Tutorial Share code fix bluestacks bị đen màn hình.

Chạy máy ảo (mình dùng máy ảo windows) để chạy được bs cũng không đòi hỏi cao lắm. Vấn đề ở chổ khi bạn làm kinh tế thì tính toán sao cho nó hiệu quả kinh tế nhất có thể, đồng thời phải tiện quản lý nó nữa. Mình thường dùng CPU core I5, HDD loại SSD(128GB), Ram 12GB tùy theo số lượng máy ảo mình cần mà mua cho đủ, psu không cần nhiều W chỉ cần tốt. Cấu hình đó có thể tạo ra 6 máy ảo chạy BS mượt mà + vài cái máy ảo linh tinh cắm web hay làm cái gì gì đó.
Giá thành tầm 13 triệu đổ lại mà ta có 6-10 cái máy tính mới ngon lành cành đào rồi.
:D bro cho mình add yh hỏi cách cài máy ảo cho hiệu quả đc ko nhỉ :D

Cách cài máy ảo đó ko free được bạn ơi. Thông cảm nhé, cái gì đặc biệt 1 tí thì ko thể free.

Máy e I5 Ram 4gb mà sao cải bản 8.12 đã thấy lag tung chảo rồi, chủ thớt có bí quyết gi cài nhiều blustack trên 1 máy hay vậy, chia sẻ em bí quyết với được không.

pto nào giúp em sữa lỗi này với !:(

Attachments

69.8 KB · Views: 30
Bí quyết thì có, nhưng phải bán. Không thể free, mấy bạn thông cảm nhé.

bác thớt cho em hỏi là em vừa khởi động màn hình blue lên là bị luôn không lên nút cảm ứng ạ. Có cách khắc phục không ạ

SSD 128Gb. Cài cái win 7 mất 40Gb dung lượng (chưa tính cài BS). Đào đâu ra 5 cái VMware / 1 PC ???
đã đầu tư đến thế thì tiếc gì làm thêm 1 ổ SSD nữa. :)

huynh cho hỏi tí ..... máy em cài BS trên máy ảo dùng code của huynh là open ok hả.....vì trước có cài mà open game gì cũng đen thui à @@

SSD 128Gb. Cài cái win 7 mất 40Gb dung lượng (chưa tính cài BS). Đào đâu ra 5 cái VMware / 1 PC ???
Win7 cài lên tốn tối đa 13GB. Chưa kể rút gọn thì có thể còn 6GB.

huynh cho hỏi tí ..... máy em cài BS trên máy ảo dùng code của huynh là open ok hả.....vì trước có cài mà open game gì cũng đen thui à @@
Bạn đọc thật kỹ. Tool đó ko phải dùng để trị bá bệnh. Mình ghi rất rõ là dùng trong trường hợp nào.

SSD đâu có rẻ :D
So với 1 SSD dùng cho 6 mays (thay vì mua 6 máy rời) thì nó quá rẻ.
Nếu dùng cho 1 PC 1 bs thôi thì cũng rẻ vì hiệu quả của SSD khác biệt quá xa so với ổ cứng thường. Hơn nữa giá thành của nó giờ đã hạ rồi. Loại 100GB tốc độ 520 giờ chỉ có 1,6 triệu. Làm MMO không tải video lên youtube, không chứa phim xxx thì dung lượng HDD cao cũng ko để làm gì cả.

MMO cần, nhanh, nhiều và hiệu quả.

Hóng cái, ram nhiều mới chạy được nhiều máy ảo à bác @candylop , cho e yh xin ít kinh nghiệm với :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week