[Soft]Captchapro v3 - xuanduc987 - link cập nhật luôn ở #1

không biết có soft list proxy chưa nhỉ

XUÂN ĐỨC vui lòng xem lại soft PIX giùm... tình hình load lúc nhanh lúc chậm ...
1. chế độ ko ANTI TIMEOUT :lúc nhanh thì timeout... nhưng soft vẫn để CODE timeout ko tự chuyển sang CODE khác
2 . Thời gian hiển thị CODE khi chuyển sang CODE khác bị DELAY khoảng 1 hoặc 2 s..
ko bít bị BANNED lúc nào nữa.. tình hình 1 rất là nghiêm trọng

bác Đức onl thì cho em cái key 2 tháng nha. yh:trungkien_vt2008.thanks
A60A-DA4B-C671-118D-0D7C-654B-4679-5B4E-F152-C9DC-8272-4E6E-7559-779B-7C05-4BEA-082F-F376-1442-6B6B

thì cứ đăng nhập xong, start là bị out soft liền vậy chụp sao giờ bác
Lúc mình mới dùng XD cũng bị vậy, đêm đầu tiền phải add id 6-7 lần gì đó do chưa hiểu em nó, lần thứ nhất add rồi, nhưng chưa làm thế là quen tay tắt đi, lát mở lại phải add lần 2, lần thứ 2 bấm thử mấy cái nút xem nó là gì(đánh lẽ khi rê vào phải hiện tooltip để mọi người biết chứ :D). thế là phải add lần 3. mấy lần sau do bấm play/pause bị out suốt. cuối cùng mình kô play nữa mà tick từ từ vào mấy ID( mỗi lần 3-4 ID) để nó connect xong thì tick tiếp ^^. cũng chẳng hiểu sao sau 1 tuần dùng XD(mình cũng mới dùng hơn 1 tuần) thì kô bị out nữa ^^. Chỉ hơi bất tiện mỗi khi mở soft lên phải add lại ID, bác XĐ mà thêm chức năng lưu ID thì em ủng hộ 2 tay, nhiều khi mượn thêm tay đứa bạn cùng phòng ủng hộ nữa ấy chứ :)

sofft qlink đang gõ đc 2-3 chục code là tự thoát soft làm ban mất mấy acc :( thướt kiểm tra lại với

bị lỗi này là sao hả các bác
vabwwv

Mình mới chuyển sang soft XD dùng thử 1 thời gian có 1 vài điều vẫn còn thắc mắc , mong đc các bác chỉ giáo ! Xưa h mình toàn gõ bubu , chuyển qua XD thấy rất lạ !!! Mình sẽ tổng hợp những thắc mắc của mình và so sánh giữa 2 soft bubu vs XD
1/ chức năng tự pause soft :
bubu: tự động pause đc từng id nhỏ lẽ khi gõ ko kịp ,từ đó thích ứng vs anh pix ở mọi hoàn cảnh .VD : gõ 30 id , time out 5 id , soft tự dừng chính 5 id đó --> load chậm hơn 1 chút để có thể gõ kịp or ta có thể loại 5 id đó ra log 5id khác thế vào , 30' sau dùng lại 5 con id cũ đó lại-->tiết kiệm thời gian và tránh bị pix ban.
XD : tự động pause khi time out tới 9 cái , mình thấy nó bất tiện sao í .VD: gõ 30id , time out 5 id , soft ko tự dừng , mà tip' tục chạy tiếp tới khi đủ 9 cái time out thì mới tự dừng !? --> Phải nhanh tay pause soft liền or esc liên tục để kịp bộ đếm , mà cũng lạ là đã pause rồi thì statue để chữ " time out " đi để mình biết đường loại chính id đó , log id khác vào . Nó cả đống ko nhớ đc con nào vừa mới time out xong . Chẳng lẽ time out đủ 9 cái thì coi như xong 1 ngày làm sao ?or để 30' sau làm lại ? ( 30' sau pix cho out hết , log lại từ đầu khổ lắm !)
2/Âm thanh :
bubu: có code là có nhạc ;) --> thích ứng kịp khi pix dở trò tào tháo ( tiếng liên tục thì gõ thật nhanh , ít thì ..zzzz)
XD : chỉ có tiếng tít khi Enter or ra code ở khung chờ --> ko biết có bao nhiêu code đang waiting , đến khi phát hiện ra bộ đếm gần hết ( mình ít khi nhìn bộ đếm lắm ) thì gõ ko kịp thật !!! --> time out đồng loạt .
3/ Soft XD vượt trội mọi tính năng so vs bubu ( tự động chỉnh h dừng ,proxy đăng nhập nhanh hơn cả bubu ,bubu treo lâu hơn 1 chút ,tác giả tự chỉnh độ to của cửa sổ để thích hợp vs dân cạp ,dễ nhìn rõ code hơn... ) .Tuy nhiên , mình cảm giác cái nút " Start " có vấn đề ,sử dụng soft lụp chụp là don't send ngay ( chắc do mình dùng win 64 ), chẳng hạn như xài proxy free , 1 vài con proxy treo cứng .Đợi lâu quá, bấm tắt cái " Meorr " --> dont send ngay tức khắc , rồi bấm "start " bấm tiếp nữa 2 ,3 lần cũng thế lum . Lâu lâu lỡ tay bấm nhằm cái nút trên ( nút tắt í ) nó ko cần hỏi " muốn thoát ? " tự dựng out soft lum , đăng nhập hết lại từ đầu @@ !
4/Cái auto test , 3000 là gì ?
_ Mình chỉ mong pro nào đó giải giúp bài toán số 1 của mình thôi là đc òi ! mí cái khác mình nói zui zui thui . hihi

Mình mới chuyển sang soft XD dùng thử 1 thời gian có 1 vài điều vẫn còn thắc mắc , mong đc các bác chỉ giáo ! Xưa h mình toàn gõ bubu , chuyển qua XD thấy rất lạ !!! Mình sẽ tổng hợp những thắc mắc của mình và so sánh giữa 2 soft bubu vs XD
1/ chức năng tự pause soft :
bubu: tự động pause đc từng id nhỏ lẽ khi gõ ko kịp ,từ đó thích ứng vs anh pix ở mọi hoàn cảnh .VD : gõ 30 id , time out 5 id , soft tự dừng chính 5 id đó --> load chậm hơn 1 chút để có thể gõ kịp or ta có thể loại 5 id đó ra log 5id khác thế vào , 30' sau dùng lại 5 con id cũ đó lại-->tiết kiệm thời gian và tránh bị pix ban.
XD : tự động pause khi time out tới 9 cái , mình thấy nó bất tiện sao í .VD: gõ 30id , time out 5 id , soft ko tự dừng , mà tip' tục chạy tiếp tới khi đủ 9 cái time out thì mới tự dừng !? --> Phải nhanh tay pause soft liền or esc liên tục để kịp bộ đếm , mà cũng lạ là đã pause rồi thì statue để chữ " time out " đi để mình biết đường loại chính id đó , log id khác vào . Nó cả đống ko nhớ đc con nào vừa mới time out xong . Chẳng lẽ time out đủ 9 cái thì coi như xong 1 ngày làm sao ?or để 30' sau làm lại ? ( 30' sau pix cho out hết , log lại từ đầu khổ lắm !)
2/Âm thanh :
bubu: có code là có nhạc ;) --> thích ứng kịp khi pix dở trò tào tháo ( tiếng liên tục thì gõ thật nhanh , ít thì ..zzzz)
XD : chỉ có tiếng tít khi Enter or ra code ở khung chờ --> ko biết có bao nhiêu code đang waiting , đến khi phát hiện ra bộ đếm gần hết ( mình ít khi nhìn bộ đếm lắm ) thì gõ ko kịp thật !!! --> time out đồng loạt .
3/ Soft XD vượt trội mọi tính năng so vs bubu ( tự động chỉnh h dừng ,proxy đăng nhập nhanh hơn cả bubu ,bubu treo lâu hơn 1 chút ,tác giả tự chỉnh độ to của cửa sổ để thích hợp vs dân cạp ,dễ nhìn rõ code hơn... ) .Tuy nhiên , mình cảm giác cái nút " Start " có vấn đề ,sử dụng soft lụp chụp là don't send ngay ( chắc do mình dùng win 64 ), chẳng hạn như xài proxy free , 1 vài con proxy treo cứng .Đợi lâu quá, bấm tắt cái " Meorr " --> dont send ngay tức khắc , rồi bấm "start " bấm tiếp nữa 2 ,3 lần cũng thế lum . Lâu lâu lỡ tay bấm nhằm cái nút trên ( nút tắt í ) nó ko cần hỏi " muốn thoát ? " tự dựng out soft lum , đăng nhập hết lại từ đầu @@ !
4/Cái auto test , 3000 là gì ?
_ Mình chỉ mong pro nào đó giải giúp bài toán số 1 của mình thôi là đc òi ! mí cái khác mình nói zui zui thui . hihi

Cảm ơn bạn đã góp ý
1. Cái này là từ thời pix chỉ cần log 3-4 id là load vù vù nên giờ có lẽ không còn hợp lý nữa. Mình sẽ note lại cho những bản tiếp sau.
2. Mình sẽ cho thêm tùy chọn này ở những bản kế tiếp
3. Lỗi dontsend mình test vẫn chưa bị (do giờ khá bận nên 1 ngày cũng chỉ ~ 1 tiếng test soft thôi), một phiên bản mới mình đang re-write hi vọng sẽ hết được tình trạng này.
4. Auto test là tự động gõ cho bạn 30 code đầu của id mới lạp
>3000 code hiện giờ không cần để ý nữa. Lúc pix bắt đầu phân ra id mới 1 server và id mới 1 server thì có hiện tượng server của id cũ thường hay chết nên tùy chọn này ép mọi id cùng lấy code từ server dành cho các id mới. Hiện nay đôi khi bạn gõ bị protocol error (lỗi server pix hoặc server proxy) thì có thể thử option này.

Cảm ơn bạn đã góp ý
1. Cái này là từ thời pix chỉ cần log 3-4 id là load vù vù nên giờ có lẽ không còn hợp lý nữa. Mình sẽ note lại cho những bản tiếp sau.
2. Mình sẽ cho thêm tùy chọn này ở những bản kế tiếp
3. Lỗi dontsend mình test vẫn chưa bị (do giờ khá bận nên 1 ngày cũng chỉ ~ 1 tiếng test soft thôi), một phiên bản mới mình đang re-write hi vọng sẽ hết được tình trạng này.
4. Auto test là tự động gõ cho bạn 30 code đầu của id mới lạp
>3000 code hiện giờ không cần để ý nữa. Lúc pix bắt đầu phân ra id mới 1 server và id mới 1 server thì có hiện tượng server của id cũ thường hay chết nên tùy chọn này ép mọi id cùng lấy code từ server dành cho các id mới. Hiện nay đôi khi bạn gõ bị protocol error (lỗi server pix hoặc server proxy) thì có thể thử option này.

Lỗi dont send hình như h mình cũng thấy hết gặp òi !! Chỉ là cái ngày đầu mới tập tành dùng XD thấy rất khó , chưa quen ( cái ngày bác tunvit bảo trì soft bubu ), mình sử dụng soft XD của bác dont send 2 lần lia lịa --> nản ( vừa mua soft về sau 1 ngày bỏ lum ,ko hiểu sao h chưa hết hạn ! Nó chỉ mới báo còn 3 ngày nữa ) , bỏ ngày hum í ,vs lại bác tunvit chỉ bảo trì đúng 1 ngày,hum sau có soft gõ nên ko có vọc soft của bác nhiều cho lắm, mình là fans của bubu mà :D . Đến nay ko hĩu sao soft bubu ko dùng đc nữa , dành cả đêm ngồi ngâm cứu soft XD , trị lỗi dont send , đề ra kinh nghiệm tránh bị dont send. H wen òi , thấy soft đăng nhập rất thuận tiện , thử phá cách cho soft báo lỗi dont send , vọc cái nút Start , ko hĩu sao h hết bị òi ,hehe, nhưng dù sao vẫn theo cách cũ khi pause/start soft stick từng con id thui , ko phím tắt gì hết. Hơi bất tiện nhưng ...cứ vậy đi .Còn khi sử dụng vs proxy free có vài con lõm , làm soft ko đăng nhập đc liền , nó bị treo ở cái phần " Meorr" ngứa tay ko chịu chờ, bấm " X " tắt bảng "Meorr" là dont send ngay ko cần biết lí do !? ( bởi thế proxy nào làm soft treo phải chờ nó chạy hết mới đc thay ) .Tổng qui lại mình chỉ bị dont send ở 2 cái nì thui ,cố né là có soft ngon sài , mí bạn khác ko biết sao ,chứ mình chưa bao h thấy nó tự dont send khi đang ngồi gõ ( tức là soft đã bắt đầu làm việc , 2 tay để lên bàn phím ,chỉ gõ code thui ko bấm bậy bạ , kể cả phím tắt Ctrl +I ,P .Tốt nhứt nên gõ 10 ngón để khỏi "chọt" chỗ khác ; tay ko cầm chuột click lung tung ) . Mình dùng window 8 64 bit lum khỏi support ,vẫn dùng đc nhá .:cool:
_Ngoài ra lỗi dont send còn bị khi stick id đó nhiều lần liên tiếp ( kiểu click liên tục, gấp gáp, bấm cái rồi bấm thêm cái nữa start òi lại pause ,lia lịa ) ,nhưng chắc ko ai làm thế nhiều đâu . Chắc hoảng quá lỡ tay mới như thế nhưng cũng là 1 lỗi ở soft XD .

soft công nhận good thật, nhưng phiền cậu add thêm chức năng không chuyển khung nhé

vẫn 2 khung, 2 code bình thường, nhưng khung trên đứng yên, code từ dưới đưa lên :) không phải nút nextlmg nhé

vừa xem film vừa capt, y như rằng lát lại bấm nhầm, có cái muỗi tên quên nhìn là lại bấm nhầm :(

soft công nhận good thật, nhưng phiền cậu add thêm chức năng không chuyển khung nhé

vẫn 2 khung, 2 code bình thường, nhưng khung trên đứng yên, code từ dưới đưa lên :) không phải nút nextlmg nhé

vừa xem film vừa capt, y như rằng lát lại bấm nhầm, có cái muỗi tên quên nhìn là lại bấm nhầm :(

Các soft pix, mega với fasttyper có tùy chọn này mà đó là Fixed image.
Còn các dự án khác thì bạn dùng bản 1 khung và chọn nextimg thì cũng tựa như vậy

Mọi người bàn tán rôm rả quá, em cũng xin 8 chút cho vui:
1. cho em hỏi là khi mình pause thì chức năng Anti TimeOut của soft Pix có hoạt động nữa không?
2. Khi mới mở soft lên tổ hợp phím Ctrl+I không hoạt động, chỉ khi nào click chuột ít nhất 1 lần vào nút play thì sau đó mới dùng phím tắt đc! với lại khi pause hết id(thình thoảng em vẫn pause từng id chứ không dùng play/pause) thì time vẫn chạy, đáng lý là time cũng phải dừng luôn(để xem speed thôi, chứ cái này kô ảnh hưởng đến việc cạp :D)
3. Bác Xuân Đức mà thêm chức năng lưu Proxy vào file Users.xml để khi add id vào nó tự thêm proxy khi mình chọn id thì tốt quá, cái khoảng thêm proxy cũng hơi mất time bác ạ, trong khi log id pix chỉ cần nhập captcha là đủ rồi. Ý em vậy mong bác xem xét ^_^

Last edited:
Còn các dự án khác thì bạn dùng bản 1 khung và chọn nextimg thì cũng tựa như vậy
Chức năng đảo khung lên xuống thực sự hay vì nếu gõ mà mắt cứ cố định ở khung trên thì khá mỏi mắt, em thì em ủng hộ chức năng 2 khung + nextImage

nếu bỏ tick Nextlmg và tick vào Fixed Image thì nó chỉ load code 1 khung, còn khung kia trống

nếu tick vào Nextlmg, và tick luôn Fixed Image thì nó ra 2 khung nhưng code nó chạy lên chạy xuống, cứ bấm nhầm hoài

ý mình nói là vẫn 2 khung, nhưng khung trên cố định luôn, code ở khung dưới đưa lên, giống bubu ấy ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,428
173,597
Latest member
NHL0105

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week