Tutorial Share code fix bluestacks bị đen màn hình.

Mình muốn hỏi là chạy thế nào đc 4 Bs trên 1 pc dùng máy ảo Vmwware theo mình biết thì chạy đc có 1 cái thui chứ. Và máy ảo đó cài win xp thì chạy bản Bs nào ổn định tại máy ảo thì ko có card màn hình.
Bạn có auto đc tapcash ko?
Mình chạy card hình onboard bạn ạ.
Win XP do độc quyền Microsoft tạo ra nên không có bộ nào ổn hơn bộ win của microsoft cả.
Auto tapcash thì mình đang đợi đủ 10 người ạ. Hiện tại mới có 6. Giá cả thì bạn chỉ cần làm 1 ngày, tệ lắm là 2 ngày là lấy lại vốn rồi.

Mình chạy card hình onboard bạn ạ.
Win XP do độc quyền Microsoft tạo ra nên không có bộ nào ổn hơn bộ win của microsoft cả.
Auto tapcash thì mình đang đợi đủ 10 người ạ. Hiện tại mới có 6. Giá cả thì bạn chỉ cần làm 1 ngày, tệ lắm là 2 ngày là lấy lại vốn rồi.
Nếu vậy cho mình xin cái giá vào inbox nhé :D Và cho cái hướng dẫn cài máy ảo để tối ưu nhất luôn thnaks

Đúng vậy bạn, Máy ảo chạy Windows (Win7 hay XP đều được, tùy theo nhu cầu sử dụng).
Cấu hình máy bạn như vậy chỉ cần thêm ram vào + thay HDD loại SSD thì sẽ cải thiện tốc độ nhiều lắm. Gắn thêm 1 cây ram 2G nữa thành 6G, HDD là SSD thì có thể tạo ra 4 máy chạy bluestack mượt mà rồi, thêm ram vào nữa thì có thể tạo ra thêm cỡ 2-3 máy chạy bluestacks nữa. Còn máy ảo dùng để cắm, treo tool... thì có thể tạo ra thêm tới gần 20 cái (tùy theo dung lượng HDD cho phép)
2 3 cái máy ảo chạy BS luôn à. sao bt như thế này mình chạy 1 cái BS thôi mà nó lag kinh . chả hiểu sao luôn

Có phương pháp cài đặt và chạy riêng bạn ạ.

i7 8 thread 3.4 GHz, 24G RAM mà mình chỉ chạy đc có 6 máy ảo + 1 chính thôi, mỗi máy ảo 2.5G RAM. Thế đã dùng hết hiệu suất chưa nhỉ. Giảm RAM là y như rằng máy ảo lag tung chảo. :(

i7 8 thread 3.4 GHz, 24G RAM mà mình chỉ chạy đc có 6 máy ảo + 1 chính thôi, mỗi máy ảo 2.5G RAM. Thế đã dùng hết hiệu suất chưa nhỉ. Giảm RAM là y như rằng máy ảo lag tung chảo. :(
8 Thread và 24GB ram này cũng tùy thuộc vào máy ảo làm việc gì nữa. Nếu dùng máy ảo để cắm autoclick PTC, like, suft web... thì nói mới được 20-25 công suất máy thôi ạ (tức là bạn có thể tạo ra cỡ 20-30 máy ảo)
Tính ra bỏ tiền ra mua PC để cắm đôi lúc còn rẻ hơn mua VPS ( thua VPS ở chổ IP và hay cúp điện).

8 Thread và 24GB ram này cũng tùy thuộc vào máy ảo làm việc gì nữa. Nếu dùng máy ảo để cắm autoclick PTC, like, suft web... thì nói mới được 20-25 công suất máy thôi ạ (tức là bạn có thể tạo ra cỡ 20-30 máy ảo)
Tính ra bỏ tiền ra mua PC để cắm đôi lúc còn rẻ hơn mua VPS ( thua VPS ở chổ IP và hay cúp điện).
vậy VMWARE có chạy đc 3 4 máy ảo 1 lúc ko bạn?

Chạy 1 lúc chứ chạy nhiều lúc để làm gì hả bạn.

Chạy BS trên máy ảo để kiếm tiền bác ạ. Tiết kiệm tiền mua máy thật, tiết kiệm điện, tiết kiệm không gian, quản lý dễ hơn.

Mình đang test 12 BS trên 1PC đây bạn ạ. hiện tại đã chạy được 8 bs trên 1 pc roi
bác làm thế nào để cài được nhiều máy ảo như thế.e có con lenovo core i5 có thể cài được không bác.mong giúp đỡ!

Vẫn bị bởi lỗi của bạn không nằm trong vấn đề trên. Ở trên đã dẫn nhập nguyên nhân của vấn đề rồi, nếu gặp vấn đề như vậy thì tool kia mới giải quyết được còn không thì thôi.

Đã cài đặt thành công chay 12 máy ảo chạy Win7 cài bluestacks trên core I7 ram 24G. Về măt nào đó thì nó còn nhanh hơn cả máy đơn chạy G1610 ram 2G. Khởi động bluestack không quá 3 giây.
Do số lượng máy tăng lên đáng kể nên nhận bost traffic thêm cho các bác làm site offer. Giá mềm thôi

Bác dùng bản nào vậy share cho e với..Laptop của e core i3 k có card rời ram 2gb mà chạy lag và giật quá...
cái này chạy bản 0.7.x vô tư bản 0.8 thì phải đầu tư thêm cái card màn hình nữa có k vào app nó đen xì

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
varunsharma333

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week