ 2-3 máy chạy bluestacks nữa. Còn máy ảo dùng để cắm, treo tool... thì có thể tạo ra thêm tới gần 20 cái (tùy theo dung lượng HDD cho phép)

Bác cho em hỏi chạy Bs trên máy ảo để làm gì ạ? Auto à :)
Chạy BS trên máy ảo để kiếm tiền bác ạ. Tiết kiệm tiền mua máy thật, tiết kiệm điện, tiết kiệm không gian, quản lý dễ hơn.

Cái gì mà cài 5 bs trên 1 pc đc á bác @@!!
Mình đang test 12 BS trên 1PC đây bạn ạ. hiện tại đã chạy được 8 bs trên 1 pc rồi.

Chạy BS trên máy ảo để kiếm tiền bác ạ. Tiết kiệm tiền mua máy thật, tiết kiệm điện, tiết kiệm không gian, quản lý dễ hơn.

Mình đang test 12 BS trên 1PC đây bạn ạ. hiện tại đã chạy được 8 bs trên 1 pc rồi.
Ủa có cách nào auto đc à mà lắm bs trên 1 pc thế máy bác cấu hình chắc khủng nhỉ? Máy em core 3 ram 4gb card 520mb @@!

Ủa có cách nào auto đc à mà lắm bs trên 1 pc thế máy bác cấu hình chắc khủng nhỉ? Máy em core 3 ram 4gb card 520mb @@!
Core I3 cắm được 4-5 bluestacks rồi còn gì nữa mà cùi chứ.

Ừ mình muốn làm 2 cái Bs để chiến android. Nên cài xp hay win 7 đc bạn?? Vs cả bạn có auto android k?

Ừ mình muốn làm 2 cái Bs để chiến android. Nên cài xp hay win 7 đc bạn?? Vs cả bạn có auto android k?
Bạn xài XP hay Win7 đều được bạn ạ. Win XP thì "nhẹ" hơn nhưng đôi lúc bạn phải cần cài thêm Netframework... mới được.

Làm full auto hay bán auto (tức là auto một phần rồi dừng lại làm tay rồi lại auto tiếp) cho bất kỳ đối tượng nào ( net, offer...) thì nó phải được thiết kế cụ thể bạn ạ. Không có auto chung chung được đâu. Bởi vì mỗi net, mỗi offer, mỗi site đều có rule, layout, cách lead... riêng bạn ạ. Bên cạnh đó còn có vấn đề cập nhật nữa ( cái này mới là quan trọng)
Auto giúp mình tăng hiệu suất công việc lên, giúp mình kiếm được gấp nhiều lần trong 1 thời gian. Auto giúp mình làm việc trong lúc đi ngủ, đi coi World Cup. Auto giúp mình đỡ cực nhọc hơn.
Cứ có app nào kiếm ra tiền thì đều auto được. Nó làm y chang mình làm. Nghĩa là mình có phương pháp lead tốt thì nó làm tốt, mình có phương pháp lead dở thì nó làm dở, mình có phương pháp làm sai thì nó sẽ làm sai.

Bạn xài XP hay Win7 đều được bạn ạ. Win XP thì "nhẹ" hơn nhưng đôi lúc bạn phải cần cài thêm Netframework... mới được.

Làm full auto hay bán auto (tức là auto một phần rồi dừng lại làm tay rồi lại auto tiếp) cho bất kỳ đối tượng nào ( net, offer...) thì nó phải được thiết kế cụ thể bạn ạ. Không có auto chung chung được đâu. Bởi vì mỗi net, mỗi offer, mỗi site đều có rule, layout, cách lead... riêng bạn ạ. Bên cạnh đó còn có vấn đề cập nhật nữa ( cái này mới là quan trọng)
Auto giúp mình tăng hiệu suất công việc lên, giúp mình kiếm được gấp nhiều lần trong 1 thời gian. Auto giúp mình làm việc trong lúc đi ngủ, đi coi World Cup. Auto giúp mình đỡ cực nhọc hơn.
Cứ có app nào kiếm ra tiền thì đều auto được. Nó làm y chang mình làm. Nghĩa là mình có phương pháp lead tốt thì nó làm tốt, mình có phương pháp lead dở thì nó làm dở, mình có phương pháp làm sai thì nó sẽ làm sai.
Mình muốn hỏi là chạy thế nào đc 4 Bs trên 1 pc dùng máy ảo Vmwware theo mình biết thì chạy đc có 1 cái thui chứ. Và máy ảo đó cài win xp thì chạy bản Bs nào ổn định tại máy ảo thì ko có card màn hình.
Bạn có auto đc tapcash ko?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
varunsharma333

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week