Waiting for Answer SOLVE

Status
Not open for further replies.
Mình không hiểu, Trong mail.yahoo.com
Log với bác
n3wbievn
Mình vẫn không hiểu được tại sao chi tiết liên lạc lại là nick bác ấy ?
yahoo có 1 lỗi đó là 2 người cùng họ tên cũng tên hiển thị và add vào 1 nick nào đó thì nó sẽ bị dính log chat vào cùng nhau, lỗi này đã có từ năm trước rồi, rỏ ràng bạn chat với nick fake ko phải nick thật nhưng đến giờ bạn vẫn ko chịu hiểu là sao nhỉ

Mình không hiểu, Trong mail.yahoo.com
Log với bác
n3wbievn
Mình vẫn không hiểu được tại sao chi tiết liên lạc lại là nick bác ấy ?

cái này trước đây nhiều người bị rồi bạn, nó do cái lỗi của Yahoo Messenger (cũng chẳng phải lỗi mà kiểu nó thế), đại khái là có 2 nick (1 nick thật 1 nick giả) đặt first & last name giống nhau thì log chat nó gộp làm 1, thậm chí chat với nick này xong F3 để xem log nó hiện cả đoạn chat với nick kia, và khi view profiles cũng vậy, nó hiện luôn nick thật như bạn đã thấy.

Trường hợp như này muốn biết chính xác nội dung chat (log) của nick nào thì vào mail.yahoo.com và xem ở phần người gửi (người chat) email thực sự là gì, trong này thì chính xác 100% ko bao giờ nhầm lẫn đc. Như hình dưới bạn thấy rất rõ là nick name nó vẫn hiện là n3wbievn nhưng email (nick thật) của nó là [email protected]

ăn cam ăn quýt không chịu nhìn kỹ rồi lên đổ tội cho người ta. có điên đi đóng bh 20tr đi scam 500k chả bao giờ có chuyện ngược đời đến thế. tôi mua 2 acc vip72 1tr2 chuyển khoản trước cho bác ấy cũng chưa đến 2p là có tin nhắn xác nhận rồi. chỉ có đầu óc bạn có vấn đề nên bị ăn cam thôi chứ chả ai điên thế đâu

ăn cam ăn quýt không chịu nhìn kỹ rồi lên đổ tội cho người ta. có điên đi đóng bh 20tr đi scam 500k chả bao giờ có chuyện ngược đời đến thế. tôi mua 2 acc vip72 1tr2 chuyển khoản trước cho bác ấy cũng chưa đến 2p là có tin nhắn xác nhận rồi. chỉ có đầu óc bạn có vấn đề nên bị ăn cam thôi chứ chả ai điên thế đâu
do yahoo nó thế chứ thớt cũng cẩn thận check yahoo đủ kiểu rồi mà cậu. Ai ko biết yahoo bị như thế này thì ăn cam chắc. Chỉ có 1 cách là cập nhật box scam liên tục thôi

nhìn rõ trong log chat thì nick kia có thêm ":" , chứng tỏ là đã chat vs nick fake r, cái hình thớt up còn cho thấy rõ hơn. Ko bít vụ này có thực ko nữa. Haizz, ko tin ai dc:cool:

yahoo của thèn scam khác yahoo của bác bảo hiểm kia mà..:-sss nick name giống thôi...vụ này bị scam cũng đáng..@@...bởi vì bị gọp...check như thớt là tạm chuẩn r mà bị vầy thì thua..>.< ..!! chia buồn cùng thớt..!!...
P/s: k lẽ sau này check yahoo là phải vào tận trang chủ check nê trời :))) :D !

yahoo của thèn scam khác yahoo của bác bảo hiểm kia mà..:-sss nick name giống thôi...vụ này bị scam cũng đáng..@@...bởi vì bị gọp...check như thớt là tạm chuẩn r mà bị vầy thì thua..>.< ..!! chia buồn cùng thớt..!!...
P/s: k lẽ sau này check yahoo là phải vào tận trang chủ check nê trời :))) :D !
vào forum copy nick exchange ra yahoo crtl + M --> other contact --> paste vào rồi chat :( + luôn để hiện nick chứ đừng hiện contact detail

@animax1991, @binh6699
Đề nghị các MOD vào giải quyết và nhờ change giùm cái title topic kẻo người không biết lại hiểu nhầm nhé :)

bởi vậy mình mới không bao giờ xài yahoo nữa! lỗi gộp nick chat gần giống nhau ...kinh điển thật!:(

Thôi túm lại là a em bỏ yahoo đi thôi. Chia buồn cùng thớt, thằng scam quá nguy hiểm

Túm lại là có đầy đủ Proof chứng tỏ cậu thread bị scam fake nick rồi nhé.
Topic Close nhé.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week