Analysis Show proof chiến thắng tour tại poker hằng ngày

e ngồi cả buổi theo dõi từng bước đi của nlchimchim và Getbackerss. Bác Getbackerss về được giải 2.66$, còn bác thì nhớ quả all in đó nhưng k0 xem về thứ mấy :(

đang hỏi xem tại sao mấy ván bác Getbackerss có 66 và những đôi rất bé mà vị trí cũng bất lợi mà sao all in đây. gần đây nhất là đôi 44 bác all in và thua thằng có A6. những ván trước thì bác ấy toàn win :(

đang hỏi xem tại sao mấy ván bác Getbackerss có 66 và những đôi rất bé mà vị trí cũng bất lợi mà sao all in đây. gần đây nhất là đôi 44 bác all in và thua thằng có A6. những ván trước thì bác ấy toàn win :(
có đôi chwacs là bác ấy muốn bluff lên lấy chip vào final table ấy mà. ai ngờ nó không sợ

k0 bulff đâu,bác ấy ở vị trí đầu tiên luôn thì bulff béc cái gì. chắc pro có lý do riêng, lúc nào bác ấy online chắc là tl cho mọi người sáng mắt ra :D

từ giờ e sẽ tập chung theo dõi từng bước đi của 2 pro là Getbackerss và nlchimchim " chắc là khoai to lắm".
Hôm nay vào thời điểm e viết đây là bác Getbackerss đang hòa k0 thua k0 thắng, k0 biết có gì chuyển biến tiếp k0 mới quý vị và các bạn đón xem. Còn pro chim to kia thì chắc là đang win :D

từ giờ e sẽ tập chung theo dõi từng bước đi của 2 pro là Getbackerss và nlchimchim " chắc là khoai to lắm".
Hôm nay vào thời điểm e viết đây là bác Getbackerss đang hòa k0 thua k0 thắng, k0 biết có gì chuyển biến tiếp k0 mới quý vị và các bạn đón xem. Còn pro chim to kia thì chắc là đang win :D
bác nói cái gì cũng đúng. vừa win tour nữa. còn 1 tour đang final table nhưng chip rất bất lợi. hix. nghỉ giải lao rồi
PokerStars Tournament #792783252, No Limit Hold'em
Buy-In: $0.91/$0.09 USD
90 players
Total Prize Pool: $81.90 USD
Tournament started 2013/09/24 22:02:28 CCT [2013/09/24 10:02:28 ET]

Dear nlchimchim,

You finished the tournament in 3rd place. A USD 11.46 award has been credited to your Real Money account.

You earned 58.30 tournament leader points in this tournament. For information about our tournament leader board, see our web site at http://www.pokerstars.com/poker/tournaments/leader-board/

Congratulations!

Thank you for participating.

Bác chim to này win đều quá, còn pro Getbackerss win thì phải ra win toàn số 1 luôn. thua thì thua tầm ở giữa, chắc bác ấy đánh theo tiêu chí ăn thì 1,2,3 thì mới ăn. k thì thôi, tìm cơ hội tour khác. ;)

tôm tép vl:
PokerStars Tournament #792802829, No Limit Hold'em
Buy-In: $0.91/$0.09 USD
90 players
Total Prize Pool: $81.90 USD
Tournament started 2013/09/24 22:48:03 CCT [2013/09/24 10:48:03 ET]

Dear nlchimchim,

You finished the tournament in 6th place. A USD 4.05 award has been credited to your Real Money account.

You earned 41.23 tournament leader points in this tournament. For information about our tournament leader board, see our web site at http://www.pokerstars.com/poker/tournaments/leader-board/

Congratulations!

Thank you for participating.
hôm nay đủ chỉ tiêu rồi nghỉ sớm thôi. chúc mọi người win

ấu siết toàn đại gia,,,có ai nhận iêm làm đệ tử kooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo

có đôi chwacs là bác ấy muốn bluff lên lấy chip vào final table ấy mà. ai ngờ nó không sợ
Bác chim to này win đều quá, còn pro Getbackerss win thì phải ra win toàn số 1 luôn. thua thì thua tầm ở giữa, chắc bác ấy đánh theo tiêu chí ăn thì 1,2,3 thì mới ăn. k thì thôi, tìm cơ hội tour khác. ;)

2 ý này đúng rồi, việc mình có đôi 44 và ở vị trí 1 thì rất nguy hiểm nếu như là đầu tour thì mình chỉ call hoặc fold tuy nhiên khi bạn thấy allin thì chắc chắn là lúc đó chip của mình còn <10bb (hay thi thoảng 11-12bb).

Khi còn <10bb mà allin thì lý do duy nhất là cướp blind nhưng tại sao lại cướp blind ở vị trí xấu như 1 ? Vị trí 1 là vị trí đặc biệt thường thì đầu tour chip >30bb thì vị trí đó đánh rất chắc vì ko nắm đc bất cứ thông tin gì trên bàn những hand chơi ở vị trí đó thường là JJ+, AJ+. Lợi dụng điều đó khi còn <10bb ta allin ở 1 sẽ làm cho những người chơi khác sợ, giả sử bạn có Ax liệu có dám call 1 allin từ vị trí 1 không ? thậm chí là có đôi nhỏ cũng vẫn thấy sợ...

Tuy nhiên là allin như vậy rất là nguy hiểm rồi vì hoàn toàn có bài mạnh phía sau thậm chí AA, KK, QQ, AK, AQ... nên là ko phải với bài nào cũng allin mà phải chọn 1 số bài có khả năng thắng nhất định và đôi nhỏ là 1 bài như thế. Ví dụ: 22 vs AKs (cho đồng chất luôn) thì tỷ lệ là 50.11% vs 49.89%, ngay cả với bài mạnh như AKs mà 22 vẫn có % thắng cao hơn nhé (tuy ko hơn nhiều nhưng vì poker là trò chơi xác suất nên càng chơi nhiều hand thì càng hiệu quả) còn 22 vs QQ+ thì là 18% vs 82% lần này thì rất chênh lệnh tuy nhiên tỷ lệ 8 người chơi đằng sau có QQ+ thì lại tỷ lệ nghịch với điều này tức là khả năng thấp, bài thường hay có là Ax, Kx, đôi nhỏ... nhưng mà mình đã nói là có Ax hoặc 33,44... thì bạn có dám call allin từ vị trí 1 ko (mọi người ko thể biết ta đang allin 22) và hơn nữa ngay cả khi Ax là AKs thì đôi 22 vẫn có % thắng cao hơn.

Mình lấy 22 làm ví dụ thôi chứ thường mình cũng chơi 44+ trừ khi còn <5bb thì sẽ đánh rông hơn. Còn việc tại sao khi còn <10bb phải tranh thủ cướp blind vì lúc này cơ hội của bạn đang bị đe dọa blind thì cứ tăng dần còn chip của bạn ko thể cứ chờ cho có bài mạnh đc do đó phải tận dụng vị trí để cướp blind. Khi cướp blind thì 1 lưu ý là bạn phải là người allin đầu tiên thì mới hiệu quả ví dụ TH khá giống ban đầu là mình có 44 và vị trí 2 đi nếu như người ở vị trí 1 raise trước thì mình sẽ fold mặc dù còn <10bb (nếu người chơi đó mình chưa có thông tin gì còn nếu có note trước thì mình sẽ xem xét rồi mới quyết định).

Hiện giờ mỗi lần mình đánh từ 12-15 bàn (Turbo 180p) 1 lúc nên bạn thấy mình allin tùm lum là rất bt nhất là khi blind 100/200+

Còn tại sao lại chỉ nhắm vào 1-2-3 vì riêng hạng 1 ko đã hơn tổng giải từ 4-9 cộng lại hoặc 2,3 công lại và bằng 50 lần buyin nên đánh là phải vào Top3 còn ko thì thôi :)

Vài kết quả hôm qua đây:

PokerStars Tournament #792764187, No Limit Hold'em
Buy-In: $2.28/$0.22 USD
180 players
Total Prize Pool: $410.40 USD
Tournament started 2013/09/24 20:03:27 CUST [2013/09/24 9:03:27 ET]

Dear Getbackerss,

You finished the tournament in 4th place. A USD 30.36 award has been credited to your Real Money account.

PokerStars Tournament #792802774, No Limit Hold'em
180 players
Tournament started 2013/09/24 21:43:45 CUST [2013/09/24 10:43:45 ET]

Dear Getbackerss,

You finished the tournament in 4th place. A USD 30.36 award has been credited to your Real Money account.

PokerStars Tournament #792843765, No Limit Hold'em
180 players
Tournament started 2013/09/24 23:20:34 CUST [2013/09/24 12:20:34 ET]

Dear Getbackerss,

You finished the tournament in 1st place. A USD 123.31 award has been credited to your Real Money account.

Vài kết quả tốt nhất còn lại thì 7,8,9...

Tour đáng tiếc nhất hôm qua là về 102/6160 Tour the big 5.5$ (nhất đc 4800$)

PokerStars Tournament #791394574, No Limit Hold'em
Buy-In: $5.00/$0.50 USD
6160 players
Total Prize Pool: $30800.00 USD
Tournament started 2013/09/24 20:00:00 CUST [2013/09/24 9:00:00 ET]

Dear Getbackerss,

You finished the tournament in 102nd place. A USD 29.26 award has been credited to your Real Money account.

P/S: Tour the big bị loại vì AK thua 66 :(

thấy bác ấy chơi nhiều thế này chắc chỉ trừ thời gian ăn cơm và vệ sinh cá nhân là bác ấy ko chơi thôi, còn đâu là ngồi cày rồi.. he he

thấy bác ấy chơi nhiều thế này chắc chỉ trừ thời gian ăn cơm và vệ sinh cá nhân là bác ấy ko chơi thôi, còn đâu là ngồi cày rồi.. he he
mình đi làm cả ngày. chỉ chơi từ 20h đến 0h thôi bạn ạ

Mặc dù mình coi Poker là công việc chính nhưng cũng ko tới mức vậy đâu thời gian chơi trung bình là 7-9h mỗi ngày bắt đầu lúc 6-7h tối, sau đó ngủ hôm sau dậy thể dục thể thao, coi thêm video của pro hoặc đọc sách... công việc khác của mình là đầu tư ngoại hối và kinh doanh riêng nên cũng ko bị chi phối thời gian nhiều.

Mỗi ngày giờ mình đánh khoảng gần 100 tour 2.5$ và vài tour lớn khác ngoài a thi thoảng đánh các sàn khác cho đỡ bị tilt. Lúc trước mình ko đánh nhiều vậy đâu nhưng giờ đổi chiến thuật đánh nhiều để clear VIP member của PS, nếu ko có gì thay đổi tháng sau mình sẽ lên gold, hy vọng tốt đẹp. À mỗi lần chơi thì 12-15 bàn (lúc trước chỉ 6-8 bàn thôi) và mục tiêu là sẽ lên 20 bàn + nhưng giờ đang thấy hơi khó quan sát rồi

@nmtrung: Nếu có thể, thì xin chỉ giáo cho vụ "đầu tư ngoại hối" nhé! :)
Mình giao dịch cũng bt thôi ko có kinh nghiệm nhiều cũng chả biết chia sẻ cái gì bạn có thể qua box forex tham khảo thử xem

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,637
Latest member
Annamgourmet

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week